Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

KiaCarens

Xe máy
Báo cáo các cụ là xe em sáng nay đã chết ac quy rồi ạ, nhục quá, xe mới mua co 1/2 năm đã tèo ac quy. Đã có cụ nào chết ac quy và đi bảo hành ac quy ben Trường Hải chưa thì chia sẻ kinh nghiệm với em cái chứ bắt em phi sang tận Sài Đồng mà chúng nó không bảo hành thì thà em mua ac quy ở bên này thay cho xong.
Em nhớ là trong quyển hướng dẫn sử dụng thì phần AC QUY được ghi là bảo hành theo tiêu chuẩn bảo hành của nhà sản xuất AcQuy. Cụ thử gọi Hạnh Kia Giải phóng: 0933806092 hỏi xem sao.

ca_ce

Xe tăng
Em nhớ là trong quyển hướng dẫn sử dụng thì phần AC QUY được ghi là bảo hành theo tiêu chuẩn bảo hành của nhà sản xuất AcQuy. Cụ thử gọi Hạnh Kia Giải phóng: 0933806092 hỏi xem sao.
chia buồn với cụ, cụ đòi bảo hành đi, chứ xe tôi 2008, chưa bảo dưỡng acquy lần nào vẫn sống ( ơn trời ) nhwng bắt đầu thấy yếu rôi

nothinghd

Xe điện
chia buồn với cụ, cụ đòi bảo hành đi, chứ xe tôi 2008, chưa bảo dưỡng acquy lần nào vẫn sống ( ơn trời ) nhwng bắt đầu thấy yếu rôi
hic, gần 5 năm rồi, cụ thay mới bình đi là vừa :(

BlackTSB

Xe tải
Xe em gần 3 năm, 4,5 vạn, đấu chơi đủ thứ sao vẫn chạy tốt nhỉ? Em kô biết acquy có bảo hành hay kô nữa? Mà acquy của cụ chết như nào?
Con xe trước của em cũng chay 4 năm mới thay ac quy, chả hiểu sao con này chết sớm thế ạ :((

BlackTSB

Xe tải
Em đã check với đội Trường Hải thì thấy bảo là ac quy được bảo hành 1 năm hoặc 20k km, nhưng tùy điều kiện cụ thể. Em là em đêk biết cái điều kiện của đội đấy thế nào cả, bọn đấy miện lưỡi không xương, lúc nào chúng nó chả bảo ac quy hỏng là do mình :((

Beck

Xe điện
Em đã check với đội Trường Hải thì thấy bảo là ac quy được bảo hành 1 năm hoặc 20k km, nhưng tùy điều kiện cụ thể. Em là em đêk biết cái điều kiện của đội đấy thế nào cả, bọn đấy miện lưỡi không xương, lúc nào chúng nó chả bảo ac quy hỏng là do mình :((
Đề nghị cụ bình tĩnh, không khóc lóc nữa. Cụ trình bày lại cho anh em Accquy của cụ nó tèo như nào? Hiện tượng?????

laodatma

Xe điện
Chính xác! phải có đầy đủ thông tin các bác sĩ mới có yk được. Như hôm cụ rừng độ xe cho em, lắp mọi thứ xong thì acquy hết điện tưởng là tèo vì xe đi từ 2007. May có cụ Phạm Lãi đến để giải cứu binh nhì Ryan. Trộm vía từ hôm đó đến giờ vưỡn chạy tít. Khẳ năng hôm đó để mấy cái đèn trong xe sang cả ngày (b)

Đề nghị cụ bình tĩnh, không khóc lóc nữa. Cụ trình bày lại cho anh em Accquy của cụ nó tèo như nào? Hiện tượng?????

BlackTSB

Xe tải
Tối qua em đi về vẫn bt, xe em ít khi bật đèn trong xe nên chắc không có chuyện quên tắt đèn.

Đến sáng nay em vào xe, vẫn mở cửa = remote được, cắm khóa vào vẫn thấy đèn sáng nhưng khi khởi động thì máy chỉ kêu lên 1 tiếng rồi toàn bộ xe tắt ngúm, sau đấy mất điện hoàn toàn luôn, không thấy có tí điện nào từ ac quy chạy vào xe cả, không bật remote được, cắm khóa vào không thấy đèn sáng nên em nghĩ là ac quy chết thôi ạ

BlackTSB

Xe tải
Chính xác! phải có đầy đủ thông tin các bác sĩ mới có yk được. Như hôm cụ rừng độ xe cho em, lắp mọi thứ xong thì acquy hết điện tưởng là tèo vì xe đi từ 2007. May có cụ Phạm Lãi đến để giải cứu binh nhì Ryan. Trộm vía từ hôm đó đến giờ vưỡn chạy tít. Khẳ năng hôm đó để mấy cái đèn trong xe sang cả ngày (b)
Em thì không có sử dụng nhiều ac quy nên trường hợp ac quy bị hết cũng khó xảy ra ạ. Anyway chiều về em cũng thử đấu bình xem sao. Các cụ co cao kiến gì để bắt bệnh cho em vụ này không ạ.

laodatma

Xe điện
Cụ cứ bình tĩnh nhờ xe khác câu để khởi động xem sao đã. Nhưng nổ rồi thì cụ phải để máy chạy khoảng 1h or chạy cớ 15-20km xem sạc bình có ok không nhé!

