Bức xúc về vạch kẻ đường mới sơn ở đương Phạm Văn Đồng.

jet engine

Xe buýt
Chào các bác,
Đầu tiên em xin chúc các cụ, các mợ Năm mới Vạn sự như ý, Tỷ sự như mơ...
Chỉ có điều em thấy không được như ý: Đó là dường Phạm Văn Đồng sau một thời gian vạch kẻ đường mờ đi, nay lại được kẻ lại. Nếu là vạch đứt thì không có gì đáng nói, nhưng đây lại là vạch 1.11 (liền bên phải và đứt bên trái) và thế là các chú xxx lại tha hồ thu hoạch. Nói thật với các bác chứ bọn GTCC kẻ vạch này cực NG...U vì bác nào đã trót vào làn giữa thì không thể cắt vạch liền để sang bên trái cũng không thể cắt vạch liền (vạch 1.1) để sang phải. Nhiều lúc ùn cả dãy dài ở làn giữa trong khi 2 bên đường rất thoáng.
Xin lỗi các bác em hơi bức xúc tí. Nếu có bác nào bên GTCC đọc được bài này chỉnh lại cho anh em lái xe được nhờ. Thanks các bác

Dagoly7568

Xe hơi
chắc mấy bác xxx ăn dây với mấy cụ kẻ đường :D

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Vạch 11.1 chỉ được dung để chia 2 làn đường ngược chiều nhau ?????
Chào các bác,
Đầu tiên em xin chúc các cụ, các mợ Năm mới Vạn sự như ý, Tỷ sự như mơ...
Chỉ có điều em thấy không được như ý: Đó là dường Phạm Văn Đồng sau một thời gian vạch kẻ đường mờ đi, nay lại được kẻ lại. Nếu là vạch đứt thì không có gì đáng nói, nhưng đây lại là vạch 1.11 (liền bên phải và đứt bên trái) và thế là các chú xxx lại tha hồ thu hoạch. Nói thật với các bác chứ bọn GTCC kẻ vạch này cực NG...U vì bác nào đã trót vào làn giữa thì không thể cắt vạch liền để sang bên trái cũng không thể cắt vạch liền (vạch 1.1) để sang phải. Nhiều lúc ùn cả dãy dài ở làn giữa trong khi 2 bên đường rất thoáng.
Xin lỗi các bác em hơi bức xúc tí. Nếu có bác nào bên GTCC đọc được bài này chỉnh lại cho anh em lái xe được nhờ. Thanks các bác

ThienRacer

Xe buýt
Nói chung là cứ liền bên nào thì bên đấy ko đc đè vạch thôi cụ ah. Mình nhớ làm sao nổi tên vạch nữa ạ

hungbm

Xe điện
Chú ý biển, vạch và anh hùng Núp rồi tùy cơ ứng biến thôi các cụ ạ

Thiepk32

Xe tăng
em ở gần đó nên cũng tỉnh tỉnh cụ ạ.

meoblack

Xe tải
Búc xúc nhiều chỉ tổ mệt nguòi cụ ạ, Em nghi cụ nào phọt lên báo đuoc thì may ra bon GTCC nó mói chịu sủa. Các búc xúc của mình chỉ khi nào lên thông tin đại chúng thì mói đuoc quan tâm. Em nghĩ thế không biết có đúng không các cụ nhể?

Big_D

Xe buýt
Thì GTCC phải vẽ ra vạch và biển để các cụ còn nhìn chứ.
Nếu không có thì các cụ lại chê ra đường buồn. :>

jet engine

Xe buýt
Vạch 11.1 chỉ được dung để chia 2 làn đường ngược chiều nhau ?????
Đúng thế cụ ạ (chỗ in đậm ấy), nhưng không hiểu sao bọn nó vẽ mà chẳng theo luật gì cả. Mà chỗ đèn giao thông ở Bộ Công an thì cực chuối luôn, lúc nào cũng tắc. Theo em chỗ đó nên có đèn chung cho tất cả các làn thì hợp lý hơn, ví dụ nếu hướng đi cầu Thăng long đỏ thì hướng ngược lại xanh. Còn giữa các làn cùng hướng chỉ là vạch đứt thôi thì giao thông ở đây chắc chắn đễ chịu hơn nhiều.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
E dự là bọn GTCC chuẩn bị phân lại làn cho đường PVĐ đấy, sẽ chỉ có 1 làn cho ô tô đi thôi, xe 4b nào đi làn bên phải chắc là xxx phạt.

