Cần tư vấn âm thanh cho Ford Laser

viettien1911

Xe đạp
Đầu đọc CD Ford Laser của em không có kết nối usb đọc mp3 nên em muốn thay đầu đọc khác có kết nối usb cho tiện. Em nhờ các bác tư vấn giúp em nên thay loại đầu đọc nào mà không làm giảm đi chất lượng âm thanh trên xe và giá thành là bao nhiêu để em chuẩn bị thóc lúa. Em tai trâu và cũng chỉ nghe nhạc pop và các thể loại nhẹ nhàng nên thấy âm thanh nguyên bản của xe cũng tốt rồi. Nhưng nếu có thể đầu tư với chi phí không quá lớn để nâng cấp cả loa nữa cho âm thanh tốt hơn thì em cũng cố gắng các bác ạ. Nếu thay đầu đọc cd, mp3 bằng đầu đọc tích hợp màn hình thì chênh lệch có nhiều không ạ? Nếu có điều kiện em sẽ lắp loại có màn hình phục vụ trẻ con nhà em và lắp camera lùi cho an toàn ạ. Em cám ơn các bác!

Chỉnh sửa cuối:

LongThinhTech2

Xe điện
- Với mức đầu tư vừa phải cụ thay cho em đầu CD tầm 2-5tr và có thể lắp thêm 1 quả Sub..Thì âm thanh cũng đã cải thiện kha khá rồi.
- Với phương án thay DVD liền màn hình ( phuơng án này sẽ lục tốn hơn :D )nếu cụ muốn âm thanh không giảm đi so với âm thanh nguyên bản thì cụ phải lắp 1 số loại đầu có thương hiệu chút như : Pioneer,Alpine,Sony,JVC..

viettien1911

Xe đạp
- Với mức đầu tư vừa phải cụ thay cho em đầu CD tầm 2-5tr và có thể lắp thêm 1 quả Sub..Thì âm thanh cũng đã cải thiện kha khá rồi.
- Với phương án thay DVD liền màn hình ( phuơng án này sẽ lục tốn hơn :D )nếu cụ muốn âm thanh không giảm đi so với âm thanh nguyên bản thì cụ phải lắp 1 số loại đầu có thương hiệu chút như : Pioneer,Alpine,Sony,JVC..
Bác có thể tư vấn giúp em cụ thể dùng loại đầu cd và sub nào kết hợp tốt với loa theo xe không ạ? Em sợ lắp vào nó lại không hay bằng âm thanh theo xe thì phí thóc lắm ạ. Có phương án nào lắp camera lùi rẻ hơn kết hợp với dvd liền màn hình không ạ? Em cũng không có nhu cầu về dvd lắm nhưng muốn có cái camera lùi cho nó an toàn ạ.

LongThinhTech2

Xe điện
CD cụ có thể tham khảo Model DEH-4250SD của Pioneer..Sub thì cụ có thể thỏa mái lựa chọn quan trọng là túi tiền của cụ thôi..Rẻ rẻ thì cụ chơi Sub MBQ của TQ tầm ~2 củ. Ngon hơn thì cụ có thể chơi đồ hiệu như của Alpine,Pioneer..Máu hơn nữa thì cụ lắp Sub để cốp.
Nếu cụ không có nhu cầu về DVD lắm thì cụ lắp CD thôi .Cụ mua cái màn hình nhỏ để trên Tablo hoặc Gương chiếu hậu tích hợp camera..Phương án DVD liền màn hình + lắp cam mà rẻ thì em e rằng : bác được chức năng này nhưng chất lượng âm thanh của xe lại kém đi..Vi phạm yêu cầu của cụ mất.:(

xekoxeko80

Xe tải
Bác muốn hay thì phải thay đồ hịn. Em đã từng thay DVD Sony rồi. Nghe chán lắm. Ko bằng CD nguyên bản đâu ợ. Đầu CD này chính hãng bán 18 củ đấy ợ
Nhân tiện hỏi các bác tí. Từ khi thay lại bộ CD hịn của FL bỗng nhiên loa ghế trước của em bên to bên nhỏ là sao ợ?

