Singapore - Malaysia: Khám phá qua hành trình du lịch tự túc!

PoBeo

Xe điện
Chào các cụ!

Mặc dù trên diễn đàn có rất nhiều cụ đã post các chuyến đi Singapore và Malaysia nhưng em cũng ....quyết định là sẽ post ảnh theo cách riêng của mình. Thiết nghĩ, mỗi người đi du lịch lại dành thời gian và cảm nhận theo cách riêng của mình đối với từng địa điểm du lịch.=P~

Nhà em, may mắn là cả nhà đều có vốn tiếng Anh kha khá nên khi đi du lịch thường lựa chọn hướng tự túc - tự tìm hiểu tour, tìm hiểu đường đi, giá cả và tự đặt vé máy bay, khách sạn, thậm chí vé tàu, vé vui chơi = thẻ Visa ở nhà hết. Cũng chính vì thế, mà nhà em đi du lịch nhưng hiểu khá nhiều về cuộc sống của nơi mình đến.....Xin nói trước, đi du lịch kiểu tự túc không hề rẻ hơn tour nhé vì mình thích đến nơi mình muốn, thích ăn món mình thèm, đi lại theo lịch trình của mình nên đắt hơn nhé các cụ

Tin rằng, topic này sẽ giúp ích được cho nhiều cụ nếu muốn tự đi - hoặc nếu cần thì có thể mail em để em chia sẻ kinh nghiệm.

Vì các topic trước của em ít người qua lại và vodka em quá, nên lần này nếu có nhiều cụ comment + vodka thì em mới dám úp chứ không thì em hơi xấu hổ ạ! @-)@-)@-)

XEM ẢNH VÀ VODKA LIÊN TỤC NHÉ CÁC CỤ

ẢNH ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở CÁC TRANG SAU - LUÔN ĐẸP HƠN TRANG TRƯỚC Ạ

Trang 16: Du lịch Malaysia ngay trong bài viết này http://www.otofun.net/threads/261594-singapore-malaysia-kham-pha-qua-hanh-trinh-du-lich-tu-tuc/page16

Các cụ nào muốn nghiên cứu đi Hồng Kông thì vô bài viết này ạ: http://www.otofun.net/threads/556201-hong-kong-du-lich-va-mua-sam

Cụ nào muốn xem Đà Lạt - Thành phố mộng mơ thì vào link sau: http://www.otofun.net/threads/261394-da-lat-thanh-pho-mong-mo-que-huong-xu-suong-roi

Bức ảnh đầu tiên, bọn em chụp trước khi bước lên Tiger Airlines

Sân bay Budget Terminal - sân bay dành cho hạng giá rẻ đến Singapore ạ

Vì đi máy bay giá rẻ, nhà em vào đến nơi đã là 2h sáng của Sing rồi...buồn ngủ lắm

Đấy, phòng ốc ở Sing chả khác gì ở HongKong, bé tí bé tẹo mà toàn 1tr5/1 đêm đấy ạ

Sáng hôm sau, em lên sân thượng tập thể dục 1 tí, tranh thủ làm kiểu ảnh

Bãi đỗ xe mà có cả bể bơi - đúng là :)

Gia đình em bước ra khỏi khách sạn, đang phân vân chưa biết đi = phương tiện gì ạ?

Đang nghĩ xem mấy mẹ con có nên món này đi lại trong thành phố ko =)) =)) =))

Ngẫm lại, cũng khá muộn, nên nhà em gọi taxi cho máu ạ

Khách sạn 81 Bencoleen mà em định thuê ban đầu, bên tay trái ảnh ạ, đẹp, rẻ, khoảng 1tr8

Thành phố Singapore rất sạch sẽ và đi lại rất đúng luật

Còn tiếp......Julong Bird Park ở phần sau....mở đầu cho khoảng 1000 tấm ảnh

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cụ đi nhiều phết nhỉ, sắm cái máy ảnh ngon nữa chụp cho đỡ phí khoảnh khắc cụ à

