Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Ngoc Khanh

Xe tăng
Bác Vĩ cho em hỏi tý, Xe em mua bảo hiểm của Pjico chỗ bác có làm với bên này không? để khi nào xước xát em vào sơn cho tiện gần nhà, đi lại đỡ mất tiền xăng :))
Cơ bản là khi mua bảo hiểm cụ có chọn điều khoản chọn garage sửa chữa hay không? Các hãng BH đều có garage sửa chữa riêng, nếu cụ không chọn điều khoản này thì họ sẽ yêu cầu đưa xe về garage của họ để sửa chữa.

pimbim

Xe tăng
Cụ lắp ngay cái công tắc có chức năng gián đoạn đi! Em cũng đi xe Getz, từ ngày lắp cái công tắc có chức năng gián đoạn thấy mình được giải phóng sức lao động bao nhiêu!
Gara chỗ cụ có lắp công tắc này không? giá thế nào cụ nhỉ?

Santa Cruise

Xe hơi
Sorry em xóa bài này do lỗi, đã chỉnh ở dưới.

Chỉnh sửa cuối:

Santa Cruise

Xe hơi
Cụ Tóp ơi giúp em với, xe em ForteSLi 2010 dạo này khi xe dừng/chậm quay tay lái qua lại thì thấy hiện tượng lỏng/nhẹ tay lái, khi quay khoảng 2-3cm thì mới khục nhẹ một cái và cứng như lúc quay xe bình thường (em kiểm tra thì bánh xe vẫn quay theo vô lăng) và ko có đèn ABS nổi. Hôm rồi em đi cán cục phản chiếu thử thì thấy chấn động truyền lên làm vô lăng cũng giật khục theo. Cụ phán giúp em với, có khả năng hở bạc/bể đệm cao su trục lái gì không? Em định lên Hyundai Tiên Phong HCM sửa chữa thì có cần tháo cả rotyun/chỉnh độ chụm gì không hay chỉ tháo trục lái/reset cân bằng thước lái là được? Thanks Cụ nhiều.
Nhờ các cụ tư véo giúp ạ. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

MAYGO

Xe hơi
Cụ Ngoc Khanh cho tôi hỏi câu hỏi với cụ top, xin cám ơn trước nhé!
Xe santafe 2010 thỉnh thoảng chạy bị hiện tượng kẹt số 4(chạy safe mode) không thể lên xuống số dù chuyển sang chế độ số sàn. Muốn trở lại bình thường chỉ tắt máy khởi động lại. Lỗi này là lỗi gì, sửa chữa ở đâu? Có tốn kém không?

GANHO

Xe buýt
Cơ bản là khi mua bảo hiểm cụ có chọn điều khoản chọn garage sửa chữa hay không? Các hãng BH đều có garage sửa chữa riêng, nếu cụ không chọn điều khoản này thì họ sẽ yêu cầu đưa xe về garage của họ để sửa chữa.
Thanks Cụ, Em chọn điều khoản 007 của cái bảo hiểm rồi nên chắc OK

non_non

Xe đạp
Các bác giúp em với ạ. xe em morning 09 bị thằng cu con nhà em nghịch từ bên trong xe, rút hỏng mất cái chốt cửa tự động cửa sau, bây giờ không khóa được bằng điều khiển và chốt cửa trung tâm nữa ạ, còn dùng tay nhấn xuống rút lên thì vấn được ạ. như vậy có phải thay cả cụm khóa hay sửa được ạ? ở ổ khóa vẫn có tiếng "xoạch xoạch" của điện đóng mở nhưng cái lẫy nó đẩy nhẹ lắm ạ, vì em có tháo cả tappi cánh cửa ra để ngó vào rồi ạ.

Các bác giúp em với ạ. xe em morning 09 bị thằng cu con nhà em nghịch từ bên trong xe, rút hỏng mất cái chốt cửa tự động cửa sau, bây giờ không khóa được bằng điều khiển và chốt cửa trung tâm nữa ạ, còn dùng tay nhấn xuống rút lên thì vấn được ạ. như vậy có phải thay cả cụm khóa hay sửa được ạ? ở ổ khóa vẫn có tiếng "xoạch xoạch" của điện đóng mở nhưng cái lẫy nó đẩy nhẹ lắm ạ, vì em có tháo cả tappi cánh cửa ra để ngó vào rồi ạ.
Nó bị tuột chốt thôi cụ ạ, tháo ra lắp lại là khỏi!

non_non

Xe đạp
cụ ơi, có phải tháo cả bộ khóa nằm trong ra không ạ? vì cháu tháo tappi lách tay vào đấy rồi nhưng không được cụ ạ, cháu thấy cái nẫy để nó gẩy cái chốt nẩy nhẹ lắm cụ top ạ.

chailang

Xe tải
E đi kia spo, sáng nay cả nhà e đi ăn sáng xong ra xe thì k đề nổ máy đc nên phải nhờ taxi câu bình mới ok, tháng trước nhà e cũng bị 1 lần như vậy, các ngày khác thì k sao.
Các cụ bắt bệnh và kê đơn giùm e xem làm ntn để vợ 2 e k bị tái phát bệnh lần nữa với ạ, e cảm ơn các cụ nhiều.

