[Thảo luận] Bị xxx vẫy tại ngã tư Đại La - Minh Khai

123oto

Xe hơi
Hôm qua, từ MK sang ĐL, vừa đến ngã 4 thì đèn đỏ, không hiểu lúc đấy nghĩ thế nào mà lại sang làn ngoài bên trái cho thằng sau nó đi lên ngang mình (Chắc trong đầu nghĩ đường rộng thế này nhường thằng sau nó lên cũng đc).

Vài giây sau, 1 chú xxx ra vẫy, em nghĩ thầm, thôi chắc lỗi sai làn rồi, nhưng ở đây vạch kẻ mờ tịt rồi mà.

Em xuống xe xuất trình giấy tờ và được yêu cầu đưa xe vào giải quyết.
XXX: Anh đi sai làn, lỗi này phạt 1,2T và tịch thu bằng 30 ngày (giọng trầm trọng hóa)
Em: Tôi đi không sai, các anh xem vạch kẻ ở đây mờ hết rồi, làm sao còn tác dụng phân làn?
XXX: Vạch mờ là do người dân đi thì nó mờ, chúng tôi không có trách nhiệm phải sơn lại
Em: Vậy các anh phải kiến nghị với bên GTCC chứ.
XXX: Chúng tôi kiến nghị rồi nhưng không ai tới sơn lại, và vạch sơn mờ chỉ là lý do để tôi thông cảm cho anh thôi.
Em: Tôi được biết cấp trên đã có chỉ thị không phạt tại những nơi vạch sơn mờ.
XXX: Thế anh có tin là tôi vẫn xử lý được anh không (Giọng nắn giọng em).

MK Đến lúc này thì em cũng đã xác định ra Kho bạc nộp tiền là cùng.
Em: Vậy các anh lập BB tôi cũng sẽ ghi ý kiến của tôi là vạch kẻ sơn ở đây mờ.
XXX: Vậy tôi sẽ lập BB rồi anh muốn đi kiến nghị các cấp nào thì đi.
Chú xxx ngồi trong bốt: Tôi nói anh biết, vạch kẻ đường chỉ là 1 yếu tố để phân làn, còn biển báo và đèn tín hiệu nữa, anh sai rồi..
Cãi nhau 1 hồi em vẫn ko nhận lỗi, em quay ra chỗ ngã 4 và bảo: Vậy anh xem vạch sơn mờ thế kia thì còn nhiều người dân đi vào.
XXX: Nếu ai đi vào tôi đều phạt như anh cho anh xem.
Vừa nói xong 1 xe cũng đi sang làn trái giống em, chú xxx ra bắt, bảo em ra ngoài chờ 5 phút để xử lý.

(Em nghỉ tý, còn tiếp...)

giacmoxe4

Xe điện
Tiếp đi Cụ chủ ơi,xem tình hình thế nào?Hôm nọ em cũng bị một quả vạch phân làn mờ ở cầu Láng Hạ, cãi nhau với xxx mất nửa tiếng đấy.:P

chinhbong' car

Xe đạp
chỗ này có nhiều bài trên otofun mình rồi đấy cụ ạ. cụ đi thế là không phạm luật đâu ạ

123oto

Xe hơi
Em ra ngoài thì bác kia bị xxx gọi vào và xử lý nhanh, lúc bác ấy ra em hỏi thì bác ấy bảo mất 500k, em bảo sao anh không cãi, vạch kẻ ở đây mờ thế mà?
Bác kia chắc cũng ko hiểu luật hay nhiều tiền quá rồi nên trả lời: Thôi cãi làm gì bọn nó làm gì.

Lúc này tranh thủ thời gian em gọi điện cho bác Seadog hỏi anh gúc gồ xem có ai bị lỗi như em không?
Và kết quả ngoài mong đợi, cũng đã có 1 bác trên OF nhà mình bị giống em, và vấn đề mấu chốt là ở đây không hề có biển phân làn.

Em đi lại chỗ biển báo, chỉ có cái biển cấm ô tô quay đầu, bên Trương Định thì có biển cấm ô tô. Không hề có biển báo phân làn cho ô tô.
Lúc này em quay lại chỗ 2 chú xxx tự tin lắm.

