Xin chỉ dẫn đi phà Tuần Châu - Cát Bà or Hải Phòng - Cát Bà

khottabit

Xe container
Em đang dự tính đưa gấu & 2F1 đi chơi Hà Nội - Cát Bà bằng 4B nhà cho cơ động nên xin các kụ đã có kinh nghiệm chỉ giáo cho đi tuyến Hà Nôi - Hải Phòng - Cát Bà hơn hay tuyến Hà Nội - Tuần Châu - Cát Bà hơn.
Theo thông tin em nắm đc thế này:
1- Nếu đi qua Hải Phòng sẽ đi phà ở cảng Đình Vũ => mất khoảng 2 tiếng
2 -Nếu đi qua ngả Tuần Châu thì sẽ qua phà Tuần Châu => chỉ mất 1 tiếng

Tuần Châu em đã đi rồi nhưng lại ko biết qua phà hay đường bộ mới làm sang Cát Bà ở đâu, dư nào?
Các kụ các mợ đã có kinh nghiệm xin chỉ dẫn rõ giúp em đi đường nào, đi từ HP hơn hay đi từ TC tới CB hơn với. (từ HN đi Đình Vũ HP hoặc HN đi Tuần Châu thì em đã đi rồi nên biết ạ).
Mà có thông tin ăn ngủ nghỉ ở Cát Bà chỗ nào ngon bổ rẻ nữa thì càng tốt, nhà em du lịch bụi ợ :D:D

Chỉnh sửa cuối:

khottabit

Xe container
Có kụ chuyên làm tours xem mà chưa kụ nào rúp em ợ 8-|

Bờm

Xe đạp
Em đang dự tính đưa gấu & 2F1 đi chơi Hà Nội - Cát Bà bằng 4B nhà cho cơ động nên xin các kụ đã có kinh nghiệm chỉ giáo cho đi tuyến Hà Nôi - Hải Phòng - Cát Bà hơn hay tuyến Hà Nội - Tuần Châu - Cát Bà hơn.
Theo thông tin em nắm đc thế này:
1- Nếu đi qua Hải Phòng sẽ đi phà ở cảng Đình Vũ => mất khoảng 2 tiếng
2 -Nếu đi qua ngả Tuần Châu thì sẽ qua phà Tuần Châu => chỉ mất 1 tiếng

Tuần Châu em đã đi rồi nhưng lại ko biết qua phà hay đường bộ mới làm sang Cát Bà ở đâu, dư nào?
Các kụ các mợ đã có kinh nghiệm xin chỉ dẫn rõ giúp em đi đường nào, đi từ HP hơn hay đi từ TC tới CB hơn với. (từ HN đi Đình Vũ HP hoặc HN đi Tuần Châu thì em đã đi rồi nên biết ạ).
Mà có thông tin ăn ngủ nghỉ ở Cát Bà chỗ nào ngon bổ rẻ nữa thì càng tốt, nhà em du lịch bụi ợ :D:D

1- Nếu đi qua Hải Phòng sẽ đi phà ở cảng Đình Vũ => mất khoảng 2 tiếng - Cụ phải qua 2 lần đò =)) , 1 là Phà Đình Vũ ( phà to ) và Phà Gót nữa . 2 lần đò mất khá nhiều thời gian chờ . E đã từng phải chạy đua để có thể lên phà Gót . chậm chân thì lại chờ lần 2 :))
2 -Nếu đi qua ngả Tuần Châu thì sẽ qua phà Tuần Châu => chỉ mất 1 tiếng Phà này to hơn cụ à , Tuần châu đi là 8h và 14h không biết mùa này có tăng cường không ? điểm Cát Bà là bến Phà Gia Luận cụ nhé .

Đi Tuần Châu thuận tiện hơn Cụ Khuốt à , Giá Phà đắt hơn , tốn thêm ít xăng nhưng thuận tiện hơn đi đường Hải Phòng

Bờm

Xe đạp
Có kụ chuyên làm tours xem mà chưa kụ nào rúp em ợ 8-|
Cát Bà nếu khách sạn đẹp thì có Holyday View , Hoàng tử , Hướng Dương ...( cuối tuần khoảng 700 - 1M)
Còn lại đều là khách sạn tư nhân , mini ... ( cuối tuần khoảng 350 - 700K)
ăn uống Cát Bà khá đắt đỏ trung bình 100K/ người nếu đủ 6 người thì làm 1 mâm , còn không thì gọi theo set menu .
Khuyên cụ không nên ra mấy cài bè ăn uống , nếu không là cũng ngọt lắm đấy .

khottabit

Xe container
Thanks kụ Bờm, kụ đã giúp thì chỉ nốt giúp em cái bến phà Tuần Châu nó ở mô? Hay ở cuối đảo Tuần Châu hả kụ