Mấy bài của cụ đều hay, OK voted

PoBeo

Xe điện
Cụ đi nhiều phết nhỉ, sắm cái máy ảnh ngon nữa chụp cho đỡ phí khoảnh khắc cụ à

Mấy bài của cụ đều hay, OK voted
Huhu như vậy là cụ chê em chụp xấu phải ko ạ? Bài Đà Lạt là em chụp = Canon Kiss X2 đấy ạ....còn chuyến đi Sing này thì em xài Canon Kiss X4 (550D) .....tại em cũng không sắm len kits xịn nên cứ xài tạm hàng này :( mong là các ảnh sau sẽ đẹp hơn

chuotlang

Xe lừa
Huhu như vậy là cụ chê em chụp xấu phải ko ạ? Bài Đà Lạt là em chụp = Canon Kiss X2 đấy ạ....còn chuyến đi Sing này thì em xài Canon Kiss X4 (550D) .....tại em cũng không sắm len kits xịn nên cứ xài tạm hàng này :( mong là các ảnh sau sẽ đẹp hơn
Xong hehe

Em cũng mới sắm DSLR được 2 tháng thôi, cụ vào bài HongKong -- Gia Đình Tự túc em đang post dở mà xem

Cụ phải chịu khó vào vnphoto mà nghiên cứu, chứ 550D chụp ngon lắm mà

Theo em thì cụ đang có vấn đề với khóa nét và đo sáng

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Tiếp theo, nhà em tìm cách bắt MRT - tàu điện ngầm để đến công viên Chim quốc gia =)) :)) vì nhà quê nên chưa biết đi MRT rồi chuyển sang xe bus như thế nào cả

Đi 1 lúc mới sực nhớ là cả nhà chưa ăn gì.....nên quyết định dừng ở 1 nơi như Chợ Đồng Xuân, cơ mà lịch sự, ăn ngon và giá mỗi món khoảng 2-3 đô Sing

Chưa bao giờ đi MRT (tàu điện ngầm) nên mấy mẹ con em bảo nhau, ta đi thử xem nào :))

Dân Sing đi MRT rất nhiều, là phương tiện đi lại chính, mọi người đều tất bận đi lại.....mình thì nhà quê, cứ ngơ ngác

Em được phân công đi mua vé MRT cho cả nhà, hị hị, $10++ cho 1 người, đi cũng kha khá

Thế là cả nhà em lên MRT để đi đến công viên Julong Bird Park.....đúng là nhà quê đến từ VN :)) =))

Tàu chạy nhanh, nhưng vẫn vừa đi vừa ngắm cảnh được

Cuối cùng, thì nhà em cũng mua được vé, đang xem người ta biểu diễn chim như kiểu biểu diễn khỉ, thỏ y

Hình như là con vẹt này biết nói....nó có thể say NO or YES :)) :)) :))

PoBeo

Xe điện
Xong hehe

Em cũng mới sắm DSLR được 2 tháng thôi, cụ vào bài HongKong -- Gia Đình Tự túc em đang post dở mà xem

Cụ phải chịu khó vào vnphoto mà nghiên cứu, chứ 550D chụp ngon lắm mà

Theo em thì cụ đang có vấn đề với khóa nét và đo sáng
Chắc phải nghiên cứu chứ em chỉ biết cầm máy lên chụp thôi - em cũng chưa có thời gian ngó nghiêng vì không đi du lịch là về nhà tối mắt tối mũi với công việc....khổ thế cơ chứ

chuotlang

Xe lừa
Chắc phải nghiên cứu chứ em chỉ biết cầm máy lên chụp thôi - em cũng chưa có thời gian ngó nghiêng vì không đi du lịch là về nhà tối mắt tối mũi với công việc....khổ thế cơ chứ
Cụ giống bạn em quá, đi du lịch về là để mốc máy, đầy thẻ mới thèm copy ra xem

Thảo nào hắn sắm con 1Ds mà 5 năm chụp vẫn như ngày nào.

