Logo riêng của Ford Everest (vẫn mang đậm chất otofun).

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em thấy dạo này phong trào thiết kế logo riêng của chi hội các hãng xe đang lan rộng, trong nhà Ford em thấy Ếch, Cụt, Mông cũng đều đã, đang và sẽ tự thiết logo! Do đó em cũng "a dua" thử đưa ra 1 vài ý tưởng cho các cụ trong hội Everest (đa số là dân xây dựng, vẽ vời cũng tốt) vào "đục đẽo" thử xem nhé. Các cụ trong hội xe khác cũng vào "đục" thoải mái đi, có xiền bản quyền đàng hoàng :D

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cái tên Everest chắc cụ nào cũng biết rồi! Ý tưởng của em là logo riêng nhưng vẫn mang hình tượng đỉnh núi đó. Dưới đây là 1 số mẫu logo Everest em "chôm" được, cải biên đi 1 tí là thành của mình ngay :D :

FE09

Xe buýt
Hãng Ford không tuyển cụ Cảnh kể cũng phí, cụ nghĩ ra nhiều ý tưởng hay quá!

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Phong trào đang trở nên rầm rộ. Các cụ nhà Everest cố lên. Hội Xcape chắc là dán lích lêm vào đầu *** rồi. Chả lô gô gì sất. \m/

hieutaihai

Xe tải
Em cũng xin phép "Chôm" 1 logo cho hội Everest nhà ta ạ.

Cỡ nhỏ đến mấy vẫn dễ nhìn ợ.

Em để tạm vào đi't xe nó dư lày.

Chỉnh sửa cuối:

songvedem

Xe tăng
Phong trào đang trở nên rầm rộ. Các cụ nhà Everest cố lên. Hội Xcape chắc là dán lích lêm vào đầu *** rồi. Chả lô gô gì sất. \m/
Cù Huy Hà Vũ, nói xấu cách mạng bị đưa vào kho mà vẫn Online chém gió ác.

Chào các cụ, em bên hội Cụt, em thấy Logo có mấy vẫn đề như sau:

Bên em cũng bàn mãi rồi, mà Logo hội k nên có chữ Focus, Escape, Everest , Mondeo vì xe đã có sẵn chữ đó xịn rồi.
Logo bên Focus hiện tại là đẹp nhất vì: thiết kế mãi k được nên lấy luôn cái team RS- Rally Sport xịn (chôm chỉa) của Ford thiết kế xịn nên mới vừa đơn giản, vừa đẹp.
Theo em các cụ cứ chôm 1 cái của hội Ford bên Tây là đẹp.

P.s các Logo của các hội trên OF đều chưa có cái nào thực sự là đẹp (trừ cái RS- nhưng mà là đồ mang nguyên bản của Ford sang)

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Em thấy cái vạch của bức này đơn giản mà đẹp đấy, chỉ cần có gì đó bên trong, chữ Everest thì khg cần, vì cái "đỉnh" đó nó nói hộ lên rồi, ae ta ...và tất cả Ofer chả là chỉ đi tìm......"cái đỉnh" đó thôi sao :)

ZAD Viet

Xe điện
í ẹ. Đúng y tưởng em rồi.
Để em thử dì zai cái nào. Theo ý bác FE.AT nào.

An Dong

Xe điện
Em cũng xin phép "Chôm" 1 logo cho hội Everest nhà ta ạ.

Cỡ nhỏ đến mấy vẫn dễ nhìn ợ.

Em để tạm vào đi't xe nó dư lày.
Các Cụ quên mất một điểm rất riêng của Ever mà không xe nào của Ford, tại VN hiện tại, có sẵn và rất riêng đó là có sẵn logo của đỉnh Everest trên lốp dự phòng. Những gì các Cụ cần làm là nghĩ ra cái gì đó chung cho chi hội, vừa vui vừa dễ nhận ra, mà sau này có đổi xe muốn ở trong hội cũng chẳng sao. Như bên Cụt các cụ thấy đó, có chữ nào liên quan đến Focus đâu, vậy mà vẫn nhận ra nhau, vẫn vui, dán được cả cho Ếch, Mông đau và Kia nữa. Vài dòng mong các Cụ để ý. Chúc nhà Ev nhanh có logo riêng.

hieutaihai

Xe tải
Cù Huy Hà Vũ, nói xấu cách mạng bị đưa vào kho mà vẫn Online chém gió ác.

