Cẩn thận khi đỗ xe cạnh những tòa nhà cao tầng!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chào các cụ! Chẳng mấy khi, hôm nay em lên TP dự hội thảo về "Chăn nuôi vịt" :D
Gớm, có mấy tòa nhà cao ốc em ngẩng đầu mỏi hết cả cổ mới đếm được hết số tầng! Đã thế còn bị mấy chú bảo vệ ra phạt tiền về lỗi đếm số tầng nhà chú ấy nữa chứ! Cũng may mấy thằng này n.g.u, nếu em nói thật số tầng em đếm được thì chắc em không còn đồng nào để mua vé cầu đường về quê! May em quá! :D

Sau đây em xin kể 1 sự việc nữa, đúng là nếu mất cảnh giác thì mấy con gà, cân gạo, rau quả... mang theo làm quà để trong xe trộm nó nẫng mất hết:

Em đỗ xe bên cạnh tòa nhà BDIV trên đường Trần Quang Khải. Và vẫn như ở quê, em xuống xe "đầu không ngoảnh lại" thò tay ra sau đ.ít bấm khóa điện rồi cứ thế mà đi! Nhưng linh tính thế nào em quay lại xe để xem mấy con gà liệu có chết ngạt hay không :D Và lạ thật, chốt cửa của em vẫn chưa sập xuống! Em nghĩ là lúc nãy mình bấm trượt, em bấm lại phát nữa thấy đèn báo có nhấp nháy nhưng cái chốt cửa vẫn trơ trơ! Em bấm đi bấm lại mấy lần nữa thấy vẫn thế! Đang định lấy cái khóa dây làm 1 vòng quanh xe để chằng mấy cái cánh cửa lại, bỗng có 1 chú SECURITY ra giải thích là ở tòa nhà này có phá từ hay cái gì đó em chạ hiểu giề! :-?? Chú ấy bẩu phải khóa bằng chìa mới được! Ừ nhẩy, đúng em n.g.u thật, thế mà không nghĩ ra! Đúng là nhà quê ra tỉnh! =))
Tí nữa thì có mấy thứ quà quê để trong xe mất tiệt! Lại thêm 1 sự May nữa :))

Các cụ cảnh giác nhé! Bấm khóa điện xong rồi phải thử mở cánh cửa ra rồi hãy đi!

Hôm nay lại đỗ xe chỗ đấy! Em hỏi lại thì biết thủ phạm đây ợ: Nhiễm từ của đường dây 110KV, cứ đứng dưới đường điện này là bị như vậy!

Uploaded with ImageShack.us

Em cẩn thận quay viđeo nữa đây ợ:
[youtube]n66AFiigl3c[/youtube]

Chỉnh sửa cuối:

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Cảm ơn Cụ. Lần đầu tiên Em nghe thấy điều này. Thú vị thật nhièu người còn có thói quen để hết cả giấy tờ, tiền .... trong xe nữa. Nguy hiểm thật.

CuTiVoDich

Xe điện
Em nhiều khi lấy đồ xong còn quên khóa cửa, năm ngoái bị phát nhớ quả cho cháu đi công viên Vầng Trăng, khóa cửa cẩn thận rồi vào trong xong quên cái máy ảnh quay lại lấy, lấy xong quên xừ nó khóa xe, lúc về ra lấy xe tá hỏa may mà bãi xe đông đỗ sát nhau mình ra sớm nên không có bạn nào tò mò, chứ hôm đấy mà có bạn tò mờ thì :(

pro8386

Xe tăng
cháu mới nghe vụ ở Metro thôi ạ,jo lại thêm quả nhà cao tầng cũng bị phá sóng thế ạ :D thank cụ đã cảnh báo

Pet_HUT

Xe container
Xe iem tậm tịt nên mỗi khi bấm khóa iem lại giật giật cửa phát xem thế lào roài mới đi được. Mấy hôm đi uống diệu về còn chả nhớ là đã khóa cửa hay chưa nữa, sáng ra sờ cửa thấy khóa ngon lành, đúng là hú vía! :D

