GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Third Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

EZdong

Xe điện
Cho em hỏi các Cụ tý
Con Ếch 2 cầu thì dầu bôi trơn hộp số phụ có phải chung bầu với hộp số tự động hay không? vì mấy tay thợ không tìm thấy chỗ xả cũng như chỗ để đổ dầu vào, Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em tý, em xin cảm ơn!
Cụ đọc thêm bài này của cụ Ngoc Phan XLS nè: http://www.otofun.net/threads/270747-thay-dau-hop-so-escape-xls-2009-kinh-nghiem-can-thiet-cho-anh-em-ech
Theo em cụ nên vào hãng thay cho chắc ăn cụ ạ!
Em mong được đón các Cụ tại Móng Cái đây, thời gian thì em rảnh lắm, ăn nhậu thoả mái, he he
Đường từ Hạ LOng đi MC bây giờ ngon lắm các Cụ ạ, có mỗi đoan Uông Bí - Hạ Long thì đường xấu và xe thì đông thôi
Bao giờ có dịp lên MC em gặp cụ cafe tý nhé! Em mới lên MC có 2 lần, lần nào cũng vui!!!!!!!!!!!

Tribute

Xe container
Cái này có thể có 2 giải pháp

1. Buộc chìa có chíp vào cổ vô lăng, như thế có thể dùng chìa này dc
2. Gỡ chíp có thể đề nổ gắn sang điều khiển này
Em không hiểu buộc thế nào mà nổ máy được. Chìa ford nó là chìa chíp (chắc là nó đúc cái IC nhỏ xíu chân ăn vào phần đồng của chìa) khi cắm vòa ổ khóa điện của xe tín hiệu giữa IC của chìa và CPU của xe phải hiểu nhau nó mới cho đề nổ xe. Cụ NP đã cắt rãnh chìa theo mẫu chìa theo xe, cắm vào ổ khóa vặn ngon lành nhưng không thể nổ máy, vào cả hãng Ford để setup nhưng không được.

Hai Nguyen

Xe điện
Nó có cái chíp ( electronic or ceramic) gắn chìm trong phần nhựa của chìa khóa,

Có bác dungthuy110182 đã làm chìa flip ngoài nhưng vẫn nổ máy dc, do bác ấy buộc cái chìa zin (chìa đã nhận chip và nổ máy dc) vào sát cổ vô lăng (bên trong phần nhựa, dùng lạt buộc chặt) - lúc đó chìa đánh ngoài nào (cắt theo chìa zin) cũng sẽ nổ dc máy hihih -

- Cách 2: mua 1 chìa khóa mới rồi cho nhận chip, lấy cái chíp này gắn sang cái chìa có remote

Chip cua escape, tribute, mecury hình như là 4D63 - các đời sâu sau này thì dùng bit 80 đời trước dùng Bit 40

Còn Focus hay mondeo thì dùng chip khác 4d60 còn các loại khác thì 4c....

Chìa liền theo mẫu này của Fusion / EDGE thì phải nên có thể chip nó khác,

Còn tần số thì nó dùng 315mhz, Mong thì dùng 433 và 434 mhz, Cợt thi dùng 433

Transponder Chip đây ạ

Chỉnh sửa cuối:

at2009

Xe tăng
Em không hiểu buộc thế nào mà nổ máy được. Chìa ford nó là chìa chíp (chắc là nó đúc cái IC nhỏ xíu chân ăn vào phần đồng của chìa) khi cắm vòa ổ khóa điện của xe tín hiệu giữa IC của chìa và CPU của xe phải hiểu nhau nó mới cho đề nổ xe. Cụ NP đã cắt rãnh chìa theo mẫu chìa theo xe, cắm vào ổ khóa vặn ngon lành nhưng không thể nổ máy, vào cả hãng Ford để setup nhưng không được.
Cụ nói chuẩn, em cũng đánh thêm chìa nhưng chỉ dùng để mở cửa được chứ không khởi động máy được.

