Hix - Altis 2.0V 2011 của mình bị làm sao rồi !!

kuxi

Xe đạp
Em mới nhận xe đc hơn 1 tuần
hiện tượng là cứ phanh là kêu kẹc kẹc mà ở trong khoang lái ghe rõ lắm, ở ngoài thì nghe ko thấy j :| lạ quá. đi rất là khó chịu
Ah mà đi đường sóc thì kêu thêm tách tách mà em nghe hoài ko biết ở đâu
với cả em mua xe ở Toy giải phóng có dán kính 3M giá hơn 8tr, nhưng hôm nay anh trai em bảo trong hãng nhập 3M đểu có mấy trăm k về bán hơn 8tr
em sock quá ....... lúc đầu em nghĩ 3M mà 8tr thì chắc loại xịn gần bằng vkool... kiểu này em chắc bóc đi dán vkool quá
mà ko biết đến đâu để kiểm tra xe bây giờ, nhà em thì ở tỉnh xa .. đợi đến 1000km mới đc mang về bảo dưỡng thì đến bao giờ :((

Luu Lehong

Xe container
hiện tượng là cứ phanh là kêu kẹc kẹc mà ở trong khoang lái ghe rõ lắm, ở ngoài thì nghe ko thấy j :| lạ quá. đi rất là khó chịu
với cả em mua xe ở Toy giải phóng có dán kính 3M giá hơn 8tr, nhưng hôm nay anh trai em bảo trong hãng nhập 3M đểu có mấy trăm k về bán hơn 8tr
em sock quá ....... lúc đầu em nghĩ 3M mà 8tr thì chắc loại xịn gần bằng vkool... kiểu này em chắc bóc đi dán vkool quá......((
1. Xe mới do phanh chưa mòn đều và còn rít, cụ cứ đi thêm một thời gian nó sẽ đỡ. Xe em trước cũng vậy, lên OF trao đổi nhiều người cũng thế cả, đi một thời gian nó sẽ đỡ và hết! Xe em đã đi 1 vạn rồi mà khi dừng đèn đỏ, nhá phanh đôi khi cũng có tiếng kêu của phanh kẹc kẹc như vậy!
2. Tiếng kêu tách tách cụ nêu chưa rõ nên em không thể lý giải được. Cụ có thể nêu rõ hơn để anh em xem thế nào?
3. Nếu xe cụ đã dán 3M trong hãng chắc ko sao đâu, trong hãng em nghĩ ít liều mạng mua danh 3 vạn bán danh 3 nghìn! nên ktra hỏi người khác cho chuẩn! nếu thực sự là 3M rởm thì có thể dán V-kool ở số 6 láng hạ.

Chỉnh sửa cuối:

scb360

Xe tăng
3M giờ có mấy ai dán đâu cụ vì 99,9% trên thị trường là rởm

the sun

Xe buýt
Bác chủ thớt tả thế thì cũng khó phán , nhưng bác cân lưu ý rằng xe có ABS thì khi đi châm đạp phanh nó cũng kêu lục cục đay nhé

ThichToy

Xe tải
em sock quá ....... lúc đầu em nghĩ 3M mà 8tr thì chắc loại xịn gần bằng vkool... kiểu này em chắc bóc đi dán vkool quá
mà ko biết đến đâu để kiểm tra xe bây giờ, nhà em thì ở tỉnh xa .. đợi đến 1000km mới đc mang về bảo dưỡng thì đến bao giờ :((
Em nghĩ là có vấn đề, xe em lấy trước bác 1 tuần, đi ko hề có tiếng gì hết, phanh rất êm, cũng chẳng có tiếng gì tách tách cả. Còn vụ dán kính thì cụ thua rồi, ko dám nói kính trong hãng xịn hay dởm , nhưng giá tiền đó, dán kính V-Kool của cụ gì trên OF này chỉ hết có 10tr300 tại sao ko dán, mà lại dán 3M ?

letrung2009

Xe buýt
kh hiểu dòng Toy phanh thế nào còn e dùng Cruze khi mua mới khi phan có làm sao đâu, rất ăn!

