Mời cả nhà HASHING - chạy/đi bộ dã ngoại leo núi, lội ruộng... Thứ Bảy hàng tuần nào!

EZdong

Xe điện
Cách đây gần 2 năm em đã mở thớt hashing bên Box Daihatsu-Isuzu-Suzuki về món này rồi! http://www.otofun.net/threads/126176-co-cu-vit-nao-thich-dem-vit-di-hash-khong/page37

Nghe theo lời các cụ, em mở thớt mới bên này mời các cụ mợ tham gia nhé! Chạy xong thì cứ gọi là bở hơi tai. Bia uống mệt nghỉ, lói tiếng Anh mỏi tay!!!!!!
Mời các cụ mợ tham gia hashing chiều mai 01/10/2011 ạ!!!!!!!!!!!

Hanoi Hash House Harriers: This Week's run
Run No. 1080
Date (dd-mm-yyyy): 01-10-2011
Occasion: German Reunification Run
Hares: Septic Wank, Eau de Toilette and Eva Braun
Venue: Nam Son dam, Soc Son
Directions:
Take the highway towards the airport.
1.5 km left at the Toyota sign
4.0 km right, just after the monument
14.1 turn left, towards Ham Lon dam, at a small brick wall.

On On: Pacific Bia hoi, 281 Doi Can
Remarks: Remember, from today on we change to Winter time: 13:30 Bus leaves Hai Ba Trung, 15:00 Start of the run.
Beer: Carlsberg/Halida
Run fee: VND 150,000 (includes bus, run and drinks) (not included: On On (diner), Sleezy Gia Lam nhà nghỉ, Happy ending massage, Ngoc Thuy Hotel, Morning after breakfast, Medical Check-up, Antibiotics)
Website:
http://hanoih3.com

EZdong

Xe điện
Hì hì!!!!!!! Chạy chiều mai ở Xuân Mai, mời cả nhà nhé!
Run No. 1081
Date (dd-mm-yyyy): 08-10-2011
Occasion: Hanoi Extremities
Hares: Saint, BAS, Boris Balls, Long Suffering & Peawee
Venue: Xuan Mai-Nam Phuong Tien
Directions:
0km - Big C & take the Thang Long Highway.
28km Exit Highway and take a left to Xuan Mai.
0 your odometer again as you go under the highway.
12km turn right at the Xuan Mai Junction
12.5 turn left at the Kim Boi junction
Just before the next right turn you will pass a Cement works on your left and a Pagoda/shrine on your right.
19.3 turn right off the main road, at a hardware shop, called CUA HANG TONG HOP and go straight.
23km look for Circle.
On On: THE BISTRO - 2/2C Van Phuc Diplomatic Compound. Kim Ma St. 30m from Van Bao. Leave your Motor bikes, bus will pick up and drop here.
Remarks: 13:30 Bus leaves Hai Ba Trung
13:40 Bus picks up at BISTRO (leave Motor bikes)
13:50 Bus Picks up at BIG C.
YOU WILL GET WET & MUDDY! (Good shoes and a change of clothes).

Chicbong

Xe điện
Cảm ơn bác EZdong, em đã tham gia Hanoi Hash House Harriers từ đầu những năm 90, bỏ chạy đã lâu, được biết các bác vẫn chạy đều em sẽ tập lại và tham gia cùng các bác.

Hẹn bác tháng sau :)

quocviet

Xe container
cái này bên kia em cũng đã từng tham gia với trường và với Khoa, toàn chạy với khoai tây nên cũng mệt kinh hoàng :((

có lẽ về em phải luyện tập thêm chút nữa chứ giờ người em nhão nhào nhào, chả được như hồi cách đây chục năm nữa rồi :((

queenbee

Xe buýt
cái này bên kia em cũng đã từng tham gia với trường và với Khoa, toàn chạy với khoai tây nên cũng mệt kinh hoàng :((

có lẽ về em phải luyện tập thêm chút nữa chứ giờ người em nhão nhào nhào, chả được như hồi cách đây chục năm nữa rồi :((
đọc câu này em với nhớ, cụ quocviet cho em xin mấy cái ảnh hôm đấy nhé, gần 2 năm rồi mà em chưa được xem ảnh hôm jogging :((

EZdong

Xe điện
Em úp địa điểm hashing Thứ Bảy tuần này 22/10/2011. Em & Gấu nhà em sẽ đi, mời các cụ mợ tham gia ạ!

