[Thảo luận] Cập nhật mới các địa điểm bán xăng thiếu và kém chất lượng khu vực Hà Nội

viet124084

Xe máy
Thực tế là cũng tốn chả đáng là bao nhưng mà đổ xăng thiếu mình cảm thấy ức chế lắm. Vậy để tránh các bực mình không cần thiết ( và tiết kiệm nữa ) thì mong các bác giúp em cập nhật các cây xăng hiện tại đang đạt và ko đạt nhé.

Em xin cập nhật trước theo kinh nghiệm cá nhân mấy tháng gần đây.
Không đạt :
1. Cây xăng chỗ Nguyễn Lương Bằng . trước em tưởng tử tế mà bây giờ xuống cấp, hôm trước vừa bị một phát xong.

2. Cây xăng Trần Khát Trân. ( bị bắt 2 lần rồi đó )

3. Cây xăng Võ Thị Sáu ( cái này trước bị một lần, sau chưa cập nhật lại, bác nào đổ ở đó cho em ý kiến luôn nhé )

Đạt
1. Cây xăng đầu tiên bên phải khi đi từ phía Chợ Phùng Khoang về Tây Sơn. ( em làm ở Gần Hà Đông nên đổ ở đấy, ổn ạ )

2. Cây xăng ở chỗ Pettrolimex Giải phóng. ( cái này em cũng ko chắc, vì đổ ở cái đầu tiên thì được, cái trong cùng có một lần thấy thiếu mà em chưa có dịp check lại cây bên trong . Bác nào đổ cây bên trong thì feed back hộ cho em an tâm nhé. ) .

Theo hiểu biết hiện tại của em hiện tại thì như vậy. Bác nào ghé qua thêm hộ em cho cả nhà cũng biết nhé.:(.

filmonline

Xe điện
Không đạt :
1. Cây xăng đầu đường Láng ( Ngã Tư Sở ) : Các cụ vào đây tôt nhất là yêu cầu nhân viên bán xăng đưa đồng hồ về mo rồi quan sát đồng hồ từ đầu đến cuối cho đỡ ân hận. Ngày trước ở đây cũng uy tín lắm, nhưng giờ nhân viên làm ăn lộn nhộn, đồng hồ nhảy cóc bất cứ lúc nào.

mr.ken_no1

Xe container
Ngày trước có vụ cây xăng Sông Hồng ở Lê Văn Lương, giờ không biết thế nào, dưng hình như cây xăng đó có người trong OF thì phải, em thấy bây giờ có cả bảo vệ cây xăng nữa.

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Em thì vẫn hay đổ cây xăng gần nhà tại cây xăng dốc nhạc viện, thao tác của nhân viên rất nhanh, chuyên nghiệp, diện tích đỗ xe cũng tốt
Còn thì cạch cây xăng dốc tập lái cuối đường đội cấn và đường bưởi.

ZAD Viet

Xe điện
Em bổ xung quả cây xăng góc Láng Hạ-Đê La Thành.
Cái này nổi tếng lâu òi!

Vase

Xe tải
Em tiếp sức cụ

Không đạt :
1. Cây xăng chỗ Nguyễn Lương Bằng . trước em tưởng tử tế mà bây giờ xuống cấp, hôm trước vừa bị một phát xong.

3. Cây xăng Võ Thị Sáu ( cái này trước bị một lần, sau chưa cập nhật lại, bác nào đổ ở đó cho em ý kiến luôn nhé )

4. Cây xăng gần C500 (đi qua ĐH Kiến Trúc), nổi tiếng đong điêu

Đạt
1. Cây xăng đầu tiên bên phải khi đi từ phía Chợ Phùng Khoang về Tây Sơn. ( em làm ở Gần Hà Đông nên đổ ở đấy, ổn ạ ) - Cây xăng Lương Thế Vinh cụ ạ, em cũng hay đổ ở đây.

2. Cây xăng ở chỗ Pettrolimex Giải phóng. ( cái này em cũng ko chắc, vì đổ ở cái đầu tiên thì được, cái trong cùng có một lần thấy thiếu mà em chưa có dịp check lại cây bên trong . Bác nào đổ cây bên trong thì feed back hộ cho em an tâm nhé. ) .

