Kinh nghiệm để bật lại CSGT khi đi xe tải Van bị tuýt!

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Năm mới - Thắng lợi mới, em truyền lại cho các cụ tí kinh nghiệm để bật lại CSGT khi đi xe tải Van bị tuýt ạ.

Cách đây khoảng 1 tiếng, thằng cu nhân viên của em lái xe Damas Van của Công ty bị CSGT tuýt lại ở trên đường Xã Đàn với lý do "đi vào đường cấm xe tải". Em đã chỉ đạo nhân viên bật lại với các lý lẽ sau:

- Thứ nhất: quy định về cấm xe tải chỉ áp dụng đối với xe tải thùng, không có quy định nào là cấm xe tải Van cả

- Thứ hai: trong trường hợp các anh coi đây là xe tải thì xe này cũng không bị cấm vì quy định cấm chỉ áp dụng đối với các xe có tải trọng từ 500 kg trở lên (xe này của em tải trọng là 450 kg)

Sau khi bị bật lại thì các chú gãi đầu gãi tai rồi quay sang hoạnh họe lỗi khác là "xe này không kẻ biển số phụ hai bên thành xe". Thú thực là em cũng ứ biết cái quy định về biển số phụ nó dư lào nên em bốc máy gọi cho 1 ông anh là CSGT già đời và được phổ biến "Quy định kẻ biển số, chữ trên thành, cửa xe ôtô chỉ áp dụng đối với xe ô tô trên 9 chỗ ngồi và xe tải có tải trọng từ trên 1.000 kg".

Và thế là bọn em đã chiến thắng các chú CSGT không hiểu luật ngày hôm nay ạ

ABCD

Xe tải
Tks bác nhắc nhở nhà em có mấy cái,để em phổ biến cho lái xe.....

DUONGLAM

Xe điện
Tks bác cái đã mở mang thêm cho em

Phê bình cụ Cò không tổ chức huấn luyện cho nhân viên trước để khi bị hành thì gọi điện nhờ cấp cứu lung tung, bản thân cụ Cò cũng không nhớ rõ hết qui định. Cụ Cò chiến thắng là may có ông anh CSGT già đời :D

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Phê bình cụ Cò không tổ chức huấn luyện cho nhân viên trước để khi bị hành thì gọi điện nhờ cấp cứu lung tung, bản thân cụ Cò cũng không nhớ rõ hết qui định. Cụ Cò chiến thắng là may có ông anh CSGT già đời :D
Hì hì, anh chỉ được cái nói đúng <:-P<:-P<:-P<:-P<:-P

ndkhoivtv

Xe tăng
Năm mới - Thắng lợi mới, em truyền lại cho các cụ tí kinh nghiệm để bật lại CSGT khi...
Chẹp chẹp, tham gia ngó OF cũng khá lâu, đọc nhiều, chém lắm... giờ mới ngộ được ra cái chân lý: OF <= chính là "ngôi trường" chuyên đào tạo cho tài xế nhân dân các kỹ năng để chiến đấu, đối chọi, "chanh loạn" & cảm hóa... các chiến sĩ CSGT lầm đường, lạc lối trước áp lực tiêu cực của đồng tiền! :D

lany

Xe tải
Chẹp chẹp, tham gia ngó OF cũng khá lâu, đọc nhiều, chém lắm... giờ mới ngộ được ra cái chân lý: OF <= chính là "ngôi trường" chuyên đào tạo cho tài xế nhân dân các kỹ năng để chiến đấu, đối chọi, "chanh loạn" & cảm hóa... các chiến sĩ CSGT lầm đường, lạc lối trước áp lực tiêu cực của đồng tiền! :D
cụ ngộ hơi chẹm đấy nhé

Gia_Khanh

Xe điện
Các cụ cho e hỏi là xe bán tải Pickup (như Triton, Hilux) tải trọng cái thùng sau nó bao nhiêu kg, xe Pickup cũng ko thuộc phạm vi điều chỉnh của biển cấm xe tải, chạy thoải mái đùng ko a.

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Cụ Màu cho em hỏi : thế xe đông lạnh 1000kg có phải thêm biển số phụ không cụ ?
Nếu đúng 1.000 kg thì không cần cụ ạ, nhưng cái xe to thế thì theo em cứ dán mấy cái chữ lên cho nó đỡ mất thời gian ạ

tuanphoto

Xe hơi
xe đông lạnh từ 1000 kg chở lên là phải dán đấy ạ

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
có lẽ lúc nào cũng nên để một quển luật trên xe cụ nhể

