Morning at 2007 cài số lùi mà không lùi

blackmorning

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, xe morning slx 2007 bị hiện tượng cài số lùi mà không chịu lùi là bệnh gì ah?

Em đã thử lùi, về N, cài số tiến thì nó mới chạy. Sau đó thì không thấy lặp lại hiện tượng cũ nữa nhưng thỉnh thoảng vào số nó hơi bị giật ah.

Cụ nào biết thì xin vài đường chỉ giáo với ah???

architecto

Xe buýt
Em thì không giúp được cụ nhưng mà giật mình. Em dính một ông Santafe một hôm về bãi, hai con dê qua cầu, cụ Santafe thì có chỗ để lùi được, em thì không, thế mà cụ ấy cứ giật như lên cơn, mỗi cú lại sát môi vợ em hơn một tý. Em cú quá tưởng không biết lái phi ra lái hộ thì gặp cụ lái đang loay hoay: Em ơi, thông cảm cho anh, xe anh vào số lùi mà nó lại tiến. Hôm ấy đành phải yêu cầu cụ ấy về N để các con dê bên này cầu xúm vào đẩy "cho thông đường để chuyến xe qua".
Xe cụ thì thử search trên diễn đàn, em nhớ không nhầm có cụ bị giống thế, vấn đề giải quyết bằng cách thay dầu hộp số.

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ phải hết sức bình tĩnh vời chiên ra Hát-tốp của chúng ta vào phán trước khi đi sửa kẻo tiền mất tật mang ợ!
CỤ này phán chuận ghê, nhưng mà nghe bệnh cũng ban căng nhỉ

Bo_Tun

Xe buýt
60 củ thì khủng quá. Cụ post vào thớt Trợ giúp kĩ thuật ở trên đầu box thì cụ Tốp mới nhanh nhòm đến được

billnantes

Xe container
vụ hộp số Kia Morning đã có nhiều bài rồi ,có vài kinh nghiệm để không bị thợ thịt nữa bác chịu khó tìm lại đi .

muadem

Xe cút kít
Hồi xưa em cũng đi buổi sáng AT mà chưa bị trường hợp này bao giờ, nghe cũng ghê nhể @-)
Em hóng cụ Tóp vào phán xem dư lào :-B

phuongtv_76

Xe container
LỖI hộp số thì gay to đây, cụ hỏi cụ hardtop chuyên tư vấn xe Hàn xem

blackmorning

Xe tải
Dạ, ới cụ hardtop, cụ ra tay nghĩa hiệp giúp đỡ anh em với ah??? Hu hu...

blackmorning

Xe tải
Hu hu... e cũng chuyển rồi ợ nhưng vẫn chưa thấy cụ top xuất đầu lộ diện :((

myob

Xe tăng
Em nghĩ lỗi hộp số của bác nằm trong một vài hiện tượng phổ biến của dòng Kia Morning, theo cá nhân thì bác nên kiểm tra phần điện trước khi động chạm vào phần máy. Nó cũng có thể bị lỗi dây truyền tín hiệu giữa hộp số và máy.... như em nêu trong này
http://kmfc.vn/showthread.php?t=312

kiamorning2007

Xe tăng
Hu hu... e cũng chuyển rồi ợ nhưng vẫn chưa thấy cụ top xuất đầu lộ diện :((
Xe em cũng cùng đời với cụ đây, em cũng đang hóng xem tình hình thế nào.
Thế Gara bảo phải thay hết bao nhiêu ạ, cụ PM giá đấy cho cụ Top hỏi xem dư lào và nhờ cụ Top tư vấn cho địa chỉ tin cậy và giá hợp lý hơn ạ.
Ai cũng phải có công việc, nên không thể lúc nào cũng ngồi chờ câu hỏi và trả lời. Theo em Cụ Top chưa chả lời chắc tại vì cụ ấy bận việc thôi ạ.

blackmorning

Xe tải
Dạ, các cụ ơi, em đã PM cụ Top rồi đấy ah

Các cụ cho em hỏi, xe morning slx 2007 bị hiện tượng cài số lùi mà không chịu lùi là bệnh gì ah?

Em đã thử lùi, về N, cài số tiến thì nó mới chạy. Sau đó thì không thấy lặp lại hiện tượng cũ nữa nhưng thỉnh thoảng vào số nó hơi bị giật ah.

Cụ nào biết thì xin vài đường chỉ giáo với ah???
Các cụ làm em hát xì liên tục.
Việc có gì đâu mà các cụ cứ xoắn hết cả lên thế???? KM 2007~2008 nó hay bị lỗi cái lọc dầu hộp số, số là nhà SX sinh ra nó hơi nhỏ so với yêu cầu nên nó hay bị bẩn, giờ tháo cái đáy các-te ra làm sạch cái lọc ấy đi là xong thôi, tiện thể thay dầu luôn. Khi lọc bẩn vừa thì nó sinh ra cái bệnh giựt, nếu bẩn quá thì vô số nó không chạy vì không đủ áp dầu để điều khiển số, thậm chí nếu quá bẩn thì nó còn phá nát hộp số vì dầu hộp số AT vừa có tác dụng sang số vừa có tác dụng bôi trơn.
Tuy nhiên thì hộp số của xe đời này theo em là có lỗi SX nên khá yếu, hay cháy đĩa côn.
Xe cụ hơi già rồi nên theo em là nên đi viện làm cái việc em vừa nói trên. Nếu làm như vậy nhưng bệnh nặng thêm thì có nghĩa là nó đòi cụ hơn chục củ để thay bộ đĩa côn mới đấy.

kiamorning2007

Xe tăng
Việc có gì đâu mà các cụ cứ xoắn hết cả lên thế???? KM 2007~2008 nó hay bị lỗi cái lọc dầu hộp số, số là nhà SX sinh ra nó hơi nhỏ so với yêu cầu nên nó hay bị bẩn, giờ tháo cái đáy các-te ra làm sạch cái lọc ấy đi là xong thôi, tiện thể thay dầu luôn. Khi lọc bẩn vừa thì nó sinh ra cái bệnh giựt, nếu bẩn quá thì vô số nó không chạy vì không đủ áp dầu để điều khiển số, thậm chí nếu quá bẩn thì nó còn phá nát hộp số vì dầu hộp số AT vừa có tác dụng sang số vừa có tác dụng bôi trơn.
Tuy nhiên thì hộp số của xe đời này theo em là có lỗi SX nên khá yếu, hay cháy đĩa côn.
Xe cụ hơi già rồi nên theo em là nên đi viện làm cái việc em vừa nói trên. Nếu làm như vậy nhưng bệnh nặng thêm thì có nghĩa là nó đòi cụ hơn chục củ để thay bộ đĩa côn mới đấy.

Dạ xe em đúng như cụ Top nói ạ, Tháng trước em đi thay dầu nghe mấy ông ở Gara nói như vậy, em sợ quá phải thay ngay quả dầu hộp số ngay đấy ạ. Tuy tự nhiên mất mấy lít nhưng được cái yên tâm đỡ lo vụ hỏng côn ạ.

blackmorning

Xe tải
Cụ top ơi, xe em các thợ phán là bị hỏng bi, phải thay bi. Cụ có biết là mua bi cũ ở đâu để thay vào ko ah???