Tình huống Signal cuối phố Trần Hưng Đạo lên Đê Trần Khánh Dư.

thule6

Xe điện
Tình huống này các cụ trên OF đã tranh luận, bàn bạc rất nhìu rồi nhưngcháu thấy vưỡn nhìu cụ théc méc ra chừng chưa hỉu (như cụ lày:
Trước e cũng nghe qua vụ nháy xinhan 3 lần chỗ Trần Hưng Đạo, Trần Quang Khải nhưng chưa hiểu. Các cụ giải thích lại cho e nhé, có hình thì tuyệt
)
Nên nhà cháu lập cái thớt này để cho các cụ nào chưa hỉu thì chú ý nhá, mà cũng xin các cụ ném đá nếu có gì chưa đúng để nhà cháu mở mang thêm.
cụ tỷ nó như hềnh dưới:

Tình huống 4b đi từ cổng BV 108 -> dừng đèn đỏ signal trái -> rẽ trái hướng đi lên Đê Trần Khánh Dư, signal phải -> rẽ phải (chú ý các xe lưu thông hướng dưới đê Trần Khánh Dư lên BX Lương Yên) signal trái -> rẽ trái lên Đê Trần Khánh Dư, sau đó nhớ signal phải nhập làn trên Đê Trần Khánh Dư
Chúc các cụ lái xe an toàn! cụ nào hảo tâm rót cho cháu xin chén ;))

gia doi

Xe điện
Cứ nhìn thấy ngã rẽ cụ cứ bật xi nhan cho e là xxx chịu thua luôn

dapvocaydan

Xe điện
Cái xi nhan cuối cùng có vẻ thừa nhỉ :D

sh150i1980

Xe tăng
Tình huống này các cụ trên OF đã tranh luận, bàn bạc rất nhìu rồi nhưngcháu thấy vưỡn nhìu cụ théc méc ra chừng chưa hỉu (như cụ lày: )
Nên nhà cháu lập cái thớt này để cho các cụ nào chưa hỉu thì chú ý nhá, mà cũng xin các cụ ném đá nếu có gì chưa đúng để nhà cháu mở mang thêm.
cụ tỷ nó như hềnh dưới:

Tình huống 4b đi từ cổng BV 108 -> dừng đèn đỏ signal trái -> rẽ trái hướng đi lên Đê Trần Khánh Dư, signal phải -> rẽ phải (chú ý các xe lưu thông hướng dưới đê Trần Khánh Dư lên BX Lương Yên) signal trái -> rẽ trái lên Đê Trần Khánh Dư, sau đó nhớ signal phải nhập làn trên Đê Trần Khánh Dư
Chúc các cụ lái xe an toàn! cụ nào hảo tâm rót cho cháu xin chén ;))
Nếu đi từ đường Trần hưng Đạo ra thì cú đứng 4 lần xi nhan là ok luôn , xxxx bẳu thằng này giwor , ko thịt đc rồi

thule6

Xe điện
Thế ạ, em toàn xi nhan thế mà chưa lần nào bị vồ. Cơ mà em có chuyển làn đâu mà cần xi nhan cuối
NHẬP LÀN cụ ạ (lỗi này bắt phổ biến 1 thời đoạn qua soát vé HN đi Nội Bài - trương tuần chốt dưới gầm cầu vượt thứ 2 khi các 4b từ trên đường tuyến Bắc Ninh rẽ xuống đi hướng Nội bài)

mrviuviu

Xe hơi
NHẬP LÀN cụ ạ (lỗi này bắt phổ biến 1 thời đoạn qua soát vé HN đi Nội Bài - trương tuần chốt dưới gầm cầu vượt thứ 2 khi các 4b từ trên đường tuyến Bắc Ninh rẽ xuống đi hướng Nội bài)
ngày nào em cũng đi từ Trần Khánh Dư lên đê đi Nhật Tân đón gấu, em không xi nhan cuối đâu, hình như hơi thừa, mà cũng chưa bị sao, các cụ giải thích rõ hơn cho em được ko ạ, cảm ơn các cụ!

FordAT

Xe tăng
Oằn xà là vằn quá nhỉ. Nói chung nhập làn chuyển làn cứ phải ôm cái cần xi nhan.

phucgia99

Xe tải
cẩn thận lại mắc lỗi tắt xi nhan sớm thì toi cụ ạ

tuanvx38

Xe tăng
Cơ quan em ở THĐ, em mà đi từ viện 108 lên cầu CD cũng phải ba lần xi nhan đấy mà chưa kể từ THĐ rẽ trái lên còn dễ bị liếm vạch liền nữa cơ các cụ ạ...

