SparkLT và Morning, ai hơn ai?

Jetu

Xe điện
Nhu cầu của nhà cháu là xe nhỏ đi trong thành phố cho tiện, ít thóc cho đỡ đầu tư nhiều.

Nhưng băn khoăn, chọn bé nào giữa Spark LT và Morning (bản thấp cấp nhất, nhưng bản nào thì nhà cháu không biết, nhà cháu chả biết gì về Morning cả, chỉ biết mỗi bé Spark).

Điều kiện là xe mới, nhập khẩu hay nội sinh không quan trọng, số sàn, tiền càng ít càng tốt, nam giới trung niên sử dụng.

Nhờ các cụ tư vấn cho (so sánh nội thất, ngoại thất, giá trị về thóc và về sử dụng) để nhà cháu quyết. Vodka tất cả các cụ nếu được ợ.

PS. Để khách quan, nhà cháu còn đưa vào thớt GM-Daewoo nữa.

Chỉnh sửa cuối:

tucson30y-2145

Xe tải
Em cũng đang định kiếm 1 bé nho nhỏ cho bà cả lái, cũng đang băn khoăn như cụ về việc chọn xe! Sau khi khảo sát các trang web và đi showroom, em đánh giá sơ bộ về mấy em nho nhỏ như sau cụ ạ:
1. Spark LT:
- Gia: khoảng 350 củ, cũng có đủ mấy option cơ bản
- Dáng: nhỏ hơn Morning
- Nội thất: em đánh giá thua (vì đơn giản hơn)
- Ngoại thất: kiểu dáng cũ, tròn tròn như hạt mít, không được như Morning còn có dáng dấp một tí.
- Sử dụng: tuơng đương nhau (về lái, về độ bền)

2. Morning 2012 (bản AT nhé cụ, em không thử bản số sàn)
- Gia: hơn spark nhiều cụ ạ
- Dáng: to hơn, kiểu cách hơn
- Nội thất: cũng hơn vì đã chỉnh sửa sau mấy phiên bản 2010, 2011
- Lái: cũng ổn hơn vì có nhiều option tương đuơng mấy em tầm 25.000 $ như Kia Forte, Laccetti

3. Mấy em xe tàu như: Cherry, Tobe, F0 (BYD),.... giá rẻ hơn cả spark nhưng em chưa thử vì....ngại là hàng Tàu, có lẽ cụ nên thử xem mấy loại xe của Tàu này nữa.

Em thì đang nghiêng về em Spark (AT - số tự động)!

billnantes

Xe container
ít tiền thì bác kiếm 1 em đời 2008-2009 nhập lướt chạy là ngon rồi ....giá cả đk bây h cũng phải tầm 350tr mới lăn bánh được .Hai dòng xe bác chọn đều nhỏ bé dễ đi lại ,đồ phụ tùng dễ kiếm và giá rẻ ..........tốt nhất là làm em xe nhập .

Loong Phoong

Xe điện
vừa khuyên bác ở bên GM DEAWOO xong

kochit

Xe tải
Nhu cầu của nhà cháu là xe nhỏ đi trong thành phố cho tiện, ít thóc cho đỡ đầu tư nhiều.

Nhưng băn khoăn, chọn bé nào giữa Spark LT và Morning (bản thấp cấp nhất, nhưng bản nào thì nhà cháu không biết, nhà cháu chả biết gì về Morning cả, chỉ biết mỗi bé Spark).

Điều kiện là xe mới, nhập khẩu hay nội sinh không quan trọng, số sàn, tiền càng ít càng tốt, nam giới trung niên sử dụng.

Nhờ các cụ tư vấn cho (so sánh nội thất, ngoại thất, giá trị về thóc và về sử dụng) để nhà cháu quyết. Vodka tất cả các cụ nếu được ợ.