payall

Xe máy
Loay quanh cái chỗ Phạm Văn Đồng đó em bổ sung quả Hoàng Quốc Việt- Trần Cung- Nguyễn Phong Sắc, các bác nào đi từ hướng bưởi- PVĐ trên hoàng quốc việt đến ngã tư trên cẩn thận bị xxx thịt khi qua ngã tư, hôm qua em bị xxx dừng lại sát bên trái và đi thẳng thế là mấy chú XXX thịt luôn, em mất công đi xuống xem biển báo làn đường ko có nên em quay lại phân trần quyền với XXX thì có 1 cụ đã bị thịt, nhưng em kiên quyết ko đồng ý phạt thế là phải cho em đi đấy, các cụ đi thẳng nhớ đi vào làn giữa ko bị xxx nó hỏi thăm nhé!
Vấn đề bức xúc là GTCC vẽ đường như tri.m mà XXX quay ra thịt dân, em chửi ngay mấy anh XXX là thế này khác gì cho dân vào tròng

Kính báo để các cụ chú ý

cwise

Xe container
Em cũng kinh cái vụ kẻ lại đường ở PVĐ này. Thứ hai tuần trước em đi sân bay lúc về đi đường PVĐ, nháy đèn taxi đi phía trước nhưng nó không cho vượt, em phát hiện ra là kẻ vạch liền tù tì một đoạn rất dài và rất xa. Em éo hiểu sao nó là làm thế. Nhưng vì em đi thẳng về Mỹ Đĩnh chứ không rẽ trái Hoàng Quốc Việt nên bắt buộc phải chuyển làn sang giữa (loanh quanh chỗ Bộ Công an) và hình như là lúc chuyển làn thì em bắt buộc phải đè vạch (vì vạch liền nó dài quá). Vậy em xin hỏi em đi làn hai tính từ dải phân cách từ xa trước đó có được không, có bị coi là đi vào làn xe tải không ạ. Lúc đó tối Em cũng không nhìn rõ là gần ngã 4 này có kẻ vạch liền một mạch nữa hay không?

dang_tim_xe

Xe điện
thì cứ đi theo vạch, tắc đường không phải việc của chúng ta mà các cụ. Bức xúc làm gì. Cụ nào có đi sb thì gặp cảnh này chịu khó quay đầu lại đi đường đê cho nhanh.

isabinh

Xe điện
tết em vừ bị dính trưởng ở đây....công nhận ngu...u, mia bên thì ứ, bên thì vắng tanh

cwise

Xe container
thì cứ đi theo vạch, tắc đường không phải việc của chúng ta mà các cụ. Bức xúc làm gì. Cụ nào có đi sb thì gặp cảnh này chịu khó quay đầu lại đi đường đê cho nhanh.
Cứ đi theo vạch nhưng kiểu gì cũng bị đè vạch bác ạ. Còn quay đầu lại đi đường đê thì nói làm gì. Tự nhiên lại mất thêm chục km nữa,:-&

DuyThanhSNG

Xe tăng
Cụ này có lẽ làm trong các cơ quan của nhà nước "hành ...là ..chính"

dang_tim_xe

Xe điện
Cứ đi theo vạch nhưng kiểu gì cũng bị đè vạch bác ạ. Còn quay đầu lại đi đường đê thì nói làm gì. Tự nhiên lại mất thêm chục km nữa,:-&
Đè thế nào được. Em đi làm ở KCN Thăng Long thường xuyên. Chả bao giờ đè vạch chỗ này cả. Còn chuyện mất thêm chục cây số đó là chi phí cơ hội để cụ được đi thoát sớm hơn ng khác thôi. :))

.Em đồng ý với nhận định này, nhà ở Hà Đông thay vì đi đường PVĐ thì vòng ra đê,....
Hơ, em nói đi đường đê chỉ dành cho cụ nào đi sân bay thôi nhá, còn cụ nào đi làm thì......cứ chờ thôi. :)) kiểu gì cũng tới.

cwise

Xe container
Đè thế nào được. Em đi làm ở KCN Thăng Long thường xuyên. Chả bao giờ đè vạch chỗ này cả. Còn chuyện mất thêm chục cây số đó là chi phí cơ hội để cụ được đi thoát sớm hơn ng khác thôi. :))

Emn ít khi đi đường này, em hỏi bác là: ngã 4 chô cắt HQV (từ sân bay về), gần Bộ Công an là vạch đứt ạ? vì em cứ từ từ mà áp trái từ xa, đến đèn đỏ muốn đi thẳng phải chuyển làn ra giữa, mà ra giữa theo như em thấy tuần trước là đè vạch liền (Em xin nói luôn là lúc đó tối em cũng chưa kịp quan sát có vạch liền hay vạch đứt hay không). Bác thường xuyên đi lại cho em biết cái.