Ngã tư Thái Hà - Tây Sơn - Chùa Bộc 15/9/2011

thule6

Xe điện
Từ mấy hôm nay cháu đi qua đây thấy nhiều cụ dính quá, toàn các cụ đi không chịu để ý nhìn biển nên bị Trương Tuần vịn lại chém chết cái chết tức tưởi mà không biết vì sao bị chém!!!
Hôm nay tranh thủ té ra ngoài làm vài pic để lưu ý các cụ kẻo lại mất sữa cho con.
Phía Tây Sơn đi Nguyễn Lương Bằng đây ạ, các cụ chú ý cho cháu các biển báo trên cao nhé (có 2 làn rẽ trái):

Đây là hướng Thái Hà đi Chùa Bộc:
Rất nhiều cụ quen như cũ là chỉ có 1 làn rẽ trái nên đỗ vào làn 2 phía trái để chờ đèn xanh đi thẳng, trương tuần đứng trước mũi xe chờ các cụ lăn bánh qua vạch khi đèn đi thẳng xanh thì cũng là lúc trương tuần vung con cạp nong chỉ vào mẹt các cụ ấy, cháu chứng kiến có nhiều cụ cứ ngồi trên xe éo xuống vì cho rằng mềnh éo sai !!! nên có trường hợp gây tắc đường xe sau còi inh ỏi.
Từ xa thì có biển nhỏ:

Lại gần ngã 4:

Chỉnh sửa cuối:

su30mkk

Xe buýt
Thanks cụ, hình như cái này mới được vài ngày thôi thì phải

codate

Xe tăng
ai bẩu cụ đây là ngã 4, đừng có định nghĩa bừa khi chưa có định nghĩa chính xác của xxx các ngành nhé (em FUN =)) )
thanks cụ!

pbinh979

Xe tăng
Hôm nay đi đoạn ngã 4 Kim Liên Mới - Đào Duy Anh thấy 1 cụ đi Cruze bị bớ, đang trình bày. Nghĩ đồng đội nên cũng định ra hỏi thăm nhưng thấy cụ ấy biển 18 nên chắc là sai làn rồi. Quả này thì đúng là hết cãi. Đá kon mèo, Thủ đô ngàn năm .... thế này mấy cụ tài tỉnh lẻ lên HN mà ko bị vịn mới là chuyện lạ. Tốt nhất là chịu khó bon chon trên OF nhiều vào các cụ ah`

Rickyman

Xe điện
Nó rõ ràng như này thì bị bắt cũng không oan ức, chỉ tội những cụ đi theo thói quen thôi!

Haibara82

Xe tải
E thấy lượn lờ trên OF học hỏi đc nhiều kinh nghiệm lắm.
Hôm nọ e đi sang bên Long Biên- từ hồi lấy xe chỉ loanh quanh đưa và đón con đi học trong phố thôi- từ Trần Hưng Đạo lên đê đã thấy xxx rồi, lại thao tác bật tắt xi nhan 3 lần nên các chú ko làm gì đc. Ông xe tải đi phía sau dính chưởng luôn. Rồi cái đường 5 đoạn ngay sau cầu Chui, xe 4 chỗ thì đi làn ngoài cùng bên trái sát dải phân cách nữa, đến chỗ bùng binh gần Toyta LB đã thấy xxx đứng đấy để bắt rồi nhưng e đã đọc các cảnh báo trên OF nên ko sao cả.
Còn đoạn ngã 4 TH- CB- TS này thì e đi qua vài lần đều ngẩng lên nhìn biển nên chưa bị bắt lần nào.
Các cụ cố gắng đi đường thì quan sát biển báo để tránh bị xxx tóm nhé. Nhưng nhiều khi biển nó đặt ở chỗ khó nhìn thật đấy, đoạn đầu Lê Quí Đôn- Nguyễn Cao nhà e cấm ô tô chiều đi từ LQĐ vào, nhưng cái biển báo đặt khuất lắm, rất khó nhìn nên nhiều bác lao vào đây toàn bị trật tự phường và xxx tóm thôi.

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
XXX ăn chia với GTCC, các cụ đi mà không để ý là mất hộp sữa cho F1 ngay

qua_khoang

Xe tăng
E thì nếu đường quen thì chả bao h để ý biển cả,chết là chết ở chỗ đấy.Cám ơn cụ chủ thớt nhiều và bó tay với xxx .

