Vấn đề xe Sh 150

bancuocdoi

Xe đạp
Con xe em chạy dc 4000km rồi , và thay nhớt đều đều (em thấy nó không vọt là chơi 1 bình nhớt mới liền) . Xin hỏi mấy chú mấy bác có cần thay j nữa không ạ ? Chẳng hạn như nước mát , nhớt lap hay...Có lần em hỏi thằng thay nhớt trong hãng Honda nó bảo rằng "chạy đến 24.000km thì lại bão dưỡng toàn bộ , xem gì hư thì thay cái ấy" . Mong các bác chỉ giúp. Mà sao con xe em đi tầm 20 thì cái đầu nó kêu kêu sao ấy . chẳng biết bị gì nữa ?
Cảm ơn mấy bác nhé !!!

ducanh91

Xe điện
luk bắt đầu ga cái đầu nó hơi rung rung đug ko bạn ?thế khả năng là lọc gió hơi bẩn bạn ak .tháo ra mà xịt sạch đi là ok ,tầm 5000km là thay lap nhé (cứ thốc 2lap shell vào để cho nó tràn ra t 1 tí là ok ) .Lọc gió bạn nhah bẩn có thể là do xe bạn bùn đất bám wa n khi đi thì bụi bẩn bùn đất hút luôn vào đấy . Cái này e đã đc 1 bài hok từ thăg bạn e nó đi xe cực bẩn toàn đất ,đến khi tháo lọc gió ra vệ sinh thì ..... toàn cát vs đất =))

bancuocdoi

Xe đạp
Còn ý kiến nào khác cho em thao khảo không ạ

zliar

Xe hơi
bác nên dùng dầu Mobil gold 1 cho em nó chứ đừng nên dùng dầu trong hãng .

ducanh91

Xe điện
bác phải nói rõ đầu nó kêu kiểu gì ? rung hay làm sao ?thì mọi ng mới phán cho bác đc

bancuocdoi

Xe đạp
bác nên dùng dầu Mobil gold 1 cho em nó chứ đừng nên dùng dầu trong hãng .
Vâng , em chạy dc 4000km mà đã thay 2 chai Motul 300V với 2 chai trong hãng rồi đấy bác . Chắc đợt sau phãi chuyển qua Mobil gold 1 như bác nói quá

bác phải nói rõ đầu nó kêu kiểu gì ? rung hay làm sao ?thì mọi ng mới phán cho bác đc
Cái đầu nó kêu "tực , tực ..." mà e nghĩ hình như không phãi do máy móc đâu , có lẽ do bị rơ hay dàn mũ đó bác . Chạy qua khỏi 20km là hết kêu àh , nhưng nó có lúc bác ơi ! Lúc thì kêu , lúc thì không e cũng chả biết nó sao nữa .

- Còn 1 vấn đề này nữa e xin hỏi là : Ngay ngày mồng 2 tết này nè , e chạy đi mua đồ về đến nhà đứng ngay cái dốc trước nhà , tự dưng nó tắt máy ... đề không lên luôn , khoảng 10s sau mới lên lại đc . Rồi cũng có 1 hôm e chạy lên dc nữa dốc ( dốc khoảng 0,6m ) nó tắt máy nữa ...Từ khi em mua xe đến trước tểt thì k bị , còn từ hôm tết đến giờ thì bị 2 lần "tắt máy" rồi . Bác nào cứu em dùm với .

bancuocdoi

Xe đạp
luk bắt đầu ga cái đầu nó hơi rung rung đug ko bạn ?thế khả năng là lọc gió hơi bẩn bạn ak .tháo ra mà xịt sạch đi là ok ,tầm 5000km là thay lap nhé (cứ thốc 2lap shell vào để cho nó tràn ra t 1 tí là ok ) .Lọc gió bạn nhah bẩn có thể là do xe bạn bùn đất bám wa n khi đi thì bụi bẩn bùn đất hút luôn vào đấy . Cái này e đã đc 1 bài hok từ thăg bạn e nó đi xe cực bẩn toàn đất ,đến khi tháo lọc gió ra vệ sinh thì ..... toàn cát vs đất =))
Sao e lại thằng trong hãng Honda nó nói không phãi do cái đó , e bảo nó tháo ra xem nó phán rằng "xe chạy 10.000km mới lấy ra xịt , thậm chí 15.000km luôn" bó tay thằng khốn nạn này thật , khách hàng bảo sao thì làm đi...