Hôm trước em cứ để xe nổ máy ra làm mấy cố bia với cụ rừng xong là về cứ thế chạy tít :)

Em thì không có sử dụng nhiều ac quy nên trường hợp ac quy bị hết cũng khó xảy ra ạ. Anyway chiều về em cũng thử đấu bình xem sao. Các cụ co cao kiến gì để bắt bệnh cho em vụ này không ạ.

BlackTSB

Xe tải
Cụ cứ bình tĩnh nhờ xe khác câu để khởi động xem sao đã. Nhưng nổ rồi thì cụ phải để máy chạy khoảng 1h or chạy cớ 15-20km xem sạc bình có ok không nhé!

Hôm trước em cứ để xe nổ máy ra làm mấy cố bia với cụ rừng xong là về cứ thế chạy tít :)
Như của cụ thì còn lí giải là do hết ac quy chứ của em thì khó lắm ạ, em sẽ theo ý kiến của cụ thử phát xem sao ạ.

Libor

Xe điện
Tối qua em đi về vẫn bt, xe em ít khi bật đèn trong xe nên chắc không có chuyện quên tắt đèn.

Đến sáng nay em vào xe, vẫn mở cửa = remote được, cắm khóa vào vẫn thấy đèn sáng nhưng khi khởi động thì máy chỉ kêu lên 1 tiếng rồi toàn bộ xe tắt ngúm, sau đấy mất điện hoàn toàn luôn, không thấy có tí điện nào từ ac quy chạy vào xe cả, không bật remote được, cắm khóa vào không thấy đèn sáng nên em nghĩ là ac quy chết thôi ạ
Cái này nếu bình ắc quy sử dụng chưa quá 2 năm thì cụ xem lại 2 chân cực ắc quy nhé, dùng cờ lê 10 tháo 2 chân cực ra đánh sạch, dùng giấy ráp hoặc dao nhỏ cạo cho hết lớp oxy hóa bên ngoài chân cực rồi siết chặt lại là ok!

Chỉnh sửa cuối:

BlackTSB

Xe tải
Cái này nếu bình ắc quy sử dụng chưa quá 2 năm thì cụ xem lại 2 chân cực ắc quy nhé, dùng cờ lê 10 tháo 2 chân cực ra đánh sạch, dùng giấy ráp hoặc dao nhỏ cạo cho hết lớp oxy hóa bên ngoài chân cực rồi siết chặt lại là ok!
Cám ơn cụ nhiều, em sẽ thử cách này của cụ ngay ạ.

Orient Sea

Xe điện
Ngoài lí do acquy cũng có thế phải nghĩ đến chuyện điện không nạp được vào acquy: kiểm tra vài thứ liên quan đến bộ nạp?

ngocanhpdc

Xe tăng
Cụ chạy ra thử đi, nếu nổ được máy thì cụ cứ để nguyên máy nổ, đừng tắt đi cụ ợ, lúc nào hết xăng lại đổ... đỡ phải thay ắc quy (em chém tí). Hôm trước em sang Kia Long Biên thấy có cụ sang yêu cầu bảo hành ắc quy, thấy mấy anh TH gọi đt cho bên thứ 3 (chắc là hãng ắc quy). Câu trả lời: Đợi 2 ngày có ắc quy mới!

carens2011

Xe tải
Còn cái nữa là cháy cầu chì tổng. Cụ thử câu bình mà xe vẫn ko có điện thì kiếm cái bóng 12V đo các cầu chì xem dư nào.

hieuhic

Xe điện
Các cụ ơi, tháo cái quạt gió chỗ cửa gió ghế phụ thì tháo thế nào nhỉ ?
Cái quạt đó trên xe em hình như khô dầu hay vướng cái gì đó, nên khi quạt gió chạy mức thấp thì nghe thấy hơi kêu "rẹt rẹt", tắt quạt gió đi, hoặc cho chạy mức cao thì không nghe thấy nữa. Em muốn mở ra kiểm tra, bảo dưỡng xem nó như thế nào, nhưng chưa biết cách mở.
Cụ nào biết chỉ em với, em xin cám ơn ạ.

BlackTSB

Xe tải
Cụ mở cái cốp đựng đồ bên phụ ra, nó có 2 cái chốt ở 2 bên, cụ vặn mạnh 2 cái chốt đấy là kéo được cái cốp đấy xuống để tháo lọc gió điều hòa.

hieuhic

Xe điện
Cụ mở cái cốp đựng đồ bên phụ ra, nó có 2 cái chốt ở 2 bên, cụ vặn mạnh 2 cái chốt đấy là kéo được cái cốp đấy xuống để tháo lọc gió điều hòa.
Cụ ơi em muốn tháo cái quạt gió cơ ~X(

Trạng thái
Thớt đang đóng