Em xin góp một vài điểm bắn để các bác tránh.

hamadevn

Xe máy
Em cũng mới vào OF nên cũng chưa thạo cách đăng bài và vot cho các bác, mong các bác thông cảm!
Nếu đi từ HN- Thanh Hóa thì các bác nên lưu ý những điểm bắn sau:
- Cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ có 2 điểm cố định; Máy 1 treo trên cao cùng biển tốc độ để bắt nhầm làn, máy 2 đặt cầu Vạn Điểm mấy cây số trong lùm cây bên trái làn 1 dành cho xe con. Đi trên cao tốc các bác lưu ý nên đi đúng làn và tốc độ ko quá 100km, qua chỗ máy 2 các bác đi thoải mái. Các chú XXX sẽ đợi ở trạm thu phí Cầu Giẽ để bắt( có chụp hình). Còn chiều về thì chỉ có bắt nhầm làn ở cầu Vạn Điểm thôi.
- Thị trấn Đồng Văn: Chỗ này tuyệt đối ko vựot phải và chỉ nên đi 40km/h thôi và qua hết biển rồi anh em cũng đừng chạy quá 80 đấy vì qua trường Đại học Hà Hoa Tiên sẽ có các chú XXX đợi sẵn rồi, chỗ này em cũng để ý nhiều lần mà ko thấy chú cầm súng>> núp quá giỏi.. qua XXX rồi thì anh em đạp thoải mái.
- Thành phố Phủ Lý: Qua ngã tư đèn đỏ chỗ rẽ đi Nam Định sắp ra khỏi TP sẽ có máy treo trên cao bắt nhầm làn và tốc độ. Đến phố Cà sẽ có bắn tiếp và XXX đợi cách đó khoảng 7km. Còn chiều về thì sẽ có XXX ngồi trong chòi canh màu xanh nằm bên đường tàu hỏa khi sắp ra khỏi TP Phủ Lý, chỗ này nhiều bác bị lắm vì lúc về đang mát chân ga.
- Ninh Bình: Riêng ở NB thì các bác cứ phải lấy chữ Nhẫn làm đầu.Bắt đầu vào Ninh Bình các bác cứ tuân thủ theo đúng luật Đường bộ Việt Nam cho em vì ở NB họ bắn nhiều chỗ và nhiều lỗi lắm. Lỗi tốc độ, nhầm làn, cấm vượt, vượt phải. Đầu tỉnh là 2 chỗ cấm vượt, sau bắn tốc độ ở Thiên Tôn, vào TP Ninh Bình và ra TP Ninh Bình. Đến gần Tam Điệp là bắt nhầm làn và vượt phải chỗ đường mới làm.
- Thanh Hóa: Bỉm Sơn hay bắn hôm thì đầu, hôm thì cuối thị trấn. Chạy đến thị trấn Hà Trung thì lại có XXX nhé. Mà em thấy nhiều chỗ cắm biển 40 nên em cũng đi có 35 thôi các bác à, nhất là chỗ cầu Tào, cầu Hoàng Long. Em chỉ đi trong TP Thanh Hóa nên cũng ít đi tiếp Quảng Xương , Tĩnh Gia nhưng mấy chú XXX ở hai nơi này cũng hay ăn bẩn quay phim chụp hình xe đi quá 40km/h đấy.Nhà em đã mất 500k ở Quảng Xương do cậu em vợ em cầm lái khi đi từ Đà Nẵng về HN. Tuyến HN-TH em đi mất 3,5h vì cũng quen đường rồi, hôm nào đường đông thì hơn 4h đấy. Mai em lại gửi tiếp các bác tuyến HN- Nam Định, Thái Bình. Mong các bác ủng hộ em!

Chỉnh sửa cuối:

chuot_bach

Xe tăng
Mời rượu cụ, ah em hỏi chút:
Hôm qua em đi từ T.Hóa về đến tp Ninh Bình không có biển khu đông dân cư ( chiều ngược lại vẫn có biển hết khu đông dân cư - đúng đoạn đầu tp chỗ cái cầu đang làm ) vậy có cãi được lỗi tốc độ >50 khi đi trong thanh phố Ninh Bình không nhỉ ?

laogiahn

Xe đạp
Thị trấn Đồng Văn bắn tốc độ ở phía trước biển báo hết khu đông dân cư khoảng 20-30m. Có 1 chú ngồi dưới hiên nhà bên bộ bàn ghế nhựa màu đỏ ý, trên bàn có bộ ấm chén uống trà ko để ý tưởng là khách uống trà. Đi wa TP Phủ Lý vào ban đêm chú ý có 1 chú ngồi ở vỉa hè ngay chỗ bùng binh to phía bên phải chiều PL-HN, chú này cầm đèn pin soi biển số để báo cho xxx bắt ở chỗ wa TP 4 km. AE nhớ đừng mát ga kể cả lúc nửa đêm khi wa PL kẻo dính đòn.

bluestar2006

Xe container
Vodka bác chủ thớt!

laogiahn

Xe đạp
Hôm qua em đi từ T.Hóa về đến tp Ninh Bình không có biển khu đông dân cư ( chiều ngược lại vẫn có biển hết khu đông dân cư - đúng đoạn đầu tp chỗ cái cầu đang làm ) vậy có cãi được lỗi tốc độ >50 khi đi trong thanh phố Ninh Bình không nhỉ ?
Đi từ Tam Điệp đến NB có 2 chỗ có xxx cả ngày lẫn đêm. 1 là chỗ wa TĐ khoảng 5-6 km . 2 là chỗ đg đôi trước khi đến cầu Lim ý. Cho nên ae chịu khó đi đúng luật cho nó lành.

