Nhờ tư vấn tháo đầu cassette trên ô tô !!!

Audioto

Xe tăng
Em muốn tháo đầu CS để đấu nối dây AV 3.5mm, nhưng loay hoay mãi không được.
Nhờ các cụ tư vấn cách tháo nhá !

1. Em đang nối Iphone với Head Unit qua cassette adapter nhưng thấy chất lượng âm thanh không tốt

2. Em lọ mọ tháo ra được dư lày

3. Các ốc vít bắt ngược từ trong ra ngoài

4. Vít bên hông

5. Ảnh tổng thể đây ạ

Dạo này em đang nông nhàn :) lên youtube mà chả tìm được cái link hướng dẫn nào, mạo muội chờ các cụ !!!

Chỉnh sửa cuối:

bagiahuhu

Xe buýt
Em quan sát và phỏng đoán là cái đầu CS không gắn chặt vào cái khung giá (mounting bracket) cho nên chắc ko cần vặn cái ốc ngược đó; Cái ốc bắt ngang hông thì hình như cũng không bắt vào đúng cái đầu CS.

Bác nghiên cứu xem nếu ko có con ốc nào theo chiều ngang thì chắc chỉ gắn bằng lẫy dọc hai bên thôi.

Trường hợp cần phải mở mấy con ốc ngược kia, nếu bác ko muốn luồn tay vào trong để vặn cho đúng cách thì em xui bác cách này bác thử xem nhé: Dùng lưỡi cưa sắt, cưa một rãnh giữa đầu con ốc đó sâu khoảng 3mm là ok, dùng tô vít dẹt để vặn mở ra (vặn theo chiều kim đồng hồ) nhớ làm cẩn thận ko nó vỡ mất, nếu cần thì vặn 1 con ecu vào cái đầu vừa cưa đó để cho khỏi bị vỡ.

Chúc thành công nhé.

Audioto

Xe tăng
Em quan sát và phỏng đoán là cái đầu CS không gắn chặt vào cái khung giá (mounting bracket) cho nên chắc ko cần vặn cái ốc ngược đó; Cái ốc bắt ngang hông thì hình như cũng không bắt vào đúng cái đầu CS.

Bác nghiên cứu xem nếu ko có con ốc nào theo chiều ngang thì chắc chỉ gắn bằng lẫy dọc hai bên thôi.

Trường hợp cần phải mở mấy con ốc ngược kia, nếu bác ko muốn luồn tay vào trong để vặn cho đúng cách thì em xui bác cách này bác thử xem nhé: Dùng lưỡi cưa sắt, cưa một rãnh giữa đầu con ốc đó sâu khoảng 3mm là ok, dùng tô vít dẹt để vặn mở ra (vặn theo chiều kim đồng hồ) nhớ làm cẩn thận ko nó vỡ mất, nếu cần thì vặn 1 con ecu vào cái đầu vừa cưa đó để cho khỏi bị vỡ.

Chúc thành công nhé.

Mỗi bên có 2 cái vít ngang như trong khoanh đỏ mới khó ạ :)
Thanks cụ

oto16ahn

Xe điện
phải có đồ tháo cụ ợ.Cụ k tiếc cái mặt dưỡng cụ bẻ luôn ợ :D

bluestar2006

Xe container
Cái ngăn có chữ Push có tháo ra ngoài được không bác? Nếu lôi được ra thì cái hốc trên chắc sẽ thông với khoang CD

nguoi_xa_la

Xe máy
Cái đầu này chắc thợ nó bắt ngược 4 con vít mặt trước thôi cụ à. Cụ lấy kìm, cờ lê vặn đai ốc vuông bên ngoài hơi lỏng ra rồi luồn tay ra sau giữ đai ốc, không giữ nổi thì dùng kìm chết kẹp ren ốc vặn gần hết ra thì cắt luôn mấy cái ốc này đi là xong.
Ngoài lề tí. Độ trực tiếp vào em đầu này chắc cũng hơi khoai đây. Cụ có phương án gì chưa ? Có gì thì em hóng tí. biết đâu giúp được cụ :P

