[Thảo luận] Chú ý ngã tư Láng Hạ - Giảng Võ - Đê La Thành (nhân bài của cụ sh150i1980)

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Vừa rồi ngã tư hướng Láng Hạ đi Giảng Võ cắt Đê La Thành vừa lắp thêm đèn tín hiệu giao thông mới và kẻ vạch phân làn. Với những ai đi ô tô qua khu vực này chắc sẽ bối rối ko biết đi làn nào. Bình thường ô tô đi đến đây sẽ dừng ở phía ngoài cùng bên trái hoặc làn giữa, hướng rẽ trái sang Đê La Thành đã cấm ô tô rẽ nên ô tô dừng ở làn nào cũng được. Tuy nhiên đèn cho hướng rẽ trái và hướng đi thẳng thì chênh lệch rất lớn về số giây, bác nào vô tình đi vào làn ngoài cùng thì phải chờ đèn xanh rất lâu, có thể gây cản trở cho xe máy rẽ trái, còn nếu định chuyển sang làn giữa để đi thì chắc chắn sẽ chém vạch, và nếu cố tình đi theo tín hiệu đèn xanh cho hướng đi thẳng thì chắc sẽ đứt vì lúc nào cũng có mấy chú xxx đứng bên kia đường chờ sẵn

Em nghĩ ngã tư này khá giống với ngã tư Minh Khai - Đại La mà cụ sh150i1980 phản ánh, em cũng đã thấy nhiều 4b bị bắt ở ngã tư này nên em toàn đi vào làn giữa chứ ko đi theo thói quen đi làn ngoài cùng ở ngã tư này nữa

Um.Um

Xe hơi
Cấm ô-tô rẽ trái mà lại làm cái đèn rẽ trái. Ngu thế. Chả nhẽ cái đèn và cái làn ngoài cùng chỉ để dành riêng cho xe máy?

ECO-arch

Xe tăng
Sao cái bọn ngu ấy nó không treo cái biển xanh phân làn Đi thẳng - Rẽ trái để kết hợp với vạch có phải đỡ rắc rối không nhỉ? Trong khi biển phân làn trên đường Kim Mã thì chẳng ai theo, chỉ đi đúng ở đoạn Daewoo

wall

Xe tăng
Haizzz nhỉ, đúng là đèn với vạch ở HN ko bít đâu mà lần

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Cảm ơn Cụ, nhưng em vẫn đi làn trái sát dải phân cách để đi thẳng vì đèn rẽ trái đỏ không có tác dụng phân làn trong khi đó đèn đi thẳng xanh nên vẫn đi thẳng mà chưa gặp xxx chào em. Nếu chào em em sẽ mắng ngay: Tôi đi theo đèn xanh bển trái, làn ngoài cung không có mũi tên dưới đường, không có biển phân làn trên cao nên tôi được di

xeruabo2

Xe điện
Theo e . các bác cứ theo chính sách của cụ Thule... đó mà áp dụng : Đi ở HN , nếu đi thẳng e cứ làn thứ hai từ trái qua củ từ mà đi , nếu rẽ trái chủ động dạt sang làn trái trước và rẽ phải thì sang làn phải , rẽ xong rồi lại đi làn thữ nhất hoặc thứ hai từ bên trái . Em đã áp dụng đi khắp HN rồi mà ko bị vịn lần nào. Trong TH trót đi sai làn thì mình rẽ luôn rồi tìm cách quay sau , nếu rơi vào làn cấm rẽ thì bình tĩnh đè vạch chuyển làn => lỗi đè vạch nhẹ hơn lỗi sai làn. Đây là ngu ý của e , có gì các bác ném nhè nhẹ thôi nhé . Em dân nhà quê ợ !