XXX ngoài hỏi: THế anh đã biết lỗi mình chưa?
Em: Tôi không có lỗi, thứ nhất vạch kẻ sơn ở đây đã mờ, thứ 2 ở đây không hề có Biển báo phân làn, đèn tín hiệu thì không có tác dụng phân làn được.
XXX chắc là bị em đánh đúng điểm yếu lên nhẹ nhàng hẳn: Thôi được rồi, chúng tôi không nhiều thời gian để tranh luận với anh về vạch kẻ đường, chúng ta đều thanh niên, anh nói câu thông cảm tôi đi nhầm thì chúng tôi là Công an nhắc nhở dân là chuyện bình thường không có gì nặng nề. Còn nếu anh thích nhé tôi vẫn xử lý cho anh xem (Dọa em, mặt hình sự)
Em vẫn hơi rắn: nhưng tôi đi có sai đâu.
XXX: Thì anh cứ nói câu thông cảm tôi đi nhầm thì chúng tôi cho anh đi thôi chứ có gì nặng nề đâu
Em vẫn tránh nhận sai về mình: Thôi anh thông cảm cho tôi xin lại giấy tờ để tôi về.
XXX: Trả giấy tờ cho em.

Đúc rút kinh nghiệm:
Nếu chưa chắc chắn mình đúng hay sai, không nên nhận sai và xin xỏ ngay, phải tìm được lý do đúng cho mình vì xxx cũng hay bắt láo, kiểm tra lại toàn bộ biển báo, vạch kẻ đường, đèn tín hiệu...
Gọi ngay cho bạn bè hỏi kinh nghiệm anh Gúc gồ, rất có thể có ai đó bị vẫy như mình.
Xác định tinh thần ra Kho bạc nộp tiền cho đầu óc thảnh thơi để chiến đấu tới cùng.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ biết mà vẫn vi phạm thế là sai ạ .... phải em em cũng cãi hị hị

Cảnh sát G.T

Xe điện
Riêng câu xin lỗi, cụ chủ phải học tập cụ ngocphan! Cụ xin lỗi xxx, cụ tự đá lại những điều cụ đã cãi với xxx từ trước!

Cụ chiến đi!

Em đã nói thẳng với xxx Bắc Ninh là em được ăn học tử tế, làm gì có chuyện xin cái lỗi vô lý xxx tự đẻ ra được!

Trương Tuần là mạt hạng nhất trong hàng ngũ CA! Học hành chẳng đâu vào đâu và chỉ nhăm nhăm kiếm tiền bẩn!

Cũng là xxx nhưng học đại học ra họ cư xử rất đúng mực!
Các cụ nghe nội dung em chiến xxx Bắc Ninh cách đây 1 tuần nhé!
Em cố đòi biên bản về đi kiện mà không được! Xin ư, quên đi nhá!

http://www.mediafire.com/?a9h83widl1qd78c
http://www.mediafire.com/?ccyz5513lnx2251

blackjupiter

Xe hơi
Kính gửi các bác
E là member mới, xin được hỏi kinh nghiệm các bác. Hôm nọ e đi xe từ Bến xe nước ngầm về Bách Khoa. Đường này phân làn rõ ràng cho người rẽ trái và đi thằng, nhưng khổ nỗi đèn dành cho làn rẽ trái lại màu xanh, e cứ nghĩ nếu là xanh thì vô tư thoải mái đi thằng. Kết quả là đến ngã 4 có 2 chú xxx vẫy vào nói chuyện phải quấy, 200K + ít nước bọt = lần sau e đi nhớ cẩn thận. E vẫn chưa hiểu rõ lắm, nhờ các bác tư vấn cái

TVPL

Xe container
Riêng câu xin lỗi, cụ chủ phải học tập cụ ngocphan! Cụ xin lỗi xxx, cụ tự đá lại những điều cụ đã cãi với xxx từ trước!
Cụ ném cụ chủ thớt kinh thía, cụ ấy chỉ nói "Thôi anh thông cảm cho tôi xin lại giấy tờ để tôi về" thôi mừ. Em đánh giá câu đó là được, mềm mỏng, đủ ý.

Chỉnh sửa cuối:

3Lazang

Xe tăng
Khốn nạn thật . Chỗ này em cũng hay đi qua và thấy xxx bắt rất nhiều . Bác nào không rắn là mất tiền oan thôi.

AccordEX

Xe tải
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cứ xác định nộp kho bạc 400k rồi cãi cho sướng cụ nhỉ?

sh150i1980

Xe tăng
Em ra ngoài thì bác kia bị xxx gọi vào và xử lý nhanh, lúc bác ấy ra em hỏi thì bác ấy bảo mất 500k, em bảo sao anh không cãi, vạch kẻ ở đây mờ thế mà?
Bác kia chắc cũng ko hiểu luật hay nhiều tiền quá rồi nên trả lời: Thôi cãi làm gì bọn nó làm gì.

