Trao đổi kinh nghiệm sử dụng CAMVID (900)

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Thớt "Review về Camera Video 900(CAMVID 900)" của cụ LoveStory1008 đã bị closed do là thớt Review mà các cụ chém gió kinh quá :D (em đoán thế), nên em mạn phép lập thớt này để anh em đang sử dụng hoặc anh em muốn tìm hiểu về loại này cùng trao đổi kinh nghiệm, vì phàm cái gì ...ngon bổ rẻ thì cũng hay hỏng vặt ;)

VD: em xin chia sẻ lại trường hợp của em:
- Màn hình bị nhoàng nhoàng và rất tối khi sử dụng điện trên xe, hoàn toàn bình thường khi sử dụng pin.
- Chức năng quay vẫn bình thường, xem trên pc vẫn nét :)
--> Tiếp tục theo dõi thêm vài ngày nữa thì pin hết sạch mà không sạc được, tạm kết luận do Apdater của CAMVID.
Sau khi đổi Apdater ngon luôn (đang theo dõi thêm), pin đã được sạc, màn hình đã sáng & trong vắt trở lại.

Vậy cái lưu ý đầu tiên cho các cụ sử dụng anh chàng ngon-bổ-rẻ này là nó không sử dụng trực tiếp điện 12v từ xe, mà thông qua Adapter để chuyển từ 12v-5v và sử dụng điện 5v -> Nếu anh chàng này hỏng sẽ có hiện tượng như em mô-tả :)

Em xin QUOTE lại bài review ở thớt kia của bác LoveStory1008 cho các cụ tiện tham khảo:

LoveStory1008 nói:
I ) Nhận xét tổng quan ban đầu
Đập hộp em như này :
Gồm :
- 1 Thân máy .
- 1 Pin BL 5C ( Loại chuyên dùng Nokia và các thiết bị khác )
- Đế cắm ô tô.
- Cáp USB to Mini USB ( Dùng để copy dữ liệu )
- Tờ hướng dẫn sử dụng.

Dây nguồn cắm tẩu thuốc ô tô tới thiết bị khá dài .

6 đèn Hồng Ngoại .

Màn hình 2,5' . Có thể xem lại trực tiếp trên thiết bị .

II) Review em nó.
1. Chức năng chụp ảnh .
2. Chức năng quay Video ( 3 độ phân giải khác nhau : VGA(640*480) , XVGA(1280*960)
3. Chức năng xem lại trực tiếp.
Có chế độ :
- Tự động quay lúc tắt bật xe.
- Tự động quay khi thấy có động . ( Nếu cảnh vật đứng yên thì ko quay - Nhưng em chọn chế độ Off - Lúc nào cũng quay )
- Chế độ chia đoạn video ra : 2 phút , 5 phút , 15 phút. ( Em chọn 2 phút - Để lúc tìm kiếm nó đơn giản và file cũng nhẹ hơn )
Lắp thử lên xe cái đã .
Chưa đi dây vào mép nên nhìn hơi xấu :D Các cụ thông cảm .

To phết đấy ạ ! Ko vừa dưới gương chiếu hậu như cái X-Driver đâu

Cháu quay thử nhé
Lúc sáng 10h ( Do sử dụng phần mềm cắt video nên chất lượng hơi xấu )
[video=youtube;ZseLXL1rZzc]http://www.youtube.com/watch?v=ZseLXL1rZzc[/video]

Video Clip được quay lúc 18h10 23/08/2011( Lúc trời bắt đầu nhá nhem )

[video=youtube;84m5Rd6_KZc]http://www.youtube.com/watch?v=84m5Rd6_KZc[/video]

Chỉnh sửa cuối:

vnitmaster

Xe buýt
Hix, nhà cháu cũng vừa mới lấy 1 em CAMVID hôm thứ 6 của cụ Chonloctinhhoa. Không hiểu sao mang về dùng cứ quay được 1 lúc là nó treo luôn. Ấn nút gì cũng ko được , kể cả nút tắt. Chỉ có cách tháo pin ra mới xịt ah.

Cháu đang thử thêm nếu ko đc có khi phải mang qua cụ Chonloctinhhoa đổi em khác :(

Toyota Celica

Xe container
hehe hàng tàu các cụ phải chịu khó hên xui :) , nhưng cụ chonloctinhoa tăng bh lên 3 tháng cho anh em là thoải mái roài :)

Có cụ nào thích lấy hàng chuẩn em để lại cái của em này :D , chán dùng roài hehe

Bóng Chày

Xe lừa
Toyota Celica nói:
hehe hàng tàu các cụ phải chịu khó hên xui :) , nhưng cụ chonloctinhoa tăng bh lên 3 tháng cho anh em là thoải mái roài :)

Có cụ nào thích lấy hàng chuẩn em để lại cái của em này :D , chán dùng roài hehe
Cụ rao bám phải chuyển sang rao vặt không lại bị đóng thớt đấy

Sent from my iPhone using Forum Runner

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Thực sự là giật hết cả miềng với giá của em này , nếu nó mà quay ngon ngon tí thì chỉ 1 lần cãi thắng xxx cũng hòa vốn rồi nhỉ X_X

Nục

Xe tăng
Hơ, hôm qua vừa khuân một em của bác jingyongle, ngon choét. Tiền nào của đấy, em "thỏa mãn" lắm rồi.

