Em đi buôn biên lai phạt vi phạm giao thông trên Sơn Tây bị lỗ lớn ợ

nguyenducduy

Xe điện
Báo cáo các cụ là tình hình nhà em dự này ạ.
Chiều thứ 7 ngày 05/02/2011, Em lên khu Resort thanh thủy ( khu sinh thái tắm khoáng nóng thanh thủy ạ) em có việc phải lên đó, em cung đường là:
Hà Nội - Đại Lộ Thăng Long - Sơn tây - Đến ngã tư sơn tây đi thẳng con đường mới mở rất đẹp để sang đất Thanh thủy Phú Thọ - Đến 1 ngã 3 to và đẹp cách thị xã sơn tây khoảng 6Km thì em phải mua bây nhiêu biên lai ợ.

Lý do đây ợ

XXX: Chỉ cạp long vào mẹt em
E: Bình tĩnh tháo rỡ dây dợ và xuống xe
XXX: Chào đúng quy định
E: Chào đồng chí
XXX: Anh cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ
E: Anh có thể thông báo cho tôi biết tôi vi phạm lỗi gì không?
XXX: Anh đi vào phần đường ngược chiều
E: Ơ tôi đến đầu ngã ba, đi chậm, quan sát kỹ chỉ thấy còn làn đường đó để đi thẳng
XXX: Anh đã đi sai quy định, anh phải đi vào làn đường khác, anh cho kiểm tra giấy tờ
E: Đồng chí nói tôi đi sai, nhưng lần đầu tiên tôi đi ngã ba này, đầu ngã 3 không biển báo, tôi không biết đi như thế nào là đúng.
xxx: Anh cứ mang giấy tờ ra đây cho chúng tôi kiểm tra
E: Xin lỗi đồng chí, giấy tờ tôi đầy đủ, nhưng đồng chí đi cùng tôi quay lại để chỉ cho tôi đi đúng làn đường để lần sau tôi còn biết.
XXX: Vâng anh đánh xe quay lại, xxx ngồi sau xe em
Và vòng lại khoảng 300m và đi như thế này ợ ( Em không ngờ cái tam giác kẻ chéo ấy còn bị đứt đoạn giữa để cho xe đi qua)

Đứt con mẹc mấy cái thằng GTCC nó phân làn đường chỉ có ở VN, Đến đầu ngã 3 biển báo không có , cái tam giác thì to tổ bố ai mà ngồi trên xe có thể nhìn được cái tam giác đó còn bị đứt ở giữa để cho xe đi qua cơ chứ.

xxx: Anh đã thấy lỗi của mình chưa
E: Theo sự chỉ bảo của đồng chí thì tôi đã đi sai rồi, Em mang giấy tờ xuống đưa cho xxx
XXX: Lỗi của anh 1,1 củ , Tước giấy phép lái xe 30 ngày
Em: Đúng tinh thần OF sai là nhận, em bảo Các đồng chí lập biên bản đi
XXX: Anh ra gặp mấy bác kia làm biên bản
Em ra chỗ có 6 bác xxx lớn tuổi
XXX: Cười tươi, chào hỏi anh thấy lỗi của mình chưa
Em: Thấy rồi, Nhưng lần đầu em đi, đầu ngã 3 không biển báo gì, em đã quan sát kỹ không biết đi thế nào cho đúng đành đi vào làn đó, các bác thông cảm có thể chiếu cố đến đâu thì các bác giúp đỡ.
XXX: Lần đầu anh đi, nên chúng tôi phạt nhẹ cho anh, không giữ giấy tờ
En: cảm ơn các anh
XXX: Xé phát 20 tờ biên lai đưa cho em, em trả 400 nghìn đồng. OK
Thanks đi luôn, em nói với lại. Kiểu phân làn đường chỉ có ở VN các bác nhỉ.

Xinn lỗi các cụ em viết dài quá, nhưng câu chuyện của em nó cũng dài và buồn mất khối xèng nuôi F1 của nhà em.
Bác nào có đi tới đây phải cẩn thận, trước đó là 03 xe đang đợi nộp phạt, sau em cũng thêm 02 xe nữa , nhiều lắm, ai đi lần đâu qua đây cũng mất xèng với xxx.
Các cụ vote động viên em vì công em phải ngồi vẽ lại cái ngã 3 đó, chính xác lắm đấy ợ, em có nghề vẽ vời cái kiểu này lắm.

Em xin mô tả chi tiết vị trí ngã 3 Này ạ, từ ngã Tư Sơn tây lên khoảng 6Km đến ngã 3, đi thẳng theo hướng em vẽ là lên thị trấn Tây Đặng, đi tiếp khoảng 5Km là cầu TRung Hà, sang đất Phú THọ
Chi tiết cung đường đây ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thaygiao

Xe buýt
nhìn chia luồng giao thông cái ngã ba em vãi lái
thằng nào thiết kế mà ngu thế?