đường phố

Xe đạp
em cũng vodka cho bác vì tinh thần đồng đội. mong nhiều bài pos về các điểm đen hơn nữa để cả nhà còn tránh, đỡ mất ngu phí!

Lexus_BMW

Xe hơi
Bác cảnh giác cao độ thật, thực tình em chạy tuyến này suốt nhưng chưa bao giờ bị dính, chỉ hôm rồi dính quả chim mồi ơt đoạn hết Pháp Vân vào HN thôi. Em chỉ có vài chú ý thế này. Tuyến TH-HN
Chạy thoải mái cho đến Nghĩa Trang (Hoằng Hóa) đoạn này vài hôm bắn vạch 1 hôm... tiếp tục đến gần sang đất Tam Điệp, đoạn nhiều vòng cua bắn vạch, bắt ngay hầm chui. Đến Tam Điệp thì tùy từng hôm, cứ chạy theo xe khách TH-HN, các cụ ấy phím nhau hết, hôm nào bắn là chạy từ tốn ngay. Đến Ninh bình thì em thoải mái. Cho đên Phủ Lý, nay phố Cà bò hạn chế tốc độ 50km/h rồi, chạy đến tận TP. Phủ Lý thì tốt nhất đi chậm cho đến hết đoạn 50km/h rồi đến Đồng Văn cũng tuân thủ, sau đó thả cửa, Pháp Vân cảnh giác chim mồi bắt mình vượt phải. Thế là đủ, em chạy TH-HN thường cứ 2,5h-2h45p thôi. Chưa bao giờ dính tốc độ hay vạch vung. tuyến về thì cảnh giác Pháp Vân, đoạn này dính tốc độ thì khó xin lắm... về Đồng Văn tuyệt đối tuân thủ không là các chủ XXX qua trường hà hoa Tiên xơi ngay, sau đoạn Đồng Văn thì 80-85km/h cũng vô tư. Còn về Ninh Bình tiếp tục theo dõi xe khách là ổn thôi. Về Bỉm Sơn chịu khó chạy chậm tí là hết. Còn vào Vinh thì các đoạn 40kh/h và 50km/h chú ý, mấy đoạn cấm vượt cũng cảnh giác, thế là đủ rồi.

tricoi

Xe buýt
Thanh Hóa thì nâng cao tinh thần tiết kiệm đến mức... ăn bớt, nên có trò 1 biển 2 mặt. Vì thế đi đường NB-TH-NA cụ có thể áp dụng suy luận bắt đầu biển báo của chiều này cũng sẽ là kết thúc biển đó của chiều ngược lại. Tức là:

- Đi: Biển nhấp nhô --> Vê: nhấp nhô gạch chéo
- Đi: Cấm vượt --> Về: Hết cấm vượt

hamadevn

Xe máy
Em hôm nay mới trả kời cụ được, vì mấy hôm vừa rồi Gấu nhà em kêu thức đêm nhiều quá. Chỗ đầu cầu đó cụ cứ chạy thoải con gà mái vì lúc về mấy anh XXX chỉ bắn đuôi xe ở đoạn sắp ra khỏi TP Ninh Bình và thị trấn Thiên Tôn thôi.

hung.ussh

Xe tải
vodka cụ chủ phát. Em thì thi thoảng đi công tác 1 mình từ HN vào Vinh và ngược lại. Chính vì đi 1 mình nên em luôn nâng cao tinh thần cảnh giác với mấy chú xxx, nhưng dù cảnh giác đến đâu cũng có phút lơ là nên đã bị xxx vẫy 1 lần khi đi từ TH về HN (mất 200k). Có thông tin của cụ chủ quả tình rất quý giá với nhiều ae trên of này. Em mạo muội xin ý kiến thế này ạ: nếu như cụ chủ hoặc cụ nào có ảnh chụp vị trí các máy bắn tốc độ và chụp ảnh nhầm làn, các vị trí xxx hay rình bắn (để ae, nhất là bản thân em dễ phân biệt và nhận ra khi rong ruổi) thì tốt quá....

thanglioa

Xe hơi
Cảm ơn bài viết của bác, vừa rồi em đi đoạn cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ suốt, lúc đang chạy 90 em toàn vượt phải sang làn 80, cũng may chắc tại em đi buổi sáng sơm nên các chú xxx chưa ngủ dậy...

haivong

Xe tải
cao tốc pháp vân vượt phải xi nhan 80 củ chuối ko sao các kụ ạ :D
còn e cũng thắc mắc đoạn ko biển chiều về HN thì nhận biết kiểu gì? kụ trí còi có giải thích mà e ko hiểu lắm :D

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
đánh dấu để lâu lâu up vào GPS. Cụ chủ thớt chỉ đc nó ở đâu trên Google map / WIKIMAPIA đc ko để em cập nhật cho nhanh ạ