Porsche 911

Xe container
Em chưa bao giờ xi nhan lần 4 như trong hình của cụ chủ thớt. Mình xe ô tô 4 chỗ (xe con), đi làn ngoài cùng bên trái, lên đến đường Trần Khánh Dư rồi thì cần gì phải nhan phải nữa. Các cụ giải thích thêm với nếu phải xi nhan lần 4, hoặc đã nghe CSGT giải thích như thế nào với.

anhtho

Xe ngựa
Úi chết, mấy hôm nay em hay đi chỗ này, toàn xi nhan thiếu 1 lần mà ko thấy bị sao !
Fun tí, nhưng đi đường này em còn thấy củ chuối ở 1 điểm nữa: Đoạn đèn xanh đèn đỏ chỗ giao cắt đường đê với chỗ rẽ lên từ Bác Cổ, các cụ có để ý không, cái đèn đỏ bọn em phải chờ có lẽ tới 3 phút chứ không ít. Chắc nó bị trục trặc bà nó rồi. Thậm chí, em chờ, nhiều người chờ, lâu quá mà phía bên kia chẳng còn ai đi, thế là bao nhiêu xe máy đi tuốt, cả taxi cũng đi, nhưng vẫn còn 1 cơ số đứng chờ. Thật là ức chế. Để mai em đi qua thử tính chính xác xem có được 3ph không.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Úi chết, mấy hôm nay em hay đi chỗ này, toàn xi nhan thiếu 1 lần mà ko thấy bị sao !
Fun tí, nhưng đi đường này em còn thấy củ chuối ở 1 điểm nữa: Đoạn đèn xanh đèn đỏ chỗ giao cắt đường đê với chỗ rẽ lên từ Bác Cổ, các cụ có để ý không, cái đèn đỏ bọn em phải chờ có lẽ tới 3 phút chứ không ít. Chắc nó bị trục trặc bà nó rồi. Thậm chí, em chờ, nhiều người chờ, lâu quá mà phía bên kia chẳng còn ai đi, thế là bao nhiêu xe máy đi tuốt, cả taxi cũng đi, nhưng vẫn còn 1 cơ số đứng chờ. Thật là ức chế. Để mai em đi qua thử tính chính xác xem có được 3ph không.
Cái đèn chỗ í nó điên đấy.
chiều đèn từ dốc lên và chiều từ trong cửa khẩu ra tự dưng nó cắt pha. Thời gian xanh để xe từ trong ra có hơn chục s. Chờ đèn đỏ cả mắt. Mà ra không nhanh thì lại vương đèn đỏ tiếp.
Lúc ấy chiều đi Chương dương chờ lâu, sốt ruột nên 2b toàn vượt đèn đỏ.
Nói chung chỗ này xxx mà rình sẽ bắt được ối. Kiếm bộn tiền.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa bao giờ xi nhan lần 4 như trong hình của cụ chủ thớt. Mình xe ô tô 4 chỗ (xe con), đi làn ngoài cùng bên trái, lên đến đường Trần Khánh Dư rồi thì cần gì phải nhan phải nữa. Các cụ giải thích thêm với nếu phải xi nhan lần 4, hoặc đã nghe CSGT giải thích như thế nào với.
Có vào làn giữa thì mới phải đánh quả nhan phải cuối cùng để chuyển làn các cụ nhẩy :)

sylilave

Xe buýt
Có vào làn giữa thì mới phải đánh quả nhan phải cuối cùng để chuyển làn các cụ nhẩy :)
Quả xi nhan thứ 4 là để báo hiệu xe nhập vào đường TKD. Còn khi xe cụ đã nằm trên đường TKD thì hết xi nhan. XXX bắt là lúc cụ bắt đầu nhập vào đường mà không xi nhan.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Quả xi nhan thứ 4 là để báo hiệu xe nhập vào đường TKD. Còn khi xe cụ đã nằm trên đường TKD thì hết xi nhan. XXX bắt là lúc cụ bắt đầu nhập vào đường mà không xi nhan.
Thằng xxx nào mà bắt em lỗi ấy em vả vào mồm nó ngay và cũng đã có kẻ ở đội 1 ăn vả. Em đi và không mất 1 xu.

CAP_bl

Xe điện
Em cũng thấy hơi lạ vụ xi nhan cuối - em cũng chưa tìm thấy quy định (luật) về việc xi nhan nhập làn như thế này...