[VHGT] Em bị CSGT Hải Dương khép tội đi sai làn đường và vượt phải trên QL5! Em chiến thắng!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tình huống em bị bắt đây ạ:

[youtube]ueIZr8RJh7w[/youtube]

Và đây là đoạn ghi âm cuộc đối thoại giữa em với các đồng chí làm nhiệm vụ thực thi Luật Pháp:

[youtube]tmJBL-WhgzA[/youtube]

Backup Link:

http://www.youtube.com/watch?v=tmJBL-WhgzA&feature=player_detailpage

Hicz.
Trình độ IT của em có hạn nên mãi mới xong!

Sau cuộc tranh luận nảy lửa thì CSGT tại Bình Giang - Hải Dương (sát đất Hưng Yên) đã trả giấy tờ cho em đi vô điều kiện! Chỉ nói vớt một câu: Anh không hiểu như thế này thì anh còn vi phạm nhiều!!! Hu hu

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Em như cụ em tránh được chú đầu rồi em tạt ra ngoài vượt nốt chú sau, ahm , xem đoạn cuối thì tận 3 chú, khó chạy rồi o:-)

Hama21

Xe hơi
Ghi âm đâu Cụ ơi?

lau ga gia

Xe buýt
Cụ cho em nghe đoạn ghi âm cái. em vật vã quá rồi, nhanh lào

lau ga gia

Xe buýt
Em đi con corola atits 2.0 chắc không phải dùng cái đấy cụ nhỉ!

lau ga gia

Xe buýt
Nhìn thấy mặt mấy thằng xxx là em ngứa hết cả mình mẩy lên rồi.

Libor

Xe điện
Hứt, tuần trước em cũng bị đúng mấy chú này dừng xe lại nhưng đang bận đi gấp nên ko tranh cãi làm giề... mấy chú í còn cho em nghe rõ trên bộ đàm: Xe biển số 30N-xxxx vượt trái .... EM chán chả buồn giải thích nhiều bảo đang bận lắm, toàn người nhà ý mà..thế bây giờ các chú tính sao? chuyện như cái móng tay thế này tớ cũng chả muốn căng thẳng...rồi lấy điện thoại cho chú ý xem một loạt số đt "cứu hộ" của em, xem xong chú ý nói tùy anh vậy, lỗi của anh thế này là phạt 800k đấy, giờ tùy anh xử lý, em chả nói gì thêm cầm hết giấy tờ đi ngay, mà chú ý cũng không thấy ý kién gì nữa! :((

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bác type cái đoạn đối thoại chính ra cho nhanh.
Đến tận 5 phút nên dài lắm! Cụ đợi em up lên nghe cho nó chuẩn!

Hứt, tuần trước em cũng bị đúng mấy chú này dừng xe lại nhưng đang bận đi gấp nên ko tranh cãi làm giề... mấy chú í còn cho em nghe rõ trên bộ đàm: Xe biển số 30N-xxxx vượt trái .... EM chán chả buồn giải thích nhiều bảo đang bận lắm, toàn người nhà ý mà..thế bây giờ các chú tính sao? chuyện như cái móng tay thế này tớ cũng chả muốn căng thẳng...rồi lấy điện thoại cho chú ý xem một loạt số đt "cứu hộ" của em, xem xong chú ý nói tùy anh vậy, lỗi của anh thế này là phạt 800k đấy, giờ tùy anh xử lý, em chả nói gì thêm cầm hết giấy tờ đi ngay, mà chú ý cũng không thấy ý kién gì nữa! :((
Hicz! Em thì phải đứng 5 phút học Luật của các chú ấy! Gấu sốt ruột cũng mò ra chêm vào mấy câu rồi lại vào xe đợi!
Em có "cứu hộ" là cụ havu Lawyer trong hội Ếch, cụ Ngọc Minh phóng viên Báo LĐ, và để không bị chìm xuồng thì phải đợi Nhạc Mẫu ra tay nữa! Nhưng tất cả các "phao cứu sinh" đó em chỉ dùng sau khi phải ký vào biên bản kèm ý kiến của em là "tôi không công nhận lỗi nêu trong BB này của CSGT"!

riang153

Xe tăng
Hóng đoạn ghi âm của Kụ từ sáng đến giờ nè....

dongkijote

Xe điện
Cụ chuyển qua mail của em, em up lên, sốt ruột quá. Hôm qua đi Nghệ An (cả đi cả về) ông anh nhất định ko cho đi đường HCM theo tư vấn của Cụ, đi vất vả quá Cụ ạ! Cũng bị xxx Thanh Hóa gọi vào lúc 2h30 phút rạng sáng 10/04, nhưng em ứ biết bị lỗi gì cứ bảo đưa giấy tờ kiểm tra rồi lại cho đi. E không tin nổi nữa Cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:
Xem qua, thấy cụ Ngoc Phan XLS chỉ chạy nhanh hơn cái xe tải bên làn trái thôi
Nếu cụ không chạy quá tốc độ cho phép thì cụ không bị lỗi gì hết.

Em đợi cái đoạn ghi âm của cụ, nếu cụ đúng thì em sẽ có ý kiến với một số... xxx

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xem qua, thấy cụ Ngoc Phan XLS chỉ chạy nhanh hơn cái xe tải bên làn trái thôi
Nếu cụ không chạy quá tốc độ cho phép thì cụ không bị lỗi gì hết.

Em đợi cái đoạn ghi âm của cụ, nếu cụ đúng thì em sẽ có ý kiến với một số... xxx
Ở đó có bắn tốc độ, rất nhiều xe dính! Em chạy chỉ hơn 70km/h tí ti thôi, có X-Driven ghi lại, nên xxx chỉ bắt em hai tội:
1- Sai làn! Tội này đã trắng sau khi em hỏi có biển phân làn không? Xe con có được chạy làn trong không? Và xxx trả lời là có!
2- Vượt phải! Tí nữa cụ nghe ghi âm nhé!

Cụ nhìn video thì thấy em đúng hay sai rồi!
Và sau khi chiến đấu lý lẽ thì xxx đã phải hậm hực trả lại giấy tờ cho em!

dongkijote

Xe điện
Cụ này đi đâu rồi các Cụ ạ, xem danh sách lái chẳng thấy đâu, cũng chẳng bye anh em, để anh em sốt ruột ngồi ngóng.

cuongscb

Xe tăng
Cụ chủ đâu mất roài, hóng mãi mà chả thấy ghi âm của cụ đâu cả, sốt ruột qá.

Boing767

Xe điện
E cũng đang đợi phần tranh luận của cụ ! xem ngô khoai tóc lúa thế nào...mà lại ko mất xiền !!!