Run No. 1083
Date (dd-mm-yyyy): 22-10-2011
Directions:
Leave Hanoi towards Hoa Lac.
At former T-junction exit before crossing the bridge and turn left.
0 your odo under the bridge
2,3K Right towards Yen Binh
3,8K Keep right, stay on maid road, going up.
9,7K At village turn left towards the park (sign overhead)
10,5K See the circle

On On: TBA
Cụ mợ nào đi xe bus thì xuất phát lúc 13h30 từ American Club 19-21 Hai Bà Trưng.

Và Hashing 2 ngày 29+30/10 ở Ba Vì kỷ niệm 20 năm hashing in Vietnam.
Xe bus xuất phát 9h Thứ 7 (29/10) từ American Club 19-21 Hai Bà Trưng, chiều tối Chủ nhật (30/10) về đến điểm xuất phát.

\m/\m/\m/

EZdong

Xe điện
Cảm ơn bác EZdong, em đã tham gia Hanoi Hash House Harriers từ đầu những năm 90, bỏ chạy đã lâu, được biết các bác vẫn chạy đều em sẽ tập lại và tham gia cùng các bác.
Hẹn bác tháng sau :)
Vâng, mời cụ tham gia lại nhé! Em cũng mới tham gia chạy từ năm 2000 thoai!
Bây giờ website của HanoiHash ắp đết ngon ra phết, cụ vào tìm thông tin là biết cụ đã chạy được bao nhiêu lần, lần cuối lúc nào.......... Em cũng chạy mới được có ~ 250 lần. Hashname của em là Easy Dong cụ nhá!

EZdong

Xe điện
Em phải kính nể cụ EZdong đấy , em mà bằng tuổi cụ chắc em bò cũng không xong :D
Thanks bác quá khen em!
HanoiHash có cụ Uncle Thọ tham gia hashing từ năm 2003 bác ạ, lúc ý cụ Thọ ~ 70. Bây giờ cụ ý vẫn tham gia đều, HanoiHash miễn phí cụ!

Thanks bác quá khen em!
HanoiHash có cụ Uncle Thọ tham gia hashing từ năm 2003 bác ạ, lúc ý cụ Thọ ~ 70. Bây giờ cụ ý vẫn tham gia đều, HanoiHash miễn phí cụ!
Thực sự chạy được như thế không phải ai cũng tham gia được đâu hồi trước em ở nước ngoài cũng thỉnh thoảng chạy , nên em biết mà !

vinhle

Đi bộ
Em úp địa điểm hashing Thứ Bảy tuần này 22/10/2011. Em & Gấu nhà em sẽ đi, mời các cụ mợ tham gia ạ!

Run No. 1083
Date (dd-mm-yyyy): 22-10-2011
Directions:
Leave Hanoi towards Hoa Lac.
At former T-junction exit before crossing the bridge and turn left.
0 your odo under the bridge
2,3K Right towards Yen Binh
3,8K Keep right, stay on maid road, going up.
9,7K At village turn left towards the park (sign overhead)
10,5K See the circle

On On: TBA
Cụ mợ nào đi xe bus thì xuất phát lúc 13h30 từ American Club 19-21 Hai Bà Trưng.

Và Hashing 2 ngày 29+30/10 ở Ba Vì kỷ niệm 20 năm hashing in Vietnam.
Xe bus xuất phát 9h Thứ 7 (29/10) từ American Club 19-21 Hai Bà Trưng, chiều tối Chủ nhật (30/10) về đến điểm xuất phát.

\m/\m/\m/
E k hiểu và chưa bao giờ nghe đến chạy kiểu ntn. Cụ giải thích kỹ giúp e với, hix...máu tự nhiên lên não chậm quá. Còn vụ đi Ba vì là ntn? e cũng muốn tham gia thì phải làm ntn??tóm lại là e k hiểu gì cả.

