[Thảo luận] XX cuối cùng cũng chịu thua, trả giấy tờ mời em đi ạh ...

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Trưa qua khoảng gần 12h em có việc nên đi từ Gia Lâm qua cầu Vĩnh Tuy về Giải Phóng. Đến đèn đỏ ngã tư Minh Khai - Đại La - Chợ Mơ Bạch Mai - Trương Định thấy đèn đỏ em dừng ở sát bên trái (Lâu ngày không đi đường này lên E định rẽ Trương Định nhưng nhìn thấy biển cấm ô tô nên E đợi đèn xanh thì tiếp tục đi thẳng sang Đại La). Trong lúc chờ đèn đỏ Em thấy có chú XX khá trẻ đi lững thững từ bên đường sang (nghĩ bụng bảo chú này chăm chỉ quá 12h trưa mà không đi ăn gì cả \:D/) Ai ngờ chú tiến sát đến xe của em và gõ cửa kính.. E hạ kính xuống thấy chú ấy chào rất đúng tác phong và từ đó thì cuộc đôi co bắt đầu..
XX: Xin mời A cho kiểm tra giấy tờ xe..
E: Xin lỗi anh, tôi có vi phạm gì đâu mà A đòi kiểm tra giấy tờ?
XX: A đã vi phạm lỗi đỗ xe vào đường phân làn chỉ dành cho phương tiện rẽ trái.
E: A nhầm rồi, trước khi tôi đi vào làn này tôi đã để ý không thấy có phân làn chỉ dành cho phương tiện rẽ trái.
XX: A nhìn tín hiệu đèn và vạch kẻ liền trên đường thì A biết, làn mà xe A đang đỗ chỉ dành cho phương tiện rẽ trái.
E: A để tôi đánh gọn xe vào rồi sẽ nói chuyện với A. E đánh xe vào chỗ góc chợ Mơ và xuống xe cầm giấy tờ trong tay và nói tiếp: Giấy tờ xe tôi đầy đủ nếu đúng tôi vi phạm tôi sẽ xuất trình. Tôi là một trong những thành viên diễn đàn OTO FUN chúng tôi luôn kêu gọi mọi người chấp hành nghiêm luật khi tham gia giao thông và tôi nghe thấy rất nhiều anh em kêu ca về việc các anh dừng xe phạt sai ở ngã tư này nhiều rồi. Hôm nay tôi gặp tình huống y hệt tôi sẽ làm việc cho ra nhẽ, ai sai thì người đấy phải chịu trách nhiệm.
XX: Tôi không cần biết diễn đàn nào cả, tôi chỉ biết A đã đi sang làn dành cho xe rẽ trái mà trong khi A lại đi thẳng. Yêu cầu A cho tôi kiểm tra giấy tờ.
E Bực mình lớn tiếng: A bảo làn đó là dành cho xe rẽ trái thế vạch và biển báo hiệu phân làn đâu?
XX: Anh nhìn tín hiệu đèn kia kìa (lúc đó đèn tín hiệu ngoài cùng ở ngã tư có vạch mũi tên đỏ) và anh nhìn thấy vạch kẻ liền trên đường kia kìa (giữa đường có một vạch kẻ liền).
E: Tôi không hiểu tại sao anh chỉ vào mấy cái đó mà bảo là quy định làn đường dành cho xe rẽ trái.. Tôi nói cho A biết nếu làn đường chỉ dành cho các phương tiện rẽ trái thì trước tiên thì cách ngã tư 500m phải có biển phân làn, và khi xe chuẩn bị vào ngã tư thì dưới đường phải có vạch kẻ liền kèm mũi tên chỉ dẫn từ xa... A ra kiểm tra lại xem có mũi tên phân làn dưới đường không? Có biển báo phân làn trước khi vào ngã tư không mà bảo ngã tư này phân làn?
XX hơi chột dạ giọng trùng hẳn xuống: Việc kẻ vạch và cắm biển phân làn từ xa là do Sở GTCT chứ không phải trách nhiệm của CSGT. Còn ngã tư này có phân làn nên A đi thế là sai.
E (à chú nói thế thì chết với A rồi): Nếu A nói thế thì các A sai rồi.. A có biết công văn mới nhất của Thượng Tướng Nguyễn Khánh Toàn - Thứ trưởng bộ CA yêu cầu CSGT không được đứng chỗ che khuất, không được xử lý vi phạm khi đường thiếu biển báo hoặc bị che khuất, vạch kẻ đường bị mờ, đèn tín hiệu giao thông không nhìn rõ.... Hay A chưa được hướng dẫn?
XX (mặt tái đi): Thôi A đưa tôi kiểm tra hành chính giấy tờ xe của anh, nếu giấy tờ A đủ thì mời A đi.
E: Đưa giấy tờ xe và bồi thêm: Các A nên đề nghị Sở GTCT cắm biển và kẻ vạch rõ ràng để người tham gia GT còn biết để chấp hành. Nếu chưa có biển thì các anh nên nhắc nhở và hướng dẫn người tham gia GT đi cho nó đúng, đừng có lăm le hơi tí thì phạt như thế.
XX: Soi rất kỹ từng loại giấy tờ của E, đặc biệt là ngày tháng cấp bảo hiểm.. rồi trả giấy tờ và mời E đi tiếp.
PS: Từ hồi E tham OF đến giờ, đọc nhiều bài của các bác về tình huống giải quyết với XX nhưng chưa bao giờ được thể hiện cái KHÍ THẾ CỦA DÂN OF mình. Hôm qua mới được thể hiện ạh.. Xong việc rồi lên xe thấy phấn chấn lắm cơ nhưng mà sao E cứ thắc mắc: OF mình nổi tiếng thế mà XX lại bảo không biết là sao nhỉ?? Hay XX sợ dân OF mình nên cố tình nói thế 8->

