Các cụ thưởng Tết cho osin bao nhiêu?

zippor

Xe buýt
Tình hình là năm nay đói kém vậy mà vưỡn phải osin về hỗ trợ bà cả. Năm hết Tết đến, osin xin về từ chiều 27. Lương osin nhà em 3 củ/tháng. Hôm Tết dương lịch cho 500k roài. Giờ định Tết ngoài tiền lương sẽ thưởng thêm cho 1 tháng lương và thêm 1 chút quà. Ra Tết mừng tuổi sau.

Nhà các cụ các mợ thì dư lào? Nhà iem như vậy liệu có hợp lý chưa? Các cụ các mợ mổ xẻ hộ em phát. Đau đầu phết, chỉ sợ cho nhiều quá lần sau lại cứ thế tịnh tiến thì chết em. Năm nay đói kém, bà cả đang chỉ thị chi tiêu ít không thâm hụt ngân sách ah. b-(

nhadatuytin

Xe container
Nhà cụ có điều kiện rồi.
Năm nay nhà cháu chả có điều kiện nên cho osin nghỉ từ đầu năm.
Nhưng mọi năm cháu cũng chỉ thưởng tết 500k + túi quà là cao ợ.
1 tháng lương là đình đám thời buổi này.
Cháu làm công ty mà năm nay còn chả có thưởng tết

Godfather77

Xe điện
Cụ làm thế sao bảo osin không hư. Em là em tuyên bố chia cho osin 1/2 thưởng Tết của mình (Em là công chức).

fuxe

Xe container
Em chả được đồng nào :-?, em là osin trong nhà :((

zippor

Xe buýt
Nhà cụ có điều kiện rồi.
Năm nay nhà cháu chả có điều kiện nên cho osin nghỉ từ đầu năm.
Nhưng mọi năm cháu cũng chỉ thưởng tết 500k + túi quà là cao ợ.
1 tháng lương là đình đám thời buổi này.
Cháu làm công ty mà năm nay còn chả có thưởng tết
Ack cơ mà tham khảo chủ cũ, chủ cũ cũng làm y như thế mới đau cháu :(

Cụ làm thế sao bảo osin không hư. Em là em tuyên bố chia cho osin 1/2 thưởng Tết của mình (Em là công chức).
Năm nay cũng "trên răng dưới cát tút", cơ mà cũng chả dám mạnh mồm dư cụ, nhỡ osin lại nghĩ iem thưởng 2 chục tháng đòi 10 tháng mà không đáp ứng được thì khốn em, tìm mãi mới được người ưng mà hôm trước hôm sau osin lượn mất thì toi cơm em.

zippor

Xe buýt
Em chả được đồng nào :-?, em là osin trong nhà :((
Hehe cụ không bị đuổi ra khỏi nhà giữa đêm là còn may đới ah, iem kiếp osin bao năm may năm vừa rồi lên voi, giờ lại xuống ó thì toi cơm :D

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em xin làm chân osin nhà cụ, em thề em hứa em đảm bảo sẽ chăm hơn nó và nhận 1/2 thưởng tết thôi ợ :D

Weird

Xe hơi
osin nhà cụ chắc osin vip ah

hana147

Xe điện
osin nhà e bảo: "ko cần thưởng Tết đâu anh ơi, thế là em sướng lắm rồi..." =))

_MBBG_

Xe điện
con bé giúp việc nhà e ngoan fết,16 tuổi trắng trẻo sạch sẽ làm đâu gọn đấy,sáng đưa 2 e đi học,chiều đón về cơm nước ngon lành lương tháng 1 củ rưỡi cười tươi,hôm qua e bảo...mày mà ở đây ăn tết với cô chú và các e thì chú mừng tuổi cho 1 củ nó gật tắp lự ko suy nghĩ...nhẹ cả ngườii

isabinh

Xe điện
con bé giúp việc nhà e ngoan fết,16 tuổi trắng trẻo sạch sẽ làm đâu gọn đấy,sáng đưa 2 e đi học,chiều đón về cơm nước ngon lành lương tháng 1 củ rưỡi cười tươi,hôm qua e bảo...mày mà ở đây ăn tết với cô chú và các e thì chú mừng tuổi cho 1 củ nó gật tắp lự ko suy nghĩ...nhẹ cả ngườii
hay quá còn giề, năm nào nhà em cũng thưởng 1 tháng lương,mừng tuổi, tăng đồ dùng, có kế hoăch về nhà em nó chơi hai ngày mừng tuồi con cái, bố mẹ, trẻ con sau đó đón lên luôn không thì kiểu j cũng cao su

