Review Black Box Mpeon VR10 HD by Samsung sensor CMOS HD chip

Prius

Xe buýt
Em mới lấy thêm 1 bộ Black box Mpeon VR10 HD, hôm nay vọc và review cảm nhận cho mọi người tham khảo.

Đầu tiên là hộp, vỏ, đóng gói chữ Hàn, Made in Korea:

Thông số kỹ thuật:
1. Camera 1,2Mpx, chip CMOS sensor HD do Samsung sản xuất
2. Chuẩn ghi hình Mpeg4 - HD (1280x720) tốc độ 30fps
3. GPS Built-in, G-Sensor 3 hướng
4. Kích thước: 96x70x36mm, trọng lượng 120g,
5. Thẻ nhớ Micro SD 8Gb up to 32Gb

Camera 1,2Mpx, chip CMOS sensor HD do Samsung sản xuất :

Bên trái là nút ghi khẩn cấp (Manual Mode), bên phải là nút ngắt audio recorder - Theo em thì tính năng này rất hay do nó bố trí nút ngắt audio cứng thuận tiện nhất là khi có vấn đề tế nhị không muốn thu âm trong khoang lái chỉ cần bấm nút này 1 lần, đèn tắt --> không ghi âm nữa, một số black box khác phải lôi thẻ nhớ ra và cài đặt trên laptop mới disable audio được:

Bộ X-Driven DRS1100 em đang lắp, bây giờ sẽ tháo ra để đưa em VR10 vào:

Gắn đế lên kính lái:

Sau khi lắp vào, nhìn từ bên phụ, to và có vẻ cồng kềnh hơn X-Driven (đây là nhược điểm lớn nhất):

Tuy nhiên ngồi từ bên lái thì sẽ không thấy gì (giống bộ X-driven), như vậy sẽ đỡ phân tâm và vướng mắt khi lái xe:

Zoom :

Phần tính năng: Đây mới là tính năng hay nhất và là điểm mạnh của Mpeon VR10 này, bình thường thì các Black box khác không xem được thẻ nhớ trên DVD của xe do định dạng file format nên đầu DVD xe sẽ không nhận dạng và đọc được, Mpeon VR10 cung cấp 1 cổng ra RCA 3,5 inch bao gồm cả Video và Audio với chuẩn NTSC và PAL tùy chọn ngõ ra Video, điều này cho phép kết nối với cổng AV input trên DVD là có thể xem ngay trực tiếp hoặc phát lại trên màn hình DVD trên xe mà không cần đến máy tính. Chính vì tích hợp chế độ Playback nên chương trình REC chỉ cho phép ghi tối đa 1 file là 60s (ở chế độ ghi HD thì 1 file mp4 có độ dài 1 phút tiêu tốn bộ nhớ khoảng 60Mb) rất tiện cho việc tua đi tua lại để dò tìm các sự kiện.
Mpeon VR10 cung cấp 3 chế độ ghi và lưu vào 3 folder khác nhau để tiện cho việc tìm kiếm đó là Continuous (chế độ bình thường), Event (khẩn cấp khi va đập, sóc hay accident) Manual (khi bấm vào nút tam giác trên VR10), dĩ nhiên ở bất cứ TH nào thì độ dài của video cũng vẫn chỉ là 1 phút.

Đây là chế độ view chương trình ghi trực tiếp thông qua cổng AV out trên VR10 gắn vào cổng AV in của DVD rất dễ dàng canh chỉnh Black Box :

Chế độ phát lại các file đã được ghi( trên hình là đang xem file thứ 44 trong tổng số 49 file ở chế độ ghi Continuous:

Để thay đổi sang folder Event hay Manual thì phải bấm vào nút P được bố trí ở dưới đáy của VR10. Nút P này ngoài chức năng chuyển mode, folder thì nó còn ghi lại các sự kiện với khung hình 5 fps khi xe đang đỗ và lái xe rời khỏi xe (với điều kiện ra khỏi xe phải bấm vào nút này và luôn cấp nguồn cho nó) :

Chương trính VR Manager cho phép đọc vị trí tọa độ xe qua bản đồ GPS của google map, hiện tốc độ xe quy đổi từ km/h hay mile/h kèm kinh độ và vĩ độ:

Một số góc nhìn từ bên ngoài và các hướng khác khi lắp VR10:
Bên cửa lái:

Nhìn từ bên ngoài:

Ngồi từ hàng ghế thứ 2 sẽ không nhìn thấy được Mpeon VR10:

Video test ban ngày (trời âm u):

[youtube]B-NfA_58YXo[/youtube]

Day light:

[youtube]QJt-CbnTZ8I[/youtube]

Hầm MIPEC:

[youtube]yJHmaeCIThA[/youtube]

Night Alley:

[youtube]o8LJfBUNamo[/youtube]

Chỉnh sửa cuối:

Prius

Xe buýt
sắp lăn về gần bố cháu bia bọt cho tiện .Định lấy nhà Ngã Tư Khổ, hơi vọt xà nên có khi phải bán xe:(:(:(
Cố lên đỡ phải bán sau này mua lại ngại lắm! Mà khi mua nhớ tránh mấy cái cầu vượt ra nhé!

thick4b

Xe tải
Cụ chủ mua bộ này bao tiền ạ? Nhìn đẹp và tiện dụng quá.

