[Thảo luận] Đi thế này có phạm Luật không ạ?

Tribute

Xe container
Thi thoảng tình huống bắt buộc em phải quay đầu xe giữa ngã năm Cửa Nam - Nguyễn Khuyến - Lê Duẩn - Hai Bà Trưng. Ở đó chắc các cụ biết là lúc nào cũng có 2 tốp xxx, 1 bên góc Cửa Nam - Lê Duẩn, 1 bên góc Lê Duẩn - Hai Bà Trưng. Chỗ này đèn rẽ trái Cửa Nam + 2BT rẽ Lê Duẩn luôn xanh, nếu đi từ Cửa Nam rẽ trái qua 2 Bà Trưng sẽ vô cùng khó khăn khi giờ cao điểm và vào lúc đèn HBT+CN đi thẳng Nguyễn Khuyến đỏ. Đường không có biển phân làn, không mũi tên chỉ hướng, do vậy khi đèn đỏ chiều CN - NK, em từ Cửa Nam xi nhan trái vọt ra giữa ngã năm, tiếp tục quay 180 độ về 2BT. Các chú xxx và thiên hạ nhìn em rất "ngưỡng mộ". Em thì cho là mình đi đúng và hoàn toàn không làm ảnh hưởng đến GT của ai. Các cụ cho em ý kiến với ạ.

29X-6789

Xe tải
thế ko bị xxx tuýt lại và tính là vượt đèn đỏ hở cụ ?

LongHip

Xe buýt
Bao lần đi qua thấy xxx bên góc Lê Duẩn nhảy ra chộp các bác HBT rẽ trái lúc đèn xanh mà e chả hiểu lý do nên mỗi lần từ HBT rẽ trái Lê Duẩn e cũng hơi rén ;))

new bee

Xe tải
Bị chộp tại Lê Duẩn do rẽ trái từ HBT (lúc đèn đi thẳng xanh) là đúng rồi vì khi nào đèn rẽ trái xanh cụ mới được rẽ ạ, và lại còn phải phi ra giữa ngã tư để rẽ trái, không được chèn vạch liền và không được rẽ trên vạch giành cho người đi bộ. Tuy nhiên, phải nói là XXX rất không nhất quán, thích thì bắt mà không thích thì thôi. Thêm nữa, các cụ nhà ta đi thẳng từ HBT sang NK thì nhờ các cụ đỗ ra giữa đường giúp em..........với. Cứ đỗ sát vạch liền để rẽ trái thì em rẽ vào....đâu (vì lúc đèn đi thẳng đỏ thì đèn rẽ trái xanh). Hic, em hay đi chỗ này nhưng 100 lần như một đều mắt đảo như bi xem XXX đâu để đi và thường là đã rẽ trái là y như rằng phạm luật gì đó (chèn vạch liền, lấn sang làn bên kia, vượt đèn đỏ...). Nhiều lúc thấy một cụ phía trước bị XXX tóm lại phải đổi ý định đi thẳng sang NK. Híc, chỉ có ở VN mới có cái bất cập này.

xanh

Xe điện
Cụ chủ quay đầu đúng luật là gây cản trở GT đấy .;))

Tribute

Xe container
iem cũng hay đi như cụ xuốt, nhg ma phải tránh nhanh ko dễ tắc đương
Cụ chủ quay đầu đúng luật là gây cản trở GT đấy .;))
Đi như thế mới không gây tắc đường cụ ạ, bình thường từ Cửa Nam rẽ Trái ngược 2 Bà Trưng trước đèn không bị cấm, nhưng xe từ 2 BT nườm nượp kéo nhau đi Nguyễn Khuyến, nếu gặp đèn đỏ sẽ xếp hàng dài qua chỗ thắt cổ chai Cửa Nam - 2BT nên nếu em đi 1 cách bình thường thì rất khó xuyên qua hàng xe đó, nếu cố len qua thì càng cản trở dòng xe xuôi NK.

Khi đèn đi thẳng đỏ thì tất cả các xe đi NK dừng lại, chiều xuôi Lê Duẩn chạy, đèn rẽ trái xanh, nếu không vướng xe chờ đèn đỏ, em xi nhan trái đi ra ngã năm, qua vạch người đi bộ nhưng chưa chạm tới dòng xe xuôi Lê Duẩn thì quay 180 độ nên không cản trở ai cả.

thế ko bị xxx tuýt lại và tính là vượt đèn đỏ hở cụ ?
Đèn rẽ trái luôn xanh cụ ạ. Em xi nhan rẽ trái theo đèn xanh thì không sai ạ. Em chỉ hơi phân vân là đèn rẽ trái xanh thì có được quay đầu không thôi. Cơ mà em chưa thấy ở đâu có cái đèn cho phép quay đầu nó ra sao cả.