zippor

Xe buýt
osin nhà e bảo: "ko cần thưởng Tết đâu anh ơi, thế là em sướng lắm rồi..." =))
osin nhà cụ chắc osin vip ah
Cụ cho em xin làm chân osin nhà cụ, em thề em hứa em đảm bảo sẽ chăm hơn nó và nhận 1/2 thưởng tết thôi ợ :D
Ack ack, đọc comment của các cụ mà e rầu cả người. Có khi sau tết bẩu osin về quê lấy chồng, iem lại quay lại kiếp osin nhẩy. Cơ mà e thấy WTT tuyền thế, e đú theo, chắc quả này xong phim roài.

zippor

Xe buýt
hay quá còn giề, năm nào nhà em cũng thưởng 1 tháng lương,mừng tuổi, tăng đồ dùng, có kế hoăch về nhà em nó chơi hai ngày mừng tuồi con cái, bố mẹ, trẻ con sau đó đón lên luôn không thì kiểu j cũng cao su
Iem cũng nghĩ như cụ ah.

Tantafee

Xe hơi
Tình hình là năm nay đói kém vậy mà vưỡn phải osin về hỗ trợ bà cả. Năm hết Tết đến, osin xin về từ chiều 27. Lương osin nhà em 3 củ/tháng. Hôm Tết dương lịch cho 500k roài. Giờ định Tết ngoài tiền lương sẽ thưởng thêm cho 1 tháng lương và thêm 1 chút quà. Ra Tết mừng tuổi sau.

Nhà các cụ các mợ thì dư lào? Nhà iem như vậy liệu có hợp lý chưa? Các cụ các mợ mổ xẻ hộ em phát. Đau đầu phết, chỉ sợ cho nhiều quá lần sau lại cứ thế tịnh tiến thì chết em. Năm nay đói kém, bà cả đang chỉ thị chi tiêu ít không thâm hụt ngân sách ah. b-(
Haha dễ cụ này ở gần nhà phá giá em em lắm, Mấy mợ Osin thường hay dắt cháu ra đường gặp nhau nên hay buôn lắm. Tết năm ngoái Osin nhà em em trả lương 2T, xin về tết sớm từ 25, em OK, cho một túi quà + 1T + Lương về ăn tết, Mợ nhìn quà và tiền em cho rồi bảo " Mấy đứa làm nhà xung quanh toàn được thưởng 1 tháng lương chú cho tôi chừng này tôi không nhận đâu, mà qua năm chú không tăng lương cho tôi là tôi không làm nữa đâu" vợ chồng em cứng hết cả họng, ngu hết cả người, ngồi đần ra một lúc. Đá con mèo nhà nó, đã thế thì cút, léo có gì hết, sau khi hoàn hồn, em cầm lại tiền và quà em bảo "thôi bác về luôn đi, sau tết không phải quay lại" Em thề là em không bịa một tí nào luôn

hungxalo75

Xe tăng
cho em về làm osin nhà cụ với,cụ nyaf đích thị là phá giá thị trường,cụ làm thế mà mấy bà osin nhà các cụ khác mà mò vào đọc dc thì các cụ khác có mà chạy lên trời nhá

Parachute

Xe hơi
Nhà em gv cũng 2,5 củ/tháng, Tết cũng thưởng thêm 1 tháng lương thứ 13 ợ. Tìm được ngừoi tốt thì mình cũng phải biết giữ người ta. Đi đâu công tác nhớ nhất là mua quà cho bác gv ở nhà ợ, hichic.

5starsdba

Xe buýt
Em cũng đang tự hỏi năm nay Gấu thưởng Tết cho osin (là em) bi nhiêu? Để còn đi đú với các cụ :).

Tuan nguyen

Xe buýt
Cụ cẩn thận nhé, cháu nó mới 16 tuổi thôi đới. X_X

hnvn1234

Xe điện
MBBG cho osin 1 củ là củ của cụ ấy đấy nên nó mới ở lại ngay, lại còn rất vui vẻ nữa chứ, hihihihihihhi (em fun):P:P:P