Phản ứng bênh vực Spacy!!!

tommyhtp

Xe buýt
Mấy ngày hôm nay cứ lên các diễn đàn lại thấy có người phản đối việc xe spacy tăng giá mà e cũng thấy bức xúc chính những người đang kêu ca phản đối này nọ, mọi người nói đi thì cũng phải nhìn nhận lại vấn đề một cách khách quan mà trung thực với lương tâm của mình nhất chứ.Mọi người k có xe để bán nên có vẻ ghen tỵ đây mà, cứ thấy người ta nói này nói nọ thì a dua theo mà k cần biết phải trái thế nào (đúng là sự ghen ăn tức ở, lòng đố kỵ đã vùi lấp hết lý trí rồi). sự thực thì nhiều chị e nhà cũng dư giả, có điều kiện thừa tiền mua xe ô tô ý chứ (có khi trong nhà họ đã có đến dăm bảy chiếc xe hạng sang rồi) nhưng họ vẫn chọn mua một chiếc xe máy thương hiệu mạnh và bền lại kiểu dáng đẹp thanh lịch giá trị bền với thời gian nên họ mới chọn spacy là đương nhiên. cộng với việc thực trạng giao thông của nước ta hiện nay thì toàn ách tắc cục bộ mà chỉ đi một đoạn ngắn ra ngõ mà lại phải nổ máy chạy ô tô thì thật là hoàn toàn k hợp lý tý tẹo gì cả. chả nhẽ ra đầu ngõ đi chợ, đi buôn chuyện cafe chém gió lượn lờ với bạn bè mà lúc nào cũng vác theo ô tô thì có mà tắc chết à, rồi kiếm chỗ đỗ xe ô tô cách quán cafe và cửa hàng quần áo đến hàng mấy cây mấy dãy phố để chết ẹ con nhà người ta ra à. mấy bố nào phản đối gay gắt thì theo e thấy mấy bố này toàn lòng dạ hẹp hòi, tính đố kị thái quá và nhất là ghen ăn tức ở k muốn chấp nhận thực tại là người ta có xe thì người ta bán cho người có nhu cầu thực sự cần mua xe còn mình thì éo có nên ức chế ^^

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Mấy ngày hôm nay cứ lên các diễn đàn lại thấy có người phản đối việc xe spacy tăng giá mà e cũng thấy bức xúc chính những người đang kêu ca phản đối này nọ, mọi người nói đi thì cũng phải nhìn nhận lại vấn đề một cách khách quan mà trung thực với lương tâm của mình nhất chứ.Mọi người k có xe để bán nên có vẻ ghen tỵ đây mà, cứ thấy người ta nói này nói nọ thì a dua theo mà k cần biết phải trái thế nào (đúng là sự ghen ăn tức ở, lòng đố kỵ đã vùi lấp hết lý trí rồi). sự thực thì nhiều chị e nhà cũng dư giả, có điều kiện thừa tiền mua xe ô tô ý chứ (có khi trong nhà họ đã có đến dăm bảy chiếc xe hạng sang rồi) nhưng họ vẫn chọn mua một chiếc xe máy thương hiệu mạnh và bền lại kiểu dáng đẹp thanh lịch giá trị bền với thời gian nên họ mới chọn spacy là đương nhiên. cộng với việc thực trạng giao thông của nước ta hiện nay thì toàn ách tắc cục bộ mà chỉ đi một đoạn ngắn ra ngõ mà lại phải nổ máy chạy ô tô thì thật là hoàn toàn k hợp lý tý tẹo gì cả. chả nhẽ ra đầu ngõ đi chợ, đi buôn chuyện cafe chém gió lượn lờ với bạn bè mà lúc nào cũng vác theo ô tô thì có mà tắc chết à, rồi kiếm chỗ đỗ xe ô tô cách quán cafe và cửa hàng quần áo đến hàng mấy cây mấy dãy phố để chết ẹ con nhà người ta ra à. mấy bố nào phản đối gay gắt thì theo e thấy mấy bố này toàn lòng dạ hẹp hòi, tính đố kị thái quá và nhất là ghen ăn tức ở k muốn chấp nhận thực tại là người ta có xe thì người ta bán cho người có nhu cầu thực sự cần mua xe còn mình thì éo có nên ức chế ^^
Cụ có vẻ cũng ức chế nhỉ...

tommyhtp

Xe buýt
e thì làm j đâu mà ức chế ^^ tại cứ lên diễn đàn nào cũng thấy mấy bác vào chém ẩu quá