Chỉnh sửa cuối:

simo2001

Xe tăng
Công nhận cái quy trình rẽ trái đúng luật từ Hai Bà Trưng ra Lê Duẩn là vào loại đau đầu nhất trong các ngã tư Hà Nội. Em cứ phải né đường này, hoặc cứ rẽ nhưng mà không hiểu các anh ý có hỏi thăm mình không?

Tribute

Xe container
Công nhận cái quy trình rẽ trái đúng luật từ Hai Bà Trưng ra Lê Duẩn là vào loại đau đầu nhất trong các ngã tư Hà Nội. Em cứ phải né đường này, hoặc cứ rẽ nhưng mà không hiểu các anh ý có hỏi thăm mình không?
Rẽ trái 2BT Lê Duẩn thì quá đơn giản mà cụ, chỉ cần đừng lấn qua vạch liền của làn bên trái giáp với mấy cái cửa hàng bán vòng hoa là được (nên nhớ 2BT là đường 2 chiều, lấn sang đó là lấn làn ngược chiều). Chỗ đó được rẽ Lê Duẩn bất cứ lúc nào vì đèn rẽ trái luôn xanh. Chỉ có điều các xe đi thẳng Nguyễn Khuyến chuyên đứng chặn nên nhiều cụ lách sang trái đè vạch liền để rẽ trái, thế là bị đón lõng dưới Lê Duẩn.

Đi như em từ Cửa Nam quay ngược lại 2 Bà Trưng mới khoai cơ.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Đi như Cụ là chuẩn không phạm luật. Em thường xuyên quay đầu tại các ngã 3+1. Có điều là em trườc khi đèn xanh em hơi lán sang trái, khi bắt đầu xanh em từ từ vào ngã 4 và vẫn lán trái như sắp rẽ phải. Sau khi các xe đi sau vượt qua mình vãn đi em quay đầu sang trái lôn ngược lại. Có điều phải ước thừi gian không làn mình hết xanh chuyển sang đỏ là kia nó ùa sang thi mình toi

thangdomi20

Xe hơi
"các cụ nhà ta đi thẳng từ HBT sang NK thì nhờ các cụ đỗ ra giữa đường giúp em..........với. Cứ đỗ sát vạch liền để rẽ trái thì em rẽ vào....đâu"

ngày nào em cũng phải đi về đường này(từ HBT về NK) cũng muốn đỗ giữa đường lắm nhưng khổ nỗi không thể nào đi vào được, từ nhà hàng bia Đạt đi về ngã năm đi khéo lắm mới không bị chèn vạch nên đến đầu ngã 5 đỗ sát vạch là may lăm rồi

Tribute

Xe container
"các cụ nhà ta đi thẳng từ HBT sang NK thì nhờ các cụ đỗ ra giữa đường giúp em..........với. Cứ đỗ sát vạch liền để rẽ trái thì em rẽ vào....đâu"

ngày nào em cũng phải đi về đường này(từ HBT về NK) cũng muốn đỗ giữa đường lắm nhưng khổ nỗi không thể nào đi vào được, từ nhà hàng bia Đạt đi về ngã năm đi khéo lắm mới không bị chèn vạch nên đến đầu ngã 5 đỗ sát vạch là may lăm rồi
Để hôm nào trực đêm em làm hộp sơn xịt ra vẽ cái mũi tên "chỉ rẽ trái" vào làn đấy, các cụ rẽ trái đỡ mất xiền mà lại tăng thu cho xxx kiếm các cụ đi thẳng nhỉ.:P

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Thi thoảng tình huống bắt buộc em phải quay đầu xe giữa ngã năm Cửa Nam - Nguyễn Khuyến - Lê Duẩn - Hai Bà Trưng. Ở đó chắc các cụ biết là lúc nào cũng có 2 tốp xxx, 1 bên góc Cửa Nam - Lê Duẩn, 1 bên góc Lê Duẩn - Hai Bà Trưng. Chỗ này đèn rẽ trái Cửa Nam + 2BT rẽ Lê Duẩn luôn xanh, nếu đi từ Cửa Nam rẽ trái qua 2 Bà Trưng sẽ vô cùng khó khăn khi giờ cao điểm và vào lúc đèn HBT+CN đi thẳng Nguyễn Khuyến đỏ. Đường không có biển phân làn, không mũi tên chỉ hướng, do vậy khi đèn đỏ chiều CN - NK, em từ Cửa Nam xi nhan trái vọt ra giữa ngã năm, tiếp tục quay 180 độ về 2BT. Các chú xxx và thiên hạ nhìn em rất "ngưỡng mộ". Em thì cho là mình đi đúng và hoàn toàn không làm ảnh hưởng đến GT của ai. Các cụ cho em ý kiến với ạ.
Cụ đi sai rồi, khi gặp đèn đỏ (nếu không có chỉ dẫn phụ) tất cả các phương tiện phải dừng lại.

