Sh & Lx cùng độ côn Dr Pulley !!!!!!!!!!!!!!

ducanh91

Xe điện
Như đã hứa với ae !hnay e cùng bác Shark_150 cùng độ côn con Lx của bác ý và con sh 2k9 của e mang ra độ côn Dr Pulley bao gồm : Cụm bố ba càng + chuông

- Và sau đây là cảm nhận của e sau khi lắp cụm bố Dr Pulley vào thì thấy xe chạy khá vọt (vì có cơ chế tì bố tăng độ bám) ,nhưng ga đầu hơi gào chút ít ,cũng có thể là do chưa căn chỉnh gì cả nên chưa phát huy hết đc tác dụng của bố này vì đi theo cụm bố và chuông thì có đến 5 bộ lò xo nặng nhẹ khác nhau để căn chỉnh .Và đặc biệt là cụm bố này có 2 bộ lò xo : lò xo bố , lò xo gối nên việc căn chỉnh rất phức tạp ,vẫn đang trong tgian tiếp tục test và thử nghiệm sau đó có bài chuẩn thì sẽ post các bác coi .

- Nếu cụm bố + chuông Dr Pulley đem ra so găng với cụm bố +chuông Made by Shark_150 thì kẻ tám lạng ,ng nửa cân ,thật sự nếu chấm điểm thì bộ Dr Pulley đc 10d thì bộ Mady by shark_150 đc 9d .Khả năng là nếu căn chỉnh đc chuẩn thì bộ Dr Pulley sẽ ngon hơn .

Bộ Dr Pulley dành cho con Lx của A.Sơn ( shark_150
)

Và bh là bộ Dr Pulley cho con sh 2k9 + bi côn tam giác Dr Pulley

Bi côn tam giác :D

Dây cu-roa BANDO JAPAN

Bugi DENSO IRIDIUM POWER

Dầu máy và lap made in usa

Và thêm 1 2 bức ảnh chả liên quan gì nhưng cho vào fun tí =))

67 huyền thoại nhưng mỗi tội là drift ác chiến wa nên đang trong tình trạng chảy dầu =))

Ảnh này thì chỉ có Trung xe điên mới hiểu =))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

babymilo1210

Xe tải
mới sáng mà giờ đã có report hả ông anh ;)) em cũng muốn làm lại bộ côn quá xe rung và giật quá thành ra đi cảm thấy cứ khó chịu anh ạ

vkd

Xe buýt
Chúc mừng ae Hn đã có cửa hàng nhé . Mà cố gắng làm đại lí của Rizoma nữa . Chứ Malossi người ta chỉ dùng phanh đĩa nhiều thui hjhj

tommyhtp

Xe buýt
mỹ ơi. xe anh giờ ngon lành lắm rồi e ạ. he he. giờ hết giật với rung rồi. hết hẳn rồi. đây mới thật sự là cảm giác sung sướng của một sự hồi sinh đấy. xe mình từ cõi chết hồi sinh trở lại ngon lành thế này là phải cảm ơn bác sơn shark với chú mỹ lắm đấy. gặp đc hai người đúng là niềm may mắn cho anh e đi 2b đấy. từ giờ mình có thể khẳng định cửa hàng sẽ là nơi gửi trọn niềm tin nhất đối với những ai đi xe 2b và thích mày mò kỹ thuật công nghệ. thân

ducanh91

Xe điện
mỹ ơi. xe anh giờ ngon lành lắm rồi e ạ. he he. giờ hết giật với rung rồi. hết hẳn rồi. đây mới thật sự là cảm giác sung sướng của một sự hồi sinh đấy. xe mình từ cõi chết hồi sinh trở lại ngon lành thế này là phải cảm ơn bác sơn shark với chú mỹ lắm đấy. gặp đc hai người đúng là niềm may mắn cho anh e đi 2b đấy. từ giờ mình có thể khẳng định cửa hàng sẽ là nơi gửi trọn niềm tin nhất đối với những ai đi xe 2b và thích mày mò kỹ thuật công nghệ. thân
Hehe e bảo a rùi mà mọi ch đều sẽ được giải quyết êm đẹp tại 55 Sơn Tây :D