Thay vì cụ post bài, cụ chỉ cần lên vnphoto đọc 2 tuần là ngon ngay

Trước em có 1 bài về Sing, chụp bằng lumix nhìn màu ngon cực, ghét mỗi ko chụp thiếu sáng đc

Em gái mập mập chụp cho cụ còn nét hơn cụ chụp ;)

Chỉnh sửa cuối:

mercurate

Xe tăng
Nếu cụ du lịch khoảng 10 ngày mà đi lại nhiều và thích đi phương tiện công cộng thì cụ mua mỗi người cái thẻ Ezlink. Thẻ hết 5$ rồi nạp tiền vào đó, dùng cho MRT, Bus khá tiện và rẻ. Đi bus thì chặng ngắn hết 75 cents, đi từ đầu đến cuối cũng chỉ khoảng 2$ một lượt (tính theo Km). Còn đi MRT thì đi tử đầu này qua đầu kia của đất nước cũng chỉ hết 3$.
Chắc chương trình của cụ có cả kế hoạch đi Zoo, nếu chưa có thì cụ thêm vào list đi, zoo thú vị hơn bird park nhiều.
Thêm điều nữa, nếu cụ đi chơi ở phía vùng ngoại ô thì k nên đi ngoài đường muộn quá, ở Sing khá an toàn, tuy nhiên 3 tháng gần đây có vài vụ việc k hay cho lắm, thế nên cẩn thận tí vẫn hơn. Chúc cụ kỳ nghỉ thú vị

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Nếu cụ du lịch khoảng 10 ngày mà đi lại nhiều và thích đi phương tiện công cộng thì cụ mua mỗi người cái thẻ Ezlink. Thẻ hết 5$ rồi nạp tiền vào đó, dùng cho MRT, Bus khá tiện và rẻ. Đi bus thì chặng ngắn hết 75 cents, đi từ đầu đến cuối cũng chỉ khoảng 2$ một lượt (tính theo Km). Còn đi MRT thì đi tử đầu này qua đầu kia của đất nước cũng chỉ hết 3$.
Chắc chương trình của cụ có cả kế hoạch đi Zoo, nếu chưa có thì cụ thêm vào list đi, zoo thú vị hơn bird park nhiều.
Thêm điều nữa, nếu cụ đi chơi ở phía vùng ngoại ô thì k nên đi ngoài đường muộn quá, ở Sing khá an toàn, tuy nhiên 3 tháng gần đây có vài vụ việc k hay cho lắm, thế nên cẩn thận tí vẫn hơn. Chúc cụ kỳ nghỉ thú vị
Cụ đưa giá chuẩn rồi đấy ạ nhưng khổ cái nhà em ăn chơi ghê lắm - đi MRT cho biết thôi chứ bà già em cứ đòi đi taxi cho nhanh, đỡ phải đi bộ (bị đau cột sống + đau xương đầu gối mà) =)) :)) thế là đợt đó nhà em toàn táng taxi là chủ yếu (buổi tối + giờ cao điểm + thêm tiền phụ phí, xót dã man)

Em thì chỉ có đi lang thang ra Sentosa nữa thôi chứ còn lại toàn lang thang đi Shopping + ăn uống ạ =)) :)) Sing thì an toàn thật nhưng dù sao đi đêm vẫn phải cẩn thận.....nhất là em tuy có võ nhưng đánh không quá được 5 thằng đâu ạ =)) :))

PoBeo

Xe điện
Cụ giống bạn em quá, đi du lịch về là để mốc máy, đầy thẻ mới thèm copy ra xem

Thảo nào hắn sắm con 1Ds mà 5 năm chụp vẫn như ngày nào.

Thay vì cụ post bài, cụ chỉ cần lên vnphoto đọc 2 tuần là ngon ngay

Trước em có 1 bài về Sing, chụp bằng lumix nhìn màu ngon cực, ghét mỗi ko chụp thiếu sáng đc

Em gái mập mập chụp cho cụ còn nét hơn cụ chụp ;)
Hic, nghe cụ chê em buồn ghê gớm ạ.....