EZdong

Xe điện
E k hiểu và chưa bao giờ nghe đến chạy kiểu ntn. Cụ giải thích kỹ giúp e với, hix...máu tự nhiên lên não chậm quá. Còn vụ đi Ba vì là ntn? e cũng muốn tham gia thì phải làm ntn??tóm lại là e k hiểu gì cả.
Bác đọc lại phần đầu mà em úp 2 năm trước ở đường link trang 1 giúp em nhá! Túm lại là chạy dã ngoại, thể thao, uống bia, fun vào chiều Thứ Bảy hàng tuần. Ở VN bác có thể hashing ở Hà Nội, SG, Cần Thơ, Đà Nẵng còn đi đến nước nào cũng có hashing cả, nhưng có nơi hashing cũng không khoái lắm (Bắc Kinh, Nhựt Bổn...)
Còn vụ đi Ba Vì thì hôm qua em nộp xiền rồi, em & Gấu sẽ đi.
Bác khoái tham gia vụ Ba Vì thì bác gọi điện cho Peterfile (hashname, tên thật bác này là Peter, người Đan Mạch) theo số điện thoại 0988705755 ở trên là được. Theo em bác đề xuất nộp tiền vào sáng Thứ 7 29/10 tới xem sao nhé! Bác tham gia lần đầu thuộc diện nộp 1,2 tr đấy nhá!
Hôm qua em hashing bở hơi tai! Chả khác gì Walking Dead! Lúc rỗi em sẽ úp ảnh b/c các bác!:((:((:((

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Em úp ảnh hashing hôm Thứ Bảy 22/10 đây ạ:
Em chạy Ếch một mình (Gấu ở nhà lo vụ ọp Đồng Mô với VITCLUB với ~ 60 người vào sáng Chủ nhật 23/10 hôm sau: http://www.otofun.net/threads/286389-vote-vit-co-phu-hop-de-di-cam-trai/page24).
Theo chỉ dẫn thì 14h50 em đã đến địa điểm hashing, thấy mỗi xe của hares

Vắng vẻ được một lát thì các xe khác cũng tới

Xe con, xe bus lũ lượt kéo đến.......... Hôm nay khoảng 50 người tham gia

Circle ngay trước khu du lịch

Goi hares ra giới thiệu lần chạy 1083 - Main hare là 1 cụ người Philippines, mợ kia là SuperWoman

Các cụ nhìn ống quần của hare này! Có điều gì khác thường???@-)@-)@-)

Chia nhóm, em theo nhóm chạy. Một phát leo dốc luôn

Trời vẫn nắng

Chạy được một quãng thì gặp các chị dân tộc gồng gánh. Hỏi ra được biết là các chị ý đi hái măng từ sáng, bịt kín từ đầu đến chân

Lần lượt chui qua hàng rào để vào sâu hơn

Lần này hares đánh dấu đường chạy = giấy! Tiết kiệm ra phết!

Bắt đầu vào sâu hơn trong vùng núi

Lúc lên lúc xuống, lúc chả thấy người đâu, thỉnh thoảng em vẫn phải hô to R U (chúng mày đang ở đâu?), nghe đáp ON ON (đây này) thì lại chạy tiếp, vẫn phải tìm dấu, lạc thì toi luôn

Chạy được tầm 30 phút thì có cụ bắt đầu chống tay vào hông roài! Em cũng thế!

Nghe thấy hô ON ON TO THE HALT thấy mừng quá, chỗ giải lao 5' để chờ xem có cụ mợ nào lạc không đây rồi!!!!!!!!!

Hash Halt

Thở dốc, chụp ảnh nào. Nhìn xuống thấy cũng đã leo được khơ khớ các cụ ợ!

Hôm nay em quên chưa xạc pin cho GPS nên không có số liệu cụ thể:-o:-o:-o

Thế đã các cụ nhá!

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Em tiếp nhé!
Hash halt xong thì tiếp tục chạy, leo núi, có quãng chui lủi thế này

Đã qua 1 quãng khó

Oải nhất là nhìn phía trước vẫn còn cao xa lắm:((:((:((
Nhìn xuống xem nào!

Lần này tay người Phi (tay cầm dao, cưa để dọn đường) tìm được chỗ nhiều vắt quá, chả trách mấy chị hái măng bịt kín, ống quần hares thì như thế:((:((:((.

Trông chả khác gì Walking Dead!!!!!!!!

Chả trách cảnh xung quanh còn hoang sơ vì ít người vào!

Chạy qua khe suối thì em & một số người phải dừng lại, ngâm chân xuống suối để gỡ bớt vắt.
Chân em trông thế này đây:((:((:((

Khổ nhất là các mợ! Lúc khác em sẽ úp quả 1 mợ khóc thét vì vắt!

