Nghịch nghịch em làm cái để Ipad 2 trong xe để dùng GPS ,3G , nghe nhạc xem film ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lovestory1008

Xe tăng
Specs

Specifications

• Input: 12 VDC
  • Output: 5 VDC @ 2.1 Amps
5VDC có đủ dòng cho Ipad ko ạ !
EM đang dùng 1 cái Belkin cho Iphone 4. dùng OK
Cắm Ipad thì nó ko nhận !

o0atulao0

Xe tăng
cụ chủ cũng nghĩ ra lắm trò hay ghê cơ :D

Toyota Celica

Xe container
cái này chợ zời bán nhiều lắm cụ ạ, cả nam châm nhỏ, nam châm dẻo... kính thưa các loại nam châm luôn

Cụ bes ơi, cái bộ cốc sạc hịn cho galaxy tab cụ mua ở đâu thế ạ, giá bao tiền đấy hả cụ ? em đang hỏi cho galaxy tab cụ ơi, em hok sài IPAD
Thanks cụ , cuối tuần em ra làm vài cục nam châm rồi tiếp tục nghịch cụ à :))

Toyota Celica

Xe container

huytrang

Xe hơi
Em thấy có cái PK này khá hay và chắc các cụ này

This is what comes in the box. Not much.

A nice snug fit. Holder is just plastic, but a very solid plastic.

Attached to the seat bolt.

Mount in place and positioned for use.

All wired up.

Em đã chơi đọ như kụ nhưng thất bại khi đi vào đường xóc rồi,nó rơi cái kẹp với hốc gió điều hòa ra+xe không mát so với nhiệt độ 35 độ nống chết luôn.Vậy em định hỏi kụ cái bộ ở trên bán ở đâu kụ để em làm cái

Toyota Celica

Xe container
Bộ trên bán ở Mẽo cụ à , muốn mua thì phải nhờ ship thôi , bên webtretho em thấy có 1 chị chuyên ship mỹ đới , giá chưa ship đâu đã 75 đồng mẽo ròi , em nghĩ cụ nên tìm cách tự chế hơn hehe

huytrang

Xe hơi
hơ hơ thế phải chế rồi :D buồn tập 3,cám ơn kụ

tienhungtech

Đi bộ
5v ko đủ cụ nhé , cụ nhìn trên cái cục xạc điện ipad ý nó output là 10v
Sao lại 10V, cháy mất ipad mất

Ipad hay iphone hoặc itune thì đều dùng 5V cả. Tuy nhiên sạc ipad có dòng cao hơn, như ipad2 em đang dùng là 5V nhưng dòng là 2,1A

Toyota Celica

Xe container
Sao lại 10V, cháy mất ipad mất

Ipad hay iphone hoặc itune thì đều dùng 5V cả. Tuy nhiên sạc ipad có dòng cao hơn, như ipad2 em đang dùng là 5V nhưng dòng là 2,1A
Cụ này nói đúng em nhìn nhầm là 10W

Iphone 5V-1A
Ipad 5V-2,1A

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Cụ chủ kheo tay quá. Nhưng em thấy không ổn lắm, hỏng có dáng ipad và xe. Mà em nghĩ các cụ nghịch ngợm cho vui thôi chứ còn về độ tiẹn dụng em chưa thấy ưu điểm gì ngoài cái map. Mad cái map thì để trên đùi cho xong.

@ Bes : cuối cùng em lai mua gt anh ạ. Công nghệ mà không rành thì cứ theo anh cho an toàn :)). Thanks anh.

bes

Xe lăn
Cụ chủ kheo tay quá. Nhưng em thấy không ổn lắm, hỏng có dáng ipad và xe. Mà em nghĩ các cụ nghịch ngợm cho vui thôi chứ còn về độ tiẹn dụng em chưa thấy ưu điểm gì ngoài cái map. Mad cái map thì để trên đùi cho xong.