Game Over

Xe điện
Chết...giật hết cả nẩy...phải để ý mới được!
Thanks cụ CSGT nhá~

Cảnh sát G.T

Xe điện
Có bác nào hiểu về lãnh vực này giải thích hộ em với! Nếu như này thì các xe có khóa từ chắc cũng không khởi động được phải không ợ? :-?? Trên OF hình như cũng có 1 vài bài cảnh báo về vấn đề này rồi!

tratida

Xe container
Xe iem tậm tịt nên mỗi khi bấm khóa iem lại giật giật cửa phát xem thế lào roài mới đi được. Mấy hôm đi uống diệu về còn chả nhớ là đã khóa cửa hay chưa nữa, sáng ra sờ cửa thấy khóa ngon lành, đúng là hú vía! :D
Híc ông này uống ác thế còn lái xe à. Lại giống 2 ông CS trên vnexpress đổ tội cho nhau, chả biết ông nào đâm vì ông nào cũng xỉn

PhuongDong

Xe tăng
Khu vực cạnh CA Hoàn kiếm cũng bị hiện tượng này ( loanh quanh vườn hoa chỗ đường Tràng thi ).

giangsuki

Xe ngựa
nhà em đi 2b chả phải khóa giề cả, cứ rút chìa ngoái phát là xong, chả sợ từ với tèo giề cả, thía lại hay các cụ nhỉ

asiandragon

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ. Thông tin của cụ rất hữu ích, em cũng chưa nghe nói đến bao giờ.

Tribute

Xe container
Cụ đi 4ò mà khóa sao lại lởm thế nhỉ? Khóa Mẽo mà thế thì dân Mẽo nó kiện bọ 4ò bủ mựa (an ninh của Mẽo chắc còn khủng hơn cái tòa VCB nhiều chứ). Em đỗ quanh đó mãi có thấy sao đâu ự.! em chỉ thấy mấy mợ Hàn Xẻng kêu ở Metro thôi mà.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ đi 4ò mà khóa sao lại lởm thế nhỉ? Khóa Mẽo mà thế thì dân Mẽo nó kiện bọ 4ò bủ mựa (an ninh của Mẽo chắc còn khủng hơn cái tòa VCB nhiều chứ). Em đỗ quanh đó mãi có thấy sao đâu ự.! em chỉ thấy mấy mợ Hàn Xẻng kêu ở Metro thôi mà.
Hay là em cũng đi kiện nhể! Hôm nào có dịp cụ qua đó, nếu không bị hiện tượng như vậy báo em nhé! Em kiện đến nơi! Mẽo gì lại thế! :))

Tribute

Xe container
Hay là em cũng đi kiện nhể! Hôm nào có dịp cụ qua đó, nếu không bị hiện tượng như vậy báo em nhé! Em kiện đến nơi! Mẽo gì lại thế! :))
Cụ đỗ ở phía nào thì bị thế nhể, em hay đỗ phía Tôn Đản hoặc Lê Phụng Hiểu, ngày nào em cũng qua Trần Quang Khải, mai em vào đó đỗ thử xem, nếu khóa chết em với cụ đi kiện kiếm ít xèng uống bia nhỉ?:))

Bobby car 2011

Xe đạp
Em đếch tin có vụ phá từ trong tòa nhà , thằng security cũng ra cái điều cho nó oai thôi.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ đỗ ở phía nào thì bị thế nhể, em hay đỗ phía Tôn Đản hoặc Lê Phụng Hiểu, ngày nào em cũng qua Trần Quang Khải, mai em vào đó đỗ thử xem, nếu khóa chết em với cụ đi kiện kiếm ít xèng uống bia nhỉ?:))
Em đỗ bên Trần Quang Khải! Gần điểm giao với Trần Nguyên Hãn! Bác làm ở đó à??

Comeback86

Xe buýt
giờ em mới biết đấy , nhưng e vẫn đỏ là ít khi phải vào những chỗ cao cao vì e sợ độ cao.kinh cụ 1 nhát nhé