Đã cụ nào bị như em chưa ạ?

Maserati

Xe hơi
Tình hình là sáng nay em đến cơ quan, cho xe vào rửa xe chỗ gần cơ quan, chiều về lấy ra chưa làm sao, đi đc cỡ 500 mét bắt đầu xuất hiện tiếng u...u...u nhỏ cỡ như muỗi kêu;
em dừng lại, tắt máy, kiểm tra mọi thứ ko có vấn đề gì (khi tắt máy hiển nhiên tiếng kêu lạ cũng tắt) nổ máy lên đi tiếp thì hiện tượng tương tự lại xảy ra:| (lần này đi có 100 mét là bắt đầu xuất hiện tiếng kêu lạ);
về đến gần nhà em lại tấp phải vào lề, lại tắt máy, lại nổ máy thì khi xe bắt đầu lăn bánh là đã có tiếng kêu lạ;
Các cụ chem giúp em với, vodka chờ các cụ ạ
Em quên chưa giới thiệu nguồn gốc xuất xứ của vợ 2 em:
Cruze LS, liên doanh, em mới mua từ hôm 29/10, đi đc 1300Km, chưa có đâm đụng, lỗi lầm gì lớn ngoài mấy cái lỗi chung của Cruze như òa ga ...

Chỉnh sửa cuối:

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
Cụ kiểm tra điều hòa. Nếu xe cụ kêu o o... thì cụ nạp thêm ga vào là được.

Maserati

Xe hơi
Cụ kiểm tra điều hòa. Nếu xe cụ kêu o o... thì cụ nạp thêm ga vào là được.
Hic, xe mua chưa đc 1 tháng mà cụ; em cũng có nghĩ đến phương án điều hòa, em đã tắt hết điều hòa, quạt gió, nhưng nó vẫn kêu cụ ạ :(
Viết xong em mới để ý chữ ký của bác, đ/c L bán xe này cho em, sale là ku T :|

Chỉnh sửa cuối:

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Hic, xe mua chưa đc 1 tháng mà cụ; em cũng có nghĩ đến phương án điều hòa, em đã tắt hết điều hòa, quạt gió, nhưng nó vẫn kêu cụ ạ :(
Viết xong em mới để ý chữ ký của bác, đ/c L bán xe này cho em, sale là ku T :|
Cụ tả thế cũng khó phát hiện,
Cần tách dần từng phần, tiếng kêu có đều với mọi tốc độ không, có hết khi dừng lại không (có nổ máy), có phải là tiếng do cộng hưởng cơ khí ? cộng hưởng điện từ (tiềng u u liên tục nhiều khi do một số thiết bị điện cộng hưởng phát ra) ?
Cụ có bất radio không ?
Tiếng kêu như cụ tả thì gần giống tiếng từ hệ thống âm thanh phát ra.
:-?

Maserati

Xe hơi
Kính các cụ, sau khi em vào nhà máy kiểm tra (gọi là kiểm tra chứ vào cái các bác kỹ thuật nghe phát phán luôn bị lỗi bơm xăng):
Lỗi bơm xăng ===> tháo ra thay bơm xăng khác ===> xong.
Cái đáng nói là hạn mức nhập khẩu thiết bị, linh kiện cho Cruze LS là 2500 bộ/năm, năm nay bán đc hơn 2400 xe rồi, trong 2 năm (năm ngoái và năm nay) chỉ có 2 cháu bị cái lỗi này :)), theo em là em khá may mắn khi mua đc 1 trong 2 em :)

Chỉnh sửa cuối:

30x-FUNX

Xe hơi
Kính các cụ, sau khi em vào nhà máy kiểm tra (gọi là kiểm tra chứ vào cái các bác kỹ thuật nghe phát phán luôn bị lỗi bơm xăng):
Lỗi bơm xăng ===> tháo ra thay bơm xăng khác ===> xong.
Cái đáng nói là hạn mức nhập khẩu thiết bị, linh kiện cho Cruze LS là 2500 bộ/năm, năm nay bán đc hơn 2400 xe rồi, trong 2 năm (năm ngoái và năm nay) chỉ cò cháu bị cái lỗi này :)), theo em là em khá may mắn khi mua đc 1 trong 2 em :|
chệu, em chả hiểu cụ may mắn ở cái gì nữa

guangzhou

Xe hơi
vậy đúng là cụ quá đen.thế cụ cho e hỏi thiệt hại hết bao nhiêu ạ

DangHoangDe

Xe điện
Hôm e đi thử con LAC 1.8, đang đi thì hết xăng, máy tắbt, tắt điện mà bơm xăng vân keo vovo, e gọi điện cho kụ Khươngkts nghe mà chưa đoán ra, giờ e nghĩ là tại bơm xăng rồi.

xechieuve

Xe máy
có lần e đang ngồi trong xe tắt máy đc 1 lúc thì thấy hệ thống điện nó kêu rào rào, giật cả mình.