Chỉnh sửa cuối:

trankhon84

Xe tải
Bác muốn hay thì phải thay đồ hịn. Em đã từng thay DVD Sony rồi. Nghe chán lắm. Ko bằng CD nguyên bản đâu ợ. Đầu CD này chính hãng bán 18 củ đấy ợ
Nhân tiện hỏi các bác tí. Từ khi thay lại bộ CD hịn của FL bỗng nhiên loa ghế trước của em bên to bên nhỏ là sao ợ?
Đầu đọc CD Ford Laser của em không có kết nối usb đọc mp3 nên em muốn thay đầu đọc khác có kết nối usb cho tiện. Em nhờ các bác tư vấn giúp em nên thay loại đầu đọc nào mà không làm giảm đi chất lượng âm thanh trên xe và giá thành là bao nhiêu để em chuẩn bị thóc lúa. Em tai trâu và cũng chỉ nghe nhạc pop và các thể loại nhẹ nhàng nên thấy âm thanh nguyên bản của xe cũng tốt rồi. Nhưng nếu có thể đầu tư với chi phí không quá lớn để nâng cấp cả loa nữa cho âm thanh tốt hơn thì em cũng cố gắng các bác ạ. Nếu thay đầu đọc cd, mp3 bằng đầu đọc tích hợp màn hình thì chênh lệch có nhiều không ạ? Nếu có điều kiện em sẽ lắp loại có màn hình phục vụ trẻ con nhà em và lắp camera lùi cho an toàn ạ. Em cám ơn các bác!

cụ làm cái máy sansa clip+ cho tín hiệu vào AUX nghe cũng ngon lắm chả phải thay làm gì mà nó còn nghe được lossless định dang nén mới chuẩn gần gần bằng CD còn phân tích sâu về cái đầu của cụ em cũng mới được ngó qua phần nội thất của cái CD đấy của matsusita ( panasonic ) nếu nó như thê này còn thừa một cái hộc nhỏ để update thiết bị dạng MD + TAPE đầu này ngon lắm hihi .cụ làm cái máy nghe nhạc vứt vào hộc đấy khéo tay thì mod hản nó vào mặt cái nắp hộc ý như chức năng jin

phần CD và FM - AUX đều riêng nhau kết nối cuối cùng ở con TDA bass trep cái nào cho tín hiệu âm thanh chuẩn thì hay mà không chuẩn thì kém cụ lắp thêm con máy nghe nhạc vào AUX em dự chất lượng cũng tuơng đối chuẩn (phù thuộc vào máy nghe nhạc nhé) dữ lại được chất âm jin của xe , còn nếu muốn hay nũa cụ làm con CD MP3 khoảng 10 củ em dự âm thanh sẽ rất ok . em đặc biệt thích âm thanh của mí xe ford ở vietnam đầu đài chuẩn lém âm thanh ok chứ không như mí anh toy vn dùng cả đầu JVC PIONEER nhung loại rẻ tiền âm thanh cú lẻng xẻng chán lám

-> em không phải thợ không buôn bán mà chỉ là sở thích dif audio cho thỏa mãn tò mò thôi sau thời gian mày mò cũng biết chút ít cụ mừ ở gần sang em làm hộ cho cụ hehe hiện giờ em đang sử dụng CD FOCUS lắp spark van thấy mãn nguyện em này còn vẫn muốn kiếm bộ audio của mondeo về để thoả mãn thú vui

Chỉnh sửa cuối:

xekoxeko80

Xe tải
Ặc! Cảm ơn cụ trankhon84 nhé. Bây giờ em mới bít đầu CD này có ngõ cắm thiết bị ngoài vào. Từ trước đến giờ toàn phải burn CD thôi cụ ợ. Lách cách lắm. Để hôm nào em nghiên cứu lắp thêm cái máy sansa clip+ xong báo cáo với các cụ sau nhé. Em cũng khoái cái vụ lossless lắm.

trankhon84

Xe tải
Ặc! Cảm ơn cụ trankhon84 nhé. Bây giờ em mới bít đầu CD này có ngõ cắm thiết bị ngoài vào. Từ trước đến giờ toàn phải burn CD thôi cụ ợ. Lách cách lắm. Để hôm nào em nghiên cứu lắp thêm cái máy sansa clip+ xong báo cáo với các cụ sau nhé. Em cũng khoái cái vụ lossless lắm
hehe em cũng lắp cái zen mx vào nhưng em không nghe mp3 va lossless em làm lại file nó thanh wav 96khz nghe phê con tê tê cụ ạ hơn cả CD nhưng mỗi tội file size lớn hơi tốn thể nhớ theo như thông tin em sreach data của máy sansa clip+ nó sử dụng con IC AMR 16/18 bit nghe âm thanh cũng chuẩn lắm chứ chả cùi bắp đâu có chang đầu của mình cùi hơn nó ấy kết hợp cái đầu ford laser cable xịn vào và ngắn thôi đảm bảo chả khác qoái nào thiết bị jin còn vụ loa to loa nhỏ của cụ thì phải ngó xem nó bắt nhầm dây âm thanh trước ra sau , loa sau một là lớn hơn tí hai là nhỏ hơn tí :)>-