Lúc này tranh thủ thời gian em gọi điện cho bác Seadog hỏi anh gúc gồ xem có ai bị lỗi như em không?
Và kết quả ngoài mong đợi, cũng đã có 1 bác trên OF nhà mình bị giống em, và vấn đề mấu chốt là ở đây không hề có biển phân làn.

Em đi lại chỗ biển báo, chỉ có cái biển cấm ô tô quay đầu, bên Trương Định thì có biển cấm ô tô. Không hề có biển báo phân làn cho ô tô.
Lúc này em quay lại chỗ 2 chú xxx tự tin lắm.

XXX ngoài hỏi: THế anh đã biết lỗi mình chưa?
Em: Tôi không có lỗi, thứ nhất vạch kẻ sơn ở đây đã mờ, thứ 2 ở đây không hề có Biển báo phân làn, đèn tín hiệu thì không có tác dụng phân làn được.
XXX chắc là bị em đánh đúng điểm yếu lên nhẹ nhàng hẳn: Thôi được rồi, chúng tôi không nhiều thời gian để tranh luận với anh về vạch kẻ đường, chúng ta đều thanh niên, anh nói câu thông cảm tôi đi nhầm thì chúng tôi là Công an nhắc nhở dân là chuyện bình thường không có gì nặng nề. Còn nếu anh thích nhé tôi vẫn xử lý cho anh xem (Dọa em, mặt hình sự)
Em vẫn hơi rắn: nhưng tôi đi có sai đâu.
XXX: Thì anh cứ nói câu thông cảm tôi đi nhầm thì chúng tôi cho anh đi thôi chứ có gì nặng nề đâu
Em vẫn tránh nhận sai về mình: Thôi anh thông cảm cho tôi xin lại giấy tờ để tôi về.
XXX: Trả giấy tờ cho em.

Đúc rút kinh nghiệm:
Nếu chưa chắc chắn mình đúng hay sai, không nên nhận sai và xin xỏ ngay, phải tìm được lý do đúng cho mình vì xxx cũng hay bắt láo, kiểm tra lại toàn bộ biển báo, vạch kẻ đường, đèn tín hiệu...
Gọi ngay cho bạn bè hỏi kinh nghiệm anh Gúc gồ, rất có thể có ai đó bị vẫy như mình.
Xác định tinh thần ra Kho bạc nộp tiền cho đầu óc thảnh thơi để chiến đấu tới cùng.
Vào OF phải chịu khó đọc bài trông Box ATGT xong đi cãi nhau với xxx hay lắm , em đã biết chỗ này và đã chuột bạch gọi xxxx ra cãi nhau rồi mà.

CLPT

Xe tải
Thớt này của cụ hay quá đáng học tập kinh nghiệm, nghỉ ngơi và
tình huống 1 Tranh thủ tìm kiếm thông tin xem mình có bị lỗi thật không?
tinh huống 2 Luôn luôn chú ý quan sát biển báo tránh bị như tình huống 1.

123oto

Xe hơi
Vào OF phải chịu khó đọc bài trông Box ATGT xong đi cãi nhau với xxx hay lắm , em đã biết chỗ này và đã chuột bạch gọi xxxx ra cãi nhau rồi mà.
Vậy mà ngày nào cũng ít nhất vài chục cụ bị vẫy vào, em dự chỉ vài cụ là cãi lại như em với cụ thôi. Có nên cho anh em đi phục rồi đưa lên báo ko nhỉ?

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Voka cụ, quả này máy tính bảng và smartphone có tác dụng đây, em toàn dùng 1202 lúc nguy cấp biết search đâu bây giờ :D