Ý kiến cá nhân em thì 2 loại bác đưa ra đều ngon - bổ - rẻ cả. Còn theo cái dòng em tô đậm thì bác nên lấy MN.

lamhv

Xe tăng

KM thì khung gầm chắc hơn, lâu mọt hơn
Độ vọt thì Matiz hơn (do có lẽ nhẹ xe hơn)
Theo nhà cháu Cụ cứ chọn một em KM AT tuổi như Link minh họa dưới đi cho lành, đi là ngon chán, bán đi mất mỗi tiền ĐK thôi, và nên làm ngay không tháng nữa lại mệt do chính sách mới chưa rõ thế nào.
http://www.bonbanh.com/Xe-Kia-Morning--2006-29915.html

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Theo em thì về máy móc Kia ổn hơn GM chút. Về sèng có lẽ do vậy em Kia cũng nhỉnh hơn chút.Kiểu dáng em Kia cũng hơn chút.Nên nếu bỏ qua tài chính thì bác nên chọn em Kia còn tiết kiệm it xăng bác chọn Spark.Cụ thể thắc mắc cứ gọi em nhá
@ bác nào thích AT spark mới em e là khó vì giờ không sản xuất nữa đâu ợ:))

Swan

Xe tải

Em là cụ bà, đã đi Spark 22.000km, bây giờ đang đi Morning 1.000km. Cả 2 xe em đều đi từ mới tinh. Em có cảm nhận như sau: Vì em chỉ chạy trong thành phố nên thấy cả 2 đều ổn, ăn uống nhỏ nhẹ. Tuy nhiên, tiền nào của ấy. Spark tay lái nhẹ, mọi thứ đều nhẹ - chạy 60-70km ngoài TP thấy hơi bồng bềnh, Morning đầm hơn. Ngoại thất thì tùy gu của từng người, còn nội thất thì em thích Morning hơn. Theo em thì bác đủ tiền để cưới em nào thì bác kết hôn em đó. Chúc bác có vợ 2 như ý.%%-

IZZ

Xe tăng
Em đã đi cả 2 thấy các cụ bảo tiền nào của ấy là đúng. Đủ xiền cụ cứ làm em Kia Morning, chúc cụ có lựa chọn sáng suốt.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em vote Morning nhé, đơn giản vì em đang đi :D. Lý do các cụ ý nói hết cả rồi.

BVH0509

Xe tải
Em cũng đã đi cả hai. Theo em thì hai xe đi tương đương nhau. Nhưng mor nhỉnh hơn chút. Còn tùy vào tài chính của bác nữa. Giá rổ các bác đã phân tích rồi. Tiền tầm nào bác chơi tầm đấy.

Jetu

Xe điện
Cảm ơn các cụ, các cụ nhiệt tình quá. Nhà cháu sẽ lấy ý kiến các cụ để tham khảo ợ.

Jetu

Xe điện
Thực sự thì nhà cháu không lăn tăn cái vụ bán chác khi mua xe mới đâu ợ. Nhà cháu xác định đi lâu dài, sau nếu có phải bán thì lỗ cũng kệ, xe cỏ mà, đáng bao nhiêu, dù vẫn biết là không lỗ vẫn hơn, còn lãi thì... khỏi bàn cụ nhỉ.;)
Cụ cứ morning cho em.......bán ko lỗ nhiều.

son_rua_sanbay

Xe buýt
bác nên mở thớt ở 1 bên thôi.và theo em bác mở thớt bên hội kia đông gop ý hơn

hpg

Xe buýt
E cũng bỏ cho KM 1 phiếu vì e cũng đang đi KM... hehehe

spyface

Xe hơi
em bỏ phiếu cho Morning nhập lướt

Tourcare

Xe tăng
Em vừa bán 1 em spartk LT (để mua số tự động chứ không chê gì), có vài ý kiến thía này :
- giá : spark rẻ hơn
- xăng : spark tiết kiệm hơn nhiều, số sàn e đi trong phố 6.5l, Kia tự động phải 10l, số sàn cũng tầm 7-7.5
- khung gầm : Kia chắc chắn hơn
Giữ giá : cái này khó nói, đầu 2009 đăng kí hết 280tr, vừa bán 255tr (mọi người còn bảo bán rẻ :D ), nếu tính tiền vnd, chẳng lỗ nhiều lắm. Nên khoản này Kia, spark cũng như nhau
Túm lại, bác thích gì thì mua đấy, không phải lăn tăn nhiều đâu, đều là xe còi còi như nhau

tainon

Xe điện
Cháu thấy giá Morning TH với Sì pắc là bằng nhau cơ mà nhể. Cháu nghĩ ý cụ chủ thớt là muốn so sánh hai cái thằng đấy. Nếu là cháu thì cháu mua Morning sì pắc cháu trông nó nhỏ hơn k đẹp bằng.