chuongvit

Xe tăng
cụ làm cái máy sansa clip+ cho tín hiệu vào AUX nghe cũng ngon lắm chả phải thay làm gì mà nó còn nghe được lossless định dang nén mới chuẩn gần gần bằng CD còn phân tích sâu về cái đầu của cụ em cũng mới được ngó qua phần nội thất của cái CD đấy của matsusita ( panasonic ) nếu nó như thê này còn thừa một cái hộc nhỏ để update thiết bị dạng MD + TAPE đầu này ngon lắm hihi .cụ làm cái máy nghe nhạc vứt vào hộc đấy khéo tay thì mod hản nó vào mặt cái nắp hộc ý như chức năng jin

phần CD và FM - AUX đều riêng nhau kết nối cuối cùng ở con TDA bass trep cái nào cho tín hiệu âm thanh chuẩn thì hay mà không chuẩn thì kém cụ lắp thêm con máy nghe nhạc vào AUX em dự chất lượng cũng tuơng đối chuẩn (phù thuộc vào máy nghe nhạc nhé) dữ lại được chất âm jin của xe , còn nếu muốn hay nũa cụ làm con CD MP3 khoảng 10 củ em dự âm thanh sẽ rất ok . em đặc biệt thích âm thanh của mí xe ford ở vietnam đầu đài chuẩn lém âm thanh ok chứ không như mí anh toy vn dùng cả đầu JVC PIONEER nhung loại rẻ tiền âm thanh cú lẻng xẻng chán lám

-> em không phải thợ không buôn bán mà chỉ là sở thích dif audio cho thỏa mãn tò mò thôi sau thời gian mày mò cũng biết chút ít cụ mừ ở gần sang em làm hộ cho cụ hehe hiện giờ em đang sử dụng CD FOCUS lắp spark van thấy mãn nguyện em này còn vẫn muốn kiếm bộ audio của mondeo về để thoả mãn thú vui
Em có cái đầu như thế nhưng ko biết cách chế thế nào vì em ko hiểu lắm về phần này cụ khai sáng cho em ah,

xekoxeko80

Xe tải
hehe em cũng lắp cái zen mx vào nhưng em không nghe mp3 va lossless em làm lại file nó thanh wav 96khz nghe phê con tê tê cụ ạ hơn cả CD nhưng mỗi tội file size lớn hơi tốn thể nhớ theo như thông tin em sreach data của máy sansa clip+ nó sử dụng con IC AMR 16/18 bit nghe âm thanh cũng chuẩn lắm chứ chả cùi bắp đâu có chang đầu của mình cùi hơn nó ấy kết hợp cái đầu ford laser cable xịn vào và ngắn thôi đảm bảo chả khác qoái nào thiết bị jin còn vụ loa to loa nhỏ của cụ thì phải ngó xem nó bắt nhầm dây âm thanh trước ra sau , loa sau một là lớn hơn tí hai là nhỏ hơn tí :)>-
Cụ ơi. Cụ đã tư vấn thì tư vấn nốt cho em cái. Việc mua cái sansa clip+ thì ko vấn đề gì. Em đang lăn tăn cái vụ cáp xịn ấy ạ. Dùng loại nào thì được ạ. Còn về vụ loa to, nhỏ để chiều nay e về mang ra hàng check lại xem thế nào. Em cũng nghi nghi là nó đấu dây chưa chuẩn ạ.

trankhon84

Xe tải
Cụ ơi. Cụ đã tư vấn thì tư vấn nốt cho em cái. Việc mua cái sansa clip+ thì ko vấn đề gì. Em đang lăn tăn cái vụ cáp xịn ấy ạ. Dùng loại nào thì được ạ. Còn về vụ loa to, nhỏ để chiều nay e về mang ra hàng check lại xem thế nào. Em cũng nghi nghi là nó đấu dây chưa chuẩn ạ.
dây tín hiệu ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh jin của cái sansa có loại thì chóe tiếng có loại suy hao nặng làm tiếng bị đục cụ tìm được cable xịn thì tốt khoảng 100 300k cọng em thì ở xa em mà ỏ gần tặng cụ 50 cm cable peavey hay montes về mod vào ngon choét

cụ làm theo cái link này có chú thích cụ thể ngon choét

http://cityford.vn/Forum/default.aspx?g=posts&m=22

Chỉnh sửa cuối:

kuten

Xe hơi
âm thanh trong xe quan trọng lắm bác ạ, e đi xe mà ngồi trên cái xe mu dích ẽo ợt thì chán lắm, theo e cụ đầu tư 2 quả sub cho e rùi lắp thêm 2 cái treble ở bên phụ và bên lái, 2 củ sub nghe khác hẳn 1 cụ đới cụ ạ, e dự hết khoảng 7 - 8tr, nghe sướng đời luôn

trankhon84

Xe tải
âm thanh trong xe quan trọng lắm bác ạ, e đi xe mà ngồi trên cái xe mu dích ẽo ợt thì chán lắm, theo e cụ đầu tư 2 quả sub cho e rùi lắp thêm 2 cái treble ở bên phụ và bên lái, 2 củ sub nghe khác hẳn 1 cụ đới cụ ạ, e dự hết khoảng 7 - 8tr, nghe sướng đời luôn
độ sub 2 quả và chỉ treble 2 cái em dự cụ phang nhạc dance mới cần nhiều bass thế chứ bình thường gu nhạc vàng đỏ xanh thì sub nhiều quá đâu có hay .âm thanh hài hòa cân đối mới quan trọng bộ music nào nghe tổng thể các loại từ dance đến vàng trẻ mà cân đối trong các dải là ok đấy là ít xiền còn nhiều xiền thì nói làm gì hả cụ tiêu chí đặt ra như sau :