Getz5324

Xe điện
em cũng thấy kụ chủ thớt có vẻ ức chế, hay kụ đang đi pây si :D

BinhminhCDS

Xe buýt
Mai em cũng làm 1 cái sờ pây si đi cho nó oách :))

linhtp272

Xe hơi
đồng tình khi đọc bài của bác...
đúng là dân mình 1 số người cũng hay ao dua ,tát nước theo mưa .....này nọ....nguy hiểm lắm...
xét 1 cách công bằng mà nói ...đúng như cụ chủ thớt nói ,dân mình nhiều ng giàu nứt đố ra...họ có oto hịn ,h cần 1 cái xe máy đi cho cơ động ,đón con cái ,chợ búa. cũng nhiều lựa chọn :
ét hát :có phải chị e nào cũng đi được đâu .phần do chiều cao khiêm tốn ,phần vì thanh niên .
pây xì : dáng lịch ,bền ,máy móc ngon ,chân dài chân ngắn chơi được hết ,bao nhiêu năm dáng vẫn lịch chán...mà các cụ biết chị e đi xe thì thế nào đấy ,có vấn đề gì cứ chống được chân cho vững đã rồi tính.

nếu có tiền họ cũng chẳng tiếc mà mua đâu,chứ đùng so bì thà mua matit này nọ...cũng là cái điện thoại chỉ để nghe gọi ..có cái vài trăm k ,vài chục triệu ,có cái tiền trăm ,tiền tỷ .chung quy có tiền thì cứ mua..phản ứng thái quá chi cho mệt.

w 650

Xe buýt
em nghĩ tiêu tiền là để thỏa mãn 1cái gì đó. Việc họ tiêu vào việc pháp luật ko cấm thì cũng tốt đấy chứ ạ.

xelu2010

Xe buýt
túm lại nó cũng chỉ là cái xe thôi !tùy quan niệm và túi tiền của gia chủ ! iem đang đi phượng hoàng lửa nhưng mà có tiền em cũng cố iem pây xì :)

Xecutkit2008

Xe điện
Em thường thường: Ức chế thì phải kiềm chế .^#(^

avalon

Xe buýt
Em thì thấy cụ chủ thớt nói vừa phải vừa không phải,
Phải ở chỗ có tiền thì mua, miễn sao mình thích, giống như nhiều người nhìn cái vertu cả trăm củ màn hình vuông chả có chức năng gì rồi phán thà mua iphone còn hơn b-(
Không phải chỗ nếu nó 5k đến 6k như ngày xưa thì nên mua chứ giờ thương lái thổi giá lên tận 18k ( 1 vốn 3 lời ) mà vẫn đâm đầu mua thì chắc chỉ cụ nào vừa bán mấy thửa ruộng đi mới mua thôi :P Người kinh doanh có đầu óc mua được cái 4 bánh hạng sang rồi chẳng ai lại bỏ tiền ra mua như vậy đâu ( hiệu quả kinh tế đặt lên hàng đâu thì mới làm kinh doanh đc chứ :P ) Chỉ làm lợi cho bọn gian thương, đẩy chỉ số giá tiêu dùng tăng cao, gia tăng lạm phát ... ect

Cá nhân em thấy spacy cũng bình thường, trước em chạy qua rồi, đi đến 30000 km thì nhựa cũng bạc phếch, vỏ tháo ra tháo vào gãy nẫy không khít rất thiếu thẩm mỹ, máy thì nhiều tiếng động lạ nghe như dàn hợp xướng, thay thế cái gì động đến made in Japan xịn thì cũng đắt lòi,Nhà em mang cho bé em họ để đi làm nó còn suy nghĩ mới lấy, về sau nó vẫn phải đổi chiếc LEAD mới để đi b-(

Chỉnh sửa cuối:

JasonNghia

Xe điện
Chung quy thì nó cũg là cái xe máy, không ai chê trách cái giá vị về thẩm mĩ, cũg như khả năng sử dụg của nó cả. cái đág nói ở đây là nhữg thằg bán, tất cả thằg bán đều là tát nước theo mưa. Thằg bán xe mới thì nâg lên rõ cao, thằg bán xe cũ thì thấy thằg bán xe mới nâg thành ra cũg nâng, đi 2 3 năm có khi con lời ra vài trăm đô. Bị phản ứg là phải. hay nói k nhầm thì cụ chủ thớt làm bài này để bán xe của mình nó k bị dìm giá =))