FordAT

Xe tăng
CÔng nhận mệt mỏi thật, các cụ đi quen ko sao. Em lái mới thấy cứ loạn xà ngầu, mà khi đã phân làn thì phải có thông báo lên phương tiện thông tin đại chúng 1 thời gian nhất định chứ lại. Sao ko phát lên kênh thời sự lúc 7h để mọi người nắm rõ. Ai lại thông báo 1 tuần bằng miệng, rồi vác cạp nong đi chọt,

Ga que

Xe buýt
E thì nếu đường quen thì chả bao h để ý biển cả,chết là chết ở chỗ đấy.Cám ơn cụ chủ thớt nhiều và bó tay với xxx .
Cụ này giống em, em đi đường mới đi thì còn ngó nghiêng, chứ đi đường quen là cứ phi rầm rầm, chết ở cái thói quen, chắc là phải sửa thôi.

CAP_bl

Xe điện
Nguyên tắc là tôn trọng luật, chăm chú quan sát biển báo trên đường.
Những trường hợp biển báo rõ ràng thế này mà còn vi phạm, em nghĩ CSGT có phạt cũng đúng, để các bác tài chịu khó tôn trọng luật hơn.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đúng là đi xe phải ngước mắt lên trời ngắm mây cái đã :D

LeTai1979

Xe cút kít
Chết vì thói quen, nhưng đáng lẽ phải có tí thời sự thông báo: Hôm nay GTCC Hn tiến hành thay 1 số biển báo, Vd: Đường này, đường kia.
Các Bố ấy toàn làm vào ban đêm, xong hôm sau cứ thế là vợt. Haizz
Thanks Cụ nhá.

oojimioo

Xe tăng
oạch
bỗng dưng 1 ngày.... sập bẫy
cắm lại biển - cái chết ko báo trước

5starsdba

Xe buýt
Em thấy cái này cũng lâu lâu rồi ấy chứ nhỉ, chắc là các cụ cứ chủ quan không chịu nhìn lên trời thôi. Em mà là xxx mỗi lần đèn xanh/đỏ ít nhất cũng tóm được 2 cụ đi sai làn từ 2 phía :).

thule6

Xe điện
E thấy lượn lờ trên OF học hỏi đc nhiều kinh nghiệm lắm.
Hôm nọ e đi sang bên Long Biên- từ hồi lấy xe chỉ loanh quanh đưa và đón con đi học trong phố thôi- từ Trần Hưng Đạo lên đê đã thấy xxx rồi, lại thao tác bật tắt xi nhan 3 lần nên các chú ko làm gì đc. Ông xe tải đi phía sau dính chưởng luôn. Rồi cái đường 5 đoạn ngay sau cầu Chui, xe 4 chỗ thì đi làn ngoài cùng bên trái sát dải phân cách nữa, đến chỗ bùng binh gần Toyta LB đã thấy xxx đứng đấy để bắt rồi nhưng e đã đọc các cảnh báo trên OF nên ko sao cả.
Còn đoạn ngã 4 TH- CB- TS này thì e đi qua vài lần đều ngẩng lên nhìn biển nên chưa bị bắt lần nào.
Các cụ cố gắng đi đường thì quan sát biển báo để tránh bị xxx tóm nhé. Nhưng nhiều khi biển nó đặt ở chỗ khó nhìn thật đấy, đoạn đầu Lê Quí Đôn- Nguyễn Cao nhà e cấm ô tô chiều đi từ LQĐ vào, nhưng cái biển báo đặt khuất lắm, rất khó nhìn nên nhiều bác lao vào đây toàn bị trật tự phường và xxx tóm thôi.
Cụ chịu khó phọt cái ảnh lên đây cho AE đi qua đấy biết mà chú ý kẻo lại bị trương tuần trấn lột, mỗi người 1 chút góp gió là bão nổi lên thôi làm cho sân chơi này thêm có ích.
Nhà cháu lên đây đc học hỏi nhiều nên nghĩ mình cũng nên có ý thức ... các cụ nhẩy :))

Ối về nhà mở lap ra thấy các cụ rót cho nhà cháu nhìu quá tràn hết cả ra ngoài, cháu ngồi rót trả các cụ mỏi cả tay! thật hạnh phúc khi làm đc 1 việc giúp mọi người và đc mọi người công nhận!!! cảm ơn các cụ quá :D cháu say quá :))

Chỉnh sửa cuối:

Dreamliner 787

Xe máy
2 Làn re trái, 2 làn di thang va môt lan re phai ,vay la duong nay phai co 5 lan ,ma nhin lai duong nay chi 3 lan thoi thi phai dung khong cac Cu?

thule6

Xe điện
2 Làn re trái, 2 làn di thang va môt lan re phai ,vay la duong nay phai co 5 lan ,ma nhin lai duong nay chi 3 lan thoi thi phai dung khong cac Cu?
Cụ nhầm roài 2 làn rẽ trái + 3 làn đi thẳng + 1 làn rẽ phải không chờ đèn ạ !