Laceti2010

Xe tăng
hôm em cũng bị dính ở đó 1 phát, nhưng em mất tiền chứ không dc như kế toán trưởng. Em thấy mình đi vào đó cũng không đúng.

leprowind

Xe buýt
Ra đường đau hết đầu vì lo lộn đèn, lộn làn.

sh150i1980

Xe tăng
Đung La quá bất cấp, nêu đi như ở Làn thứ 2 buổi chiều giờ tan tâm. Chắc 4b chờ đèn đo hàng dài chắc đến đai sứ quán mỹ mất, cụ nào có bị XXX Vịn thì cứ xử lí như e nhé. Mình Là công dân Minh chấp hành luật nhé.

search

Xe điện
Nếu bên trên không có phân làn, bên dưới ko có mũi tên thì cứ chờ đến xanh thì đi thẳng thôi. Nếu có phân làn, nhưng ko có biển cấm vào làn thì đến nơi em ko đi đc nữa em cứ đỗ đấy rồi đi bộ ra hỏi xxx xem em đi thế nào bây giờ vì: KHông có biển cấm xe em đi vào làn trái, khi em đã vào rồi thì em thấy biển cấm ô tô rẽ trái như vậy em phải đi thẳng hoặc rẽ phải, mà làn đó lại ko cho đi thẳng hay rẽ phải nên em ko biết đi kiểu gì --> dừng lại chạy ra hỏi xxx đi thế nào??? xxx ko thể phạt em vì ko có biển cấm ô tô đi vào làn đấy.

Jack i30

Xe tải
Em suốt ngày phải đi qua mấy lượt ở đoạn đường này, đúng là mới có đèn báo hiệu củ chuối thật. Hôm trước buột miệng hỏi Gấu: 'ko biết mấy ông nghĩ cắm biển này và thi công đã tốt nghiệp lớp 2 chưa?'.

DuongNV

Xe buýt
Dạo này ra đường hoa hết cả mắt với vạch, với đèn đi khó quá!

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
Nếu bên trên không có phân làn, bên dưới ko có mũi tên thì cứ chờ đến xanh thì đi thẳng thôi. Nếu có phân làn, nhưng ko có biển cấm vào làn thì đến nơi em ko đi đc nữa em cứ đỗ đấy rồi đi bộ ra hỏi xxx xem em đi thế nào bây giờ vì: KHông có biển cấm xe em đi vào làn trái, khi em đã vào rồi thì em thấy biển cấm ô tô rẽ trái như vậy em phải đi thẳng hoặc rẽ phải, mà làn đó lại ko cho đi thẳng hay rẽ phải nên em ko biết đi kiểu gì --> dừng lại chạy ra hỏi xxx đi thế nào??? xxx ko thể phạt em vì ko có biển cấm ô tô đi vào làn đấy.
Úi cụ mà đỗ xuống chạy ra hỏi xxx thì bị khép vào lỗi đỗ giữa đường thì......8-}
Kiểu như dừng ở biển cấm đỗ, xxx bắt xuống nói chuyện thì là ăn dòn khi xuống xe là đỗ xe oài, dính bẫy :D
Dạo này ra đường nhiều cạm bẫy lắm ợ @-)@-)@-)

Bourne

Xe tải
Có biển cấm ô tô rẽ trái từ Láng Hạ sang ĐLThanh ợ, phải để ý thôi, hôm qua e vừa rẽ trái may mà ko có xxx

Shinta

Xe tăng
Theo e . các bác cứ theo chính sách của cụ Thule... đó mà áp dụng : Đi ở HN , nếu đi thẳng e cứ làn thứ hai từ trái qua củ từ mà đi , nếu rẽ trái chủ động dạt sang làn trái trước và rẽ phải thì sang làn phải , rẽ xong rồi lại đi làn thữ nhất hoặc thứ hai từ bên trái . Em đã áp dụng đi khắp HN rồi mà ko bị vịn lần nào. Trong TH trót đi sai làn thì mình rẽ luôn rồi tìm cách quay sau , nếu rơi vào làn cấm rẽ thì bình tĩnh đè vạch chuyển làn => lỗi đè vạch nhẹ hơn lỗi sai làn. Đây là ngu ý của e , có gì các bác ném nhè nhẹ thôi nhé . Em dân nhà quê ợ !
em vừa hôm qua đi đường 5, đoạn vừa từ cầu Vĩnh Tuy xuống, hướng HP, đi làn giữa, đợi đèn đỏ, đi lên thì bị thổi (mà xong cũng chả hiểu mình bị lỗi gì :()

sun10

Xe buýt
Lại bỏ đèn rồi thì phải :) Ngày nào em cũng phải đi qua ngã tư này khoảng 5-6 lần

thule6

Xe điện
Cảm ơn cụ đã nhớ đến nhà cháu :D cụ cứ đi như vậy thì xxx ghét cụ lắm đới, xxx sắp đói roài :))