[Thảo luận] Camry 29S-1936 : vô văn hóa và vô pháp luật

viciv

Xe buýt
Kính thưa các cụ, e bức xúc quá nên lên đây kể cùng các cụ cho đỡ phần nào.
Trước cửa cơ quan em có kẻ 3 vạch đỗ xe trên vỉa hè, và cũng chỉ đủ đỗ 3 xe. Thế mà 3 ngày hôm nay, có một xe (29S-1936) cứ đến trước và đỗ dọc theo vỉa hè, chắn ngay cửa cơ quan và dĩ nhiên là không có xe nào của cơ quan đỗ vào vạch đc. Trên xe có cái mũ kepi bẩn bẩn chả biết của Ngành nào.

Sáng nay em đến đúng lúc lái xe đi ra khỏi xe (khoảng 50t), e dừng xe và đi ra hỏi
Em : Có phải anh là lái xe kia ?
LX 29s : có chuyện gì ?
EM : anh làm ơn đỗ xe ra để xe cơ quan em đỗ lên ...(e chưa nói hết câu)
LX29S : chả có luật nào cho chúng mày đỗ ở chỗ đấy
EM : cơ quan em đã làm việc với bên cơ quan chức năng rồi, mà a cũng không nên chắn trước mặt cơ quan em như thế
Lx29S : quy định nào cấm tao đỗ xe như thế, chúng mày không được đỗ xe ở vỉa hè (blabla...), tao gọi chúng nó đến bắt hết ngay bây giờ đấy (dọa nạt kinh)
Em : Luật quy định đấy anh, cách cửa cơ quan 5m
Lx29S : Luật nào, chả có luật đ.é.o nào quy định như thế
EM : để em mở cho anh xem (tay em rút điện thoại ra định google)
Lx29S : ở cái nước này đ.é.o có Pháp Luật gì cả, tao gọi chúng nó đến xử chúng mày.
Lúc này thêm một bác già đầu bạc, quân bên kia xía vào : làm đ.é.o gì có quy định nào cấm đỗ ở cửa cơ quan chúng mày, vớ vẩn (híc, em không nói đc gì hơn nữa với các bác bạc đầu này)
Quay sang Lx29s, em nói : thôi, với cái loại như ông, vừa vô văn hóa, vừa vô pháp luật thì tôi không thèm nói chuyện.
Lx29S : Tao sẽ gọi chúng nó đến bắt chúng mày (dọa lần thứ n)
EM : tôi ở đây đợi, ô gọi ai đến bắt thì gọi đi, tôi đợi đấy. Ông tưởng tôi là ai mà dọa nạt vớ vẩn.
Lx29S : DMC mày, mày tưởng cả VN mỗi mày có xe đẹp mà tinh tướng ah ( Ah há, xe em là xe tầm trung thôi, dưới 60k, thế mà lại bảo em tinh tướng vì có xe đẹp, chả hiểu loại này nghĩ gì)

Nghe xong, e quay lại nói câu chốt : ông đừng có chửi tục với tôi. Rồi em đỗ xe vào chỗ khác rồi đi lên cơ quan.

Update : sáng nay (thứ Bẩy) e không đến cơ quan, nhưng nghe anh em kể là tay lái xe đó vẫn đỗ như thế, ko thay đổi. Thứ Hai, e sẽ chụp ảnh đưa lên đây cho các cụ dễ hình dung kiểu mất dạy đó và chiêm ngưỡng dung nhan.

Update sáng thứ Hai : sorry các cụ là em update hơi muộn. Tình hình là hôm nay không thấy "khệnh" xuất hiện, có lẽ do bận việc gì chứ không dễ thay đổi nhanh thế. Sáng mai nếu chụp được ảnh em sẽ pot hầu các cụ ợ.

Update sáng thứ 3 : thớt này chắc sẽ nhạt các cụ ợ, vì hôm nay cũng không thấy lái xe kia đâu cả. E lại đợi sáng mai xem thế nào. (không lẽ đấy là offer, nên đọc đc thớt này thấy ngượng quá mà không dám đến để em chụp ảnh ? Hay con, cháu là offer về nhắc nhở ????)

Update sáng thứ Tư : lúc em đến thì xe 29S-1936 đã đến trước, và rất ngạc nhiên là lại đỗ sang bên kia đường, cửa cơ quan em vẫn rộng thênh thang. Chủ xe là dân xây dựng, đang chỉ đạo công nhân đóng cọc, ép cọc ở khoảnh đất gần đó.