tommyhtp

Xe buýt
Hehe e bảo a rùi mà mọi ch đều sẽ được giải quyết êm đẹp tại 55 Sơn Tây :D
he he. cuối cùng cũng có thể thở phào nhẹ nhõm với con sống dở chết dở này đc rồi e ạ

mptb85

Xe tải
Bác shark cho e hỏi chút, chỗ bác có buji denso power iridium cho Li vn kg ạ, thay buji denso cho Li đi có cải thiện được nhiều so với để zin không ạ,

ducanh91

Xe điện
Chú Mỹ(ducanh91) thì đỉnh quá rồi còn gì tuổi trẻ tài cao nội công thâm hậu=D> may mà mình cũng được quen bạn ý
Vẫn tức thằng e ak :D đã bảo e rút kinh nhiệm rùi , tuổi trẻ bồng bột thôi mà :D

Chỉnh sửa cuối:

ducanh91

Xe điện
Bác shark cho e hỏi chút, chỗ bác có buji denso power iridium cho Li vn kg ạ, thay buji denso cho Li đi có cải thiện được nhiều so với để zin không ạ,
bugi đấy thì đc cái là ngọt ga đầu bác ak :D

mới sáng mà giờ đã có report hả ông anh ;)) em cũng muốn làm lại bộ côn quá xe rung và giật quá thành ra đi cảm thấy cứ khó chịu anh ạ
Làm xong tản nhiệt sạc thấy sao bác :D

doanlangbienkin

Xe máy
vụ xe huýt sao vẫn còn đây :)) a sơn bảo mang qua thay thử dây curoa mấy hôm nữa qua thử. mà dây curoa bando kia giá nhiu thế DA

windl

Xe máy
bác ơi thế xem như là đã hoàn chỉnh lx chưa để e còn mang qa nào :">

ducanh91

Xe điện
vụ xe huýt sao vẫn còn đây :)) a sơn bảo mang qua thay thử dây curoa mấy hôm nữa qua thử. mà dây curoa bando kia giá nhiu thế DA
Tiếng đấy rất rõ lúc bác thốc ga đúng k ,tiếng đấy phát ra ở côn trc ?

bác ơi thế xem như là đã hoàn chỉnh lx chưa để e còn mang qa nào :">
Lx thì cũng sắp hoàn chỉnh rùi bác ak ! bác đợi tgian nữa nhé :D

em sờ vào thấy nó ấm ấm đỡ nóng hẳn =)) có vẻ tốt đấy bác ;))
hehe thì bác sờ vào cái tấm nhôm thì nó phải âm ấm thì tức là nhiệt từ con sạc đc truyền sang tấm tản nhiệt ( tác dụng của keo dẫn nhiệt bác ,giống như keo dẫn nhiệt các bác hay dùng cho chíp máy tính :D )

babymilo1210

Xe tải
Tiếng đấy rất rõ lúc bác thốc ga đúng k ,tiếng đấy phát ra ở côn trc ?

Lx thì cũng sắp hoàn chỉnh rùi bác ak ! bác đợi tgian nữa nhé :D

hehe thì bác sờ vào cái tấm nhôm thì nó phải âm ấm thì tức là nhiệt từ con sạc đc truyền sang tấm tản nhiệt ( tác dụng của keo dẫn nhiệt bác ,giống như keo dẫn nhiệt các bác hay dùng cho chíp máy tính :D )
ok bác nhưng mà con xe của em nó vẫn rung quá bác xem giúp em thế nào với ;d

daila007

Xe đạp
Nhìn bộ đồ chơi kêt wa' (!)

Nguyễn Bá Ba

Xe tải
Cụ chủ cho em hỏi con Spacy của e bị hú lap thì có biện pháp gì giải quyết triệt để được không~X(