ford fiesta 1.4 MT hay huyndai accent 1.4 MT nhập khẩu 2012 ?

holong

Xe đạp
tôi mới mua xe lần đầu, đang phân vân giữa 2 con này. theo tìm hiểu trên mạng và so sánh 2 con này có những ưu và nhược điểm thế này :

ford fiesta 1.4 MT :
Ưu : giá thấp hơn huyndai accent ( 498 triệu), có EBD,
Nhược: nội thất không có gì nổi bật, không có túi khí cho hành khách ngồi trước, phanh sau tang trống, động cơ yếu hơn accent ( 95 < 107)

Huyndai accent 1.4 MT 2012 nhập khẩu
ưu : nội thất tốt hơn fiesta nhiều, có túi khí cho hành khách ngồi trước, phanh sau bằng đĩa, động cơ khỏe hơn ford fiesta ( 107 > 95 mã lực ), đc cái mác nhập khẩu.
Nhược : không có EBD, giá thành cao hơn fiesta ( 522 triệu), nghe bảo xe này đi ồn, âm thanh không đc tốt
các bác nào đã sử dụng 1 trong 2 xe này rồi có thể tư vấn cho tôi nên chọn xe nào được không. Tôi cũng hay về quê, đường sá không được tốt nên cần loại xe có khung gầm chắc chắn 1 tí. thanks

nvanh

Xe tải
tôi mới mua xe lần đầu, đang phân vân giữa 2 con này. theo tìm hiểu trên mạng và so sánh 2 con này có những ưu và nhược điểm thế này :

ford fiesta 1.4 MT :
Nhược: nội thất không có gì nổi bật, không có túi khí cho hành khách ngồi trước, phanh sau tang trống, động cơ yếu hơn accent ( 95 < 107)

ưu : nội thất tốt hơn fiesta nhiều, có túi khí cho hành khách ngồi trước, phanh sau bằng đĩa, động cơ khỏe hơn ford fiesta ( 107 > 95 mã lực ), đc cái mác nhập khẩu.
Nhược : không có EBD, giá thành cao hơn fiesta ( 522 triệu), nghe bảo xe này đi ồn, âm thanh không đc tốt
các bác nào đã sử dụng 1 trong 2 xe này rồi có thể tư vấn cho tôi nên chọn xe nào được không. Tôi cũng hay về quê, đường sá không được tốt nên cần loại xe có khung gầm chắc chắn 1 tí. thanks
CỤ phân vân giua 2 loại này thôi à? mà ai nói mà cụ tính em acent 1.4 giá 522 thế ạ. em mới lấy giá như sau : Acent MT 1.4 : 555 tr và Acent AT 1.4 2012 nhập về VN giá thời điểm hiện tại là 595tr ( có thể thương lượng chắc giá chốt là 590 ), em mới múc 585.
có người thích Frie có người thích Acen , nhưng theo em thấy em acent khá là ổn , vì trước có ngồi em verna rồi , sau vài năm chạy ròng vẫn thấy êm ái và nhẹ nhàng cụ ạ.
Em thiên về Acent

anycar.vn

Xe tăng

ford fiesta 1.4 MT :

EBD là hệ thống phân bố lực phanh điện tử hả cụ.Accent ko ồn đâu,cụ thử thì sẽ biết.

nvanh

Xe tải
Đang định giới thiệu với cụ chuyên gia về mấy món này thì đồng chí ấy đã có mặt ngay rồi :-B , Cụ holong nói chuyện với cụ anycar đi ,bẩu cụ ấy bớt luôn cho giá được đó ;)). có người hỏi tư vẫn nhớ cảm ơn em đó nhá mí bác X_X

caibap123

Xe tải
Bác đang phân vân giữa 2 dòng này thì bác nên đi xem xe và chạy thử để cảm nhận xe và tiện cho việc so sánh ---> để đưa ra quyết định chọn xe nào

TSTA

Xe container
mời các cụ sang thăm nhà và tranh thủ cảm nhận Fiesta thực tế ạ.
Chỉ cần mang theo bằng lái là có thể test xe luôn, các cụ cứ nhắn trước để em chuẩn bị chu đáo.

thacnguyen

Xe máy
Anh chiến thằng Fiesta đi, xe Hàn làm sao đo được xe Mỹ, xe Hàn đi khoảng 3 năm thì rệu rạo luôn, nếu bác không tin em thì hỏi các bác đi xe santafe, captival thì biết mà

anhdayma

Xe tải
Anh chiến thằng Fiesta đi, xe Hàn làm sao đo được xe Mỹ, xe Hàn đi khoảng 3 năm thì rệu rạo luôn, nếu bác không tin em thì hỏi các bác đi xe santafe, captival thì biết mà
Sai!

...................................................................

anycar.vn

Xe tăng
Em ko phủ nhận hoàn toàn ý bác.Nhưng bác gán Santafe nhà em với ông Captival thì hơi chấm phẩy.Cap thì em chỉ thấy nó ăn uống hơi khiếp còn ko đến nỗi 3 năm rệu rã đâu.Đấy là hàng lắp ráp,còn San là xe nhập,giờ San 2007 còn đang chạy đầy ngoài đường.Trừ những em đã yêu,đã tắm ra,còn lại chú ý bảo dưỡng,thay dầu,đi vẫn nuột lắm.Đấy là còn chưa tính đến các cụ San Gold có tuổi thọ cũng gần ngót chục năm,vẫn phi ầm ầm;))

Nông_dân

Xe buýt
Hình thức thì em thấy Acent hơn vì dân mình thích hơn. Fiesta thì trông thô hơn chút
Nhưng chất lượng thì Fiesta đã khẳng định số một tại châu Âu mấy năm nay rồi. Còn xe hàn và xe Mỹ như mấy cụ so sánh em cũng ko đồng ý
Xe Hàn cao cấp thì chạy 5-7 năm ko phải suy nghĩ gì.

