Chả biết nói thế nào :( Thôi thì cứ liberty.ie các kụ vào đi :(( Phần 2

tung_zyn

Xe đạp
Như bài trước em đã nói là xe bị lỗi ( Vô Lăng Điện ) hôm nay lên 99 Lê Duẩn để lấy xe ;)) đi được 1 đoạn thì em thấy máy kêu như 1 cái công nông :)) xin lỗi cả nhà , em quay lại chửi bọn nó và bắt nó xem lại thì bọn nó bảo cái này bây giờ vượt quá khả năng của chúng nó nên là nó không làm được . Phải chờ đến thứ 2 người của nhà máy xuống trực tiếp kiểm tra , thế có điên không ? xe thì mới đi được 300km mà hỏng hết cái này đến cái khác . Em gọi điện lên showrom chửi tiếp thì bọn nó bảo xin lỗi và sẽ cho người của công ty xuống kiểm tra kĩ . Thực sự em muốn đập mẹ cái xe luôn ý :-t Em đang gọi điện lên hãng để bắt nó đền cái xe khác nhưng chắc là không được .Nhưng đ k m ức lắm các kụ à . Số đen 1000 cái xe dính đúng 1 cái :)) Theo các kụ là bây giờ em có nên gọi điện lên công ty chửi tiếp không :))=))

phu0ngLiberty

Xe hơi
gọi đi bác ơi 1000 xe có 1 cái thì bệnh này nguy hiểm lắm bác nên đòi nó đổi xe khác tới cùng đi bác ơi , ko là vỡ mồm đấy . gặp bọn đại lý gặp luôn cả bọn điều hành nữa , cứ làm ầm lên bác ah . tiền mình bỏ ra thì phải đc như mọi ng khác chứ 54tr có ít gì đâu ,

classic2k6

Xe tải
bác post cái xe của bác lên đây xem nào ???
hay lại dìm hàng ;))

Keineem

Xe buýt
Thôi đã cố và cố cho chót , chờ đến thứ 2 xem sao bác ạ , số bác đen thôi.
Thứ 2 khi có mặt người của công ty , của đại lý , khi tiến hành kiếm tra , xong xuôi bác phải bảo nó làm biên bản rõ ràng , phương án giải quyết như thế nào , nếu không đồng ý thì bắt nó đổi xe mới vì đây là lỗi của nhà máy , liên quan đến máy móc là phải đổi mới hết, bác cứ nêu quan điểm của bác như thế , nhớ ghi âm , chụp ảnh lại đề phòng lúc cần.
P/s : Em nghĩ Piaggio nó sẽ giải quyết hợp lý chuyện này thôi.

lanhuong1965

Xe điện
Vì quyền lợi của bạn nói riêng & quyền lợi của người tiêu dùng VN nói chung,bạn phải làm tới cùng để Piaagio phải đổi xe mới cho bạn.Bạn cứ vào http://www.google.com.vn/ tìm hiểu thì cơ man nào là hội,báo,đài kể cả pháp luật có quy định rõ ràng cho quyền lợi của người tiêu dùng VN.Bạn nói rõ cách bạn khiếu nại với các cơ quan ngôn luận,chức năng,hội...cho Pi biết để họ đo lường thiệt hại nếu quyết không hành xử công bằng.Nếu Pi không giải quyết thỏa đáng,bạn cứ viết bài,đơn khiếu nại gửi các cơ quan chức năng,báo,đài...(Gửi bảo đảm đó).
Giờ cạnh tranh thương mại gay gắt,người làm kinh tế sợ nhất là bị mang cái xấu của mình lên công luận.Pi tốn biết bao công & của cho các sản phẩm đang & sắp tung ra thị trường.Không lẽ vì 1 vài sản phẩm lỗi(người ta còn cố tình ém nhẹm)mà Pi lại đổ sông,đổ biển những gì Pi đã,đang & sắp làm sao???Có lẽ Pi rồi cuối cùng phải nhượng bộ bạn thôi!!!
Chúc bạn qua vận rủi.

tung_zyn

Xe đạp
bác post cái xe của bác lên đây xem nào ???
hay lại dìm hàng ;))
có thừa hơi đâu mà dìm hàng :-j
em đang đợi thứ 2 xem ntn nếu mà không ổn thì em bắt nó phải đổi xe mới . Chứ đi kiểu này chắc chết :(( Tưởng thay xong cái Vô Lăng Điện là ok ai ngờ lại bị kêu cái ọc ọc :)) bực thật ...

kochithe

Xe hơi
khổ thân bác,mấy thặng thợ ở đại lý toàn bon vớ vẩn ấy mà, lỗi vặt thi ok chứ khoai khoai là nó chịu ngay. tuần sau khả năng em lấy xe mà đọc bài của bác mất cả ngủ trưa.