(em xin đính chính là xe 29S-1936 chứ không phải 2936 như tiêu đề, kính nhờ Min, Mot sửa lại tiêu đề giúp em nếu có thể)

Chỉnh sửa cuối:

vasco

[Tịch thu bằng lái]
cái kết hơi nhạt

nghiathang

Xe tăng
CỤ cầm cái chìa khóa hoặc là cục gạch là xong ngay ấy mà.

xaunhatxahoi

Xe điện
cụ đứng ngắm ông ý một lúc rồi đếm đếm rồi buông 1 câu thôi rồi đi :

ơ ! cũng 2 thứ tóc rồi đấy chứ !

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thôi, chấp làm gì lão già vô văn hóa đó !

phach.phach

Xe máy
E đọc xong thấy bức xúc thay cụ! Đúng là đi ô tô ngoài đeo nhẫn ở tay, chân thì còn phải đeo cả ở cổ nữa cụ ag! loại đấy mình dây vào làm ji, nó cứ thế thì mình mừng đấy kiểu ji cũng bị ăn đập! 1 điều nhịn 90 điều lanh cụ ợ.

vnitmaster

Xe buýt
Cái đá con mèo 2 thằng già mà ngu! Sáng hôm sau cụ làm cái biển giấy để ở chỗ nó hay đỗ ghi dòng chữ "Chỗ dành cho chó già". Thêm 1 tờ nữa dán vào gốc cây hay cột điện gần đấy, ghi chữ "HAI CON CHÓ GIÀ" và mũi tên chỉ vào chỗ đỗ xe. Haha, rồi đợi nó đỗ rồi chụp ảnh đưa lên OF cụ nhé :D

thuysinh.tl

Xe container
Ôi cái câu " Thiên lý, vạn lý không bằng cái lý sự cùn" đây mà. Thôi, gặp phải mấy anh Chí thì cụ tránh đi cho lành. Cãi nhau với loại người đấy chỉ tổ bực mình

crod

Xe tăng
loại này chỉ có gạch đá thật kụ ạ. nhẹ ko ưa, đúng là 2 con dog.

canh_chip

Xe máy
E thik câu này của cụ: "thôi, với cái loại như ông, vừa vô văn hóa, vừa vô pháp luật thì tôi không thèm nói chuyện."
Với những loại như thế thì chỉ cần 1 câu này thôi, k cần nhiều, đầu 2 thứ tóc rồi nhưng nhưng chắc ngày xưa k được ai dạy dỗ ý mà.

Xe bọ xít

Xe container
Cái loại ko có j mới to mồm và dọa dẫm vớ vẩn cụ ạ, còn người mà quen biết quan hệ rộng thật thì người ta ứng xử lịch sự, còn khi nào người ta cần mới sử dụng đến "công cụ" (công cụ ở đây là quen biết PL, xxx nhé, chứ ko phải công cụ là dao búa, súng đạn ạ) nên loại này cụ phải nói cho nó hiểu và ko hiểu thì mình phải "cứng", vì nó ko quen biết nhiều như nó dọa cụ mà cụ dọa lại nó sẽ mất hết thôi, Em đánh giá loại này cũng có tí "tóc" nhưng ko đến nỗi mà dọa được ai đâu, cụ cứ để nó gọi xem nó gọi ai và mang ai ra dọa, mình đúng dù nó có gọi ai thì chính nó sẽ ngượng với cái người nó gọi thôi.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Ôi văn hoá...^:)^. Chia buồn với Cụ. Tất cả đều do ý thức mà ra, ông kia đầu 2 thứ tóc rồi mà óc thì bé tẹo và còn thô lỗ nữa. Thời buổi đất chật người đông, đỗ xe thì cũng phải biết nhìn trước, nhìn sau cho người khác còn đỗ chứ! Buồn:-o! khi xã hội còn những người như thế... Tuy nhiên số này không nhiều đâu Cụ ạ, Cụ cứ xem nó như con sâu, cái kiến mà quên đi cái cục tức nhé! :)). Em có lần vào bãi lấy xe, chuồng dọc các xe đỗ xít nhau. Phía bên ghế phụ em còn trống 1 xe hết lái sang phải là xe em ra khỏi chuồng ngon lành, vừa lúc đó 1 bác Lexus lao vào. Em chắc mẩm kiểu này phải mất mấy đỏ mới ra được, ai dè bác ấy cũng rất ý thức. Biết em chuẩn bị ra, lập tức đánh xe ra ngoài nhường cho em lùi ra khỏi chuồng rồi mới vào. Hành động của bác ấy tuy nhỏ nhưng nó khiến em rất vui, đúng là (xe đẹp, hành động của người lái cũng đẹp)@};-. Mỗi người đều có ý thức và nhường nhịn từ những việc nho nhỏ như thế thì chả có gì phải bực tức cả.