KiaCD5numberone

Xe tăng
Bác dõng dạc như thế xxx ái xừ nó ra quần rồi còn đâu mà phạt với phẹt nữa. Cụ rất chuẩn.

philongn2

Xe tải
Bác cãi giỏi phết , thực ra chỗ đấy bác sai 100% rồi đấy ạ , bọn nó bắt ở đấy nhiều lắm , chắc bác gặp chú 3x mới ra trường rồi !!!

windys

Xe tăng
Bác cãi giỏi phết , thực ra chỗ đấy bác sai 100% rồi đấy ạ , bọn nó bắt ở đấy nhiều lắm , chắc bác gặp chú 3x mới ra trường rồi !!!
Chỗ này bác chủ thớt đúng 100% luôn. Có điều e đi qua đây bao giờ cũng đứng làn trong, như thế tiện hơn.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Em dự cụ thêm cho em mục: "Đề nghị anh cho tôi xem văn bản/tài liệu về chuyên đề để dừng xe đang lưu thông để kiểm tra hành chính" là đủ bộ.

Cụ không xuất trình giấy tờ cho xxx xem thì còn hay hơn nữa cơ.

Em rót rịu mời cụ nhá :D.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Làm việc phải có cơ sở, lý lẽ và theo luật chứ không theo cảm tính được cụ ạ.

Em dự rằng nếu cụ chủ sai thì không đơn giản thế đâu. Cái đo đỏ không thể khẳng định là cụ chủ thớt sai được. Mà em nghĩ nếu cụ dùng "tranh luận giỏi" thì cụ chủ thớt còn vui hơn.

"Cãi" nghe nó yếu quá :D.

Tungbin

Xe buýt
chúc mừng cứ cãi thắng xxx là e vui rồi mà vì mình đúng toàn bị bắt láo ức lắm

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Ôi giời, ông cứ thánh tướng.
Đi chỗ khác chơi đi để tôi còn bắt thằng khác.
Nhanh!

NguyenChiVan

Xe tăng
đúng là ở đây rất nhiều người bị bắt oan , nhất là các bác ngoại tỉnh về , lần sau có cụ nào bị thì có thể cãi ngắn gọn là tôi quay đầu ,vì đường dành cho giẽ trái thì có thể quay đầu và không có biển cấm quay đầu.

Ếch

Xe tăng
Bác chơi ở đây lâu rồi mà còn phát biểu thế này, em buồn!!!

thanh_hoi

Xe điện
Bác này không thực tế, cũng chả nắm Luật. Em đi qua đây nhiều rồi, bọn xxx bắt thế là bắt láo 100%.

cuongdt86

Xe tăng
Bác philongn2 là âm binh phỏng??? =)) :)) >:)
Cháu vốt bác chủ thớt rùi, bác thật đàng hoàng! Mặt xxx tái như *** nhái, haha.

thanh.nguyen

[Tịch thu bằng lái]
philongn2 là cái thằng bợ *** xxx hoặc là xxx giả danh, lúc nào cũng vào chăm chăm là dân sai, xxx đúng và thật nghiêm minh tốt bụng.

CLPT

Xe tải
Cụ chủ học giỏi luật giao thông quá, e ngưỡng mộ cụ.

hoang_huds

Xe máy
He he, chúc mừng cụ, lần sau tiếp tục phát huy nhé! anh em OF ta phải như thế.

giangsuki

Xe ngựa
Chỗ này bác chủ thớt đúng 100% luôn. Có điều e đi qua đây bao giờ cũng đứng làn trong, như thế tiện hơn.
em cũng giống cụ, những chỗ như thế này mình cứ đi như thế là chuẩn, không phải vì sợ bị bắt láo mà ngại sẽ mất thời gian cãi nhau vô bổ

aki2000

Xe đạp
Hoan hô cụ chủ giỏi quá