Chào các cụ, em bên hội Cụt, em thấy Logo có mấy vẫn đề như sau:

Bên em cũng bàn mãi rồi, mà Logo hội k nên có chữ Focus, Escape, Everest , Mondeo vì xe đã có sẵn chữ đó xịn rồi.
Logo bên Focus hiện tại là đẹp nhất vì: thiết kế mãi k được nên lấy luôn cái team RS- Rally Sport xịn (chôm chỉa) của Ford thiết kế xịn nên mới vừa đơn giản, vừa đẹp.
Theo em các cụ cứ chôm 1 cái của hội Ford bên Tây là đẹp.

P.s các Logo của các hội trên OF đều chưa có cái nào thực sự là đẹp (trừ cái RS- nhưng mà là đồ mang nguyên bản của Ford sang)
Em nghĩ khó mà bên kiểu logo RS bên hội Focus sang Everest được cụ ạ. Vì Focus nó có logo nổi ở đằng sau. Nếu dán RS vào ngay cạnh logo FOCUS hoặc dán đối xứng bên kia biển số thì đều hợp lý cả.
Đằng này Everest nguyên bản chỉ có 1 cái logo bằng decal dài ngoằng phía dưới mông, chế 1 logo đơn giản như RS để dán vào thì khó mà hợp lý đc cụ ạ. Em nghĩ là logo vẫn nên có chữ Everest.

hieutaihai

Xe tải
Các Cụ quên mất một điểm rất riêng của Ever mà không xe nào của Ford, tại VN hiện tại, có sẵn và rất riêng đó là có sẵn logo của đỉnh Everest trên lốp dự phòng. Những gì các Cụ cần làm là nghĩ ra cái gì đó chung cho chi hội, vừa vui vừa dễ nhận ra, mà sau này có đổi xe muốn ở trong hội cũng chẳng sao. Như bên Cụt các cụ thấy đó, có chữ nào liên quan đến Focus đâu, vậy mà vẫn nhận ra nhau, vẫn vui, dán được cả cho Ếch, Mông đau và Kia nữa. Vài dòng mong các Cụ để ý. Chúc nhà Ev nhanh có logo riêng.
Đã gọi là logo riêng của Everest thì phải có bản sắc chứ cụ. Còn nếu như tk ra 1 cái chung cho tất cả các xe thì hơi bị khó đấy, cách đơn giản nhất là dán béng cái logo Otofun vào mông là đi đâu cũng nhận ra nhau ngay, cụ nhẩy.

Còn cái logo RS thì bản thân nó đã là của Ford rồi, dán vào xe nào mà chẳng được, cứ gì Focus đâu.

An Dong

Xe điện
Cụ nói mâu thuẫn thế. Nếu mà dán luôn RS thì hay quá, còn gì bằng, em chỉ sợ các Cụ lại có muốn bản sắc riêng mà đi tìm bản thiết kế đặc biệt thôi. Bản thân đội Cụt cũng có nghĩ ra cái đó đâu, ăn sẵn của Ford thế là xong. Nói chung, dù là các Cụ dán cái gì cũng được, miễn là anh em trên đường nhận ra nhau, các Cụ nhỉ.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ chả dán cái gì mà trên đường em còn nhận ra cả dải rút trong xe cụ ;)ấy chứ.

Cụ nói mâu thuẫn thế. Nếu mà dán luôn RS thì hay quá, còn gì bằng, em chỉ sợ các Cụ lại có muốn bản sắc riêng mà đi tìm bản thiết kế đặc biệt thôi. Bản thân đội Cụt cũng có nghĩ ra cái đó đâu, ăn sẵn của Ford thế là xong. Nói chung, dù là các Cụ dán cái gì cũng được, miễn là anh em trên đường nhận ra nhau, các Cụ nhỉ.

hieutaihai

Xe tải
Em vừa mới "độ" ra mà, cụ cứ yên tâm về vấn đề bản quyền đi.