Anh Hải nha ta làm ăn ...đúng phong cách VN. Chán !

dienthoaitot

Xe hơi
Để e kể câu chuyện của e như này ạ.

Chả là e có mua bảo hiểm Liberty, và e chọn anh Hải để sửa chữa. Lần đầu tiên làm việc với anh Hải, cũng muốn xem sửa chữa ...theo phong cách....chuyên nghiệp chính hãng nó thế nào, có ăn thua gì hơn so với bên ngoài không.

Nhưng quả thực, đến giờ này e có thể phát biểu 3 từ: "Quá Thất Vọng"

Xe của e chỉ bị xước nhẹ vài nơi trên xe, bị rách tai 2 bên chỗ đầu xe. Thực sự chả có gì ghê gớm đến độ móp méo xe hay vỡ nát cái gì cả, nếu làm đúng nghiêm túc thì xe của e 1 - 2 ngày là xong. Vì trước kia, cũng bị hỏng như vậy mà e mang ra gara ở ngoài họ sửa chỉ mất đúng 2 ngày là xong

Hôm e đánh xe vào anh Hải sửa là ngày đầu tháng 8, khoảng ngày 2 hay ngày 3 tháng 8 gì đấy.
Sau khoảng 1 tháng, tức là đầu tháng 9 này, ông nhận hồ sơ xe của e có gọi cho e , e tưởng lúc đó ông bảo e mang xe đến để sửa, nào ngờ ông cho một câu.....hết sức bức xúc và chán nản: ông bảo: hồ sơ xe của anh còn thiếu.....chứng minh thư của chủ xe, anh vui lòng scan và gửi cho e qua email để e hoàn thiện hồ sơ bảo hiểm.

OH my God. Sau 1 tháng trời, lão ấy mới gọi cho e chỉ để.....bổ sung hồ sơ bảo hiểm.

Ok, ngậm đắng nuốt cay lỗi hận này

tiếp tục chờ đợi

Và đến giờ là 18.9 , vẫn chả có tín hiệu gì gọi là khả quan

Câu chuyện của e nếu chỉ có vậy thì đơn giản quá, chả có gì để nói và uất ức hay nhận xét gì gọi là làm ăn kiểu Vn cả.

Điều đáng nói ở câu chuyện của e phải là tình tiết này:

Hôm e mang xe đến làm thủ tục (đầu tháng 8), cũng có một ông mang xe đến làm thủ tục bảo hiểm và sửa xe, ông ấy cũng bảo hiểm Liberty như e, cũng bị xước xe ở đầu, chả có gì hỏng hóc cả nhưng điều làm e uất ức là thằng cha nhận hồ sơ của e nó gọi ngay cho nhân viên sửa chữa lên nói là: trường hợp này làm ngay trong ngày, e bố trí ra chụp hình và làm thủ tục luôn cho anh này nhé. Ôi chúa ơi, lúc đó e đã hiểu ngay ra vấn đề rồi, đó là 99% thằng cha chủ xe kia đã...nót tay cho thằng cha làm hồ sơ roài. E biết vậy, nhưng kệ, chả việc gì phải xoắn, để xem mình không nót tay thì nó....giam hồ sơ của mình bao lâu.

Và đến giờ này, khi mà e post theard này, thực sự e rất uất ức và thất vọng.

Thực ra không phải vì e tiếc vài xu nót tay cho thằng làm hồ sơ, mà vì e nghĩ là xe của mình chả có gì ghê gớm đến mức phải làm trò đấy. Và e cũng nghĩ rằng dù sao thì ở hãng chuyên nghiệp, có đông đến mấy thì cũng chỉ 1 tuần - 2 tuần xếp hàng là cùng, ai ngờ đâu , cái cách làm việc kiểu....thuần Việt nó lại thế

Thôi thì thêm một feedback về anh Hải.

Từ lần sau, chắc e chào thua anh Hải. Chả biết các anh khác thế nào, chứ qua vụ anh Hải, e cảm thấy quá thất vọng về cái gọi là chính hãng ở Việt Nam mình.
Đơn thuần chỉ là sửa xe, mà họ làm ăn như vậy, thì khâu sản xuất, chả biết nó sẽ như thế nào.

tiger

Xe tăng
li thì bác đến gara khác cũng ngon mà, việc gì pải theo cu Hải cho mua bực vào người

nguyenphan80

Xe tăng
Bác vứt mịe nó cái bảo hiểm đấy đi , em giới thiệu bác chỗ Bảo Việt nhé . Bà này quen em làm nói chung ổn .

xuantien_mobis

Xe lăn
Bác vứt mịe nó cái bảo hiểm đấy đi , em giới thiệu bác chỗ Bảo Việt nhé . Bà này quen em làm nói chung ổn .
Cái này thì lỗi của BH chỉ là phần nhỏ, Liberty em nghĩ còn ngon chán so với mấy ông BH khác, khi bán thì hứa này hứa nọ, khi xấy ra bồi thường thì nói nọ, nói kia.