ZAD Viet

Xe điện
Theo em cụ đi Oto ra Cát Bà thì nên đi Tuần Châu, như cụ Bờm đã nói, 1 phát ra Cát Bà luôn, k phải 2 lần đò.
Điểm lên phà thì cụ cứ đi vào Đảo Tuần châu sẽ có biển chỉ đường. Lên phà ở Cát bà cụ cũng phải chạy xe 13km nữa mới đến Bãi cát Cò.
Nhà nghỉ và ăn thì rứa, trừ cụ vào Holiday View của VInaconát, hay 2 cái rì sọt.
Theo em cụ nên đặt phòng trước. Năm trước Cty em đi khoản gần 30 mống, thuê 2 nhà nghỉ mới đủ, nhưng ăn uồng thì ngon,
bọn em thuê 1 thuyền đi vịnh cả ngày, mang theo đồ ăn, gia vị, và trước khi ra đảo nghé vào 1 bè mua thêm ít hải sản, và 2 cái cayac, sau đó thuyền thả vào 1 cái đảo, có 1 bãi cát nhỏ bon em bơi cay ac, lặn biển, mò được nhiều Hàu lắm, và tổ chức liên hoan ngoài trời, cũng hay lắm.

khottabit

Xe container
Theo em cụ đi Oto ra Cát Bà thì nên đi Tuần Châu, như cụ Bờm đã nói, 1 phát ra Cát Bà luôn, k phải 2 lần đò.
Điểm lên phà thì cụ cứ đi vào Đảo Tuần châu sẽ có biển chỉ đường. Lên phà ở Cát bà cụ cũng phải chạy xe 13km nữa mới đến Bãi cát Cò.
Nhà nghỉ và ăn thì rứa, trừ cụ vào Holiday View của VInaconát, hay 2 cái rì sọt.
Theo em cụ nên đặt phòng trước. Năm trước Cty em đi khoản gần 30 mống, thuê 2 nhà nghỉ mới đủ, nhưng ăn uồng thì ngon,
bọn em thuê 1 thuyền đi vịnh cả ngày, mang theo đồ ăn, gia vị, và trước khi ra đảo nghé vào 1 bè mua thêm ít hải sản, và 2 cái cayac, sau đó thuyền thả vào 1 cái đảo, có 1 bãi cát nhỏ bon em bơi cay ac, lặn biển, mò được nhiều Hàu lắm, và tổ chức liên hoan ngoài trời, cũng hay lắm.
Thank kụ ZAD

Bờm

Xe đạp
Thanks kụ Bờm, kụ đã giúp thì chỉ nốt giúp em cái bến phà Tuần Châu nó ở mô? Hay ở cuối đảo Tuần Châu hả kụ
Cụ cứ vào Tuần Châu nó có biển chỉ dẫn mà : Gửi Cụ luôn cái Link
để Cụ tham khảo .

thuysinh.tl

Xe container
Cụ Bờm và Zad Việt tư vấn chuẩn rùi đấy. Nhà cháu thấy Cát Bà thì đi đường Phà Tuần Châu là chuẩn nhất. Đi phà Đình Vũ thì đúng là kinh khủng. Ra Cát bà mà nếu ăn trên bè thì cụ nhớ hỏi giá trước nhé. Trên đó nhà cháu ăn một lần mà thấy máy chém hoạt động liên tục đấy. Nếu nhà cụ có điều kiện thì ra Catba Ilands Resort hoặc Sunrise thì có bãi tắm riêng. Trên đó cũng chẳng có nhiều chỗ để lượn 4B lắm đâu.

taihv

Xe buýt
Đi đường Tuần Châu đi anh Khốt ơi, đường HP chờ phà oải lắm! Còn nếu máu thì giá năm ngoái là phà Đình Vũ 6 củ, phà Gót 2 củ, bao chuyến (em hỏi vui nhân viên bến phà trong lúc chờ đến chuyến)!:P Holiday view năm ngoái em ở đã 70$ mà phòng ốc cũng thường, xe chả có chỗ mà đỗ phải vứt ở cái hàng tạp hóa bên cạnh, mất mấy xịch tiền gửi, mà giá năm nay chắc là tăng rồi! Có cái KS to đùng cạnh Holiday view năm nay chắc khai thác rồi, ko rõ giá rổ dư lào? Ăn uống thì nên khảo qua giá trước, bè đắt mà chưa chắc đã ngon bằng trên bờ!:))

vietran

Xe ba gác
Cháu cũng đang máu đi phà Tuần Châu đây để nghía nghía vịnh Hạ Long theo đường đấy xem có đẹp k. Chứ đằng Hải Phòng đi phà ngắm cảnh không đẹp