3. Cây xăng Nam Đồng, chỗ này em thấy đoàng hoàng tử tế, trước khi bơm còn bảo anh nhìn đồng hồ nhé.

Mời các bác tiếp

thangdat

Xe tải
đạt nhất hà lội là cây xăng Trần nhật duật.

mazda626

Xe buýt
Tiện thớt này các cụ cho hỏi, làm thế nào để nv đổ xăng, vừa cắm vòi vào xe em, đồng hồ nó nhảy một phát lên 100k luôn...Hôm đấy em đổ ở cây Petro, gần đối diện ngã tam Xuân thủy với Phạm Tuấn Tài..mọi lần em đổ ko vấn đề gì, lần đấy em đang mở nắp, thì F1 nhà em ngồi trong xe mở kính xuống, em quay ra bảo F1 là kéo kính lên ko trong xe toàn mùi xăng thôi, ngoảnh lại thấy đồng hồ nhảy phát lên 100k rồi, mặc dù thằng nv vừa mới cắm vòi bơm vào..Em hỏi nó thì nó bảo bơm thì nó phải nhay chứ, em cũng ko có cách nào đo chính xác được nên chịu..

filmonline

Xe điện
Em tiếp sức cụ

Đạt
1. Cây xăng đầu tiên bên phải khi đi từ phía Chợ Phùng Khoang về Tây Sơn. ( em làm ở Gần Hà Đông nên đổ ở đấy, ổn ạ ) - Cây xăng Lương Thế Vinh cụ ạ, em cũng hay đổ ở đây.
Đoàn Chuẩn. Em cũng hay đổ ở cây xăng này trên đường đi làm về. Thái độ nhân viên nhiệt tình. Cụ nào có nhu cầu lấy HĐ, thái độ cũng rất dễ chịu.

xuanngoc

Xe tải
Thực tế là cũng tốn chả đáng là bao nhưng mà đổ xăng thiếu mình cảm thấy ức chế lắm. Vậy để tránh các bực mình không cần thiết ( và tiết kiệm nữa ) thì mong các bác giúp em cập nhật các cây xăng hiện tại đang đạt và ko đạt nhé.

Em xin cập nhật trước theo kinh nghiệm cá nhân mấy tháng gần đây.
Không đạt :

Đạt
1. Cây xăng đầu tiên bên phải khi đi từ phía Chợ Phùng Khoang về Tây Sơn. ( em làm ở Gần Hà Đông nên đổ ở đấy, ổn ạ )

Theo hiểu biết hiện tại của em hiện tại thì như vậy. Bác nào ghé qua thêm hộ em cho cả nhà cũng biết nhé.:(.
cây xăng màu đỏ này em nghi lắm

Billduy

Xe tăng
Em tiếp sức cụ

Không đạt :

4. Cây xăng gần C500 (đi qua ĐH Kiến Trúc), nổi tiếng đong điêu

Đạt

3. Cây xăng Nam Đồng, chỗ này em thấy đoàng hoàng tử tế, trước khi bơm còn bảo anh nhìn đồng hồ nhé.

Mời các bác tiếp
hai cây xăng trên có phải là 1 không ợ ?

nói chung 90% cây xăng không đạt chuẩn.~X(nhưng ít hay nhiều thôi (em có bạn làm ở cây xăng,nó nói thế :-&)

sanotothudo

Xe hơi
Em thấy đổ ở láng chỗ cầu 361 cũng đc ạ

MoonMax

Xe điện
Em chỉ đổ ở 4 cây

Xuân Thủy gần Pico
Thành công gần khu biệt thự
Đầu Đừong Láng Ngã tư sở
Lê văn thiêm

Gaffer

Xe tăng
Em thì cạch cây ở Trần Khát Trân ---> vừa mới đổ thử hôm trước thấy vẫn chả cải tiến gì. Sông Hồng ở Lê văn lương là cây tư nhân nên em chả ham.
Em tín nhiệm cây đường Láng + cây chỗ Đại học BK.

vdung

Xe hơi
Em thích nhất đổ ở cây xăng Nguyễn Phong Sắc, sáng nào cũng thấy taxi nó xếp hàng đổ ở đây.
Còn em thấy đổ xăng theo cảm nhận được nhiều nhất là đầu đường Trần Hưng Đạo - Tăng Bạt Hổ. Có lần em đi xe máy thường đến vạch gần cuối em đổ 90k là gần đầy ở các cây xăng khác, thế mà hôm đấy em đổ đến 85k đã thấy nó tràn ra ngoài rồi, thử thêm lần nữa vẫn y như vậy.

4MATIC

Xe máy
Chỗ Nam Đồng có 2 cây xăng cạnh nhau các bác lưu ý, nếu đi theo chiều từ Hà Đông lên thì cây xăng thứ 2 làm ăn ok em hay vào cây xăng này.

nolovetoday

Xe tải
Cây xăng Nam đồng thì em thấy có 2 cây xăng, một to một bé. Em thấy cây xăng to thì ok, còn cây xăng bé có lần đổ ở đó, cũng may là đi xe máy, hậu quả là phải đi sục lại cái bình xăng.