FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...

Trạng thái
Thớt đang đóng

yamaha-x8

Xe tăng
Anh Quang nghiên cứu cả vụ tem cho xe FE đi, chưa có cái tem nào e ưng ý lắm

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Anh Quang nghiên cứu cả vụ tem cho xe FE đi, chưa có cái tem nào e ưng ý lắm
Tem thấy của bác CSGT cũng đẹp đấy chứ bác Ya?

nếu thích chọn hôm nào KinHa nó về HN nó cho người mang cả mớ chọn thoải mái, tưởng Ya dán tem rồi chứ nhỉ

@các bác: đang định đi làm chống ồn 4 cánh + bảo vệ lại gương (bên bị mất thay) - các bác có địa chỉ nào k?

Vụ phun chống ồn lòng ốp lốp nữa - các bác thấy có cần thiết k?

FordEverest2007

Xe buýt
Em nghĩ là cái vụ chống ồn cho FE chắc không hiệu quả lắm. Mà bác FEAT cho em hỏi chút: Sao không chống ồn cho phần ca bin lái, tiếng ồn chủ yếu là từ khoang máy dội vào? Chứ bác làm chống ồn cửa thì em nghĩ sẽ không hiệu quả. Nếu có làm thì em nghĩ làm chống ồn từ khoang máy vào ca bin và làm chống ồn cho nóc xe, như thế khi đi trời mưa sẽ êm tai hơn đấy.

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là cái vụ chống ồn cho FE chắc không hiệu quả lắm. Mà bác FEAT cho em hỏi chút: Sao không chống ồn cho phần ca bin lái, tiếng ồn chủ yếu là từ khoang máy dội vào? Chứ bác làm chống ồn cửa thì em nghĩ sẽ không hiệu quả. Nếu có làm thì em nghĩ làm chống ồn từ khoang máy vào ca bin và làm chống ồn cho nóc xe, như thế khi đi trời mưa sẽ êm tai hơn đấy.
Em đồng ý với cụ 2007.
Và thêm chống ồn sàn nữa. Cụ nào thử chuột bạch trước đi. Xem hiệu quả dư nào, để em theo. :))

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
cÓ BÁC NÀO NGHIÊN CỨU / MÁU ĐỔI CỦ CẦN SỐ XE AT KHG, VÀO CÙNG BÀN TÝ NÀO...... E ngăms lâu rồi mà vẫn chưa làm
Cụ FEAT thử đi.
Show hình lên em nghía tí.

Ford Everest AT

Xe điện

kè kè....cá nhân em thì phân chia rõ ràng thành 2 loại âm thanh vào trong xe:

- Tiếng động: tiếng động cơ , khi nổ máy đứng yên hay vận hành trên đường: cứ cho là như nhau, EM THẤY đó là tiếng nổ động cơ, thay đổi do tốc độ, nhưng nó khác với tiếng ỒN
- Tiếng Ồn: khi xe nổ máy, đứng yên hoặc chạy chậm: Tiếng ồn gần như không có, chỉ có tiếng động của đ/cơ nổ thoai. Khi chạy với vận tốc cao, tiếng Ồn có 3 loại:

+ Ồn do cản mặt đường DỘI vào trong xe, cái này FE tương đối tốt, cân thận thì làm thêm chỗ ốp lốp
+ Ồn do va đập gió vào thành xe, đặc biệt các xe có thành xe phẳng (nghĩa là không có đường GÂN) mà cái này thì anh Ỉn là rõ nhất, cứ phần phật
+ Ồn do mưa dội nóc trần xe, làm cái này khi mưa có thay đổi rõ nhất, vừa chống đc nóng nữa

Vậy với em: tiếng động cơ: em kệ nó, nhiều khi có cảm giác đạp Ga...kiểu như RÂN CHƠI họ độ pô hú

vậy phần Ồn kia thì phần ồn mặt đường ít hơn, chống ồn 4 cánh + nóc là cái em định làm thôi, trc chạy Jolie em làm rồi, rõ rệt đấy, ngay cả đỗ xe đóng cánh cửa nó cũng khác, không bị phộp

......vậy em thấy .......có ný phết

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
Cụ FEAT thử đi.
Show hình lên em nghía tí.
Úi..em đang rủ chung nghiên cứu dự án, bác lại thúc em chuột bạch...em ngắm từ 2009 cơ, nhiều củ đời trc tháo xe = da hoặc vân gỗ nhìn đẹp lắm

ZAD Viet

Xe điện
Úi..em đang rủ chung nghiên cứu dự án, bác lại thúc em chuột bạch...em ngắm từ 2009 cơ, nhiều củ đời trc tháo xe = da hoặc vân gỗ nhìn đẹp lắm
Em muốn theo cụ lắm.
Nhưng dạo này NN đang bảo thắt lưng buộc bụng. :)
CỤ Ngâm cứu đến đâu rồi, nếu ngon em theo.

pious

Xe hơi
Các cụ cho hỏi nếu gương Everest nếu đã lắp mô tơ tự gập gương rồi, thì còn không gian để độ thêm camera vào nữa không ạ?

camera trước

ZAD Viet

Xe điện
pious

Các cụ cho hỏi nếu gương Everest nếu đã lắp mô tơ tự gập gương rồi, thì còn không gian để độ thêm camera vào nữa không ạ?
Em nghĩ là được, cái gương của E nó to thế cơ mà.

FordEverest2007

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút: Bơm nước rửa kính hậu của các cụ có phun được lên cao không ạ? Xe của em phun thấp quá.
Bọn thiết kế cái này ngu vật, sao nó không lắp ở trên nhỉ, như thế sẽ hiệu quả hơn khi phun nước rửa kính.

Ford Everest AT

Xe điện
bác FordEverest2007 lấy cái kim gài đính ở áo mới ấy, đưa vào lỗ chỉnh đc cao thấp
.
.
.cái dở của FE vì nó nằm ngửa, bụi bặm dễ gây tắc thôi, cao thấp chỉnh như trên là đc đấy, chọc cẩn thận kẻo nó toét to ra nhé

FE09

Xe buýt
Các bác cho hỏi em muốn thay đèn màu đỏ trên mặt táp lô thành màu trắng thì có làm được không và làm thế nào? Có bác nào biết chỗ nào làm cái này không?

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
Các bác cho hỏi em muốn thay đèn màu đỏ trên mặt táp lô thành màu trắng thì có làm được không và làm thế nào? Có bác nào biết chỗ nào làm cái này không?
Được mà cụ.
Tất cả các đèn trên xe đều thay được cụ tay tất cả bằng đèn LED cũng được.
Em thay gần hết các đèn trên xe. Còn lại đèn Gầm và đèn tablo thôi. Cái đèn tablo cụ thích thay mầu gì cũng có.
Em thay ở HID & LED, 1 gian hàng trên OF.

Trạng thái
Thớt đang đóng