Nục

Xe tăng
cụ bày em cách đưa video lên đây với, em hơi gà vì chưa làm lần nào ạ.

Nục

Xe tăng
Em up một phát buổi ngày cụ nhé, buổi tối cũng có dưng mà em nhỡ ghi âm nói chuyện hơi nhạy cảm nên em post sau ạ:
Lắp đặt ban đầu:
nhìn từ bên lái:

nhìn từ bên phụ:

em thử nhé, các bác mà có nghe gì thì bỏ qua nhé:
[video=youtube;5C021MD2udg]http://www.youtube.com/watch?v=5C021MD2udg[/video]
còn đây là phần mềm xem lại (cảnh quay buổi tối có đèn đường thì sáng còn nếu không có đèn đường thì cũng mờ mờ, chỉ thấy mối trước mũi xe một chút):

sau khi quay xong, em có thể rút thẻ nhớ cắm vào cái máy tính bảng (em mua của cụ Cutivodich - vừa làm video, mp3.... có thể xem file mp4) để xem tại trận:

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Em up một phát buổi ngày cụ nhé, buổi tối cũng có dưng mà em nhỡ ghi âm nói chuyện hơi nhạy cảm nên em post sau ạ:
Lắp đặt ban đầu:
nhìn từ bên lái:

nhìn từ bên phụ:

em thử nhé, các bác mà có nghe gì thì bỏ qua nhé:
[video=youtube;5C021MD2udg]http://www.youtube.com/watch?v=5C021MD2udg[/video]
còn đây là phần mềm xem lại (cảnh quay buổi tối có đèn đường thì sáng còn nếu không có đèn đường thì cũng mờ mờ, chỉ thấy mối trước mũi xe một chút):

sau khi quay xong, em có thể rút thẻ nhớ cắm vào cái máy tính bảng (em mua của cụ Cutivodich - vừa làm video, mp3.... có thể xem file mp4) để xem tại trận:
Em biết cụ nói chuyện gì rồi nhá, hình như cái máy này, rút thẻ nhớ ra, là cắm vào màn hình tivi xem luôn được đới cụ ạ X_X

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
cái của em vẫn ngon choét, chưa bẹnh tật gì cả. định bán lại với giá 1t vì đã mất công check được em chuẩn.:))

TheBlue

Xe buýt

Vào hóng các cụ thấy hay hay cũng định mua 1 cái mà thấy cụ Celica lại chán rồi, chắc cũng e cũng chẳng mua nữa, cũng chỉ vì hay hóng các bác mua các thứ thấy hay hay giờ toàn đồ linh tinh vất ở nhà có dùng đâu, vướng víu cái xe quá.

Nục

Xe tăng
Nói thế chứ cụ cứ ngồi hóng rồi để nguyên cái xe đừng đụng vào cái gì là tốt nhất cụ ạ.

bobom

Xe tải
Em biết cụ nói chuyện gì rồi nhá, hình như cái máy này, rút thẻ nhớ ra, là cắm vào màn hình tivi xem luôn được đới cụ ạ X_X
Em cũng đang ngâm cứu cái món này và theo dõi các bác lâu rồi, cũng đinmhj làm cái của co re ah, nhưng giá max quá nên em có ý định thế này ah. Với cái giá ấy tại sao mình ko nghĩ đến cái máy ảnh KTS nhỉ, giá thấp nhất khoảng 2Triệu, chất lượng khỏi bàn lại còn zum nữa chứ, chỉ có tính năng ko GPS, ko tự ghi đè, ....
@jingyongle: ở video trên bác đang đi ở đâu vậy mà em thấy có cái đống gạch Bê tông nhẹ ở giây thứ 10 ấy, em đang quan tâm đến mấy cái này ah.

Lovestory1008

Xe tăng
Máy tính bảng ;) Hay thế cụ !
Mua giá bao nhiêu thế ạ :D

Nục

Xe tăng
Máy tính bảng ;) Hay thế cụ !
Mua giá bao nhiêu thế ạ :D
Em mua lại khoảng 3,7 triệu ạ;
Cụ để thẻ nhớ khoảng 4GB , thì ghi được bao tiếng ??
Bình quân 1 phút theo em tính thì khoảng 6,8mb (5 phút thì 34mb) ạ.
Cái của cụ Nục là cái này à : CAIDROX HD-2000
Chính xác là em đã mua cái đấy ạ.
Thực ra em thấy giá cả hàng Hàn Quốc đắt hơn của Trung Quốc nhưng về tính ổn định và bền thì chắc chắn là hơn nhiều rồi.

vnitmaster

Xe buýt
Cuối cùng thì nguyên nhân là do cái thẻ nhớ nhà cháu ko phải là SDHC, thay cái thẻ SDHC vào là chạy ngon choét!

[video=dailymotion;xl1b4s]http://www.dailymotion.com/video/xl1b4s_vi-phym-giao-thong_auto[/video]

[video=dailymotion;xl1b4j]http://www.dailymotion.com/video/xl1b4j_yi-lam-ngay-mya_auto[/video]

linhtau

Xe tải
hàng tàu mà vớ được cái ngon thì dùng ok lắm ợ :D