Audioto

Xe tăng
Cái đầu này chắc thợ nó bắt ngược 4 con vít mặt trước thôi cụ à. Cụ lấy kìm, cờ lê vặn đai ốc vuông bên ngoài hơi lỏng ra rồi luồn tay ra sau giữ đai ốc, không giữ nổi thì dùng kìm chết kẹp ren ốc vặn gần hết ra thì cắt luôn mấy cái ốc này đi là xong.
Ngoài lề tí. Độ trực tiếp vào em đầu này chắc cũng hơi khoai đây. Cụ có phương án gì chưa ? Có gì thì em hóng tí. biết đâu giúp được cụ :P
Cái đầu này gắn với đầu CD 6 đĩa đặt sau xe. Em thấy bất tiện quá, tính bỏ đường CD đi, nối IP bằng đường này

bluestar2006

Xe container
Cái đầu này gắn với đầu CD 6 đĩa đặt sau xe. Em thấy bất tiện quá, tính bỏ đường CD đi, nối IP bằng đường này
Thợ chế đường AUX thường dùng 1 đường radio FM2 hoặc FM3 nếu có (ít dùng) để đấu bác ạ. CD vẫn nên để.

Mà nếu nhìn kỹ lại mấy cái mối hàn ở các con ốc kia là mối cũ, thì bác tháo theo cách của bác Nguoi_xa_la là ổn đấy. Chắc trước thợ thi công bị thiếu mấy cái này

Chỉnh sửa cuối:

Audioto

Xe tăng
Sáng nay sau một hồi loay hoay em cũng tháo được nó ra :)
Rất đơn giản là tháo hết ốc bên hông ra

Đầu ra là jack 8 pin thế này

Giờ thì em phải đi tìm cái adapter thế này. Cụ nào biết ở đâu thì báo giúp em nhá

Audioto

Xe tăng
Thợ chế đường AUX thường dùng 1 đường radio FM2 hoặc FM3 nếu có (ít dùng) để đấu bác ạ. CD vẫn nên để.

Mà nếu nhìn kỹ lại mấy cái mối hàn ở các con ốc kia là mối cũ, thì bác tháo theo cách của bác Nguoi_xa_la là ổn đấy. Chắc trước thợ thi công bị thiếu mấy cái này

Em vẫn giữ CD, chỉ tháo tạm dây nối ra thôi và không muốn can thiệp vào mạch, giữ cho nó zin :)

tuyenvpt

Xe tăng
cái jac đấy nó đấu vào ổ CD 6đĩa, cụ có kiếm đc jac cắm vào cũng ko kêu đc đâu

Audioto

Xe tăng
cái jac đấy nó đấu vào ổ CD 6đĩa, cụ có kiếm đc jac cắm vào cũng ko kêu đc đâu
i

Theo em hiểu thì trong 8 pin có vài chân dùng để cấp nguồn và vài chân còn lại dùng làm input cho đầu ra CD ???
Mai em chat với cụ nhá !

nguoi_xa_la

Xe máy
Oh. Không dễ nhá đâu cụ ơi. Cái connector đấy đúng là có đường L+R từ ổ Cd lên dàn thật nhưng để kích hoạt chế độ Cd ở dàn thì đố cụ làm được đấy. Bởi vì các đường điều khiển ở Dàn quan hệ mật thiết với hệ thống điều khiển trên ổ Cd rồi. Chỉ khi nào ổ Cd báo sẵn sàng thì dàn mới chuyển qua chế độ Cd đc. Và lúc đó tín hiệu từ đường Cd mới đưa ra loa. Có 1 cách đơn giản hơn cả là cụ dùng công tắc 6 cực để chọn tín hiệu từ đường Radio và phải can thiệp 1 chút vào mạch. Tuy nhiên vẫn về zin dễ dàng.