Cứu em với ! Xe tucson 2011 bị hư bình điện

hatuyen

Xe hơi
SOS, cứu em với ,Chiều nay em đang đi công tác miền núi, dừng xe uống nước...xe đang chạy bình thường, Bỗng em thấy đèn ABS vàng khè lên, Em vội tắt máy. Sau đó khởi động lại không được , Loay hoay mãi thấy chiếc u oát chạy qua mượn cái bình sang đút vào mới đề được .
Mấy ngày này em thấy đèn đỏ bình ắc quy sáng , mà ko để ý , cứ tưởng nó báo sạc bình thôi. Nghe mấy bác đi qua đường nói là bộ phận sạc bình của em nó bị tèo rồi. Cho nên khi nổ máy đèn ắc quy vẫn báo đỏ trên bảng táp lô.
Hiện tại em đang tháo bình ra sạc , hy vọng mai chạy được một đoạn kiếm cái Gara sửa điện oto, Và hy vọng ở nơi phố núi này họ có thể làm được, Không thì chắc em đón xuân trên bản...
Theo các bác , xe em nó tèo bộ sạc bình hay tèo cái bình ạ ? Nếu tèo bộ sạc rồi, Thì mình rút bình ra sạc liệu chạy được khoảng mấy km ???
Xe em Tucson 2011 Thành Công

matiz08

Xe điện
Xe mới mà đã tèo bộ sạc, vô lý nhỉ, kụ kiểm tra lại xem chứ em không tin vụ hỏng sạc lắm. Kụ mang vào gara họ đo điện áp là biết hỏng sạc hay hỏng bình ngay thôi. Còn nếu kụ sạc bình, thì cũng chỉ đề vài phát là hết, không khéo nằm đường thì mệt đấy kụ ạ, gì chứ điện đóm không chủ quan được,:).

phuongdm

Xe tải
Nếu xe cụ hỏng xạc mà bình vẫn tố thì cụ cứ xạc no cái bình của cụ là có thể về được nhà nếu biết cách mà không sợ hết ắc quy. Em gợi ý: cụ hạn chế còi, phanh và đặc biệt là không nên bật đèn pha. Cụ thử kiểm tra lại cái cầu chì xem sao.

tap lai

Xe buýt
Cụ chủ thử kiểm tra xem có anh tý nào vào thăm xe cụ không ?
khả năng hệ thống nạp cho accu bị sự cố , chuốt cắn dây hoặc hỏng máy phát !

f40fd

Xe điện
Bác có cái vôn kế khi xe đang nổ máy bác đo dòng điện giữa cực (+) và (-) của ắc-quy, nếu máy chạy ở 2,000rpm (tắt hết đèn, DVD...) mà bác không đo được ít nhất 14V thì chắc máy phát điện có vấn đề rồi, còn nếu trên 14.2V thì chắc ắc-quy phải thay.

susulunlun

Xe hơi
dẽ bị chuột cắn đứt dây lắm. hôm gì em về quê chuột tha cả đống xuông vào trong xe nhai. may mà chưa bị cắm đứt cái dây điện nào hic

hatuyen

Xe hơi
Đêm qua Em tháo acquy ra sạc cả đêm, sáng nay gắn vào chạy đc 5km tèo. Giờ ngồi ven đường ngắm xuân dẻo cao..,

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Cụ sạc như vậy chỉ đựoc vài phát đề. Cố lết vè gara hoặc về HN xử lý đi cụ. Hoặc em nghĩ là thế này, cụ mua cái bình ắc quy cũ hay mới cũng đựoc, khi nào xe chết thì có cái mà tự đề. Chạy về Hn rồi nói chuyện tiếp. Chịu phí một tí cho nó chủ động cụ ạ, Coi như tièn uống bia. Con cái bình mới mua ấy cụ bán lại cho gara hay cho ai đó, chịu lỗ 1 tí là ok

Đêm qua Em tháo acquy ra sạc cả đêm, sáng nay gắn vào chạy đc 5km tèo. Giờ ngồi ven đường ngắm xuân dẻo cao..,

wavetau

Xe buýt
Xe cụ bị tèo máy phát rồi.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Cơ mà có vẻ như máy phát của cụ có vấn đề nhỉ, nạp cả đêm thì thừa điện rồi. Ắc quy chỉ cần lúc đề thoi, đè xong thì vứt ắc quy đi cũng đựoc (tất nhiên là khong có phụ tải khác...)

hatuyen

Xe hơi
Báo cáo với mấy bác là E mới về đến nhà. Chả là thế này. Em ngồi ngắm sơn nữ đi du xuân chán đến 12h trưa thì gặp một A chàng lái máy cày đi ngang, tính kêu Cậu ấy kéo đi kiếm Gara, sau khi nghe trình bày bệnh tình Anh ta đi kiếm đâu đc sợi dây đồng cùng cái cà lê qua mở táp pô xe Em lên và nối cái gì chỗ gần cực + của bình lại, sau đó nối dây bình A ta qua, đề nổ ngọt sớn, đèn bình ácquy trên taplo cũng tắt.
Em hỏi bác ấy bảo cháy cầu chì thôi, rồi phủi tay đi thẳng, E chỉ kịp lấy vội thùng Ken trong cốp ra chúc bác ấy đón xuân vui vẻ.
Rồi như mới trúng số em phóng thẳng về nhà một hơi.

Anh chàng lái máy cày này Đúng là ngọa hổ tàng long.
Một lần nữa Thank bác ấy.

Chỉnh sửa cuối:

SPL

Xe container
Cơ mà có vẻ như máy phát của cụ có vấn đề nhỉ, nạp cả đêm thì thừa điện rồi. Ắc quy chỉ cần lúc đề thoi, đè xong thì vứt ắc quy đi cũng đựoc (tất nhiên là khong có phụ tải khác...)
Chạy thẳng điện từ máy phát mà không có accu là dễ toi hết đèn đóm lắm