CuTiVoDich

Xe điện
Chia buồn với cụ chủ, lần đầu em thấy cái kiểu phân làn dư lày. Thà làm cái bùng binh tam giác ở giữa còn thấy chứ kẻ vạch thế thì ai đi cũng sai cả thôi:(

Accent1110

Xe tăng
Chia buồn với cụ chủ thớt. Nhưng bọn GTCC nó kẻ biển kiểu này thì đúng là ngờ u vãi.... chắc chỉ có ở VNx-(

yeswrong

Xe buýt
Ối giời ơi là giời!

Thế có biển báo đường 1 chiều ở chỗ đầu cái tam giác hay vạch kẻ hướng đi hay cái gì đại loại là hường đi phải theo như vòng xuyến không bác

Game Over

Xe điện
Đến ạ cái trường hợp này,như đanhs đố,ngồi trên xe thì bboos thằng nào mà nhìn được.

nguyenducduy

Xe điện
Ối giời ơi là giời!

Thế có biển báo đường 1 chiều ở chỗ đầu cái tam giác hay vạch kẻ hướng đi hay cái gì đại loại là hường đi phải theo như vòng xuyến không bác
Em thề đường mới chưa có một biển báo gì, đây là điển để xxx tăng ngân khố đấy ạ, chỉ cần có cái vòng xuyến là OK thế mà nó thiết kế kiểu đó mới chết dân chứ

hoanggiaphim

Xe tải
GTCC biết cụ chủ vẽ lại khó thế này chắc họ sẽ sửa =))

Comeback86

Xe buýt
Báo cáo các cụ là tình hình nhà em dự này ạ.
Chiều thứ 7 ngày 05/02/2011, Em lên khu Resort thanh thủy ( khu sinh thái tắm khoáng nóng thanh thủy ạ) em có việc phải lên đó, em cung đường là:
Hà Nội - Đại Lộ Thăng Long - Sơn tây - Đến ngã tư sơn tây đi thẳng con đường mới mở rất đẹp để sang đất Thanh thủy Phú Thọ - Đến 1 ngã 3 to và đẹp cách thị xã sơn tây khoảng 6Km thì em phải mua bây nhiêu biên lai ợ.

Lý do đây ợ

XXX: Chỉ cạp long vào mẹt em
E: Bình tĩnh tháo rỡ dây dợ và xuống xe
XXX: Chào đúng quy định
E: Chào đồng chí
XXX: Anh cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ
E: Anh có thể thông báo cho tôi biết tôi vi phạm lỗi gì không?
XXX: Anh đi vào phần đường ngược chiều
E: Ơ tôi đến đầu ngã ba, đi chậm, quan sát kỹ chỉ thấy còn làn đường đó để đi thẳng
XXX: Anh đã đi sai quy định, anh phải đi vào làn đường khác, anh cho kiểm tra giấy tờ
E: Đồng chí nói tôi đi sai, nhưng lần đầu tiên tôi đi ngã ba này, đầu ngã 3 không biển báo, tôi không biết đi như thế nào là đúng.
xxx: Anh cứ mang giấy tờ ra đây cho chúng tôi kiểm tra
E: Xin lỗi đồng chí, giấy tờ tôi đầy đủ, nhưng đồng chí đi cùng tôi quay lại để chỉ cho tôi đi đúng làn đường để lần sau tôi còn biết.
XXX: Vâng anh đánh xe quay lại, xxx ngồi sau xe em
Và vòng lại khoảng 300m và đi như thế này ợ ( Em không ngờ cái tam giác kẻ chéo ấy còn bị đứt đoạn giữa để cho xe đi qua)

Đứt con mẹc mấy cái thằng GTCC nó phân làn đường chỉ có ở VN, Đến đầu ngã 3 biển báo không có , cái tam giác thì to tổ bố ai mà ngồi trên xe có thể nhìn được cái tam giác đó còn bị đứt ở giữa để cho xe đi qua cơ chứ.

xxx: Anh đã thấy lỗi của mình chưa
E: Theo sự chỉ bảo của đồng chí thì tôi đã đi sai rồi, Em mang giấy tờ xuống đưa cho xxx
XXX: Lỗi của anh 1,1 củ , Tước giấy phép lái xe 30 ngày
Em: Đúng tinh thần OF sai là nhận, em bảo Các đồng chí lập biên bản đi
XXX: Anh ra gặp mấy bác kia làm biên bản
Em ra chỗ có 6 bác xxx lớn tuổi
XXX: Cười tươi, chào hỏi anh thấy lỗi của mình chưa
Em: Thấy rồi, Nhưng lần đầu em đi, đầu ngã 3 không biển báo gì, em đã quan sát kỹ không biết đi thế nào cho đúng đành đi vào làn đó, các bác thông cảm có thể chiếu cố đến đâu thì các bác giúp đỡ.
XXX: Lần đầu anh đi, nên chúng tôi phạt nhẹ cho anh, không giữ giấy tờ
En: cảm ơn các anh
XXX: Xé phát 20 tờ biên lai đưa cho em, em trả 400 nghìn đồng. OK
Thanks đi luôn, em nói với lại. Kiểu phân làn đường chỉ có ở VN các bác nhỉ.