@ Bes : cuối cùng em lai mua gt anh ạ. Công nghệ mà không rành thì cứ theo anh cho an toàn :)). Thanks anh.
Ôi má ơi, đi offline 1 hôm về có 2 cụ theo em mua Galaxy Tab.
Buồn cười ở chỗ sau đó mấy hôm em đã bán rồi
Em đang chờ mần Ipad2, sắp về sắp về :)

Toyota Celica

Xe container

Hỏng thì chả hỏng :)) , lúc nào xe mát em bật vì nhiều khi đủ trò giải trí trên xe em vẫn chưa thấy đủ hehe

Ví dụ với cụ này

Tivi trên Ipad 2 thì thừa ngon rồi , ở đâu có 3G ở đó có tivi , tốc độ thì năm nay khỏi bàn chạy tít mù :D

Xem Full HD trên xe + màn hình to cũng khoái phết chứ cái DVD của em nó phân giải chưa chuẩn nhìn cũng xấu xấu , ca nhạc thì em cứ HD 720p của Youtube em táng về , xem phê lòi ạ ( dĩ nhiên dừng xe em mới xem :D , lái thì để hành khách xem :D )

Call Skype với gấu + Facetime online :D , cũng khoai khoái --> gấu khoái :D

Map thì em cũng ít dùng , em mà cần GPS thì em dùng cái Papago của IP4 cũng đủ ,

Nói chung nhiều thứ , em chả dùng hết hehe , chủ yếu ca nhạc , film

Nhược thì thấy rồi , 2 chỗ lỗ gió bị che nó fun hơi lạnh vào Ipad " có thể gây nguy hiểm " , nên lúc nào xe lạnh , em chuyển gió hướng khác thì mới để ko hỏng IP bỏ mịe :D

denta

Xe hơi
cũng nhiều chuyện thật, kiểu này khỏi phải về nhà, cứ ở trong otô luôn cho sướng

duc_anh

Xe tải
chắc chắn em lại phải độ lên xe giống cụ Celica thôi, nhưng em muốn độ chỗ tỳ tay được không nhỉ? phục vụ Gấu là F1 nhà em, chứ em cũng chả xem xét gì mấy cả!

Toyota Celica

Xe container
Em update cái Version 3 mời các cụ ném ạ
Theo đúng phản ảnh của các cụ là che mất lỗ gió và để IPAD 2 đấy nguy cơ hỏng cao , trưa nay 2h đồng hồ em lại vật ra làm cái Holder mới :D
sản phẩm hoàn thiện nó thế LÀY

Yên tâm là cần số không bị che

Để không một mình thì nó cũng tạm chấp nhận được , không xấu quá

Lắp đặt rất đơn giản
Vào xe đặt vào holder , cắm Aux , cắm sạc chuyển chế đọ AV-in và dùng

Vâng dĩ nhiên quan trọng nhất là cái đứng vững

Vì em lấy cái Cục Holder cho Smart Phone ( Iphone cũ ) làm nên em phải gá thêm 2 cái đũa làm điểm tựa mạnh không cái thép ở Holder nó cũng không vững , sau khi có 2 em đũa thần , chắc thì thôi rồi ạ
Nguyên bản sau khi đã chế cái Holder Version 2 vào cái Holder Iphone nó ra thế lày
Mặt trước sau khi có tý carbon dán , em tự dán nên không đẹp như ngoài thợ các cụ thông cảm

Mặt sau tạm thời thế lày , các cụ nhìn thấy cái chân thép bẻ được và cái tẩu thuốc không chắc , để Iphone nhẹ thì okie chứ để Ipad 2 là có nặng roài mà để Ipad 1 thì không tưởng , thế nên em mới chế thêm ...... đợi tý em show

Thế gọng kiềng 3 chân chắc như .... gì ehhe

2 cái chân kia là 2 đôi đũa em đo độ dài cẩn thận rồi cắt rồi dán carbon , thiết kế 2 cái điểm tựa để gá nó vào thế lày , để đản bảo chắc chắn ạ em dùng tay lắc bét nhè chả sao ạ

Chỗ tẩu thuốc cần phải kê thêm phía dưới , các cụ nhìn cái phần trắng trắng ý ạ , em gập đôi đống namecard cũ của gấu nhà em để vào chắc như .... gì :D ( cái này có thời gian em quấn quanh carbon vào thành 1 cái hộp như bao diêm bọc carbon để ở hốc đấy là thẩm mỹ lại đẹp ngay ạ

Chỉnh sửa cuối:

Mazda3CB

Xe tăng
@ Toy: nhìn cái version 3 của mày chán quá :))
Tao đang order cái Neo hum trc mày khoe ý ;))
Có hàng bạn khoe ngay cho xem.hehe

Toyota Celica

Xe container
Hehe nhà có điều kiện nói làm gì cái kia 75 Mẽo , nhà em chỉ có công sức và cái đầu nghịch ngợm thôi :D , hehe

Trạng thái
Thớt đang đóng