Túi khí Forte Cerato có vấn đề?

victor

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

cutrongxoay

Xe tải
Cụ xem video thì thấy cú va chạm chắc chắn ko nhẹ tý nào. Liệu người có ra đi, túi khí ở lại với xe ko nhỉ?

Không bung là đúng rồi vì nhìn đoạn film thấy rõ là đầu xe phần mũi chính giữa gần như còn nguyên, nắp capo vẫn không hư hại nhiều mà chỉ bị hỏng phần mũi trái gần lốp xe -> khả năng em này húc vào cột hoặc dải phân cách ... sau đó bị lật bên trái. Nếu là phiên bản 2 túi khí thì rõ ràng trường hợp này không thể bung được.

Luu Lehong

Xe container
Cụ xem video thì thấy cú va chạm chắc chắn ko nhẹ tý nào. Liệu người có ra đi, túi khí ở lại với xe ko nhỉ?
Qua các comment cuả Clip trên cho thấy xe va chạm bởi tốc độ cao rồi còn lật, rê sườn rất nặng. Hình ảnh cũng minh chứng toàn bộ đầu, giữa, đuôi xe mạn trái đều bị tác động mạnh dẫn đến vỏ trái nhàu nát. Bên phải các cửa biến dạng do ảnh hưởng vặn xoắn sát xi. Như vậy cho thấy xe có va chạm rất mạnh:-?

Không bung là đúng rồi vì nhìn đoạn film thấy rõ là đầu xe phần mũi chính giữa gần như còn nguyên, nắp capo vẫn không hư hại nhiều mà chỉ bị hỏng phần mũi trái gần lốp xe -> khả năng em này húc vào cột hoặc dải phân cách ... sau đó bị lật bên trái. Nếu là phiên bản 2 túi khí thì rõ ràng trường hợp này không thể bung được.
Em nhớ ko nhầm thì trong thớt tranh luận về TN của 1 xe Altis bị ép bởi xe ben, có bác nào đó đưa ra ảnh TN của Forte nhưng túi khí không bung khi Cataloge dẫn giải là đâm trực diện chính mũi vào cột điện thì FT cũng ko bung túi khí. Vậy chính giữa đầu ko bung, sườn mũi cũng không bung thì thế nào mới bung?
Tất nhiên, ko phải cứ tai nạn thì túi khi đều bung đã tốt cho LX, nhưng trong Clip này mà túi khí không bung quả thật em cũng chưa lý giải được!:-? vì chắc chắn trong trường hợp này LX sẽ không được bảo vệ~X(

victor

Xe tải
Các cụ dạo này lo chuyện xa xôi quá. Tận Ai Cập lận. Nhìn nhận vấn đề gì mà phiến diện, không đủ thông tin thì các cụ nhà ta có câu chuyện Thày bói xem voi rồi đó cụ ạ.

Mazspeed

Xe container
Chỉ Toy mới không bung túi khí thôi, còn Kia mà không bung thì là do đâm chưa đúng cách :D.

nobita_di_venza

Xe buýt
Như thế này lúc các cụ mua xe Hyundai mới của nhà cháu, đừng chê bản TC cắt bớt túi khí nữa nhé! :D

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Porsche Carrera hôm nhà cháu chứng kiến ở Vân Hồ đâm vạt cả 1 góc xe phía trước (Góc đâm còn gần chính diện hơn thế này) nhưng túi khi nó có bung đâu.
Toy Altis hàng xóm nhà cháu húc đổ tường phi vào sân túi khí cũng ứ bung.
Để túi khí bung ra:
1. Góc đâm chính diện.
2.Đeo dây an toàn.
3. Nếu bị đâm mà túi khí ứ bung (hãy đếm từ 1 đến 10 và ngược lại, chờ đợi túi khí bung)

Chỉ Toy mới không bung túi khí thôi, còn Kia mà không bung thì là do đâm chưa đúng cách :D.
cụ ơi để đâm đúng cách mà túi khí mới bung thì bác lái xe xanh cỏ rùi nhỉ :D

RaybanUSA

Xe buýt
Con xe này bị lỗi cảm biến nổ,xe có báo đèn túi khí nhưng chủ xe chưa kịp khắc phục đấy các cụ ạ!!!