Ng.Hoai

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi tí với ạ.
Hôm trước Getz còi nhà e bị vỡ đèn pha bên lái, đã đặt hàng bên chỗ cụ Màu về thay. Hàng nguyên đai nguyên kiện, nhưng khi lắp lên thì ko nâng hạ đèn pha được. Mò mãi bên trong mới biết là thiếu mất bộ chỉnh nâng hạ đèn.
Ko lẽ cả bộ nguyên đai nguyên kiện của Mobis nó lại sản xuất thiếu như vậy hả các cụ? liệu có lắp bên đèn cũ sang đc ko???
Cảm ơn các cụ nhiều !

thichxeoto

Xe điện
Cụ Vỹ cho em hỏi tý nút bấm khóa/mở trên tay nắm xe em hôm qua đến hôm nay tự nhiên bấm rất chập chờn lúc được, lúc không cả hai bên, không hiểu bị sao? Xe em tucson 2010.

Các cụ cho e hỏi tí với ạ.
Hôm trước Getz còi nhà e bị vỡ đèn pha bên lái, đã đặt hàng bên chỗ cụ Màu về thay. Hàng nguyên đai nguyên kiện, nhưng khi lắp lên thì ko nâng hạ đèn pha được. Mò mãi bên trong mới biết là thiếu mất bộ chỉnh nâng hạ đèn.
Ko lẽ cả bộ nguyên đai nguyên kiện của Mobis nó lại sản xuất thiếu như vậy hả các cụ? liệu có lắp bên đèn cũ sang đc ko???
Cảm ơn các cụ nhiều !
Cụ mua sai hàng rồi còn khóc nỗi gì!!!! Gần như phụ tùng nào trên xe cũng có nhiều loại ứng với option của xe, nhà cháu dự là xe cụ là hàng xuất Trung Đông có option là hệ thống chỉnh độ cao đèn trong khi hàng của cụ Màu lại không phải là loại đó.

E đi kia spo, sáng nay cả nhà e đi ăn sáng xong ra xe thì k đề nổ máy đc nên phải nhờ taxi câu bình mới ok, tháng trước nhà e cũng bị 1 lần như vậy, các ngày khác thì k sao.
Các cụ bắt bệnh và kê đơn giùm e xem làm ntn để vợ 2 e k bị tái phát bệnh lần nữa với ạ, e cảm ơn các cụ nhiều.
Đầu tiên cụ kiểm tra xem xe cụ có độ thêm cái gì gây hao điện không đã, còn không thì phải vô hãng check xem nó hao điện ở cái gì, hơi mất thời gian đấy cụ ạ.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Cụ HardTop giúp em với ạ: Mấy bữa nay xe của em nó cứ hiện đèn ABS và VDC off, e tìm cách tắt nó đi mà ko dc, nên em cho rằng bị lỗi, có cụ nào biết cách sử lý ko giúp em với.
Trước thì cái đèn VDC Off nó lên thì em nhấn nút bên trái là tắt, nhưng giờ ấn ko có tác dụng gì, có ảnh hưởng gì đến an toàn ko ạ?.
Các cụ thông thái phán giúp em với.

Ng.Hoai

Xe buýt
Cụ mua sai hàng rồi còn khóc nỗi gì!!!! Gần như phụ tùng nào trên xe cũng có nhiều loại ứng với option của xe, nhà cháu dự là xe cụ là hàng xuất Trung Đông có option là hệ thống chỉnh độ cao đèn trong khi hàng của cụ Màu lại không phải là loại đó.
Dạ....Cụ phán chuẩn ko chỉnh nổi cái gì. Thế hàng xuất Trung Đông chỗ nào có đủ? e đang tính mua thêm mấy thứ khác nữa.
Cảm ơn cụ Huy nhiều ^^

Santa Cruise

Xe hơi
Cụ Tóp ơi giúp em với, xe em ForteSLi 2010 dạo này khi xe dừng/chậm quay tay lái qua lại thì thấy hiện tượng lỏng/nhẹ tay lái, khi quay khoảng 2-3cm thì mới khục nhẹ một cái và cứng như lúc quay xe bình thường (em kiểm tra thì bánh xe vẫn quay theo vô lăng) và ko có đèn ABS nổi. Hôm rồi em đi cán cục phản chiếu thử thì thấy chấn động truyền lên làm vô lăng cũng giật khục theo. Cụ phán giúp em với, có khả năng hở bạc/bể đệm cao su trục lái gì không? Em định lên Hyundai Tiên Phong HCM sửa chữa thì có cần tháo cả rotyun/chỉnh độ chụm gì không hay chỉ tháo trục lái/reset cân bằng thước lái là được? Thanks Cụ nhiều.
Cụ Tốp ạ, vừa rồi em lên SG thay thì đúng là cái đệm cao su cột lái nó bị hư, bên thợ Hyundai đem ra ngoài làm lại cái khác, nói là cao su chân đế máy bền hơn và nói bảo hành 5k km vì hàng zin không có và rất nhiều chiếc I30/Forte thay cái này. về lái vài ngày thì ngon nhưng không được êm ru như hàng zin cụ ạ. Không biết ngoài Hà nội chổ nào có bán cái đệm zin này ko cụ giới thiệu với? Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

chailang

Xe tải
Đầu tiên cụ kiểm tra xem xe cụ có độ thêm cái gì gây hao điện không đã, còn không thì phải vô hãng check xem nó hao điện ở cái gì, hơi mất thời gian đấy cụ ạ.
vâng, để hôm nào rảnh cháu cho ra hãng check xem sao vì xe cháu chỉ lắp thêm mỗi cái camera thôi, cảm ơn cụ tóp nhiều ợ :D