Sau đợt này nhất định sẽ nghiên cứu để cuối năm nay em có đi đâu tiếp em sẽ chụp khá hơn ạ :)) cụ thấy em xác đồ đầy lưng, vất vả cực kì, cứ đi du lịch là làm culi cho cả nhà thôi

To cụ mercurate: Em đi về lâu rồi ạ! Em trốn Hà Nội đúng dịp kỉ niệm 1000 năm Thăng Long đấy ạ

chuotlang

Xe lừa
Hic, nghe cụ chê em buồn ghê gớm ạ.....

Sau đợt này nhất định sẽ nghiên cứu để cuối năm nay em có đi đâu tiếp em sẽ chụp khá hơn ạ :)) cụ thấy em xác đồ đầy lưng, vất vả cực kì, cứ đi du lịch là làm culi cho cả nhà thôi

To cụ mercurate: Em đi về lâu rồi ạ! Em trốn Hà Nội đúng dịp kỉ niệm 1000 năm Thăng Long đấy ạ
Đi chơi với gia đình thì chấp nhận làm cửu vạn thôi
Em toàn thế, còn thêm cái chân máy lẽo đẽo cả ngày luôn hehe
Mà em còn có F1, mệt nữa

minhvtv3

Xe tăng
tiếp đê cụ ơi, e vod r nhé

PoBeo

Xe điện
Tiếp tục công viên CHIM quốc gia đây các cụ....ảnh còn nhiều và rất nặng nên các cụ cứ VODKA đều là nó sẽ hiện lên hết ạ

Con này là con đại bàng hay diều hâu nhỉ?

Con này gọi là con cò thì phải =)) :)) lúc nó ngủ nó co 1 chân lên trông rất ghét

Đây, em chụp sát mông em nó

Tiếp đến là con đà điểu - cái mặt nó vừa ngu vừa dễ thương ạ :))

Lại cũng rất tham ăn nữa......

Hết xem đà điểu, nhà em xuống xem vịt trời, ngan, ngỗng, thiên nga =)) :))

Những lúc thế này mà có quả súng bắn chim thì chuẩn, mấy con vịt kia chết với em

Cháu làm 1 pô chụp hoa, với nền là lũ vịt trời ạ =))

Làm cái ảnh có người cho nó đỡ nhàn chán :))

Này thì bơi bơi bơi...........

cuongdt86

Xe tăng
Cụ chủ và gấu đẹp đôi quá! Chúc cụ hạnh phúc nhé!
Nhân tiện cụ cho cháu hỏi, cụ có phải ở Phùng Khoang, tên cụ là Cường k ạ? Cháu cứ thắc mắc mãi.

PoBeo

Xe điện
Cụ chủ và gấu đẹp đôi quá! Chúc cụ hạnh phúc nhé!
Nhân tiện cụ cho cháu hỏi, cụ có phải ở Phùng Khoang, tên cụ là Cường k ạ? Cháu cứ thắc mắc mãi.
Cụ thiếu em ly vodka nhé.....

Mà còn câu thứ 2, em không phải tên Cường, còn phố Phùng Khoang ở đâu thì nói thật là em chả nghe bao giờ ạ :)) :)) :)) em loanh quanh mấy khu phố cổ + Ba Đình là chính thôi

PoBeo

Xe điện

Em chưa nhìn bao giờ thấy con cú..... gần như thế này

Tổ chim keke

Thêm cái tổ chim nữa đây.....

Bên trong này họ dựng lại quá trình ấp trứng, nở, lớn lên của chim

Chẹp, vẹt, đủ các màu sắc.....nhìn mê lắm ý

Cái ảnh này chết cười, em bị Gấu chụp lại khi đang chụp ảnh cho 1 gia đình Ấn Độ - y như DANH MÔN VỌNG TỘC =)) :))

Đố biết cái ảnh này em chụp cái gì đấy =)) :))

CIB

Xe điện
Trong Jurong bird park đấy có bán thịt chim hông cụ?

PoBeo

Xe điện
Trong Jurong bird park đấy có bán thịt chim hông cụ?
Em cũng hỏi thế nhưng người ta bảo là đắt lắm nên bán không ai mua =)) :)) toàn đại bàng, diều hâu, đà điểu nhập Châu Phi, Châu Mỹ có khi còn đắt hơn ăn thịt bò Kobe ấy chứ