Piaggio Junior

Xe điện
Chia buồn với bác , bác cứ làm ầm lên đến khi nào nhà máy đổi xe mới thì ok ạ .

tung_zyn

Xe đạp
em vừa gửi đơn lên piaggio xong , không biết thế nào nữa . Nếu thứ 2 mà bọn thợ ở nhà máy xuống mà vẫn không làm xong cái xe cho em thì kiểu gì em cũng bắt phải đổi xe bằng được .

phuongbase

Xe tải
Xe gấu nhà em đi máy móc thì chưa có gì phàn nàn cả, nhưng cái khóa yên ngày hôm qua lúc rút chìa ra nó kéo theo cả ổ (phần kim loại), pó tay, không hiểu PI mua nhà cung cấp nào mà khóa lởm quá thể. Nhà em tháo ra nhét lại vẫn sử dụng bt, tuy nhiên có hiện thượng cả cụm ổ khóa xê dịch ra khỏi yên. Em dự tính hôm nào đi bảo dưỡng đề nghị kiểm tra luôn thể. Nhân tiện hỏi các cụ, con LI các cụ đi phanh sau có nặng không vậy ta?

phu0ngLiberty

Xe hơi
Xe gấu nhà em đi máy móc thì chưa có gì phàn nàn cả, nhưng cái khóa yên ngày hôm qua lúc rút chìa ra nó kéo theo cả ổ (phần kim loại), pó tay, không hiểu PI mua nhà cung cấp nào mà khóa lởm quá thể. Nhà em tháo ra nhét lại vẫn sử dụng bt, tuy nhiên có hiện thượng cả cụm ổ khóa xê dịch ra khỏi yên. Em dự tính hôm nào đi bảo dưỡng đề nghị kiểm tra luôn thể. Nhân tiện hỏi các cụ, con LI các cụ đi phanh sau có nặng không vậy ta?
Bop mai ma no ko nhe. cu. ah :))

kevin93

Xe tải
khó rút thì còn chấp nhận được chứ rút mợ cả ổ ra thế nài thì chít à
xe tàu còn kô bị như vậy

phuongbase

Xe tải
khó rút thì còn chấp nhận được chứ rút mợ cả ổ ra thế nài thì chít à
xe tàu còn kô bị như vậy
Thế mới mới chán, không hiểu thằng Pi nó nhập khóa của thằng nào mà lởm quá, nay cắm chìa vào rút thì nó không ra cả cụm nhưng có hiện tượng cả cụm dịch chuyển, em thì bận quá nên cứ để hôm nào đi bảo dưỡng kêu bọn nó kiểm tra lại lun thể, em nghĩ chắc từ nay đến hôm đó cũng bị một vài lần rút cả ổ ra, chụp ảnh làm bằng chứng tiện cả đôi đường.

Keineem

Xe buýt
Đúng là khóa thi thoảng khó rút nhưng chưa thấy hiện tượng như bác nói , phanh sau cứng nặng bác ra bảo dưỡng bơm dầu vào là ok , nhẹ nhàng hơn nhiều.

mrrocky

Xe buýt
Làm gì căng thằng thế có mỗi cái lỗi nhỏ bác chửi ầm lên rồi lại còn lập thêm topic nữa :|

phuongbase

Xe tải
Đúng là khóa thi thoảng khó rút nhưng chưa thấy hiện tượng như bác nói , phanh sau cứng nặng bác ra bảo dưỡng bơm dầu vào là ok , nhẹ nhàng hơn nhiều.
Đợt này em đi bảo dưỡng sẽ làm luôn cả thể. Chỉ thắc mắc là phanh sau xe các kụ có nặng không thui, còn vụ khóa theo em chắc như chủ thớt thui, hên xui=((

Keineem

Xe buýt
Đợt này em đi bảo dưỡng sẽ làm luôn cả thể. Chỉ thắc mắc là phanh sau xe các kụ có nặng không thui, còn vụ khóa theo em chắc như chủ thớt thui, hên xui=((
Có nặng , sau khi bảo dưỡng là hết.

hailonghk

Xe buýt
Bạn đã nghĩ đến trường hợp bọn trộm xe nó táy máy chưa, hôm trước mình về đến nhà, cái khóa trống trộm to tướng (loại ko cắt được), cắm chìa vào cái chưa làm gì thì nó đã tụt cả lõi ra, ốc rơi loẻng xoẻng, thay vội ngay cái khóa mới. Bạn cảnh giác đấy, ko có cái khóa mới nào mà hỏng như thế đâu.

MinPrince

Xe buýt
Phanh sau nặng nhưng bóp sướng tay, phanh nhẹ (nhão) bóp cảm giác không thật cụ ạ =)). H em đi mấy dòng kiểu Wave, vs Airblade. Sau khi luyện cơ tay vs Li thì em cảm giác bay bổng và thật nhẹ nhàng ạ :)).