[Thảo luận] Sáng nay em bị 2B tạt đầu và em đã cho nát phao câu. Đến giờ vẫn run

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Sáng nay trên đường đi làm, xui xẻo thế nào mà lại đến cơ sự như thế cơ chứ.
Đi trên cầu Ngã Tư Sở xuống hết cầu xuống đến gần siêu thị Tico(hay Pico em không biết nữa) thì một mợ 2B đèo con đang đi bên cạnh bất ngờ tạt đầu rẽ trái để quay đầu xe, em không phanh kịp nên tông thẳng vào phao câu mợ ấy và hất tung hai mẹ con ra khỏi xe. Ôi lúc đấy em hoảng quá phanh dúi dụi dừng xe tắt máy xuống xe (nhưng không quên khóa của xe) , ra đỡ hai mẹ con dậy. Tay run quá nhưng thấy quá may mắn cho em là cả hai mẹ con mợ ấy không bị sao hết chỉ có cái xe là phao câu bị vỡ hết. Em hỏi cả hai mẹ con đều nói là không xây sát và bị đau ở đâu nên em thấy yên tâm hẳn. Sau đó em có đưa cho hai mẹ con chút xiền để sửa xe nhưng mợ lại đòi hơn nên tất cả những người đi đường chứng kiến đều nói là mợ ấy như vậy là quá rồi, không chết là may đấy, đi sai còn đòi gì nữa nên mợ ấy tắt điện và bảo bé con cầm xiền. Em đưa xong lên xe đợi hai mẹ con mợ ấy đi rồi em mói té về cơ quan. Đến giờ vẫn run vì 4 năm cầm lái giờ mới bị vụ này sợ quá.
Run quá nên hình như em post nhầm mục mất rồi Mod chuyển giup em về cho đúng chỗ với ạ. Em cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

thuysinh.tl

Xe container
Nhà cháu cũng bị gần giống cụ. Sáng nay đi ở đoạn Lê Văn Lương bị một ông 2B biển Hoa Thanh Quế tạt đầu làm cọ đánh cụp một cái. Hắn còn quay lại nhìn như mình cố tình cọ hắn ấy. Nhưng rồi cũng biết đường té trước khi nhà cháu xuống chửi cho một trận. Ở Hà Nội nhiều lúc ức chế chết đi được ấy.

streetwalker

Xe tải
Thôi thế cũng may rồi mừng cho mợ. Nhưng chiều tối nay mợ có đi ăn mừng thì ới anh em 1 tiếng nhé! ;))

tetevn

Xe hơi
May cho mợ và 2 mẹ con nhà kia đấy. Nói chung là cứ gần đến điểm sang đường là em cứ giảm tốc hườm sẵn chân phanh vì 2/3b đi tợn lắm. Nhiều khi dí sát xe mình mới xi nhan, làm sao mờ nhìn đc cơ chứ.
Hôm qua em cũng bị phát ở vòng xoay big C, đang đi chậm qua vx thì có 1 con 2b cắt ngang mặt (em đi gần sang đầu đường bên kia rồi), nhưng có 1 bác xe khách ABC chạy song song nấp sau em dí lên ko cho 2b cắt mặt, thế là nó phanh đứng lại, kcach quá gần em vừa phanh vừa đánh lái mà cản vẫn chạm vào 2b kia, xe nó vưỡn đứng im dưng nó thì nhìn em hình viên đan, ức quá em mở cửa quát nó, thấy nó nhìn đuôi xe nó và đầu xe em rồi nó lượn. Về mới thấy xước mấy phát, thế là toi mấy ngày công của em roàiX_X

thuysinh.tl

Xe container
Hỏi thật cụ chứ nếu nó đang đi ngay đằng trước rồi tạt đầu đành vèo một cái mà cụ không tiễn họ lên thiên đàng thì cụ có nên khoe sự may mắn của mình không thế? Ở đây cũng là một phần khoe sự may mắn và một phần để các cụ lưu ý với kiểu đi "liều mình như chẳng có" của 2B tại thủ đô.
đâm người xong lên đây khoe
hay quá nhỉ

rhydon

Xe tải
Một lần đi hường từ Cầu Giấy về Daewoo, đến đoạn giao với cái đường Nguyễn Văn Ngọc, có một mợ sề cắt ngang đường. Mặc dù em đã còi và nháy đèn ầm ầm, mợ ấy nhìn thấy nhưng bất chấp là đang cắt làn đường chính, cứ vù vù phi sang, tạt đầu xe em. Em nhẹ nhàng dí chân ga, cho vợ 2 của em dẫm chân lên 2b của mợ ấy. Mợ ấy tiến không được, lùi không xong, đứng ngoài chửi như bị ai đánh. (xe em thì bị xước 1 tí). Nhưng mà em bõ tức vì đi N.G.U, không tôn trọng luật và không có văn hóa...
Lần thứ 2, một thằng choi choi trên phố Huế tạt đầu em, mặc dù em đi có 10km/h. Vừa tạt ngang đầu em thì nó bị một thằng bên trái vọt vèo lên chặn đường vượt. Nó phanh khựng lại ngay đầu vợ 2 em. Hậu quả là cái biển số của nó mọp lại, và suýt ngã, xe em thì bị xước (lại xước 1 ít), nó quay lại lườm em, rồi vọt ga té luôn.
Em chỉ nhường khi thấy 2b có người già, trẻ con, trời mưa, đường xấu (mình ngồi trong xe ấm áp, nhân dân thì ướt nhẹp, 2b thì loạng quạng...)