Winstorm07

Xe container
Giá em này về đến VN là 4,8T hả cụ??
Cụ mua ở đâu đấy ạ??

zeromanvp

Xe tăng
Không thấy hiển thị tốc độ nhỉ

Lovestory1008

Xe tăng
Cụ lên Altis 2.0 rồi à ;)
Em thấy cái đầu DVD của A 2.0

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Mai rảnh qua em lấy giắc AV nhá, mới về 1 đống cho cụ chọn thoải mái luôn :D

Prius

Xe buýt
Cụ chủ phọt thêm mấy quả vi déo ngoài đường rộng xem dư lào X_X
Mời cụ:
[video=youtube;QJt-CbnTZ8I]http://www.youtube.com/watch?v=QJt-CbnTZ8I[/video]

Mai rảnh qua em lấy giắc AV nhá, mới về 1 đống cho cụ chọn thoải mái luôn :D
Vâng, em cần đúng 2 đầu như hình em đã gửi cụ cái đầu jack RCA 3,5inch zin thì nó thẳng và dài nên vướng quá, 1 đầu Video kia thì lại là đầu đực nên bất tiện:

Chỉnh sửa cuối:

Lovestory1008

Xe tăng
Nét quá !
11-02-2012 , 15h48
Đoạn Vương Thừa Vũ - Trường Chinh.
;) Tốc độ chuẩn ko cụ ?
Em thấy sai số so với cái con đen đen ở trước kính ~ 3-4 km/h
:D Mà cụ mới đổi lên Altis 2.0 à :D

Prius

Xe buýt
Nét quá !
11-02-2012 , 15h48
Đoạn Vương Thừa Vũ - Trường Chinh.
;) Tốc độ chuẩn ko cụ ?
Em thấy sai số so với cái con đen đen ở trước kính ~ 3-4 km/h
:D Mà cụ mới đổi lên Altis 2.0 à :D Em sơn lại màu (Code 1F8) - Xám thiên thạch cho giống cụ !
HUD nhanh so với ODO ~ 2km/h, còn GPS thì phản ứng chậm hơn so với thực tế do can nhiều tầng điện li, nếu đi đều ga thì chậm so với ODO 2km/h nên lệch so với HUD 3-4km/h là phải rồi cụ ạ!xe chạy khoảng 10 phút là bắt được GPS, khi đó sẽ nghe âm thanh "tít tít" phát ra từ VR10 khi đó mới hiện tốc độ km/h còn nếu chưa có sóng GPS thì khi xem lại sẽ hiển thị _ _ _km/h, nếu bắt đc GPS thì xe đỗ (P) nó sẽ hiện 000km/h trên video. cụ chú ý lúc ra đến VTV 1 lúc mới hiện tốc độ do khi đó nó vừa tóm đc 3 quả vệ tinh. Đợi lấy nốt dây AV chỗ cụ Kim em sẽ đi dây tích hợp nốt vào cổng AV trên PIONEER PVH8057 để xem trục tiếp hoặc Playback ngay trên DVD luôn.

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Dây cụ cần là dây sen cái, mai qua khuâ luôn và ngay nhá, có mấy cái đới, rồi về phọt tiếp xem công năng dư lào

Prius

Xe buýt
Dây cụ cần là dây sen cái, mai qua khuân luôn và ngay nhá, có mấy cái đới, rồi về phọt tiếp xem công năng dư lào
Mai em qua, đầu kia đương nhiên là sen cái rồi, cơ mà quan trọng nhất vẫn là cái đầu jack 3,5 in kia nó dài hay vuông góc như trong ảnh không hở cụ, nó mà thẳng như cáp zin theo VR10 là em bắt đền cụ đấy :D vì VR10 em gắn rất sát gương nên sẽ không cắm được vào cổng AV- out trên VR10 do cáp vướng vào gương mất!

Nếu không có như ảnh thì em sẽ chờ cụ mua bằng được cáp của AV IN/OUT dùng cho Mpeon Navi SEN-100 thì mới ổn: http://samsungnavi.co.kr/product/navi/navi_view.aspx?prNo=35

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Bủ ***, em quên không để ý đầu giắc vuông hay dài, vuông thì cụ khuân mà dài thì chê hả, để mai em ra kt lại rồi bá cáo cụ nuôn nhá :P

Prius

Xe buýt
Bủ ***, em quên không để ý đầu giắc vuông hay dài, vuông thì cụ khuân mà dài thì chê hả, để mai em ra kt lại rồi bá cáo cụ nuôn nhá :P
Vâng, vuông thì khuân ngay và trả kết quả công năng VR10; còn dài thì mời cụ mua hộ em ở đây nhé: http://samsungnavi.co.kr/product/acc/accessory_list.aspx :((

mà VR10 cáp của nó là jack vuông sen cái đấy cụ nhá, khả năng là nhầm với cáp của Black box nào đó rồi, đây này cụ ơi: http://samsungnavi.co.kr/product/BlockBox/blockbox_view.aspx

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Yên tâm đê, nếu nhầm thì đúng 1 tuần sau em tha về 1 cái cho cụ (có khi sớm hơn dưng cứ hẹn 1 tuần cho chắc :P)

Tài mới

Xe tăng
Cụ cho em xin cái 1.2 Mp mà cụ thải ra mới :))