Altis 2.0v AT 2011 va Forte GDI 2011

Jerry1590

Đi bộ
Chỉ giúp mình với... Lúc đầu mình định mua con forte nhập để đi, nhưng có ông chú lại giới thiệu về con altis2.0v AT LD năm 2011 mới này đi hay hơn con xe altis1.8(mình thì đi thử1.8 rồi ko thấy thích lắm) với cả còn về lâu về dài nên mình cứ phân vân mãi... Mình thì không am hiểu về thông số oto nhiều lắm.. Chỉ biết con forte tiết kiệm xăng hơn thôi..:-??

Chỉnh sửa cuối:

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện tiết kiệm xăng ở đây không quan trọng lắm đâu cụ ơi! Vì Forte cũng chỉ tiết kiệm được hơn Alitis không quá 10% đâu. Tính ra chẳng đáng kể gì.

Con Altis 2.0 2011 này là hộp số vô cấp CVT nên không bị cảm giác lịm đi hay giật cục lúc chuyển số như Altis 1.8 và Forte.Cái này lúc thốc ga vượt xe khác rất thích,e chán nhất hộp số AT thông thường ở cái điểm thốc ga vượt nó lại lịm đi chút rồi mới vút. Nhưng Forte 2011 hộp số 6 cấp cũng cải thiện đáng kể so với Altis 2010 và Forte 2010 trời về trước rồi cụ ạ.

Các tính năng vận hành khác thì Altis cũng khó mà hơn được Forte ,mặc dù Altis max hơn Forte kha khá (ở VN thôi nhé) . Còn chuyện chọn xe nào khó nói lắm,mỗi người một sở thích và khả năng tài chính.

Nhưng cá nhân e thì thấy thực sự là Forte đẹp hơn Altis nhiều,có thể do Altis không hợp với độ tuổi của em ! Nếu em ngắm Altis thì em lại thêm tí nữa để làm con KIA Optima ngon hơn nhiều,sang một phân khúc cao hơn hẳn,đi cũng sướng hơn Altis nhiều !

tuxedo_hmt24

Xe tăng
cụ đã lo về lâu về dài thì cứ Altis thôi!

inochi

Xe điện
Nếu phải chọn lựa một trong 2 em thì Altis là lựa chọn cuối cùng

Thanhale

Xe tải
Bác mà cân về tài chính giữa hai con xe này thì em không dám ý kiến. Nhưng vấn đề không nằm ở tài chính thì mà bác đưa 2 em này lên cân thì buồn quá bác ạ. Bác phải lên xe chạy thử đi bác ạ. Bác cứ nhớ hộ em nó là 2.0

vietdq

Xe tải
Bác mà cân về tài chính giữa hai con xe này thì em không dám ý kiến. Nhưng vấn đề không nằm ở tài chính thì mà bác đưa 2 em này lên cân thì buồn quá bác ạ. Bác phải lên xe chạy thử đi bác ạ. Bác cứ nhớ hộ em nó là 2.0
Có phải cứ chấm cao hơn là chắc chắn nó sẽ khỏe hơn đâu cụ ? cụ đã đi Forte GDI mới chưa ?

Altis 2.0 e chưa đi , Forte GDI mới e cũng chưa đi . Nhưng theo cảm quan của e thì 2 chiếc này hoàn toàn có thể so sánh với nhau được . Mỗi tội e chưa đi cả 2 nên không thể cho cụ chủ thớt cái nhận xét đc :D , chúc cụ chọn đc xe ưng ý .

lexus_bk

Xe điện
em chọn forte 1.6 GDI,... nếu đủ $ lấy altis thì em sẽ cố lấy K5 phê hơn nhiều,... tuy nhiên đấy là vì em còn trẻ. chứ nếu cụ đã cứng tuổi altis là lựa chọn tốt, đi không ngon nhưng độ tin cậy cao :))

lmtuan

Xe tăng
Có phải cứ chấm cao hơn là chắc chắn nó sẽ khỏe hơn đâu cụ ? cụ đã đi Forte GDI mới chưa ?