ThichToy

Xe tải
Bác chủ gọi cho Toy giải phóng diễn tả bệnh đi, rồi mang xuống cho em nó kiểm tra, tỉnh xa chạy xuống HN cũng đủ 1000km luôn đấy :D

kuxi

Xe đạp
Em call xuống Toy giải phóng rồi... vụ phanh thì họ bảo xe mới lên thế ( ặc ặc thế ko kêu ko phải xe mới ah :D đùa chứ sao đầy người có làm sao đâu >< )
vụ đi vô đường sóc thì cứ tách tách thì họ bảo ko biết kêu mang xuống kiểm tra , lại hỏi là bạn có va chạm j ko ( Ẹc ẹc chỉ giỏi đổ lỗi lung tung, em đâu rảnh mà đánh xe hơn 300km xuống HN :| mà ko biết kiểm tra trước 1000km có đc ko mọi người nhỉ )
Em hỏi luôn là phim cách nhiệt 3M của em là loại nào mà thấy ko hiệu quả j cả ( em nói bóng gió thế thôi chứ em chẳng biết hiệu quả hay ko vì em mua cái dán ngay nên ko biết nếu ko dán thì nó ntn :D ) thế là him full ra 1 loạt " em thề em hứa em đảm bảo là hàng xịn " :D tạm tin
nhưng bao h về HN phải đánh vô mấy gara pro để test xem mới yên tâm

lmtuan

Xe tăng
Em call xuống Toy giải phóng rồi... vụ phanh thì họ bảo xe mới lên thế ( ặc ặc thế ko kêu ko phải xe mới ah :D đùa chứ sao đầy người có làm sao đâu >< )
vụ đi vô đường sóc thì cứ tách tách thì họ bảo ko biết kêu mang xuống kiểm tra , lại hỏi là bạn có va chạm j ko ( Ẹc ẹc chỉ giỏi đổ lỗi lung tung, em đâu rảnh mà đánh xe hơn 300km xuống HN :| mà ko biết kiểm tra trước 1000km có đc ko mọi người nhỉ )
Em hỏi luôn là phim cách nhiệt 3M của em là loại nào mà thấy ko hiệu quả j cả ( em nói bóng gió thế thôi chứ em chẳng biết hiệu quả hay ko vì em mua cái dán ngay nên ko biết nếu ko dán thì nó ntn :D ) thế là him full ra 1 loạt " em thề em hứa em đảm bảo là hàng xịn " :D tạm tin
nhưng bao h về HN phải đánh vô mấy gara pro để test xem mới yên tâm
1. Tô nó có phải là thánh đâu mà cụ điện thoại tả là nó có thể phát hiện kêu ở đâu. Kiểu kêu như thế, mang xe lên tận nơi chạy thử thì mới có cơ may phát hiện ra.
2. Hãng đã dán cho cụ rồi thì bây giờ giả sử có giả nó cũng dám nhận với cụ chắc :)) Cụ cứ để vậy mà đi, thấy nóng quá thì dán cái khác :)

Xecutkit2008

Xe điện
Để em gọi cụ Tạch đến xem hộ cụ nhé.X_X

toyoya

Xe buýt
Film cach nhiệt thì chỉ làm giảm bớt nóng thôi cụ, nó ko hết hẳn đâu, nếu cụ đi mà vẫn thấy hơi nóng thì ok, còn nếu nóng như chưa dán kính thì film rởm là cái chắc. Cụ cứ đem xe ra hãng cho nó kiểm tra, chứ hòi như vầy cũng khó lắm.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em nghĩ Hãng họ cũng không thể bán phim Rởm được, bác nên tìm hiểu thông tin cho chính xác !

altis_oldman

Xe tăng

Cụ Vote cho em đi, e nói bệnh cho:
e bị 1 lần như thế rồi, thực ra chẳng sao cả. lý do là do nước hoặc bụi bẩn bám ở má phanh. khi phanh, nó kích hoạt ABS nên gây tếng khẹc khẹc, giật giật ở khoang. 1 lần e vào TOY, nó vệ sinh lại má phanh là hết
1 lần e để mấy ngày không đi, lại bị (nhưng giật nhỏ hơn) e liền ra mất 10nghin nhờ thợ rửa nó xịt mạnh vào 4 phanh, lúc đi thì hết luôn

hah2005

Xe tăng
Đây là cảm giác khi cụ mới lấy xe, thưc ra chẳng có gì cả. Tiếng phanh lúc mới nó kêu cọt kẹt, còn tiếng lách tách là cụ đi vào đuòngcos nhiều hạt sỏi nhỏ nó mắc vào lốp sau đó văng ra kêu thôi. Hồi đầu em cũng có cảm giác giống cụ, cụ cứ yên tâm mà sử dụng nhé.

