@Hải Nguyễn: Escape - Mông má - độ đẹo - Lẩu ếch theo tiêu chí tự làm khắc sướng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hai Nguyen

Xe điện
Cái còi của em nó bị nghẹt mũi, nó chỉ kêu 1s đầu là ngon, sau đó nó kẹt luôn. Trong kho vẫn còn đôi Denso dự định lôi ra thay

Nhưng jack còi nguyên bản nó lại là jack 3 chân, trong khi đôi denso thì lại chỉ có 2 chân. Nên lần trước tháo cản ra rồi lại lắp vào

Lần này thay luôn trước tết

Jack nguyên bản nó thế này

Chân còi mới và cũ nó thế này

Em đo thì rất lạ, chân jack của ếch thì chân chính giữa là chân mass còn 2 chân 2 bên lại là chân +, và cả 2 chân chỉ có điện khi bấm còi

Thế là chuẩn bị dây dợ, bấm cốt, gen nhiệt

Lắp lên, ngon lành, băng dính kỹ lại jack nguyên bản tránh nước vào và lắp lại cản thôi

vietanhp

Xe hơi
:PTrình "nghịch" của bác phải nói là siêu cầu thủ, em phục!
Nhân tiện hỏi bác, em lắp một cái đồng hồ + nhiệt độ ở chỗ bác Tminh (Sài Gòn). Đồng hồ loại mới bây giờ có 01 cổng USB, nhưng bác tminh chưa thiết kế gì cho nó (bác ấy có nói cắm sạc cũng được, nhưng em không thấy được ^#(^) Có thể biến nó thành đường vào cho cổng AUX được không bác Hai Nguyen? Nếu được bác bày em cụ thể luôn phát - xe nhà em Escape 2010 mặt dưỡng nguyên bản

EZdong

Xe điện
Thế là giờ em có Radio Véo von rồi
(em đặt dư nên còn 2 cái, bác nào cần ới em nhé, hihi)
Cái này có chức năng tương tự nhưng giá là 645k - cái của em có giá chưa đến 1/10 nhé
Bác để cái còn lại cho em nhá! Radio của em nghe không véo von lắm, em dự là liên quan đến ăng ten. Thanks bác!!!!!!!!!

Hai Nguyen

Xe điện
:
Nhân tiện hỏi bác, em lắp một cái đồng hồ + nhiệt độ ở chỗ bác Tminh (Sài Gòn). Đồng hồ loại mới bây giờ có 01 cổng USB, nhưng bác tminh chưa thiết kế gì cho nó (bác ấy có nói cắm sạc cũng được, nhưng em không thấy được ^#(^) Có thể biến nó thành đường vào cho cổng AUX được không bác Hai Nguyen? Nếu được bác bày em cụ thể luôn phát - xe nhà em Escape 2010 mặt dưỡng nguyên bản
Nếu đầu xe có chức năng Aux thì hoàn toàn làm dc, nhưng theo em, nếu làm thì câu luôn AUX trong hộp để đồ tiện hơn, chứ ngay trên mặt dưỡng, sau cắm dây, nhìn lằng nhằng lắm

Bác để cái còn lại cho em nhá! Radio của em nghe không véo von lắm, em dự là liên quan đến ăng ten. Thanks bác!!!!!!!!!
Cái jack này đâu có dùng dc cho ếch CD nguyên bản đâu anh, khả năng là phần radio có vđề, anh thử check với anh Hoàn xem

Hai Nguyen

Xe điện
Tạm dừng dự.án đập phá đến ngày mai. Hôm nay dành thời gian này cho nồi bánh chưng. Tiện em bắt "osin " mua chục trứng vịt lộn về nướng và dăm cân khoai lang

Công nhận trứng vịt lộn nướng ngon thật

Hai Nguyen

Xe điện
Chiều 29 tết, bình ắc quy cũ yếu rồi, mà có 60A nên em thay bình 90 A,

Nhưng đế nguyên bản thì ko vừa, tháo ra định thay đế khác thì ngay dưới cụm bình là jack điện tổng cực to, mà đế nguyên bản đã có tính đến vị trí jack này (nếu chế đế mới thì xử lý khá mệt, hàn khá nhiều)

Trong khi đơn giản thì là cắt bỏ 1 bên thành của đế cũ và 4 cái chấu

Lót miếng nhựa cho chắc chắn

Lấy cái dép tông của mẹ nó, cắt để lót cái gông cho chắc chắn

Lên hình

Đồng thời mấy hôm tết sẽ vứt xe ngoài đường khá nhiều nên em làm cái bảo vệ gạt mưa

Nguyên liệu là 2 mẩu nhựa tiền phong phi 21 + tý cát + tý 502

Có bình mới, lại dư bộ loa vi tính creative 5700, em lấy bộ loa vệ tinh ra lắp thử trên tablo, bổ sung không gian cho phia trước nghe cũng khá hơn lúc chưa lắp hihi

Chúc mừng năm mới

herokentom

Xe máy
Em phục cụ sát đất. Mà bộ loa creative đấy nghe hay phết đấy chứ cụ, sao bỏ phí thế?

Hai Nguyen

Xe điện
Bộ 5700 này của em cũng hơn 10 năm rồi mà cái cục decoder của nó cũng hỏng / chập chờn rồi nên em vứt trong kho, giờ lấy thử 2 loa ra lắp phía trước xem có ra cái gì ko,. vẫn còn 2 cái vệ tinh, 1 cái center + 1 sub để tiếp tục chế cháo

HAPPY NEW YEAR

nguyenanhson113

Xe tăng
Ngó xem có thừa cái giề để xin tất niên nào!:D

Hai Nguyen

Xe điện

Renault

Xe hơi
Bài của bác rất hay

lehungacc

Xe buýt
ăn Tết xong rồi tiếp đi anh. bao h định chia tay em nó thì ới em nhé hehee em đỡ phải độ đẹo nhiều cứ thế xơi

Hai Nguyen

Xe điện
Tks các pác động viên

Tiếp tục hàng về - led SMD cho khoang hành lý - có đủ các adapter cần thiết

Donquixote

Xe buýt
Gì mà cụ đặt về lắm thế, còn bộ nào ko ạ :D
Cái này chắc để thay lại hết chỗ led DIY rồi. Cụ Minh có loại bóng led ánh sáng vàng hay phết, trước e cứ nghĩ led là chỉ có xanh hoặc trắng. Và quan trọng cụ ấy quảng cáo k cần dùng trở nên ánh sáng mạnh, ổn định.

Trạng thái
Thớt đang đóng