Phanh xe Focus AT kêu "ộp, ộp"

linhmoi-sg

Đi bộ
Chả hiểu thế nào con Focus AT 1.8 nhà em khi đạp phanh mạnh và khi nhã phanh thì nó kêu "ộp, ộp" như chú ếch. Hic, hic. Đem đi bảo hành thì hãng cũng ko biết phải sữa thế nào luôn và các bác ấy bảo rằng dòng xe này hay bị kêu như thế. Bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo giúp với. Em là lính mới nên chẳng hiểu mô tê thế nào các bác ạ.

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
xe bác đi dc ? km rồi . có phải nó kêu như thế vào buổi sáng khi bác đi < 1km sau đó thì hết không?

bcad

Xe buýt
xe bác đi dc ? km rồi . có phải nó kêu như thế vào buổi sáng khi bác đi < 1km sau đó thì hết không?
Cái tiếng kêu này thì xe mới đánh ra khỏi bãi cũng có bác ah. Nhưng đúng là đi được 1 lúc hết thật. không hiểu lí do tại sao?

Chich_Bong

Xe máy
Đúng đấy bác ạ. Lôi ra khỏi bãi nó cũng kêu vậy mà em còn thấy vô-lăng ken két nữa cơ =))

Btw, em vừa đậu xe lên vỉa hẻ, xém chết lúc lao nó lên :-s Chẳng hiểu sao lúc em nhả phanh thì nó lên từ từ, đến lúc hết đà em có nhấn 1 tí tí ga thôi mà nó lao 1 phát em choáng nặng.... May ko đâm phải con Accent mới coóng đỗ phía trước :-s

bcad

Xe buýt
Đúng đấy bác ạ. Lôi ra khỏi bãi nó cũng kêu vậy mà em còn thấy vô-lăng ken két nữa cơ =))

Btw, em vừa đậu xe lên vỉa hẻ, xém chết lúc lao nó lên :-s Chẳng hiểu sao lúc em nhả phanh thì nó lên từ từ, đến lúc hết đà em có nhấn 1 tí tí ga thôi mà nó lao 1 phát em choáng nặng.... May ko đâm phải con Accent mới coóng đỗ phía trước :-s
Xe focus hộp số tự động 4 cấp nên bốc lắm bác ah nếu là em Fiesta hộp số 6 cấp thì êm ái được hơn. bác đi phải để ý nhé không lại phiền đến cả vợ 2 của ng khác.

HamLong3.0V

Xe điện
Xe mới, má phanh nó bị nhám không đều cộng với xe FC máy khá khỏe nên mới kêu thế. Xe em cũng bị mà. Đi 1 lát dầu mỡ nó trơn tru nó đỡ hơn thôi mà các bác, đến lúc qua 1 vạn muốn ộp ộp cũng chả có mà nghe đâu ah :))
@CB: mợ cẩn thận nhé, FC khá trâu chó lại thêm ga điện tử nên dễ chồm lắm. CÓ bác trong hội RS quay đầu xe rồi chồm lên phang vào cầu thang chung cư đới. Chúc các bác các mợ cười FC an toàn !

cuongba

Xe buýt
Xe mới, má phanh nó bị nhám không đều cộng với xe FC máy khá khỏe nên mới kêu thế. Xe em cũng bị mà. Đi 1 lát dầu mỡ nó trơn tru nó đỡ hơn thôi mà các bác, đến lúc qua 1 vạn muốn ộp ộp cũng chả có mà nghe đâu ah :))
@CB: mợ cẩn thận nhé, FC khá trâu chó lại thêm ga điện tử nên dễ chồm lắm. CÓ bác trong hội RS quay đầu xe rồi chồm lên phang vào cầu thang chung cư đới. Chúc các bác các mợ cười FC an toàn !
Cụ nói làm em nhớ tuần trước đi ăn ở quán Ngon. Xe phải đậu lên vỉa hè, lúc lên thì không sao, lúc về phải lùi xuống, chú trông xe cứ đứng vẫy vẫy xi nhan, em dấm cho 1 phát xe vào sát bụng.X_X. Phải nói Cụt 1.8 mà bốc ra phết.

hoami

Xe tăng
chắc là xe bác bị ếch vào làm tổ rồi hihi, khả năng là hay đỗ cạnh mương nước đây...

ntkien162

Xe tải
em đang định múc con này cho vợ cả, nhưng nó mà bốc thế này thì vợ cả lái cũng ko ổn lắm các cụ nhỉ? (vợ cả chuẩn bị lấy bằng nhé)

bcad

Xe buýt
em đang định múc con này cho vợ cả, nhưng nó mà bốc thế này thì vợ cả lái cũng ko ổn lắm các cụ nhỉ? (vợ cả chuẩn bị lấy bằng nhé)
Thế bác lấy em FFi - HB thôi. em nó số tự động 6 cấp nên êm ái hơn và độ bốc của em nó thua em 4 cấp thì ko phải nói rồi.

HamLong3.0V

Xe điện
Thế bác lấy em FFi - HB thôi. em nó số tự động 6 cấp nên êm ái hơn và độ bốc của em nó thua em 4 cấp thì ko phải nói rồi.
Nghi bác nói chuẩn, sau khi bà nhà em lấy FFi, vợ em bảo " Focus anh đi một mình thôi, em đi ké FFi của bà ", thế mới khoái :))

ntkien162

Xe tải
e cũng đang tìm hiểu thêm con FFi 1.6 HB, nhưng chưa xem thực tế. Mà con Fiesta nó có uống xăng A95 như Focus không các cụ?

tuan_auto

Xe máy
bác cứ mang ra hãng kiểm tra xem,phanh kêu chắc chỉ do má phanh hoặc đĩa có vấn đề thôi.

ximalop

Xe máy
nó kêu hay thế bác nhỉ giống như êck nhỉ bác đem xe đi bảo dưỡng ơ đâu vậy, bác đem đến hanoi ford em om măng cho nó hết kêu

bcad

Xe buýt
thật ra trong tờ đăng kiểm chất lượng và bảo vệ môi trường thì em FFi chạy xăng không chì >= 95 bác ah. nhưng dân mình tiết kiệm chút ít mua cho em nó 92 cũng chẳng sao đâu ý mà.

bcad

Xe buýt
Nghi bác nói chuẩn, sau khi bà nhà em lấy FFi, vợ em bảo " Focus anh đi một mình thôi, em đi ké FFi của bà ", thế mới khoái :))
thế vợ bác sợ đi em nó hả? hihi! bác cho vợ bác ra đường vắng chạy tẹt ga đi

linhmoi-sg

Đi bộ
Thanks các bác đã tận tình chỉ giáo cho lính mới này. Xe em mới cậy chưa đượcc 10.000 km.

Chich_Bong

Xe máy
Phanh xe em cũng vẫn kêu...nhưng kụ HamLong bảo sau này muốn nó kêu cũng chẳng được nên giờ thấy rất là vui tai =)).

Hic, mà chỗ em các bạn ý mới tăng giá gửi lên thêm 10k thành 50k/ngày :(