Kíu em với, Li Vịt của em mới mua đã sắp nghẻo!

leuven

Đi bộ
Em chào các cụ, các cụ cho em trình bày ngay trường hợp của mình với ạ. Chả là em có con Li Vịt đi chưa được 400km, tương đương khoảng hơn 3 tuần. Mới lấy thì đi khá là mượt mà, nhưng khoảng 1 tuần gần đây có hiện tượng để 1 lúc khoảng hơn tiếng lấy ra đi thì ga cứ yếu yếu, lịm lịm. Quan trọng nhất là lúc đi chậm như lúc tắc đường chẳng hạn, để ga bé vê lên tự nhiên thấy phía sau xe lục cà lục cục như đi vào đường rải sỏi vậy, nảy lên mỗi lần khoảng 4 - 5 cái rồi thôi. Lần đầu bị thế em còn tưởng sắp long bánh ra đến nơi phải nhảy ngay ra khỏi xe:))

Như vậy theo các cụ là con Li Vịt của em bị bệnh gì vậy? À em có gọi hỏi bên Bảo hành Piaggio thì họ bảo do xe mới nên côn xe bị sao đó, đi lâu sẽ hết nhưng thực ra hiện tượng này lúc mới mua không có, và xe mới các dòng khác em cũng không thấy. Cứu em với, con xe này em nhịn ăn nhịn uống nhịn bớt xén tiền sữa của con cả mấy năm trời mới dám nhích, nó làm sao thì em buồn lắm!

Mong tin các cụ.

copbeo

Xe tải
Xin chia sẻ với Cụ. Cụ cứ ra Hãng hỏi cho đến nơi đến chốn thôi chứ biết làm sao nữa ạ

hoangviet7

Xe đạp
k lo đâu bạn ơi, xe nào cũng bị thôi, hỏi hãng đều bảo là do côn thôi.

Thiên Điểu

Xe tăng
Xe e cũng bị nhưng chỉ bị lúc đầu, sau lại tít

Tung_Panda

Xe buýt
em dự là do côn hoặc lỗi camber vành sau. cụ chủ mag xe ra hãng đi ợ

bboyhl

Xe hơi
Bệnh co giật của Pi ấy mà cụ. Thay bi côn + dây curoa là hết :D

Nục

Xe tăng
Xe của em cũng Y Chang HEo xe của cụ, chẳng buồn làm gì cụ ạ. Cứ thế mà chạy thôi, hỏng đổi con khác, hehe

truonghung2011

Xe tải
XIn chia sẻ cùng cụ là Em li vịt hay dòng này hầu như toàn thế hết.. Đặc biệt khi dừng lại hoặc đi chậm thì hiện tượng đó em gặp suốt ;)) cứ rung rung và cục cục

Brics2012

Xe tải
xe bị côn rồi bác ạ,ra hãng nó cũng ko giải quyết hết đâu.

Tung_Panda

Xe buýt
các cụ tiện cho em hỏi. xe e đi rất gằn máy. đi sát oto thì tiếng nó rất vang kêu rất to (kp tiếng kêu đặc trưng của PI đâu ợ). càng ga mạnh thì càng kêu to X_X lúc đag 40km/h mà giảm ga đột ngột thì nghe tiếng máy giảm nhưng k đều cứ đanh đanh lại cọc cọc. có cụ nào bị thế k ợ. xe e ms đc 4k km ợ

Chỉnh sửa cuối:

comangca

Đi bộ
mang ra chỗ hãng xe bảo dưỡng họ xem cho

Yinny

Xe tải
các cụ tiện cho em hỏi. xe e đi rất gần máy. đi sát oto thì tiếng nó rất vang kêu rất to (kp tiếng kêu đặc trưng của PI đâu ợ). càng ga mạnh thì càng kêu to X_X lúc đag 40km/h mà giảm ga đột ngột thì nghe tiếng máy giảm nhưng k đều cứ đanh đanh lại cọc cọc. có cụ nào bị thế k ợ. xe e ms đc 4k km ợ
Do dây cu roa đập vào buồng máy + bộ bi côn mòn nên k còn khít > rung tạo ra tiếng. Nhưng 4k cây chủ yếu do bi đấy ^^

PhanAnhQuan88

Xe buýt
Chả sao đâu . Xe ai mà chả bị như vậy .

