Liveshow: Mùa xuân Tây Bắc

xedieu

Xe cút kít
Các cụ cho em bình tĩnh lại đã ạ! :D

xedieu

Xe cút kít
Xmusic nói:
Thảo nào sáng nay cụ dậy sớm tinh mơ để đi Tú Lệ :P
Đâu coá, tại mợ Dims bảo em đi sớm kẻo sương mù trên đèo Khau Phạ - mợ Dims chả nói gì với em vụ tắm nude. Biết thế em đi từ 3h sáng! :P

Nhạc

Xe container
Đâu coá, tại mợ Dims bảo em đi sớm kẻo sương mù trên đèo Khau Phạ - mợ Dims chả nói gì với em vụ tắm nude. Biết thế em đi từ 3h sáng! :P
Iêm nhìn toàn bà già trẻ em với đàn ông, chả thấy vẹo giề =))

xedieu

Xe cút kít
Nhớ lời mợ Dims, sáng sớm em đã lục tục dậy dọn đồ. F1 sau 1 ngày hoạt động nhiều ngủ như cún, lay mãi chả dậy. Đành xác định cho nó ngủ rồi bế xuống xe chứ thôi không bắt nó dậy mặc quần áo ấm nữa. Hai ngày ở Sapa, đồ đạc bày bừa bãi nhiều, lại quạt sưởi... nữa - Em dọn mãi mới xong, đi lên đi xuống 3 lần mới hết “hàng”! :D

Sapa chia tay em bằng cái rét vẫn 3 độ C...

Nhưng vừa ra khỏi khách sạn thì mợ Xmusic nhắn tin bảo nắng lên rồi, đẹp lắm!

[youtube]2AlBBOa6XMk[/youtube]
Em theo QL4D đi ra phía Thác Bạc để qua Lai Châu.

[youtube]ZGV1h-9Ch1k[/youtube]
Nắng gắt là khác, nhiệt độ nhanh chóng lên trên 10 độ​

Mây sà dưới thung lũng như một dòng sông mây trắng! :)

xedieu

Xe cút kít
Đường từ Sapa đi Lai Châu rất đẹp.... cho đến khi chạm đất Lai Châu! :( Có vẻ như Lai Châu nghèo và cũng không có nhu cầu gì phải vội đầu tư cho cái QL4D! :P Tuy nhiên, phải nói đoạn này cảnh đẹp nhất trong mấy ngày mà em lang thang - Có lẽ một phần rất lờn là do thời tiết lúc này quá đẹp, đường thì vắng, gần như chỉ mình xe em thong dong...

Welcome to Lai Châu...

[youtube]HDHm_KDmT1s[/youtube]
Gặp ngay trâu khi vào đất Lai Châu :))

[youtube]8HjyWPv0-e4[/youtube]
Đường xấu đoạn Lai Châu - Sapa​

Được cái cảnh như chốn bồng lai

[youtube]1bmiID_71bw[/youtube]
05. Dòng sông mây​

Nhiệt độ chênh lệch rất nhanh làm cái Vietmap rời ra khỏi kính :D

Dòng Vân Giang quá tuyệt vời

[youtube]M4011cQJXLo[/youtube]
Đi xuyên qua mây mù​

Mây trùm lên xe từ bên phía vực

Sirius xanh

Xe tải
Em thấy tiếc cho cụ không chịu mang máy đi..., nhìn mâyluôn thê´ kia....

xedieu

Xe cút kít
Cứ thế em thả dốc nhè nhẹ, chỉ muốn đi mãi trong mây như thế. Lác đác có vài bác sedan từ Lai Châu sang - tuyền biển 29, 30... Đường cứ đoạn tốt, đoạn xấu lắt nha lắt nhắt. Có đoạn cực đẹp được khoảng... gần 100m giữa đoạn đường cực xấu. Em chịu chả hiểu nổi! :(

Mây trùm lên rất nhanh

[youtube]CHRG48RCJo0[/youtube]
Dòng sông mây trắng​

Có lúc tưởng như rất xa

[youtube]47K1hSfxR6w[/youtube]
Loáng cái đã tràn ngay trước mặt​

Thật gần, như chạm được... mũi vào vậy! :D

xedieu

Xe cút kít
Sau đoạn đường cực xấu là đến ngã 3 Bình Lư. Lúc này F1 nhà em mới tỉnh dậy và đòi ăn sáng. Thế là em cũng tạt vào 1 quán phở ven đường, gọi bát mỳ tôm (họ chưa có bánh phở) với tim cật - Ăn cùng rau sống một rổ, ngon không thể tả xiết. Mình em chén gần hết rổ rau ấy. Sau, ái ngại quá nên mua cho chị chủ hàng chục trứng luộc - Cũng là trứng gà quê rất ngon! :D

Dừng xe ăn sáng ở Bình Lư

Dọc đất Lai Châu, em thấy rất nhiều khu nhà sàn kiểu "đô thị mới".
Có phải khu tái định cư thủy điện không ạ?