Tun2203

Xe máy
Túm lại theo em thì cụ nên mang xe vào hãng, bảo họ check lại toàn bộ. Trộm vía, em cũng lấy cuối tháng 7, không sao :P

cucho

Xe tăng
Hiện tượng phanh xe của bác em nghĩ ko có vấn đề gì cả. Nếu bác thực sự lo lắng thì bác nên đưa vào hãng ktra. Nếu họ bảo không sao mà bác thấy vẫn SAO thì bác yêu cầu lập biên bản với kết luận "KHÔNG SAO" Thế là bác đi về vui vẻ. sau này có vấn đề gì hãng sẽ lãnh trách nhiệm vì xe bác vẫn trong bảo hành.

Còn về chuyện 3M của bác em thấy rất vấn đề. Chỉ là comment thôi nhá
1/ 3M cho sedan 4 chỗ sao đắt thế. Nếu đắt thế thì làm VKool còn hơn
2/ 3M là loại nhiều rởm nhất trong các loại phim dán
3/ Đã làm laọi rởm thì làm hẳn loại tối màu rồi khoét chỗ gương hậu cho mọi người biết là hàng rởm nhưng cá tính kiểu "tôi thích thế".

Nghi lắm bác nên ktra lại

amore

Xe hơi
Tẩy chay TOYOTA cho nhanh thôi

Pandacuncun

Xe đạp
1. Xe mới do phanh chưa mòn đều và còn rít, cụ cứ đi thêm một thời gian nó sẽ đỡ. Xe em trước cũng vậy, lên OF trao đổi nhiều người cũng thế cả, đi một thời gian nó sẽ đỡ và hết! Xe em đã đi 1 vạn rồi mà khi dừng đèn đỏ, nhá phanh đôi khi cũng có tiếng kêu của phanh kẹc kẹc như vậy!
2. Tiếng kêu tách tách cụ nêu chưa rõ nên em không thể lý giải được. Cụ có thể nêu rõ hơn để anh em xem thế nào?
3. Nếu xe cụ đã dán 3M trong hãng chắc ko sao đâu, trong hãng em nghĩ ít liều mạng mua danh 3 vạn bán danh 3 nghìn! nên ktra hỏi người khác cho chuẩn! nếu thực sự là 3M rởm thì có thể dán V-kool ở số 6 láng hạ.
1.đồng ý cụ này khoản phanh, thậm chí xe em đi khoảng 2,5 vạn rồi mà vẫn thế, nên em kết luận là còn phụ thuộc vào lực đạp phanh của mình nữa, nếu đạp chưa đủ lực thì phanh sẽ có tiếng kêu như thế, chuyện bình thường chẳng có jì đáng lo ngại cả, bác cứ đi nhiều thì quen với mức đạp phanh theo từng tốc độ thôi.
2. còn về tiếng kêu lách tách thì xe của em thi thoảng cũng có phát ra khi mà đang đỗ nổ máy một tý thì hết, em cũng hỏi cố vấn của Toy nhưng cũng ko phát hiện ra, có lẽ phải cho mấy ông ngồi cùng thì mới hiểu cái tiếng đấy phát ra từ đâu, nhưng túm lại em vẫn đi bt và không có vấn đề gì cả.
Chúc các cụ lái xe an toàn

congnongphonui

Xe buýt
cụ ạ. xe e trước cũng có hiện tượng như xe cụ, nó có tiếng bụp bụp khi rà nhẹ phanh . e vào hãng họ kiểm tra thì bảo do chân phanh bị dơ. cho lên bàn kiểm tra 1 lúc là xong. nhung xe e là FT cơ

lmtuan

Xe tăng
Hiện tượng phanh xe của bác em nghĩ ko có vấn đề gì cả. Nếu bác thực sự lo lắng thì bác nên đưa vào hãng ktra. Nếu họ bảo không sao mà bác thấy vẫn SAO thì bác yêu cầu lập biên bản với kết luận "KHÔNG SAO" Thế là bác đi về vui vẻ. sau này có vấn đề gì hãng sẽ lãnh trách nhiệm vì xe bác vẫn trong bảo hành.

Còn về chuyện 3M của bác em thấy rất vấn đề. Chỉ là comment thôi nhá
1/ 3M cho sedan 4 chỗ sao đắt thế. Nếu đắt thế thì làm VKool còn hơn
2/ 3M là loại nhiều rởm nhất trong các loại phim dán
3/ Đã làm laọi rởm thì làm hẳn loại tối màu rồi khoét chỗ gương hậu cho mọi người biết là hàng rởm nhưng cá tính kiểu "tôi thích thế".

Nghi lắm bác nên ktra lại
Đến vãi cả luyện với cụ =))