- trép trong và nhuyễn
- trung ấm áp và căng
- bass dầy và đánh rứt khoát

với tiêu chí như thế này phang nhạc nào cũng hài hòa nghe hay hơn tất cả , còn chỉ thiêng về một loại nhạc lại mất loại kia vậy cho lên âm thanh khó lắm cụ à

=> bass nhiều át tiếng hát - hát nhiều át tiếng cao - cao nhiều quá thành chói cụ có đôi tai vàng cụ cứ thử đi một trong 3 loại sau cái nào trội hơn tư rưng nghe nó thế nào ? -> trên xe cần một bộ âm thanh hài hòa để thường thức đủ các thể loại mới quan trọng chứ oánh mỗi dance em dự phải chơi bass to hơn nũa mói đã còn riêng em thì trên xe em phang 2 cái usb 32G sàn vàng xanh đỏ tùy theo tâm trạng mà nghe khoảng 5000 10000 nghìn bài lên cần một bộ âm thanh hài hòa hơn là thiêng về một loại

Chỉnh sửa cuối:

xekoxeko80

Xe tải
Cụ ơi. Hóa ra đầu CD này ko có đường AUX ạ. Muốn nghe đc phải chế theo hướng dẫn trong link cụ gửi à. Cũng loằng ngoằng phết nhể. Ko biết các hàng sửa âm thanh bình thường có làm đc ko nhỉ. Híc! Em bắt đầu thấy ngại rồi đấy ...#-o

trankhon84

Xe tải
làm tốt cụ ạ . đường aux hãng nó cắt bớt giảm tiền thôi chứ IC nó chơi được mà cụ dùng ngon là khác . ví như cái đầu focus nó có đường ra cho loa bass thế mà nó cũng cắt bớt đi 2 con tụ bé bằng cái tăm và 1 lỗ ra ặc các hãng củ lạc thật làm e trích vào oánh sub phê lòi kèn

chuongvit

Xe tăng
dây tín hiệu ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh jin của cái sansa có loại thì chóe tiếng có loại suy hao nặng làm tiếng bị đục cụ tìm được cable xịn thì tốt khoảng 100 300k cọng em thì ở xa em mà ỏ gần tặng cụ 50 cm cable peavey hay montes về mod vào ngon choét

cụ làm theo cái link này có chú thích cụ thể ngon choét

http://cityford.vn/Forum/default.aspx?g=posts&m=22
Cụ hướng dẫn cách làm được không ah, cụ mua cái cáp đấy ở đâu, em đang muốn học tập cụ

trankhon84

Xe tải
http://www.123mua.vn/linh-kien-may-tinh/cap-zac-3-ly-ra-2-dau-bong-sen_64527016-574437.html
cable như thế này cũng ngon rồi - cụ ra ngay ngõ thịnh yên từ 5k --> 100k sợi cứ nói cable bông sen ra 3 ly tùy cụ chọn thoải mái về cắt đầu bông sen đi lấy 3 ly hàn cái phần đầu cable bông sen vào mạch . cụ nào lười muốn có giao hàng thì call số này nói cable bông sen ra 3 ly tốt 70k sợi , thường thì 30k bèo 5k 10k

Công Ty TNHH TM & DV INFO Việt Nam
Địa chỉ Số 7 ngách 47 ngõ 296 Minh Khai Hà Nội
Shop 170 Tây Sơn - Đống Đa - hà Nội
Tel: 04.39900560 - 0904099399

Chỉnh sửa cuối:

thanhnam2004

Xe hơi
Cái này háy quá, em cũng phải ngâm cứu phát. Tks bác chủ đưa ý kiến !

vangamom

Xe container

Cụ ơi cho em hỏi cái đầu CD của FL 2001 nhà em cũng gần giống cụ, chỉ khác mỗi là cái hộc CD không có mà lại có hộc tape. Như vậy là nó không dùng CD được hả cụ. Chỉ dùng Tape thôi ạ. Vậy thì em lại phải burn tape à. Chán nhỉ

vangamom

Xe container
Cơ mà nó vẫn có nút CD y chang như của cụ trankhon84