P/s: Mà Cụ chủ Thread cũng hơi hiền đấy ạ. Nếu cơ quan của Cụ đã xin phép chỗ đó là điểm đỗ xe của cơ quan Cụ rồi thì Cụ phải đấu tranh đến cùng để Lão kia phải phắn đi chứ ạ?8-|

tuanzs

Xe container
Lâu lâu gặp một thằng củ chuối thế thì cũng bực nhỉ, đúng là xh có đủ các loại người tốt nhiều nhưng xấu có khi còn nhiều hơn :)

Ford_Everest

Xe buýt
iêm ủng hộ cụ in 1 tờ giấy khổ A4, chữ to vào: Nơi đỗ xe của cẩu cụ hay chó già cũng được. Hay cơ quan cụ chỗ nào iêm in 1 sấp mang đến tặng cụ. Cụ mất công dán thôi, iêm tặng thêm ít hồ. mất dạy thật, đã chắc gì 2 con chó đến quen ai, mà quen ai thì đến xem có bắt được không hay gập hết đuôi mà về. Nghe ngứa hết cả cựa

CAP_bl

Xe điện
Chia sẻ với bức xúc của bác chủ thớt.
Tuy nhiên em cũng có câu hỏi như một số cụ: nếu bên cụ đã làm việc để có chỗ đỗ xe thì tại sao lại chấp nhận, hoàn toàn có thể yêu cầu cơ quan chức năng xử lý mà.

xeruabo2

Xe điện
Cụ chủ thớt ko nên phí nhời với cái loại vô học đó làm gì , ở XH mình còn đầy rẫy loại người đó : mình đầy bằng cấp (bằng mua , bằng rởm ) + giữ đầy chức vụ "to" nhưng xử sự thì ko bằng một đưa trẻ 3 tuổi. E xin chia sẻ với cụ và kính mời cụ 01 ly cho hạ hỏa ợ !:))

Lái gà

Xe đạp
Em nói thật với bác,e cũng rơi vào trường hợp như bác rồi.Bực mình không có chỗ đỗ xe
-Lần đâu: em viết vào tờ giấy A4 nhắc nhở
-Lần 2: em để 1 viên gạch nên nóc capo,dưới vẫn lót 1 tờ giấy
-Lần 3: em bực mình làm cho 1 vạch ngang thân xe luôn( xen CRV-đen)
Em bực vì dưới tầng 1 là văn phòng lên khách đến giao dịch liên tục vì thế rất hạn chết đỗ xe trước cửa.
Thế là lái xe ra blo bla các kiểu.Em chỉ chốt 1 câu
" chắc là tòa nhà tôi chuyển đồ cọ vào xe đấy mà,thôi chịu khó nhé,lần sau đỗ chỗ khác không bọn tôi chuyển đồ liên tục đấy"
Chắc LX tức lắm đấy nhưng từ hôm sau chẳng thấy đâu

P/s: Con xe Cty em cũng là Carmy - 29s - 1963: đọc mà e giật mình:D

viciv

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ, e cũng hết bức xúc rồi. Thấy hơi ngượng và tự trách mình, vì mình lại ra to tiếng với mấy cái loại chẳng ra gì, mà ở ngay cổng cơ quan.

p/s : báo cáo thêm với các cụ là em chẳng thấy "chúng nó" đến xử lý cái gì cả. xe 29S đó cũng đã đi, và xe của cơ quan e đã đỗ vào trước cửa. Và trước khi em đến thì bảo vệ của cơ quan đã ra nhắc xe 29S đỗ dịch lên nhưng lái xe bảo là : đất công cộng, không ai cấm, cứ đỗ.