Tuy nhiên nếu Cụ quay đầu trước đèn thì mời Cụ xem chữ ký của em ợ. :D

Tribute

Xe container
Cụ đi sai rồi, khi gặp đèn đỏ (nếu không có chỉ dẫn phụ) tất cả các phương tiện phải dừng lại.

Tuy nhiên nếu Cụ quay đầu trước đèn thì mời Cụ xem chữ ký của em ợ. :D
Em rẽ trái khi đèn rẽ trái xanh mà cụ.

pupil

Xe điện
Em chưa hiểu ý cụ 3. Theo em tưởng tượng thì từ hướng Điện Biên - CN rẽ trái sang HBT thì chỉ có mỗi cách đi như cụ thôi, mà quay chỗ này hình như là 90 độ thôi chứ, cụ quay 180 độ thì lại trở về đường CN à ? Cụ giải thích thêm em phát chứ em mà loạng qoạng chỗ này thì toi . :-B

kienbeu

Xe điện
em ý thấy ai quay đầu như cụ! em thề đấy:))

Tribute

Xe container
Em chưa hiểu ý cụ 3. Theo em tưởng tượng thì từ hướng Điện Biên - CN rẽ trái sang HBT thì chỉ có mỗi cách đi như cụ thôi, mà quay chỗ này hình như là 90 độ thôi chứ, cụ quay 180 độ thì lại trở về đường CN à ? Cụ giải thích thêm em phát chứ em mà loạng qoạng chỗ này thì toi . :-B
Xét về hướng đi thì gần như quay 180 độ cụ ạ, vì 2 Bà Trưng gần song song với Cửa Nam mà.

Đại loại là có 2 cách đi như hình dưới đây.
Cách 1 (mũi tên xanh số 1) là phổ thông, những lúc đường 2BT thoáng thì OK, lúc tan tầm thì thôi rồi, sang đến phía 2BT thì sẽ đối đầu với cả 1 rừng xe.
Cách 2 (mũi tên xanh số 2) áp dụng khi đèn đi thẳng Nguyễn Khuyến đỏ, nếu xe mình không vướng xe chờ đèn đỏ thì xi nhan trái đi thẳng ra ngã tư rồi quay lại 2BT.
(các cụ lưu ý là đèn rẽ trái ở đây luôn xanh)

Các xe hay bị xxx vịn là các xe từ 2BT rẽ trái Lê Duẩn chém vạch, lấn sang làn trái ngược chiều của 2BT.

Bonus các cụ ảnh ngã năm đó em vừa bay trực thăng qua. Cụ nào đi 2BT - Lê duẩn mà đi theo mũi tên vàng kia thì sẽ được gặp áo vàng trong vòng tròn vàng kia ngay.

em ý thấy ai quay đầu như cụ! em thề đấy:))
Thế em mới phải xin ý kiến các cụ chứ không có nhỡ cụ nào vớ được lại chửi "Thằng ô ép mất dậy" thì chết. :D

xeruabo2

Xe điện
Ở đây không thể coi là quay đầu cụ ợ : Nếu cụ quay hẳn lại Cửa Nam thì mới tính là quay đầu xe chứ ? Đi như hình 2 là đúng luật vì cụ "rẽ trái " từ CN >02BT theo đèn rẽ trái xanh + không có biển cấm rẽ trái từ CN . Đi theo hình 1 , theo e không ổn lắm , mặc dù không có vạch liền nhưng đó dường như là dành cho xe rẽ phải từ 02BT > CN . Cụ rẽ trái ở đó (hình 1 ) gây nhiều xung đột với các luồng xe đến từ đường 02BT ?

bemylover

Xe hơi
Theo em cụ không nên quay đầu ở đó nếu muốn nhanh thì vòng Phan Bội Châu rồi nhập vào 2 BT có hơn không

pupil

Xe điện
Xét về hướng đi thì gần như quay 180 độ cụ ạ, vì 2 Bà Trưng gần song song với Cửa Nam mà.
... Thế em mới phải xin ý kiến các cụ chứ không có nhỡ cụ nào vớ được lại chửi "Thằng ô ép mất dậy" thì chết. :D
Ối dời ... tí ngã, em lại cứ tưởng "Cửa Nam" (Hàng Bông) của cụ là đường Cửa Nam cũ chạy từ Điện Biên lên. Thế này theo em thì đi kiểu (1) hoặc (2) đều không phạm luật, tùy tình hình cái ngã xx kia đông hay vắng mà lựa chọn. Lúc đường đang đông ở tất cả các hướng mà đi theo (2) thì dở hơi lắm - tuy không có lỗi nhưng có ... tội là gây ách tắc GT !:D Cụ nào đã chuột bạch rồi thì comment để ae biết để còn đi theo ... "Lệ" ạ !