29A-461.63

Xe đạp
Hôm trước em cũng bị xxx bắt ở đấy. Chuyện là thế này ạ:
Hôm đấy đưa ông bác đi chơi, đi từ hướng MK sang ĐL. Cũng định đi thẳng nhưng có đèn đỏ mà làn bên kia đông xe quá rồi, thấy làn bên này chẳng có ai em cho xe em vào đấy:P. Đang nghe nhạc ngon trớn, một chú xxx đi ra yêu cầu xem xuống xe. Mặt mình nghệt ra chẳng hiểu sai lỗi gì? Xxx bảo em đi sai làn đường, em cãi bảo tôi có đi sai đâu, tôi định rẽ trái sang hướng TĐ mà(bí quá lấy lý do thế chứ thực ra định đi thẳng). Chú xxx bảo, bên đấy có biển cấm ô tô. Em xuống xe nhìn mãi mới thấy. Tại chưa đọc được bài này với lại cũng k hiểu luật lắm chứ không cũng cãi nhau đấy, thôi xuống xe xem các anh xử thế nào? Ông bác đưa thẻ thanh tra của mình ra, mấy chú ấy nhắc nhở chút rồi ghi phạt 150k lỗi hành chính.
Thực ra, lúc đấy cũng thấy tức nhưng cũng nghĩ là mình đi sai. Vì đúng ra phải có biển cấm ô tô rẽ trái ở trước đèn xanh đỏ thì mình mới biết là đường đã được phân làn chứ, còn cái biển cắm ở đường TĐ bố ai mà nhìn thấy được,chẳng nhẽ đi vào đấy rồi thấy biển mới quay ra à
Hi, vì trước kia toàn đi xe máy có bao giờ nhìn biển đâu mà biết đường TĐ cấm ô tô chiều TĐ-GP lâu rồi

ThichToy

Xe tải
ngã tư Trường chinh, Tôn thất Tùng và lê trọng tấn cũng vậy, em ko thấy biển phân làn, và cũng chả thấy vạch sơn ở đường, chỉ có biển cấm rẽ trái. Nếu đi từ hướng ngã tư vọng lên thì có đc dừng xe vào làn ngoài cùng bên trái khi đèn đỏ để đi tiếp sang phía ngã tư sở ko các cụ ?
Như hình sau:

msbs_jolie

Xe hơi
Hôm trước em cũng bị xxx bắt ở đấy. Chuyện là thế này ạ:
Hôm đấy đưa ông bác đi chơi, đi từ hướng MK sang ĐL. Cũng định đi thẳng nhưng có đèn đỏ mà làn bên kia đông xe quá rồi, thấy làn bên này chẳng có ai em cho xe em vào đấy:P. Đang nghe nhạc ngon trớn, một chú xxx đi ra yêu cầu xem xuống xe. Mặt mình nghệt ra chẳng hiểu sai lỗi gì? Xxx bảo em đi sai làn đường, em cãi bảo tôi có đi sai đâu, tôi định rẽ trái sang hướng TĐ mà(bí quá lấy lý do thế chứ thực ra định đi thẳng). Chú xxx bảo, bên đấy có biển cấm ô tô. Em xuống xe nhìn mãi mới thấy. Tại chưa đọc được bài này với lại cũng k hiểu luật lắm chứ không cũng cãi nhau đấy, thôi xuống xe xem các anh xử thế nào? Ông bác đưa thẻ thanh tra của mình ra, mấy chú ấy nhắc nhở chút rồi ghi phạt 150k lỗi hành chính.
Thực ra, lúc đấy cũng thấy tức nhưng cũng nghĩ là mình đi sai. Vì đúng ra phải có biển cấm ô tô rẽ trái ở trước đèn xanh đỏ thì mình mới biết là đường đã được phân làn chứ, còn cái biển cắm ở đường TĐ bố ai mà nhìn thấy được,chẳng nhẽ đi vào đấy rồi thấy biển mới quay ra à
Hi, vì trước kia toàn đi xe máy có bao giờ nhìn biển đâu mà biết đường TĐ cấm ô tô chiều TĐ-GP lâu rồi
haha, cụ lý luận ghê thật !

Mr Winter

Xe tăng
Ngã tư này với ngã tư Trường Chinh - Tôn Thất Tùng em đi ngày 2 lượt, ở ngã tư TC-TTT còn ít bắt chứ ngã tư MK-ĐL xxx bắt liên tục, kể cả giờ cao điểm cũng bắt, thường thì các chú bắt các xe rẽ về Bạch Mai đỗ ở góc đấy vào vào bót làm việc. Rõ ràng rằng xxx bắt không đúng nhưng để đỡ lằng nhằng thì bao giờ em cũng vào làn giữa để đi.

Ở ngã tư này các xe ngoại tỉnh bị vịn nhiều nhất, mà bác nào không tỉnh táo là nộp xèng thôi.

LuckyCar

Xe container
ngã tư Trường chinh, Tôn thất Tùng và lê trọng tấn cũng vậy, em ko thấy biển phân làn, và cũng chả thấy vạch sơn ở đường, chỉ có biển cấm rẽ trái. Nếu đi từ hướng ngã tư vọng lên thì có đc dừng xe vào làn ngoài cùng bên trái khi đèn đỏ để đi tiếp sang phía ngã tư sở ko các cụ ?
Như hình sau:
KHông sai, nhưng không nên.