[youtube]50zO3YU6S1Q[/youtube]
Hiếm hoi gặp hàng cây to ngay sát 2 bên đường​

Cũng chỉ 1 chốc là chạm đất Yên Bái
Đường đi cứ vào Yên Bái là xấu! :((

[youtube]lWoMpO8VAus[/youtube]
Cái gì của nhà máy thủy điện đây ạ?

[youtube]HVVPOZMa0oo[/youtube]
Thị trấn Mù Cang Chải không như em vẫn hình dung tưởng tượng.
Nó quá hiện đại và "đồng bằng" - Em hơi thất vọng​

Đến thị trấn Mù Cang Chải, 2 bố con ăn trưa, tranh thủ tắm táp cho V2

[youtube]hNMQ3llGxDo[/youtube]
Trâu ở Mù Cang Chải​

Danh thắng quốc gia đây - nhưng mùa này chả có gì là đẹp! :P

wall

Xe tăng
Cụ chủ dũng cảm nhỉ, có 2 bố con cũng đi, em mà Gấu ko đi là em xoắn quẩy chả dám đi đâu cả.

xedieu

Xe cút kít
Cuối cùng thì con đèo cuối cùng - con đèo em hồi hộp nhất - cũng đã đến: Đèo Khau Phạ! Nghĩ đến cái chiều dài 32km; nghĩ đến cái cảnh đá lở, đất trôi, tắc đường, thậm chí ngủ qua đêm giữa đèo; nghĩ đến cái câu anh rửa xe nói “Rửa làm gì, qua đèo lại bẩn ngay”... em cứ thấy rung rung! :D Qua đèo này là ấm êm ở Tú Lệ, còn không thì ngủ lại giữa đường nhá! (Hành trang em chuẩn bị đã dự trù đầy đủ cho 1 đêm 2 bố con ngủ giữa đường rồi nên em không lo lắm)

Cái biển chỉ dẫn rất giản dị...

[youtube]s9DSSCLAdlc[/youtube]
Cảnh khá đẹp: Nắng trên đèo​

Đôi chỗ thác nước chảy róc rách, không khí mát lạnh

[youtube]SM3MuQkm_p8[/youtube]
Đường lên đèo Khau Phạ​

Nhìn xuống dưới là cả 1 khu bản làng đông đúc

Em dừng xe chia quà, bánh kẹo, quần áo cũ, lì xì... cho bọn trẻ con

Nắng xuyên qua đỉnh đèo rực rỡ

Mây lảng bảng trôi, cảnh vật rất thanh bình

xedieu

Xe cút kít
Hết đèo Khau Phạ là đến ngay Tú Lệ. Không khó để tìm nhà nghỉ Phố Núi bởi thị tứ này quá nhỏ. Tuy nhiên, nơi đây có vẻ khách du lịch dừng chân rất nhiều nên mọi thứ đều được giải quyết nhanh chóng. Em dừng xe, nhận phòng rồi nghe lời xui của chị chủ nhà đi xem con gái Thái tắm nude ở suối nước nóng! :D F1 lăng xăng đòi đi cùng. “Okie, bố mày sợ đêck gì mà không cho mày.... nhanh lớn” - Em nghĩ thầm! :))

[youtube]hcOTnYfh19c[/youtube]
Tú Lệ - Văn Chấn - Yên Bái​

Đồ ăn cũng đầy đủ phết ạ

Lối phục sức của con gái Thái rất khôn ngoan,
luôn tôn lên vẻ đẹp da trắng - chân dài!

Hoa mận nở trắng vườn

Trên đường xuống suối, gặp ngay "bạn" này cũng đang chuẩn bị tắm

Các bạn làm em há hốc mồm

Được 10 phút thì "căng thẳng" theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng,
như ngọn tre này vậy! :))

F1 thấy 1 loạt bạn gái cùng tầm tuổi nude 100% nên ngượng - đòi về
Bố F1 thấy 1 loạt bạn gại cùng tầm tuổi nõn nường, nhễ nhại nên khoái - đòi tắm...