Tung_Panda

Xe buýt
Do dây cu roa đập vào buồng máy + bộ bi côn mòn nên k còn khít > rung tạo ra tiếng. Nhưng 4k cây chủ yếu do bi đấy ^^
vodka (b) 4k chắc k thay dây curoa cụ nhở :-?

MEOTO1988

Xe tải
Cái hụt ga Ấy xe mới thường bị. Đi vài hôm hụt Là tự nó hết. Còn giật và kêu thì đi thay dây đai bando và bi côn nhập vào hết luôn và đi cực sướng ;)

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Em chào các cụ, các cụ cho em trình bày ngay trường hợp của mình với ạ. Chả là em có con Li Vịt đi chưa được 400km, tương đương khoảng hơn 3 tuần. Mới lấy thì đi khá là mượt mà, nhưng khoảng 1 tuần gần đây có hiện tượng để 1 lúc khoảng hơn tiếng lấy ra đi thì ga cứ yếu yếu, lịm lịm. Quan trọng nhất là lúc đi chậm như lúc tắc đường chẳng hạn, để ga bé vê lên tự nhiên thấy phía sau xe lục cà lục cục như đi vào đường rải sỏi vậy, nảy lên mỗi lần khoảng 4 - 5 cái rồi thôi. Lần đầu bị thế em còn tưởng sắp long bánh ra đến nơi phải nhảy ngay ra khỏi xe:))

Như vậy theo các cụ là con Li Vịt của em bị bệnh gì vậy? À em có gọi hỏi bên Bảo hành Piaggio thì họ bảo do xe mới nên côn xe bị sao đó, đi lâu sẽ hết nhưng thực ra hiện tượng này lúc mới mua không có, và xe mới các dòng khác em cũng không thấy. Cứu em với, con xe này em nhịn ăn nhịn uống nhịn bớt xén tiền sữa của con cả mấy năm trời mới dám nhích, nó làm sao thì em buồn lắm!

Mong tin các cụ.
sống chung với Li vịt là chấp nhận sống chung với lỗi vặt :P (Li vịt cũng chẳng phải là xe thần thánh gì như một số cụ cuồng Li tung hô ca ngợi đâu :P )
Em nói vui thế thôi, em cũng đang sở hữu 1 con Li vịt. em cũng lười chẳng bảo trì bảo dưỡng gì ngoài việc thay dầu (lần cuối em thay khoảng 5000km) cứ để thế đi, khi chạy được 8000km xe em bắt đầu có hiện tượng xe đi chậm hay dừng lại, sau đó tăng ga là xe phát ra tiếng lọc cọc lạch cạch, em nghĩ chắc cũng như mấy cụ nói là do bi côn, dây curoa. Vì dạo này công việc bận quá nên chưa có điều kiện thay nên em cứ để thế đi, chắc chẳng làm sao. lúc nào rảnh em cũng thử thay bộ bi côn, dây curoa xem có hết không
Mà xe em gần đây xuất hiện bệnh nữa là sau khi gạt chân chống lên (gạt hết tầm luôn ý), đề không thấy có hiện tượng gì, xe vẫn im lìm như chưa gạt chân chống, em phải gạt chân chống xuống và gạt chân chống lên lần nữa thì lại đề bình thường thế mới hay chứ :))
nói chung xe nào cũng vậy thôi từ 4b đến 1b, từ máy bay đến xe đạp, từ giày da đến dép lê, kiểu cũng dính phải một số lỗi vặt, quan trọng là phải biết sống chung với lũ (với những người không có điều kiện như em) :P

Chỉnh sửa cuối:

kenzee

Xe tải
li việt con nào cũng vậy thôi bác ợ.ks đâu kệ nó.còn m' hết bệnh thì lên 55 sơn tây

hero_goodbye

Xe đạp
Cụ mang xe đi bảo dưỡng xem thế nào