Maybach Tàu

Xe container
Hình cái bao da đây Cụ ơi

Cái trục nó tháo ra được rất tiện Cụ ạ, nó có thêm 1 khuyên đồng to nữa nhưng em tháo ra rồi

Cụ cho êm xin cái số két sắt để em chuyển ngân lượng vào nhé.

trungcd

Xe buýt
Vừa rồi Ếch em bị hỏng cao su càng A, qua tìm hiểu 1 số ý kiến cho rằng cần phải thay cả càng vì ford không bán riêng cao su và nếu có cũng khó thay:(
Em hỏi giá càng A thì 3,8tr/càng nếu thay cả đôi thì mất 7,6 tr:P
Sau đó em đã tìm được cao su càng A và thay 1 đôi với giá 900 ngàn:)
Em viết lên để có Cụ nào bị thì thay cho đỡ tốn kém ạ.
Một việc nữa là chuột khóa cửa hậu không hoạt động do motor rất yếu, phải tháo rời motor ra ngoài thì mới chạy lờ đờ, lắp vào hệ thống thì không quay, nếu thay cả cụm thì mất mấy miếng vì ford không bán lẻ motor, nhưng cuối cùng em cũng đã xử lý được chỉ mất một tý công thôi.
Do cấu tạo trong motor có 1 con trở (tay thợ nói thế) nó rất mỏng chỉ dày khỏang 0,5li mỗi chiều khỏang 1cm được đấu nối tiếp với 1 cực trước khi vào cổ góp động cơ, cái này bình thường nó cho dòng điện đi qua, nhưng nếu motor bị kẹt nó ngắt điện để bảo vệ motor khỏi bị cháy. Nhưng do quá trình sử dụng con này chắc đã bị già nên khả năng dẫn điện kém dẫn đến tình trạng không cung cấp đủ điện cho động cơ hoạt động.
Em lấy một miếng đồng lá mỏng gập lại bọc lấy con trở nhét vào, motor hoạt động bình thường, cửa đóng mở xoành xoạch, hic lần sau hỏng motor thì chắc phải thay cả cụm, hi hi
Cụ còn kiếm được cao su càng A không cụ ơi? Kiếm hộ em một đôi được không ạ? Cụ PM cho em cái TK để có gì em chuyển cụ nhá. Vod cụ :)

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Cụ còn kiếm được cao su càng A không cụ ơi? Kiếm hộ em một đôi được không ạ? Cụ PM cho em cái TK để có gì em chuyển cụ nhá. Vod cụ :)
Cao su càng để em hỏi, nếu còn em chụp hình post lên cho các Cụ xem, được thì em mua giúp

soncrown

Xe buýt
Cụ cho êm xin cái số két sắt để em chuyển ngân lượng vào nhé.
Ok Cụ, hiện có 1 cụ cũng đang nhờ mua giúp, em sẽ nhờ người cầm về tận nơi phone cho các Cụ ra lấy nhá
Số TK của em: 0141.000.113328, chủ TK : Đỗ Hải Sơn, ngân hàng VCB chi nhánh Móng Cái, Cụ nhá.

soncrown

Xe buýt
Cụ đọc thêm bài này của cụ Ngoc Phan XLS nè: http://www.otofun.net/threads/270747-thay-dau-hop-so-escape-xls-2009-kinh-nghiem-can-thiet-cho-anh-em-ech
Theo em cụ nên vào hãng thay cho chắc ăn cụ ạ!

Bao giờ có dịp lên MC em gặp cụ cafe tý nhé! Em mới lên MC có 2 lần, lần nào cũng vui!!!!!!!!!!!
Em đã thay dầu theo đúng chủng loại của Ford ( Idemitsu ATF M3) và cách thức như Cụ Ngoc Phan XLS đã hướng dẫn rồi, nhưng em muốn hỏi cái hộp số phụ của con ếch 2 cầu nó có thông với hộp số tự động không thôi, vì mấy tay thợ nói nó thông nhau. Con ếch của Cụ Cụ Ngoc Phan là XLS có 1 cầu Cụ à.