Có 1 cách nữa cụ Khốt ạ

Đi 4b đến HP, gửi lại sau đó đi tàu cánh ngầm sang Cát Bà cực nhanh, có thể ghép với đoàn Thái Nguyên đi cho nó đông vui

http://www.otofun.net/threads/250688-office-chuong-trinh-du-lich-bien-cat-ba-thang-7-2011-moi-ca-nha-dang-ky-va-gop-y

Nếu cứ muốn đi 4b sang Cát Bà thì nên đi Tuần Châu, chứ buổi sáng và chiều ở Hải Phòng lối từ QL5 sang Đình Vũ tắc kinh khủng khiếp.

Trên OF mình có cụ TrungTuan_nt gia đình có cái rì sọt bên đó, mọi thứ ăn chơi nhảy múa, đi đâu làm gì ở Cát Bà thì nên hỏi cụ ấy.

CRV2011

Xe tải
Em đang quan tâm tour này. Bác nào cho iem giá phà tuần châu với, đi mất bao nhiêu time? Mấy giờ thì phà xuất bến Tuần châu? Nếu đi 4b uống HP rồi gửi xe lại và đi tàu cánh ngầm ra Cát bà có tiện hơn không nhỉ ? Xin các bác chỉ giáo.

bunbunbun

Xe hơi
các cụ thấy phà tuần châu nó có an toàn không ạ ? em cứ lo lo thế nào ý , nó mà chìm chìm luôn xe thì chết

Bóng Chày

Xe lừa
Đi Tuần Châu đi cụ, ổn, gọn, sạch sẽ, an toàn. Mùa này tăng chuyến, 45' lại có 1 phà. chiều muộn đến 5h

1- Nếu đi qua Hải Phòng sẽ đi phà ở cảng Đình Vũ => mất khoảng 2 tiếng - Cụ phải qua 2 lần đò =)) , 1 là Phà Đình Vũ ( phà to ) và Phà Gót nữa . 2 lần đò mất khá nhiều thời gian chờ . E đã từng phải chạy đua để có thể lên phà Gót . chậm chân thì lại chờ lần 2 :))
2 -Nếu đi qua ngả Tuần Châu thì sẽ qua phà Tuần Châu => chỉ mất 1 tiếng Phà này to hơn cụ à , Tuần châu đi là 8h và 14h không biết mùa này có tăng cường không ? điểm Cát Bà là bến Phà Gia Luận cụ nhé .

Đi Tuần Châu thuận tiện hơn Cụ Khuốt à , Giá Phà đắt hơn , tốn thêm ít xăng nhưng thuận tiện hơn đi đường Hải Phòng

Tourcare

Xe tăng
Nhàn nhất thì cụ chạy bến Bính, đi tàu cao tốc.
Muốn có xe chơi ở đấy thì đi Tuần Châu, đi phà ở đấy, vé hơi đắt, xe 4c hình như 320n/lượt (em không nhớ lắm), đi đường Đình Vũ đường xấu, chờ 2 phà hết hơi

Bóng Chày

Xe lừa
Tourcare nói:
Nhàn nhất thì cụ chạy bến Bính, đi tàu cao tốc.
Muốn có xe chơi ở đấy thì đi Tuần Châu, đi phà ở đấy, vé hơi đắt, xe 4c hình như 320n/lượt (em không nhớ lắm), đi đường Đình Vũ đường xấu, chờ 2 phà hết hơi
Đi chơi tốn hàng chục chai, nhằm nhò gì 2-4 trăm cụ! Fun tý chứ quan trọng do điều kiện ngà mọi người. Nhà em đi đâu là tối thiểu 4-500 lít đồ đạc vứt cốp nên chọn tuyến nào 4b cõng đồ liên tục là đi. Đi phà Bính lại phải xuống xách đồ đạc oải lắm. Cụ nào giống em thì đi đường Tuần Châu thôi

Sent from my iPhone using Forum Runner

andang112

Xe tăng
Các cụ ơi năm nay đường đi cat bà có gì mới không vậy, hay van phai di đg tuần châu nhanh hơn

lai thue

Xe điện
Cụ gửi xe Bến Bính HP rồi đi tàu cao tốc ra Cát Bà cho nhanh, tha cái xe đi làm gì cho mệt

Hayhayfashion

Xe hơi
E nghi a la cu di pha o dinh vu va ve o tuan chau ah.e thay nhu vay rat thuan duong va minh cung duoc ngam canh cung nhu kham pha nhieu hon.e thay ko gap bat cu su bat tien nao ve chuyen di tu Hanoi den Haiphong va di pha ra cat ba ah