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ với Mợ chủ thớt!
Em cũng bị 1 lần như Mợ, em bị ở Cầu Diễn. ! Mợ đi 2 bánh tạt đầu em, em chỉ thấy nhoáng 1 cái (lúc đó trời nhá nhem, đường đông), Em đạp phanh, thấy kịch 1 cái, chả thấy cái gì trước mặt cả. 8-x, run quá, biết rằng mình đâm vào 2 b rồi. Em về P chấn tĩnh mất mấy giây, ngồi yên trên xe, sau đó mấy giây thấy Mợ đi 2 bánh đứng dậy. EM mở cửa xe xuống dựng xe giúp Mợ ấy, Mợ ấy chả nói gì, em hỏi có sao không thì lắc đầu. Em chỉ dám bảo đi đứng ẩu quá.
Rồi đường ai nấy đi. KT lại thì xe em táng cái góc cản trước bên phụ vào đúng chở hàng của con Dream lùn.
Mợ làm chén bớt run nhá. :D

mrkoi

Xe tăng
hay quá nhỉ
Anh e chia sẻ làm gì mà bác có vẻ "khinh thường" bác ý thế nhỉ, chia sẻ để anh e đi cẩn thận hơn, chú ý hơn chứ có gì mà cụ buông lời xót xa thế, sợ quá cơ :))

Cuc cu

Xe tải
Mợ chắc nhìn thấy Hoàng tử nào trên đường xao lòng nên không để ý ah? X_X

Chua-co-o-to

Xe tải
Mợ Hương có lẽ ít đường này à (vì thấy nói cái siêu thị Tico hay Pico không biết nữa :P) nhưng không biết là khi xuống đầu cầu vượt Ngã Tư Khổ này thì mợ đi làn nào, nếu mợ chạy làn giữa và tốc độ không quá cao thì mợ 2b kia đáng mắng, nhưng nếu mợ đi làn trái và tốc độ 35-40km/h thì lại phải xem lại mình trước, vì chân dốc có chỗ quay đầu (các cụ khác cứ chửi GTCC ngu đi nhé) nên mình phải cảnh giác, đặc biệt là xe máy đi từ đường dưới hoặc ven sông ra, họ phải chuyển làn để rẽ mà mình không để ý là dễ "dính" lắm!

dungptbd

Xe tải
Sáng nay đi làm đoạn từ Phan Bội Châu rẽ sang Hai Bà Trưng có chú công an từ một ngã tư đường phố nhảy xuống bắt xe máy đi sai làn. Không hiểu tại còi của chú to quá sao thế mà cô bé đi ngay cạnh phía mũi xe em sợ quá nhảy ngay vào tạt đầu xe em (chắc hoảng quá nên không nghe thấy em còi ing ỏi).
Thế là xong, mặt em lại có vết sẹo của cô ấy cào cho nhát.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
hay quá nhỉ
Sao Bác nặng lời thế và thế nào là khoe hả Bác??? Em nói ra đây đúng như bác Thuysinh.tl nói thôi em nói lên là nói cái may mắn của em và của hai mẹ con kia chứ khoe gì ở đây. Em cầu mong Bác không bao giờ bị những tình huống như em nhé! Chúc bác tay lái lụa.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đường đông nên chủ động rà phanh phòng trường hợp bất chắc ạ !

Hùng Pirelli

Xe buýt
Khi tham gia giao thông cần phải "tỉnh táo", và cách xử lý như của Cụ cũng là cách người tỉnh táo thường làm. Chúc Cụ lái xe an toàn.

Nấm mỡ

Xe điện
Mợ chủ không sai luật dưng không đúng về lệ :D

Đi trên đường VN nói chung & HN nói riêng tai phải nghe 4 phương, mắt dòm 8 hướng - chỉ cần thấy đối tượng xung quanh có biểu hiện nghi vấn hoặc có khả năng tạo ra tình huống kỳ cục là phải dợm rà phanh kết hợp với còi, xi-nhan để báo cho đối tượng biết trên đường còn có cả mình đang tham gia giao thông chứ không phải khoảnh trời riêng của họ.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Em cảm ơn các bác đã có lời chia sẻ cùng em. Đây đúng là lần đầu va chạm với thực thể một con người nên thú thật em run quá. Em đi trong thành phố đã khi nào em dám đi quá 30km/h. Em đã học được những điều dạy khi đi trên đường của các Bác trên OF nên đã rất chú ý và cẩn thận. Hơn nữa tháng này các xxx ra quân nên em rất chú ý đi đúng phần đường của mình không dám đi sai làn ạ. Em cảm ơn tất cả các bác.

veronicax2

Xe buýt
chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi
em phi từ cầu xuống đây mà hoa hết cả mắt các xe máy tạt ra tạt vào nhìn hãi luôn ợ

bvc

Xe tăng
Sáng hôm qua em bị 1 thằng cu đi xe máy húc vào *** ở đường Nguyễn Xiển, em đã chẳng có động thái gì với nó vì đường tắc thế mà nó còn vượt lên gõ kính và hét rất lịch sự: "Anh đi đằng trước thì phải chủ động chứ, đi thế thì đằng sau đâm vào *** là phải" bla.. bla.. nữa mà em không nghe thấy và nó phi đi luôn.

Đường mà không tắc, có lẽ em đã nhẩy xuống táng cho nó 1 phát vào giữa alô, em chỉ nói được mỗi 1 câu: "Biến con mẹ mày đi"

kienxoan

Xe buýt
hay quá nhỉ
Cụ ấy pót lên để chia sẻ với mọi người lần sau đi qua cầu nhẹ ga thôi không xe máy tạt đầu. Có gì đâu mà cụ nói nặng lời thế.