anycar.vn

Xe tăng
Liberty hiện đang là bảo hiểm tốt nhất cho xe hơi mà.Hình như nó cũng ko chỉ định bắt buộc mình phải làm ở gara nào đâu.Có lẽ do sự liên kết giữ Li với gara anh Hải hơi quan liêu 1 chút.Chứ bên em bán cả Liberty lẫn hàng không,xe vào xưởng dịch vụ Hyundai NK,bảo hiểm xuống làm rất nhanh gọn.:-?

billnantes

Xe container
cụ có Liberty thì sao phải khổ thế ,vào bất kỳ cái đại lý Hyundai hoặc Toyota nào cũng được mà lại nhanh,trước khi vào thì gọi số Hotline bên Liberty để họ xác nhận hồ sơ,em cứ cho xe vào sáng thì chiều là bắt đầu được duyệt giá và tiến hành sơn .

Civic2306

Xe điện
Xe em làm bảo hiểm Liberti ở Hyundai giải phóng, bất kể móp méo kiêu gì cũng chỉ tôi Đa 4 ngày. Giờ cả đai gia Đinh em 4 xe đều mua bh Liberty

Lexus430sc

Xe điện
Em mua của AAA, cứ hết tháng lại gọi bẩu anh mang xe ra bọn em sơn tút đánh bóng cho, điên hết cả tiết :D

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bọn này bố láo, cụ việc gì phải chờ thế. Em kể cụ kinh nghiệm của em.
Bảo hiểm của em cũng là liberty, lần đầu tiên em cũng mang vào anh Hải. chụp choạch xong hẹn ngày em, em lấy số của chú hẹn, sau 1 tuần không thấy có phản ứng gì, em gọi điện chửi cho 1 trận rồi vác luôn xe vào Honda Mỹ ĐÌnh, cũng chụp choạch, sau 2 ngày em mang xe vào, chờ 2 ngày nữa lấy xe ra. Thế là xong, liberty nó liên kết nhiều gara, cụ việc gì phải khổ. Bố láo cho nghỉ luôn, làm hồ sơ thì kệ nó.

lanhuong1965

Xe điện
Em copi bài của em thớt bên qua cho nó nhanh :

Nhất thân,nhì thế,tam quyền,tứ chế.Ông bà nói cấm có sai!!!

Cái khó nhất của người Việt Nam mình là khi cần sử dụng 1 dịch vụ nào đó,nếu có người quen trong lãnh vực đó thì ok,còn không,cả một vấn đề vì chất lượng công việc hoàn toàn đi xuống.Nhiều khi $ mất mà tật mang.

Bác mà có người quen trong bất kỳ trạm bảo hành của bất kỳ hãng xe nào thì cứ thỏa thuận khi mua bão hiểm yêu cầu sửa chữa tại đó là ok No1 ngay!!!
Em zdí zdụ :

Mua bảo hiểm xe tự nguyện gì đó.Nếu có người quen,họ hướng dẫn tận tình cái nào lợi cho bác.
-Tỷ như vì không muốn khách hàng hở chút là vào sửa xe,bảo hiểm mất lợi sao!!!Họ đưa ra điều khoản : cứ 1 lần xe vào gara,chủ xe phải đóng 1 khoản $,không cần biết sửa cái gì!!!Cơ mà nếu quen thì họ không áp dụng khoản này với bác.
-Lại nữa,có 1 điều khoản cứ sửa xe dưới ngưỡng nào đó thì chủ xe phải chịu,còn trên thì bảo hiểm chịu.Ẹc,không quen thì sửa kiểu gì cũng ghi trên ngưỡng để chủ xe ra $.Quen thì dù có sửa trên ngưỡng,họ liếc séo gara phát,hóa đơn ghi dưới ngưỡng ngay.
-Oạch,cuối cùng,bán được cái bảo hiểm,nhân viên trực típ xực cái ực 20% trên doanh thu,quen thì họ không lấy $ này.

Riêng cái khoản vào gara cũng tối mặt mày lun.
-Quen thì làm mà không tính $,xong ghi nhí nhố gì đó ra thu ngân lụm theo ba rem 1 khoản trời ơi nào đó thật ít xu.
-Còn không quen thì làm gì cứ theo ba rem mà tính.Nhưng mà làm có được hay không & chất lượng có tốt hay không lại là khía cạnh khác nữa ạ!!!

Trường hợp gara trời ơi bên ngoài,không quen biết,bác lủi xe vào rồi lướt ra thì viễn cảnh tư vấn nuôi bệnh,luộc đồ...nhiễm vào vợ 2 bác rùi.

Trạm bảo hành cu Hai theo em không tránh khỏi hiện tượng nêu trên.Em cũng vào 1 lần rồi,sau đó không bao giờ vào nữa!!!

