Có nên bỏ gương xe máy theo số đông?

classical

Xe hơi
Thưa các cụ! Tư vấn e vụ này với! Xe có cái gương rất đẹp với lại đôi khi đi xa ra ngoại thành cũng rất cần nó vì Hugo nhiều! Hơn nữa thi thoảng cũng cần nó để tránh những va chạm không đáng có cơ mà e thấy nhiều người bỏ gương quá! Mình e để gương cũng thấy cùi cùi vì tắc đường hơi vướng víu :D
Các cụ cứ ném gạch e đi! >:)

HangB2

Xe điện
cụ thấy vướng thì bỏ, không thì thôi

at2011

Xe tải
E thấy không nên, các hãng xe đã thiết kế vậy để khi cụ chuyển làn xe thì có thể nhìn thấy xem có xe nào đang lao tới không.

volga1990

Xe tăng
Cụ thấy thích thế nào thì làm thế, em thấy vướng vướng thì em bỏ, mà bỏ ra nhìn xe khỏe hơn

bhebhe

Xe đạp
Em thấy các cụ ở HN thích thật. Bỏ gương vô tư mà Hugo không hỏi gì. SG mà bỏ gương là toi. Kiểu gì cũng bị vẫy vào, rồi tội nọ đẻ ra tội kia. Ví dụ như không có gương đẻ ra thiếu bảo hiểm xe gắn máy chẳng hạn.
Mà cái vụ bảo hiểm này em thấy kỳ. Trên bìa ghi bự tổ chảng là BẢO HIỂM TỰ NGUYỆN. Nhưng khi CSGT gọi vào mà không có là bị phạt. EM vẫn nhớ hồi mượn cái xe ku bạn đi ở HN. Nó đi ko có gương mãi ko sao, đến lượt em đi bị Hugo túm, về đồn ngoài tội không có kiếng còn lòi ra tội không có BH, phải đi mua.
Nếu thấy BH là cần thiết thì ghi BẢO HIỂM BẮT BUỘC đi? Ghi tự nguyện làm gì?

hung303

Xe điện
Em thấy các cụ ở HN thích thật. Bỏ gương vô tư mà Hugo không hỏi gì. SG mà bỏ gương là toi. Kiểu gì cũng bị vẫy vào, rồi tội nọ đẻ ra tội kia. Ví dụ như không có gương đẻ ra thiếu bảo hiểm xe gắn máy chẳng hạn.
Mà cái vụ bảo hiểm này em thấy kỳ. Trên bìa ghi bự tổ chảng là BẢO HIỂM TỰ NGUYỆN. Nhưng khi CSGT gọi vào mà không có là bị phạt. EM vẫn nhớ hồi mượn cái xe ku bạn đi ở HN. Nó đi ko có gương mãi ko sao, đến lượt em đi bị Hugo túm, về đồn ngoài tội không có kiếng còn lòi ra tội không có BH, phải đi mua.
Nếu thấy BH là cần thiết thì ghi BẢO HIỂM BẮT BUỘC đi? Ghi tự nguyện làm gì?
Ai bảo cụ là BH tự nguyện. ?
mà là TRÁCH NHIỆM DÂN SỰ. Cái này thì luật bắt buộc có !

hung303

Xe điện
Thưa các cụ! Tư vấn e vụ này với! Xe có cái gương rất đẹp với lại đôi khi đi xa ra ngoại thành cũng rất cần nó vì Hugo nhiều! Hơn nữa thi thoảng cũng cần nó để tránh những va chạm không đáng có cơ mà e thấy nhiều người bỏ gương quá! Mình e để gương cũng thấy cùi cùi vì tắc đường hơi vướng víu :D
Các cụ cứ ném gạch e đi! >:)
theo e nên để gường, để lúc rẽ hoạc chuyển làn ko phải ngoái cổ lại đằng sau nhìn, vừa mỏi cổ vừa nguy hiểm!
E thì thích có gương hơn ko có, nhưng Gấu nhà e lại ko thích có gương nên đành chịu!! :)

bhebhe

Xe đạp
Ai bảo cụ là BH tự nguyện. ?
mà là TRÁCH NHIỆM DÂN SỰ. Cái này thì luật bắt buộc có !
À! Giờ em mới để ý. Có 2 miếng, 1 miếng bắt buộc giá 66k, 1 miếng tự nguyện giá 20k. Em mua mấy năm rồi mà chỉ nhìn thấy miếng tự nguyện. Tại it khu đụng đến.