arc_tuan

Xe buýt
em cũng đang thắc mắc vụ này. chả là em có ông bạn mua cái xe Suzuki Van để đưa hàng. hôm trước ngồi nói chuyện bảo " tau vừa bị xxx tóm ở đường Nguyễn Trãi vì tội chạy quá giờ qui định ( Ông ý đi sau 15h ) " em bảo "xe này sao lại cũng bị trong qui định cấm xe tải à. thế sau pickup không bị cấm. tau thấy pickup cũng là bán tải mà" ông ấy ngớ ra vì léo giải thích tại sao mình bị mà thằng pick không bị....~X(~X(~X(

tictoe

Xe tải
Các cụ cho e hỏi là xe bán tải Pickup (như Triton, Hilux) tải trọng cái thùng sau nó bao nhiêu kg, xe Pickup cũng ko thuộc phạm vi điều chỉnh của biển cấm xe tải, chạy thoải mái đùng ko a.
Kính Kụ, mọi điều Kụ nói hoàn toàn đúng ợ.
Xe bán tải thường có trọng tải hàng tối đa khoảng 500Kg, chưa có bất kỳ văn bản nào y/c Pickup phải tuân theo hiệu lực của biển cấm xe tải.
(Lưu ý: đường cấm xe có tải trọng trên 350kg thì Kụ phải tuân thủ. Tỉ dụ đường vành đai qua Big C đang xây dựng dở có biển to mù, đi vào may thì thoát chứ thik là bị bắt đới)

Xe tải Van thì iEm không rõ lắm nhưng vụ của Kụ chủ thớt nghe có vẻ hơi "2 huyền", chưa thấy bao giờ. Có vẻ xxx nhầm or "quày co" vớ vỉn!

private1985

Xe tải
cụ này hay quá, kính cụ 1 ly vodka. Vợ chồng em cũng đang chạy Spark Van, cốt yếu chỉ dùng để đi làm, cụ chỉ cho chiêu này sáng quá. Nhưng cụ cho em confirm lại cái là tải Van có phải là khoang để hàng chung với cabin xe ko ạ. Xe em là loại cho tải 330kg thôi nhưng thi thoảng đi nhìn thấy xxx em vẫn ngại.

muadem

Xe cút kít
cụ này hay quá, kính cụ 1 ly vodka. Vợ chồng em cũng đang chạy Spark Van, cốt yếu chỉ dùng để đi làm, cụ chỉ cho chiêu này sáng quá. Nhưng cụ cho em confirm lại cái là tải Van có phải là khoang để hàng chung với cabin xe ko ạ. Xe em là loại cho tải 330kg thôi nhưng thi thoảng đi nhìn thấy xxx em vẫn ngại.
Cụ đừng lắp ghế sau thì chả ngại gì.

badboy_tkdt

Xe hơi
Năm mới - Thắng lợi mới, em truyền lại cho các cụ tí kinh nghiệm để bật lại CSGT khi đi xe tải Van bị tuýt ạ.

Cách đây khoảng 1 tiếng, thằng cu nhân viên của em lái xe Damas Van của Công ty bị CSGT tuýt lại ở trên đường Xã Đàn với lý do "đi vào đường cấm xe tải". Em đã chỉ đạo nhân viên bật lại với các lý lẽ sau:

- Thứ nhất: quy định về cấm xe tải chỉ áp dụng đối với xe tải thùng, không có quy định nào là cấm xe tải Van cả

- Thứ hai: trong trường hợp các anh coi đây là xe tải thì xe này cũng không bị cấm vì quy định cấm chỉ áp dụng đối với các xe có tải trọng từ 500 kg trở lên (xe này của em tải trọng là 450 kg)

Sau khi bị bật lại thì các chú gãi đầu gãi tai rồi quay sang hoạnh họe lỗi khác là "xe này không kẻ biển số phụ hai bên thành xe". Thú thực là em cũng ứ biết cái quy định về biển số phụ nó dư lào nên em bốc máy gọi cho 1 ông anh là CSGT già đời và được phổ biến "Quy định kẻ biển số, chữ trên thành, cửa xe ôtô chỉ áp dụng đối với xe ô tô trên 9 chỗ ngồi và xe tải có tải trọng từ trên 1.000 kg".

không phải là xxx không hiểu luật mà là cố tình để doạ các cụ thôi! ................

SHD

Xe điện
Cụ đừng lắp ghế sau thì chả ngại gì.
Chính xác hơn là đừng lắp cái dựa lưng ghế đằng sau, thì có chở thêm người cũng ko giữ xe được, chỉ phạt 300/1 người quá thôi. Còn lắp dựa lưng vào nó quy tội cải tạo xe thì giữ xe 15 - 30 ngày, bắt trả lại về nguyên bản.

hieunthn

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi con Starex bán tải 6 chỗ - 800 kg có bị cấm ở HN không ạ. Trong SG nhà cháu chạy nhông nhông chẳng thấy chú XXX nào hỏi han gì cả?