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Em thì thấy cụ chủ thớt nói vừa phải vừa không phải,
Phải ở chỗ có tiền thì mua, miễn sao mình thích, giống như nhiều người nhìn cái vertu cả trăm củ màn hình vuông chả có chức năng gì rồi phán thà mua iphone còn hơn b-(
Không phải chỗ nếu nó 5k đến 6k như ngày xưa thì nên mua chứ giờ thương lái thổi giá lên tận 18k ( 1 vốn 3 lời ) mà vẫn đâm đầu mua thì chắc chỉ cụ nào vừa bán mấy thửa ruộng đi mới mua thôi :P Người kinh doanh có đầu óc mua được cái 4 bánh hạng sang rồi chẳng ai lại bỏ tiền ra mua như vậy đâu ( hiệu quả kinh tế đặt lên hàng đâu thì mới làm kinh doanh đc chứ :P ) Chỉ làm lợi cho bọn gian thương, đẩy chỉ số giá tiêu dùng tăng cao, gia tăng lạm phát ... ect

Cá nhân em thấy spacy cũng bình thường, trước em chạy qua rồi, đi đến 30000 km thì nhựa cũng bạc phếch, vỏ tháo ra tháo vào gãy nẫy không khít rất thiếu thẩm mỹ, máy thì nhiều tiếng động lạ nghe như dàn hợp xướng, thay thế cái gì động đến made in Japan xịn thì cũng đắt lòi,Nhà em mang cho bé em họ để đi làm nó còn suy nghĩ mới lấy, về sau nó vẫn phải đổi chiếc LEAD mới để đi b-(
Không pây xi bền thật đấy cụ ah, vỏ tháo ra tháo vào gẫy nẫy là do thợ làm ẩu, cứ dùng sức giật thì thép cũng bung. không hiểu cụ đi xe gì chứ pây xi máy Nhật mà nghe như giàn hợp xướng thì e thấy ló lạ quá, đến thời điểm này cụ tìm được con xe nào máy êm hơn pây xi Nhật là em phục cụ lắm lắm. Chắc xe của cụ cũ quá dùng ẩu thì cô em họ mới chọn LEAD mà lắc pây xi.
Hồi trước em cũng mua 5K2 toàn người chửi em điên X_X đấy...đi gần 4 năm bán gần 7k...ha ha
Nói cho cùng thì cái rá trên thị trường khó chấp nhận, cụ chủ thớt kệ nó đi.

Chỉnh sửa cuối:

sunshine85

Xe máy
Ôi giời, Có mỗi chuyện này mà lôi ra mấy thớt rồi. Túm lại họ có tiền, họ thích thì có 200 dến 300t cũng chẳng vấn đề gì. Một bữa ăn lên đến 100t mà vẫn đầy khách đi ăn đấy thôi :))

avalon

Xe buýt
Không pây xi bền thật đấy cụ ah, vỏ tháo ra tháo vào gẫy nẫy là do thợ làm ẩu, cứ dùng sức giật thì thép cũng bung. không hiểu cụ đi xe gì chứ pây xi máy Nhật mà nghe như giàn hợp xướng thì e thấy ló lạ quá, đến thời điểm này cụ tìm được con xe nào máy êm hơn pây xi Nhật là em phục cụ lắm lắm. Chắc xe của cụ cũ quá dùng ẩu thì cô em họ mới chọn LEAD mà lắc pây xi.
Hồi trước em cũng mua 5K2 toàn người chửi em điên X_X đấy...đi gần 4 năm bán gần 7k...ha ha
Nói cho cùng thì cái rá trên thị trường khó chấp nhận, cụ chủ thớt kệ nó đi.
Hợp xướng không phải là kêu to cụ ạ, nó là tập hợp của nhưng tiếng động lạ như cạch cạch tạch tạch hay xoẹt xoẹt ấy , xe máy cái nào không vậy chứ, đến tuổi là kêu hết thôi. :(

[K]club

Xe tải
bác chủ thread nói đúng đấy . tiền sao thì mức sống và quan niệm về đồng tiền như vậy . Kiếm được thì tiêu được tội gì . Nói chung người ta có tiền thì kệ họ chứ đừng có so bì cái kiểu làm cái 4 bánh mà đi , nhà người ta thừa rồi . Thiết nghĩ không phải ai cũng thik 4 bánh , cho bà già mình cái 4b bắt đi mà ko cho bán bà ý còn đánh thêm vì bị say xe nặng