Chạy mất hơn 1h30 rồi, chạy tiếp thôi!!!!!!!!!!
Chỗ này có 1 thác nước rất đẹp! Kế cũng hiếm thật!

Quãng này bắt đầu hạ độ cao nên bắt đầu thấy đỡ. Thế mà cũng đã mất gần 2 tiếng roài!

ON ON TO THE BEER!!!!!!!!!!! Nghe thế là cụ nào cũng thích vì đã gần đến Beer Stop - là đã chạy xong 1st half rồi
Chạy thôi.........

Chạy trên đồng

Sau khi giải lao 5' ở Beer Stop, mọi người đã quá thấm mệt. Em cũng oải, chả chụp choạch gì nữa, cắm đầu chạy tiếp 3 hay 4 km nữa về chỗ xuất phát.
Lần này chạy hơn khó, tuy không dài, chỉ khoảng 9 Km nhưng leo trèo nhiều, vắt nhiều (rất hiếm địa điểm kiểu này)! Phổ biến dư lày

Về circle, tối rồi, một số trò chơi, chát chít.........

Giới thiệu lần chạy tới 2 ngày ở Ba Vì 29-30/10/2011

Em về đến nhà, cởi giày ra thì thế này. Thôi xong! quẳng ngay đôi tất vào sọt rác!!!

Đúng là lần chạy này hơi kinh (nhất là món vắt), nhưng rất khoái vì đã chạy qua những đoạn khó, rất khó!!!!!!
Thứ Bảy tuần tới em & Gấu tiếp tục hashing 2 ngày ở Ba Vì!\m/\m/\m/
Em hết ạ!!

EZdong

Xe điện
La hét vì vắt cắt đây các cụ ợ!
[video=youtube;KJVaR5IYsrw]http://www.youtube.com/watch?v=KJVaR5IYsrw[/video]
%-(%-(%-(

queenbee

Xe buýt
Vui phết, cụ nhỉ

lenamhung83

Xe tăng
Cám ơn bác EZ, hôm nào thu xếp được bác lại cho em ké với nhé :D

EZdong

Xe điện
Vâng, mời bác hashing vào Thứ 7 tuần sau nhé (05/11) là Red Dress Run (mỗi năm 1 lần, toàn mặc đồ đỏ, tiền thu được thì làm từ thiện cho trường mẫu giáo.....) là dịp rất fun, em + Gấu + F1 sẽ tham gia.
Red Dress Run 2010 ở Mai Lĩnh: http://www.otofun.net/threads/126176...h-khong/page32
Tuần sau sẽ có flyer về red dress run 05/11/2011 trên website http://hanoih3.com

Nôm na là Red Dress Run ở nước nào thì cũng xêm xêm như lày:
[video=youtube;1-qKynzRvIs]http://www.youtube.com/watch?v=1-qKynzRvIs[/video]
Trong clip này có nhiều trò hay: naming with beer.
Bài hát thì đâu cũng ngần ý bài thôi (Hash Songs > 1k bài, nhưng phổ biến chỉ dăm bảy bài).
ON ON!

EZdong

Xe điện
Hashing tuần này ở Hồ Tiên Sa - Ba Vì (2 ngày 29+30/10/2011)
Run no: 1084 (29-10-2011) + Run no 1085 (30-10-2011)
Ocasion: 20th Anniversary Weekend
Hares: Rat Walker, Miss Moneypenis, Van Dyke, Peterfile
Directions: Bus will leave at 9AM sharp from the American Club, 21-23 Hai Ba Trung
Take Thang Long highway to escape from Hanoi.
At former Hoa Lac T-junction get off the road towards Son Tay and 0 your odometer.
15.3K Left to road 423
18.4K Stay left at Y junction
24.1K Left at Ho Tien Sa sign and keep following the Ho Tien Sa signs
25.8K Right at Ho Tien Sa sign
26.4K Left to Ho Tien Sa gate. At the gate you will have to pay VND 10,000 per person and VND 15,000 per car. You will be reimbursed by the hash (Peterfile).
After the gate, turn right, stay on the right side of the lake and continue to the hotel.
On On: Ba Vi

lytoet

Xe tải
Website
www.facebook.com
môn này có vẻ thú vị quá các cụ nhể. Nhưng em thấy toàn người chạy thâm niên thì những người mới tham gia làm sao mà theo được ạ?
mà chi phí tới 4 củ 1 tháng thì em cũng chỉ hóng được thôi ợ , hjhj:P