Xinn lỗi các cụ em viết dài quá, nhưng câu chuyện của em nó cũng dài và buồn mất khối xèng nuôi F1 của nhà em.
Bác nào có đi tới đây phải cẩn thận, trước đó là 03 xe đang đợi nộp phạt, sau em cũng thêm 02 xe nữa , nhiều lắm, ai đi lần đâu qua đây cũng mất xèng với xxx.
Các cụ vote động viên em vì công em phải ngồi vẽ lại cái ngã 3 đó, chính xác lắm đấy ợ, em có nghề vẽ vời cái kiểu này lắm.
ặc cụ ko đọc bài của em rùi à.em canh báo Điểm này rồi mà thế mà còn dính còn khóc ai nữa, cụ tim box biển báo đi , ngã 3 này cách Tp sơn tây 5km. 1 ngả rẽ đi Tây ĐẰng BA vì mà

thuysinh.tl

Xe container
Ặc ặc. Mấy cái lão giao thông công chính nghĩ cái này cũng kỳ công phết đấy. Phân làn kiểu này thì ngồi trên ô tô mà biết được mới là giỏi. Mà trên đường có vẽ mũi tên không cụ chủ thớt. Nếu không có biển báo, không có mũi tên thì em nghĩ mình cũng cãi được chứ.

Tribute

Xe container
Không có biển báo, cái làn mà cụ đi không có mũi tên ngược chiều thì tại sao cụ lạ nhận là mình đi sai nhỉ? Cái Tam giác kia nó ở phía sau lỗi rẽ phải thì làm sao có hiệu lực với xe đi từ hướng cụ chủ đi tới được.

fuxe

Xe container
Mời cụ chủ thớt 1 ly , đúng là oan cho cụ quá :-??

nguyenducduy

Xe điện
ặc cụ ko đọc bài của em rùi à.em canh báo Điểm này rồi mà thế mà còn dính còn khóc ai nữa, cụ tim box biển báo đi , ngã 3 này cách Tp sơn tây 5km. 1 ngả rẽ đi Tây ĐẰng BA vì mà
Em có đọc thớt cụ nhưng chỉ nhớ máng máng thôi, không nhớ rõ vị trí, giá như cụ vẽ cái ngã 3 trước em thì chắc em không mất xèng rồi, Đến đầu ngã 3 nhìn cứ như ma trận, không biết đâu mà lần

nguyenducduy

Xe điện
Không có biển báo, cái làn mà cụ đi không có mũi tên ngược chiều thì tại sao cụ lạ nhận là mình đi sai nhỉ? Cái Tam giác kia nó ở phía sau lỗi rẽ phải thì làm sao có hiệu lực với xe đi từ hướng cụ chủ đi tới được.
Đúng như ý cụ nói, em mất tiền xong nghĩ lại, bảo mình cãi chưa hết rồi, vì đoạn mình đi không phải là đường một chiều, thế nhưng nhìn từ phía bên kia sang thì nó lại ăn vào đường 1 chiều, vì một bên 2 làn và bên đối diẹn lại 4 làn

mai.thanh10

Xe container
Ơ, em đi qua đó mấy lần giống như cụ chủ, mà ko bị gì nhỉ. Chắc là các anh xxx no đủ rồi? Rút kinh nghiệm lần sau qua đó phải đi vào tam giác đứt. Cám ơn cụ chủ, cụ chả cần đòi công em cũng vote.

Chỉnh sửa cuối:

bảo châu

Xe điện
Đường thế này không bị vịn mới lạ. Mời cụ chủ 1 ly vodka mà sao không được thế nhể.

ananhtung

Xe máy
Chia buồn với cụ chủ thớt. Nhưng bọn GTCC nó kẻ biển kiểu này thì đúng là ngờ u vãi.... chắc chỉ có ở VNx-(
Đúng là ở ngành nghề nào cũng có những cách sáng tạo để kiếm tiền thật "riêng" nhất là ở VN. Chia buồn cùng cụ Chủ thớt.:-h:-h:-h

co-driver

Xe tải
em xem mà vừa tức vừa buồn cười, cụ viết hay lắm. Cụ mà gửi bài này lên báo thì chắc chắn sẽ được đăng đấy ạ, Vod cụ rồi

salemX5

Xe tải
Chia buồn cùng cụ chủ, tuy nhiên nếu nó phạt đi ngược chiều thì vẫn cãi được vì tham gia giao thông mình tuân theo biển, mà ở đây không có biển cẩm đi ngược chiều (nếu có biển này thì chắc cụ chủ chả đi vào). Em chỉ sợ từ chỗ đầu nhọn tam giác đến chỗ giừa đường 4 làn là vạch liền thì lại mắc lỗi đè vạch nữa. Nói chung chỗ này là chỗ kiếm ăn rồi, chứ không phá bỏ các tam giác đi cho đỡ vướng, chứ để thế ko giải quyết được gì.