Vì lý do khách quan và chủ quan, một loạt các bức ảnh hot - hot - và so hot em xin phép được cất làm của riêng ạ! Cụ nào thích cái món này thì... đi Tú Lệ nhá, họ cho chụp thoải mái chứ không phải dấm diếm, vụng trộm gì đâu! Em ngủ đây, mai em lại đi tắm... :))

bo_vang

Xe tải
ngày mai cụ tắm rồi hẵng thong dong về, cụ nên mua ít gạo nếp nhà Phố Núi đó, ngon lắm. Khi về qua Nghĩa Lộ vào chợ làm ít thịt trâu hun khói cũng ngon
cụ đi đèo Khau Phạ có bị sạt không? ngày kia em cũng qua đó, em đang ở ĐB, mai về ngủ ở Than Uyên hoặc MCC

29M-1732

Xe buýt
Hết đèo Khau Phạ là đến ngay Tú Lệ. Không khó để tìm nhà nghỉ Phố Núi bởi thị tứ này quá nhỏ. Tuy nhiên, nơi đây có vẻ khách du lịch dừng chân rất nhiều nên mọi thứ đều được giải quyết nhanh chóng. Em dừng xe, nhận phòng rồi nghe lời xui của chị chủ nhà đi xem con gái Thái tắm nude ở suối nước nóng! :D F1 lăng xăng đòi đi cùng. “Okie, bố mày sợ đêck gì mà không cho mày.... nhanh lớn” - Em nghĩ thầm! :))

[youtube]hcOTnYfh19c[/youtube]
Tú Lệ - Văn Chấn - Yên Bái​

Đồ ăn cũng đầy đủ phết ạ

Lối phục sức của con gái Thái rất khôn ngoan,
luôn tôn lên vẻ đẹp da trắng - chân dài!

Hoa mận nở trắng vườn

Trên đường xuống suối, gặp ngay "bạn" này cũng đang chuẩn bị tắm

Các bạn làm em há hốc mồm

Được 10 phút thì "căng thẳng" theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng,
như ngọn tre này vậy! :))

F1 thấy 1 loạt bạn gái cùng tầm tuổi nude 100% nên ngượng - đòi về
Bố F1 thấy 1 loạt bạn gại cùng tầm tuổi nõn nường, nhễ nhại nên khoái - đòi tắm...

Vì lý do khách quan và chủ quan, một loạt các bức ảnh hot - hot - và so hot em xin phép được cất làm của riêng ạ! Cụ nào thích cái món này thì... đi Tú Lệ nhá, họ cho chụp thoải mái chứ không phải dấm diếm, vụng trộm gì đâu! Em ngủ đây, mai em lại đi tắm... :))
Tắm thế mà không thấy rét hở cụ, hay là khi tắm máu bốc lên không thấy rét nữa?

xedieu

Xe cút kít
Em doc tu dau den day thay phuc cu va f1 qua, truoc tet em cung co ke hoach di Ha giang, nhung nho anh ban dat phong tren Dong van ko dc nen cancel, de den tam thang 3 duong lich di sau
Chuc 2 bo con thuong lo binh an, nam moi nhieu niem vui tren nhung cung duong
Cảm ơn các cụ! (b)
Nhà em cũng đang có mặt ở Sa Pa. Mai vẫn ở đây, nếu cụ còn ở đây ới bọn em một câu nhé. Số cầm chân của nhà em 0983.070938
Thế là cuối cùng cũng không gạp được cụ. Nhớ nhớ quên quên lại đi với F1 bị động quá. Cái sim Mobi (gọi được) thì khhoong online được, thay cái sim 3G vào để online post bài xong mà quên, xuống phố là chịu luôn!
:)) chúc 2 bố con nhà cụ xedieu hoàn thành chuyến đi bình an!
em đọc hết 26 trang liên tục không nghỉ
thích thật :P
:) (b)
Em thắc mắc tẹo, tết nào cụ cũng đi thì thằng cu nhà cụ làm sao trải nghiệm được không khí Tết . ?
Em thấy không khí Tết giờ nó cũng nhạt nhẽo lắm, thôi cho nó đi để nó có tý kinh nghiệm và bản lĩnh tự lập cụ ạ! :)
cụ chủ thớt cho em hỏi đèn sương mù của cụ là đèn gì mà xuyên tốt thế ạ
Đèn FF50 nhà Nam Vũ cụ ạ. Có cặp đèn này em đi đêm, sương mù,.. tự tin lắm!
Bái cụ sât đất về độ phiêu và khả năng xin visa. Chúc cụ có chuyến đi bình an, vui vẻ và năm mới hạnh phúc, mạnh khỏe và thành công !
:D (b)
Em rất thích tính du lịch phiêu lưu của cụ,vì em cũng có tính ấy :D
Em đi sapa 3 lần và đều là vào dịp tết,lần thứ 2 em lên thì trời rét hơn cả mấy ngày hôm nay,em ko nhớ là tết cách đây 5 hay 6 năm gì ấy.Chỉ biết là sương nhiều đến mức đứng giữa quảng trường trước cửa nhà thờ đá mà cách nhau 5m ko nhìn thấy nhau.
Em cũng đi Sapa n+1 lần rồi! :D
Em làm một lèo hết luôn 30 trang của cụ. Cung đường của cụ thì em cũng từng đi bằng xe máy cách đây 3 năm rồi, giờ nhìn lại ảnh của cụ chụp thật xúc động quá. Khi nào F1 được 6 tuổi có khi lại cho nó làm một chuyến giống cụ. Hí hí father and son lúc nào cũng là một hình ảnh đẹp, cụ nhể. Chúc mừng bố con cụ, chúc 2 bố con bình an trên mọi nẻo đường.
Thank cụ! (b)
Hơn 2 năm kể từ ngày quen biết cụ Điếu, em đã ước ao tự mình được làm 1 chuyến như cụ nhưng đến giờ vẫn chưa thực hiện được. :(
Mấy ngày nay vào thớt của hội chả thấy cụ đả động gì đến chuyến đi đang thắc mắc, hóa ra cụ đang Live ở đây rồi :D
CT tuyền đi máy bay thôi! :))