Altis 2.0 e chưa đi , Forte GDI mới e cũng chưa đi . Nhưng theo cảm quan của e thì 2 chiếc này hoàn toàn có thể so sánh với nhau được . Mỗi tội e chưa đi cả 2 nên không thể cho cụ chủ thớt cái nhận xét đc :D , chúc cụ chọn đc xe ưng ý .
Chưa đi thì chưa đi chứ, cụ cứ chém mạnh vào cho em :D
@Cụ chủ: đừng mua altis 2.0 cụ ơi, đi chán lắm. Nội thất rởm vô cùng, dàn âm thanh nghe như đấm vô màng nhĩ, vỏ thì mỏng, đá một phát là lõm, cách âm gầm thì còn tệ hơn cái xe tải em học lái hồi xưa, điều hòa bật hôm nay đến ngày mốt chưa mát, vô lăng nặng như chì, máy thì yếu.... Nói chung là nhiều cái dở lắm. Fo tè em chưa đi nhưng altis thì đúng là ko thể dở hơn được nữa đâu.

bomb

Xe tải
Website
ngocminh-nmc.com.vn
Xe của Toy đang dính rất nhiều lỗi, anh Tạch sẽ đưa thêm một số lỗi của altis đây. Cụ cứ nghiên cứu cẩn thận. Trước đây em thích xe của Toy nhưng sau này thấy vụ việc của anh Tạch thì thấy toy không trung thực trong làm ăn.

Prodigy

Xe hơi
@Cụ chủ: đừng mua altis 2.0 cụ ơi, đi chán lắm. Nội thất rởm vô cùng, dàn âm thanh nghe như đấm vô màng nhĩ, vỏ thì mỏng, đá một phát là lõm, cách âm gầm thì còn tệ hơn cái xe tải em học lái hồi xưa, điều hòa bật hôm nay đến ngày mốt chưa mát, vô lăng nặng như chì, máy thì yếu.... Nói chung là nhiều cái dở lắm. Fo tè em chưa đi nhưng altis thì đúng là ko thể dở hơn được nữa đâu.
Cụ có họ hàng với anh Tạch không mà chửi Toy kinh thế :))

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
*** Điều hòa xe Hàn như *** làm sao so với điều hòa xe nhật đc, ĐH xe Hàn chỉ man mát thôi ko bao giờ lạnh sâu đc như xe nhật đâu !

lmtuan

Xe tăng
Cụ có họ hàng với anh Tạch không mà chửi Toy kinh thế :))
Em là anh em cùng cha khác ông nội với cụ Tạch mừ :))
*** Điều hòa xe Hàn như *** làm sao so với điều hòa xe nhật đc, ĐH xe Hàn chỉ man mát thôi ko bao giờ lạnh sâu đc như xe nhật đâu !
Ây dà, lạnh sâu quá nó sun hết mấy thứ quan trọng của em nên em chả thích =))

mrhappy231

Xe hơi
chả bít chủ thớt ở đâu, nhưng nếu chủ thớt quyết em 2.0 thì alo cho em, e đảm bảo giao tháng 7 được cho cụ, ko phải chờ đến tận tết đâu cụ ạ. ^ ^

Lx2009

Xe buýt
em đang có nhu cầu muốn cưới Altis bác nào có khả năng giao xe ngay thì giúp em ^^

IZZ

Xe tăng
Cụ chém vãi chưởng em bò ra bàn mà cười. Tiện thể cụ có xe Hàn Xì xẻng cuốc nào hịn tí đưa em đá 1 cái mà không lõm cụ thích gì em cũng chiều.

toyoya

Xe buýt
Các cụ cứ nói altis nó wa đắt so với giá trị thực , trong khi cì vịt nó còn đắt hơn(2.0) mà có thấy cụ nào than phiền gì đâu. Một vài nhận xét của e !
Túm lại : cái gì nó cũng có cái giá của nó các cụ ạ ! cụ chủ thick e nào thi cụ múc ngay e do . Riêng e van kết altis ( phien ban 2011) . Chúc cụ có xe đẹp !\:D/

lmtuan

Xe tăng
Cụ chém vãi chưởng em bò ra bàn mà cười. Tiện thể cụ có xe Hàn Xì xẻng cuốc nào hịn tí đưa em đá 1 cái mà không lõm cụ thích gì em cũng chiều.
Em mới sắm Ỷ Thiên kiếm nên quạt tí cho mát nhà mát cửa ấy mà :D
Cụ mà là mợ thì em chịu chiều, chứ cụ mà là cụ thì...cho em xin 2 tiếng bình yên =))

nói thật với các cụ, em là em thích anh toy. Nhưng dạo này thấy anh ấy xập xệ quá. em thấy bác KIA dạo này lên tay ra phết các cụ nhỉ

jup_28

Xe máy
Nếu so vs Altis 1.8 thì múc Forte đi cụ, còn nếu so vs 2.0 thì múc Altis ngay và luôn cụ ạ.
nhà e đang đi Cerato 2k11 nhập nhưng mà có $ thì cũng nua Altis 2.0.

lxbinh

Xe đạp
Cụ này không biết có ngồi lên altis 2.0 bao giờ chưa mà chém gió kinh. Xe em altis 2.0 2010 không phải khen nhưng Forte phải gọi bằng cụ. Đấy là bạn em đi Forte xong lên xe em nói thế chứ em ko nói đâu nhé.