Hu hu hu,khổ vì vợ 2 chưa các bác???!!!

Chỉnh sửa cuối:

Loong Phoong

Xe điện
cũng tại bác, sao mà phải trông ngóng vào bọn đấy, nó dở trò thì bác cho nghỉ luôn, sang gara khác, ôm cái bực vào người, mệt

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu chả hiểu trường hợp cụ chủ thớt dư lào *-)
Xe nhà cháu làm bảo hiểm ở TH Long Biên cuối năm ngoái, mình ứng trước, BH thanh toán sau (vì không trong danh mục gara đăng ký). Đi qua đới thấy các chú (Bốn hay gì đấy) nhiệt tình lắm & chả lót tay lót chân giề sất. Mà TH & bên BH chả liên quan giề đến nhau, chỉ xem trước báo giá để OK, xong lấy hóa đơn là done.

duongoto

Xe tải
Khổ thân cụ chủ quá nhể, e làm bảo hiểm libety o toyota nhanh lam ma, nhiệt tình nữa, sáng làm thu tục, ngày hôm sau mang xe vào luôn, 2 ngày sau lấy xe. Thường thì e cứ để sước sát xung quanh xe đi làm một thể. Trước cứ tường bác toy làm ăn ẩu, giờ mới biết, Bác Hải ẩu hơn. Mà có khi đếch phải lỗi bác Hải đâu, Cái thằng làm hồ sơ cho cụ chủ nó mới chuyển từ cơ quan "hành chính" sang làm lên mắc bệnh nghề nghiệp ấy mà. Cụ gọi thẳng cho chủ của nó ấy.

phonghamy

Xe điện
Thông cảm bác là số nhỏ, giờ em đang mải lắp xe bán ko quan tâm tới vụ lẻ tẻ, bác mang chỗ khác em nhờ, ý kiến bác thì là hạt muối bỏ bể thôi, chính sách em còn lái nữa là... Nói cho nó tròn là Hải bây giờ chứ ko phải là Hải ngày xưa nữa.

cardream

Xe tải
Bác chủ cho em hỏi là bác làm ở Giải Phóng hay ở đâu, để anh em biết còn tránh

HUNGSMUN

Xe container
Thế này thì thành Hải Tặc à???

thuysinh.tl

Xe container
Cụ chủ cứ mang sang gara khác cho nó nhanh. Bên Liberty cho mình nhiều lựa chọn cơ mà. Mình mất tiền thì việc phải xin xỏ. Nhà cháu cũng dùng Liberty và đã đi làm bảo hiểm 3 lần rồi. Nhà cháu làm tại 2 nơi : Toy Thăng Long & Toy Pháp Vân. Thấy xử lý cũng nhanh chóng lắm. Có lần đầu thiếu kinh nghiệm đánh xe đến khám rồi để xe lại. Đến đầu giờ chiều bên Liberty mới duyệt hồ sơ thành ra mất thêm 1 ngày. Lần sau toàn đến cho khám xe xong rồi đánh xe về. Hôm sau đánh xe đến thì chỉ mất 2 ngày là ngon lành.

laimoi_nhunggia

Xe máy
Không biết cụ chủ làm ở TH nào? Em cũng đã một lần sửa sang sắc đẹp tại TH rồi: sáng em đem xe vào SR TH Phú Mỹ Hưng, chiều TH báo giá cho BH, hôm sau em đem xe vào sửa. Đâu có bị ngâm như cụ chủ.

dienthoaitot

Xe hơi
E làm bên lão Hải ở giải phóng đó các cụ

Thực ra e biết là với bảo hiểm Liberty của e, e có thể ra bất kỳ hãng nào liên kết với Liberty đều ok hết, nhưng mà e a cay a cú, chờ xem thằng cha Hải bao lâu sẽ giải quyết cho e. E sẽ chờ bầng được cho đến hôm nào nó gọi mang xe lên thì thôi, để xem lão Hải giam hồ sơ của e bao lâu đây

Cái này không phải là lỗi bảo hiểm, mà đây là do thằng cha Hải làm ăn bố láo. Làm hồ sơ xong, nó vứt *** hồ sơ của e góc chết tiệt nào đấy, rồi 1 tháng sau lục ra mới gọi cho e bảo thiếu cái chứng minh thư chủ xe. Nếu con người lằm ăn trách nhiệm, thì nó phải kiểm tra và soát trong 1 - 2 ngày là cùng, đằng này nó để 1 tháng trời nó mới mò vào hồ sơ của e, thế có điên ruột không hả các cụ?

Rồi thì đến giờ là 45 ngày rồi, e vẫn chờ. xem lão Hải bao lâu giải quyết.

Đằng nào thì xe của e bây giờ đang phải đi nhiều, vứt vào gara 2 - 3 ngày để sửa cũng chết. kệ nó, xem được bao lâu. coi ai lì lợm hơn ai