ttn2009

Xe tải
theo em nên để gương bác à, mà phải là gương zin nữa, đảm bảo nhìn rõ để biết phía sau nửa, đôi khi có ai theo dõi dòm ngó mà lường, đa phần các vụ giựt đồ hay ép xe xin đểu là đều có theo dõi mình trước cả,

son_rua_sanbay

Xe buýt
abla của em đi 2 vạn rưỡi.ngay nào cũng từ ngoại thành vào xuống hà đông tối khuya mới về.cũng loanh quanh hàng chục tỉnh cũng chưa bị bắt lần nào.vài lần bị cơ động vẫy xuống đường phạm văn đồng nhưng chả mất đồng nào.quan trọng cái lý của bác thế nào khi gặp xxx thôi

classical

Xe hơi
abla của em đi 2 vạn rưỡi.ngay nào cũng từ ngoại thành vào xuống hà đông tối khuya mới về.cũng loanh quanh hàng chục tỉnh cũng chưa bị bắt lần nào.vài lần bị cơ động vẫy xuống đường phạm văn đồng nhưng chả mất đồng nào.quan trọng cái lý của bác thế nào khi gặp xxx thôi
Cụ khéo đùa! Chứ E bị bắt 2 lần rồi! Mất 140k mỗi lần cơ mà lằng nhằng e ko thích! Còn ở HN công nhận để gương hơi vướng với lại thấy hơi hơi khác mọi người :D

phach.phach

Xe máy
Em thấy bác nên để vì e thấy các xe ra khỏi nội thị thường bị bắt vì ko có gương, nữa là e bị 1 lần ở ngã tư bưu điện hà đông là lúc vừa dừng đèn đỏ cứ tưởng thằng xe tải đằng sau nó dừng theo nhưng ko ngờ nó cứ nhằm đèn sau xe e may là e nhìn gương ko thì bây giờ chắc mông e lệch rồi!

classical

Xe hơi
Em thấy bác nên để vì e thấy các xe ra khỏi nội thị thường bị bắt vì ko có gương, nữa là e bị 1 lần ở ngã tư bưu điện hà đông là lúc vừa dừng đèn đỏ cứ tưởng thằng xe tải đằng sau nó dừng theo nhưng ko ngờ nó cứ nhằm đèn sau xe e may là e nhìn gương ko thì bây giờ chắc mông e lệch rồi!
Chúc mừng cụ! Nghe thế này có khi e cứ để đấy. Ko đú theo số đông mà chịu khó vướng víu tí vậy :D

nam-misu

Xe điện
Ấy chết đừng cụ ợ, tin mật nà mấy chú trật tự phường đang tích cực bắt xe không gương sau khi đang thất thu vì số lượng người đội mũ BH tăng lên!

son_rua_sanbay

Xe buýt
trẻ tuổi để gương ko kute lắm.trở gái ứ thích đâu.
em có bí kíp nên cơ đông ko ăn đc tiền đới.em đi đội mũ nhưng ko gương ko mang 1 tí giấy tờ nào luôn.

lanhuong1965

Xe điện
Em là em nói thật,các cụ phang gạch em chịu.
Cái gương chiếu hậu trên xe 2,3,4 bánh,cái mũ bảo hiểm nó là vật hỗ trợ thêm cho việc điều khiển xe & bảo vệ tính mạng khi có sự cố cho con người mỗi khi tham gia giao thông,lao động...Trí thông minh của con người chế tạo ra ít có cái gì là vô bổ.
Người hiểu tác dụng của nó thì hầu như là tất cả.Nhưng người áp dụng nó vào cuộc sống thì không phải là tất cả.Đôi khi pháp luật phải có nhiều hình thức cực đoan như phạt,quy định...cũng chỉ để cho các cụ được an toàn hơn mà thôi.Nếu vì Hugo này kia mới đội mũ bảo hiểm,gắn gương chiếu hậu thì quả là...đầu tôm thật.
Các cụ phang gạch em chịu!!!Em là em nói thật!!!

BMW2B

Xe tải
các loại xe 2b khác em không có ý kiến, nhưng cái SH mà lắp đủ gương nhìn nó cứ ngộ ngộ thế nào ý:D

landport

Xe tăng
không nên bỏ, mất an toàn
HN nếu khu ngã 3 Ba La đi Kim Bài thử coi, 1 gương cũng chết liền
Em lắp cả vào xe đạp cho F1 tạo thói quen từ nhỏ

chichvn

Xe buýt
đi có gương thấy như ng ngoài hành tinh ý 8-x