Xin các cụ kinh nghiệm đi Hải Phòng

tqhung2310

Đi bộ
Website
www.facebook.com
tình hình là mai em chở nhà vợ về quê, mà em thì chưa đi đường đấy lần nào
Các cụ có thể cho em ít kinh nghiệm không ?
Thứ nhất là đường ra đường 5, trên đường ra có lưu ý gì
Và thứ 2 quan trọng nhất là ở trên đường 5 có gì lưu ý nữa
Em cảm ơn các cụ giúp đỡ em :D

Thần Tài

Xe điện
Cụ chả cần lưu ý gì cả ngoài: kiểm tra xe cẩn thận, mang đầy đủ giấy tờ, đi đúng tốc độ, quan sát biển báo.

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Phê bình KỤ vì bây giờ mới đưa Gấu về quê... Lưu ý KỤ một số điểm em nhớ: gần TRÂU QUỲ-HN, khi hết biển mới lên 80...sau đó là BẦN-HY, sau đó là TP HẢI DƯƠNG (tốc độ và vượt phải nhé).. nếu vào HP quê em thì ĐƯỜNG BAO....tóm lại là chuẩn tốc độ, không vượt phải, lưu ý 2B hay chèo qua phân cách nữa....Chúc KỤ về quê em VUI VẺ!

tqhung2310

Đi bộ
Website
www.facebook.com
Phê bình KỤ vì bây giờ mới đưa Gấu về quê... Lưu ý KỤ một số điểm em nhớ: gần TRÂU QUỲ-HN, khi hết biển mới lên 80...sau đó là BẦN-HY, sau đó là TP HẢI DƯƠNG (tốc độ và vượt phải nhé).. nếu vào HP quê em thì ĐƯỜNG BAO....tóm lại là chuẩn tốc độ, không vượt phải, lưu ý 2B hay chèo qua phân cách nữa....Chúc KỤ về quê em VUI VẺ!
cảm ơn cụ, e định đi vành đai 3 lên cầu rồi rẽ ra quốc lộ 5, nhưng e thắc mắc cái là rẽ ra quốc lộ 5 thì đi vào làn nào luôn, vì em sợ bị bắt sai làn , và tốc độ chỗ đấy là 50 hay 80 vậy cụ

Chỉnh sửa cuối:

duongha00711

Xe tải
cụ chả nói là đi đến đâu cả, cứ đúng tốc độ, đúng làn mà đi cụ nhé, mà cụ cần chú ý dải phân cách hay có người băng qua đường bất ngờ lắm, rất nguy hiểm. mỗi lần phải vào trong tp HP thì cháu cũng hãi lém!:))

duongha00711

Xe tải
cảm ơn cụ, e định đi vành đai 3 lên cầu rồi rẽ ra quốc lộ 5, nhưng e thắc mắc cái là rẽ ra quốc lộ 5 thì đi vào làn nào luôn, vì em sợ bị bắt sai làn , và tốc độ chỗ đấy là 50 hay 80 vậy cụ
Đoạn rẽ này cháu nhớ là tốc độ 40 thì phải, khi rẽ vào thì cụ nhớ đi phía làn bên trái nhé, tuyệt đối cụ không được đi vượt làn bên phải để đến đèn đỏ, ăn đòn đấy:D. qua đèn đỏ 1 đoạn thì bắt đâu có biển thị trấn luôn. Túm lại là cứ cẩn thận mà lướt cụ ợ. Chúc cụ chuyến đi an toàn!