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
xe e bị hỏng cảm biến ô xy-máy cứ báo check engine suốt, vào đại lý kiểm tra xác nhận,sau đó họ báo lên hãng Ford, sau 1 ngày làm việc e nhận được cái mới thay luôn. Đại lý này lão ngocphan quen lắm từ vụ thay dầu idemitsu.:P

Phần mềm đọc báo lỗi hỏng cảm biến oxy

Sợi này có giá hơn 5 củ

cận cảnh thì cái Logo mazda to tướng.
Cái cũ

Và mới

Hai Nguyen

Xe điện
Cao áp Denso từ Mẽo đã về đến VN

Nguyên bộ - có cả ruột gà bảo vệ

Dây cũ - dây mới

trungcd

Xe buýt
Cao su càng để em hỏi, nếu còn em chụp hình post lên cho các Cụ xem, được thì em mua giúp
Vâng cụ. Em lưu số TK của cụ rồi. Có hàng cụ báo em để em chuyển ngân ạ.
Em vẫn hay đổ M92. Hai lần gần đây đổ M95 vào thì đèn vàng engine chói lóa. Xe nhảy va si lô nước kiệu. Cộng với hôm trước thay dầu thấy cu thợ nó bẩu hở phớt đầu cơ đuôi cơ gì đó. Mai lại được thăm xưởng nữa rồi :(
Có cụ nào từng bị xe nhảy nước kiệu như iem chưa ạ? Có cao kiến gì về vụ này không ạ?

soncrown

Xe buýt
Vâng cụ. Em lưu số TK của cụ rồi. Có hàng cụ báo em để em chuyển ngân ạ.
Em vẫn hay đổ M92. Hai lần gần đây đổ M95 vào thì đèn vàng engine chói lóa. Xe nhảy va si lô nước kiệu. Cộng với hôm trước thay dầu thấy cu thợ nó bẩu hở phớt đầu cơ đuôi cơ gì đó. Mai lại được thăm xưởng nữa rồi :(
Có cụ nào từng bị xe nhảy nước kiệu như iem chưa ạ? Có cao kiến gì về vụ này không ạ?
Cao su càng A vẫn còn Cụ ạ, nhưng em bận quá chưa chụp hình được, em hỏi thấy bảo hàng của Thái lan Cụ ạ, Cụ đợi trưa mai có hình hầu Cụ nhé
Máy Cụ chắc bị hở phớt đầu trục cơ rồi, chỗ đầu máy có cái pully chính tải dây cua roa đó.

trungcd

Xe buýt
iem đang ngồi TLF. Cắm máy tính vào báo cái gì mà System too rich off iddle - Bank 1. Cu thợ đang tháo tung cái bank 1 (cổ hút, cảm biến oxy, van nhiệt v.v) ra để kiểm tra. doăng nắp máy cũng bị chai nên nó thấm dầu ra ngoài với lên chỗ buzi. Chắc phải thay doăng nắp òi. Ngồi đây đến chiều òi.
Có cụ nào lên TLF lạ háng thì nháy em nhóa :)

soncrown

Xe buýt
Cao su càng A đây, em thấy tay chủ bảo hàng Thailand nhưng không thấy có bao bì gì cả Cụ ạ, hình đây. Em đã thay rồi, thời gian tháo càng A, tháo ép cục cao su này vào càng A, lắp vào hết 30 phút cả 2 càng Cụ ạ.

trungcd

Xe buýt
Cao su càng A đây, em thấy tay chủ bảo hàng Thailand nhưng không thấy có bao bì gì cả Cụ ạ, hình đây. Em đã thay rồi, thời gian tháo càng A, tháo ép cục cao su này vào càng A, lắp vào hết 30 phút cả 2 càng Cụ ạ.

Cụ múc cho em cái này được không ạ? Em ở HN. Em chuyển ngân vào TK của cụ nhé. Cụ có cách nào gửi lên cho em không ạ? Đa tạ cụ.

soncrown

Xe buýt
Cụ múc cho em cái này được không ạ? Em ở HN. Em chuyển ngân vào TK của cụ nhé. Cụ có cách nào gửi lên cho em không ạ? Đa tạ cụ.
Có xe người nhà em mang lên tận nơi cho Cụ, thế là tiết kiệm được tiền vận chuyển rồi, he he
Nếu Cụ mua thì Cụ chuyển vào Tk xong báo em, nếu nhanh thì trưa ngày kia hàng về đến Gia Ngư Cụ nhé!

Maybach Tàu

Xe container
Có xe người nhà em mang lên tận nơi cho Cụ, thế là tiết kiệm được tiền vận chuyển rồi, he he
Nếu Cụ mua thì Cụ chuyển vào Tk xong báo em, nếu nhanh thì trưa ngày kia hàng về đến Gia Ngư Cụ nhé!
Cụ không đưa số két sắt em chuyển mua cái vỏ chìa khóa à:))

Trạng thái
Thớt đang đóng