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Hình thức thì em thấy Acent hơn vì dân mình thích hơn. Fiesta thì trông thô hơn chút
Nhưng chất lượng thì Fiesta đã khẳng định số một tại châu Âu mấy năm nay rồi. Còn xe hàn và xe Mỹ như mấy cụ so sánh em cũng ko đồng ý
Xe Hàn cao cấp thì chạy 5-7 năm ko phải suy nghĩ gì.
Forte có được liệt vào hàng cao cấp ko hở cụ? :-?

Nông_dân

Xe buýt
Forte có được liệt vào hàng cao cấp ko hở cụ? :-?
Được chớ cụ. Cụ xem bán bao nhiêu trâu mới tậu được em Forte. Fote em thấy cũng nhiều giải thưởng về chất lượng lắm chứ.
Tầm tiền thì Forte quá ổn rồi

soleil14

Xe hơi
Em đã đi xem cả 2 xe bản AT thì co đánh giá thế này : em thích cái hộp số powershift ly hợp kép của fiesta , dàn âm thanh , nội thất cũng đẹp . Tuy nhiên em thì lúc nào cũng đánh giá xe nhập cao hơn xe lắp ráp Việt Nam ( về độ ồn , khung gầm, xe nhập lúc nào cũng tốt hơn) . Ngoài ra về cái khoản bảo trì , sửa chữa thì cahwcs chắn Hyundai ăn đứt Ford . Có thể phụ tùng Ford cũng không đắt ( như sale của Ford nói :)) ) nhưng mà trên đường bị hỏng hóc thfi kiếm chỗ sửa chữa thay thế phụ tùng Ford sẽ khó khăn hơn nhiều :)

nvanh

Xe tải
Cụ chê xe hàn là cụ đang chạy theo thương hiệu rồi , nhiều khi cụ thử tính đến giá thành trước đi , em thấy xe Hàn hợp với VN mình phần lớn đó, mục đích sử dụng là quan trọng , tài chính rất quan trọng , thực tế quyết định phần nào ( vì mua xe đó rồi chạy xe đó 2 năm thì biết mặt nhau ngay ấy mà ). Cụ cứ tính kĩ đi , mà theo em biết thì hiện tại acent không có xe chạy thử , chỉ chạy thử được em avante lắp ráp thôi , còn fries thì em chịu , em xúc acent nên em thiên về acent , em cũng đã nghiên cứu nhiều rồi, em vẫn thấy đi xe Hàn là khá hợp lý với thời buổi này cụ ạ.Em không khen không chê loại xe nào vì em chả có mà khen mà chê , em chỉ có mỗi em acent đập thùng gỗ thui nên em hơi thiên 1 chút, còn để phân trần với cụ thì mỗi người 1 ý , nếu ai cũng cùng chung 1 ý chắc một số hãng xe sẽ đóng cửa cụ ạ

xamthung

Xe tăng
Được chớ cụ. Cụ xem bán bao nhiêu trâu mới tậu được em Forte. Fote em thấy cũng nhiều giải thưởng về chất lượng lắm chứ.
Tầm tiền thì Forte quá ổn rồi
Gần 30k Mẽo đấy ạ , tiền đó mua được Camaro , Sonata , Camry ... etc bên Mẽo rồi . Lại chả không cao :((
Fiesta nhìn ngoài nó kì kì thế nào ấy ạ , như kiểu đằng sau bị thiếu tải , mông cứ vểnh lên

Chỉnh sửa cuối:

nvanh

Xe tải
Gần 30k Mẽo đấy ạ , tiền đó mua được Camaro , Sonata , Camry ... etc bên Mẽo rồi . Lại chả không cao :((
Fiesta nhìn ngoài nó kì kì thế nào ấy ạ , như kiểu đằng sau bị thiếu tải , mông cứ vểnh lên
Cụ giống ý em thế( hình như nó bị trĩ )

anhtho

Xe ngựa
Chết, cụ mà nói xe Hàn đi 3 năm đã rệu rã thì em phải chuẩn bị bán xe thôi, vì xe em đã đi 2 năm mà vẫn ngon lắm !
@ cụ chủ: em đi xe Hàn, nhưng kiểu dáng lại thích Fiesta hơn Accent, mà ý thích thì mỗi người mỗi khác. Nhưng xe nhập thì lại hơn xe nội địa về nhiều khoản, vậy cụ cứ cân đong đo đếm rồi múc. Với lại giá tiền của 2 con đó cũng ko hoàn toàn như nhau, nó cũng chênh 1 khoản đấy.

anycar.vn

Xe tăng
Báo cáo,Accent AT bên em chỉ còn màu trắng và bạc thôi ợ,cụ chủ quyết nhanh giùm em;))

nvanh

Xe tải
Đới , cụ cứ quyết định luôn rồi tham vấn với cụ any xem giá rổ thế nào , thằng acent nó nhẹ nhàng và kinh tế , chế độ hậu mãi tốt , đồ thay dễ dàng , cụ làm em acent bạc đi cho nó máu, CHúc cụ chủ sớm có phán quyết cuối cùng