xedieu

Xe cút kít
Bác làm được một chuyến hay quá! Cảm ơn bác! Lót dép ngồi chờ bác cho xem ảnh tiếp đây!
Vâng, mời bác! :)
uk nay em gọi cho cụ đấy ;))
Em giờ đang roaming ké của Vinaphone, chỉ nhận được thôi, không gọi lại hay gửi SMS đi được ạ! :((
;) Khéo cụ mải chơi , Quên đường về ....
2 bố con cùng nude Á ;)
F1 nó còn máu hơn em cụ ạ! :))
hai bố con cụ điếu máu thế =)) em cãi nhau cùng người yêu vứt ở sapa rồi
:))
sao em không thấy cụ nhở =))=))
Em căng thẳng quá, chưa dám trút bỏ xiêm y =))
Thế tấm ko kín đáo của cụ đâu ợ
:D Em dấu òi...
Cụ chủ tung hết lên đi ạ
Ngại lắm cụ ạ, hôm nay em đứng đấy chụp đã xấu hổ lắm rồi, có máy ảnh xịn, zoom xa xa còn đỡ ngại. Đằng này cứ nhằm thẳng, dí sát con nhà người ta mà chụp... :))
:) (b)
Ảnh sinh hoạt đời thường có gì đâu ạ, hôm nay e mới ngó chỗ bờ hồ bi nhiêu hoa đào #:-s
Chả biết, em sợ bị xì lốp hết về HN được :D
Em thấy tiếc cho cụ không chịu mang máy đi..., nhìn mâyluôn thê´ kia....
:(( Em tiếc lắm rồi cụ ạ :((

xedieu

Xe cút kít
Cụ chủ dũng cảm nhỉ, có 2 bố con cũng đi, em mà Gấu ko đi là em xoắn quẩy chả dám đi đâu cả.
Vầng, một liều 3-7 cũng liều. Em có cái tật thích lái xe, máu đi xa! :D May gấu cũng tin tưởng... (b)
ngày mai cụ tắm rồi hẵng thong dong về, cụ nên mua ít gạo nếp nhà Phố Núi đó, ngon lắm. Khi về qua Nghĩa Lộ vào chợ làm ít thịt trâu hun khói cũng ngon
cụ đi đèo Khau Phạ có bị sạt không? ngày kia em cũng qua đó, em đang ở ĐB, mai về ngủ ở Than Uyên hoặc MCC
Uầy, thế mà em phân vân mãi không biết có nên mua gạo nếp về không (thấy bán đầy ven đường). Mai phải mua nhiều nhiều mới được! :)
Đèo không bị sạt cụ ạ. Có 3-4 chỗ đều có máy xúc túc trực ngay đấy rồi. Em cóng nhất là đá rơi vào đầu! :((
Tắm thế mà không thấy rét hở cụ, hay là khi tắm máu bốc lên không thấy rét nữa?
Nước nóng mà cụ! :)