bancuocdoi

Xe đạp
Up cho mấy bác chỉ dùm , em đang cần gấp . hix

bancuocdoi

Xe đạp
Bác nào chỉ giúp em với . huhu chắc con xe e toi rồi quá

bom_ju_ju

Xe hơi
xe nào cũng thế thôi bác ạ
<<<<20km thì xe gặp hiện tượng đi giật giật, rung rung cả toàn xe luôn {đặc biệt đời 2009}
>>>>20km xe nhẹ êm ru
cái này thì bác cứ yên do chạy 1 thời gian dây cao su codoa , nó dão ra >>>> như kiểu xick chùng ấy
còn dầu máy thì bác đừng bao giờ thay dầu hãng,máy nóng và chạy rất ỳ
em chạy nhiều đời rồi bác cứ yên tâm

bancuocdoi

Xe đạp
xe nào cũng thế thôi bác ạ
<<<<20km thì xe gặp hiện tượng đi giật giật, rung rung cả toàn xe luôn {đặc biệt đời 2009}
>>>>20km xe nhẹ êm ru
cái này thì bác cứ yên do chạy 1 thời gian dây cao su codoa , nó dão ra >>>> như kiểu xick chùng ấy
còn dầu máy thì bác đừng bao giờ thay dầu hãng,máy nóng và chạy rất ỳ
em chạy nhiều đời rồi bác cứ yên tâm
Em rất cám ơn bác ạ .
Còn 1 vấn đề này nữa e xin hỏi là : Ngay ngày mồng 2 tết này nè , e chạy đi mua đồ về đến nhà đứng ngay cái dốc trước nhà , tự dưng nó tắt máy ... đề không lên luôn , khoảng 10s sau mới lên lại đc . Rồi cũng có 1 hôm e chạy lên dc nữa dốc ( dốc khoảng 0,6m ) nó tắt máy nữa ...Từ khi em mua xe đến trước tểt thì k bị , còn từ hôm tết đến giờ thì bị 2 lần "tắt máy" rồi . Bác nào cứu em dùm với .

Bác nào biết thì chỉ em nhỏ thêm lần nữa đi . Em xin volka các bác nào giúp em ạ

silobiho

Xe tải
À các bác cho em hỏi là cái xe nó cứ kêu rẹt rẹt ở sau xe là cái gì , em không xác định được chính xác ...
Đi khoảng 1km lại hết ( hoặc đi trên 30km/h)

Mr.KC

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em rất cám ơn bác ạ .
Còn 1 vấn đề này nữa e xin hỏi là : Ngay ngày mồng 2 tết này nè , e chạy đi mua đồ về đến nhà đứng ngay cái dốc trước nhà , tự dưng nó tắt máy ... đề không lên luôn , khoảng 10s sau mới lên lại đc . Rồi cũng có 1 hôm e chạy lên dc nữa dốc ( dốc khoảng 0,6m ) nó tắt máy nữa ...Từ khi em mua xe đến trước tểt thì k bị , còn từ hôm tết đến giờ thì bị 2 lần "tắt máy" rồi . Bác nào cứu em dùm với .

Bác nào biết thì chỉ em nhỏ thêm lần nữa đi . Em xin volka các bác nào giúp em ạ
E k biết con của Cụ có phải do xăng k nữa.
Nhưng hiện tượng hơi giống con AirBlade của E, E để Ga-ăng-ti nhỏ nên lên dốc or đi vào đường sóc mà ga k đều tay là chết máy.
Của Cụ sau 10s là vì Cụ xài kim phun điện tử, phải đợi xăng bơm lên r mới nổ đc, của E thì đề phát ăn ngay ( AB thường mà Cụ )

bancuocdoi

Xe đạp
E k biết con của Cụ có phải do xăng k nữa.
Nhưng hiện tượng hơi giống con AirBlade của E, E để Ga-ăng-ti nhỏ nên lên dốc or đi vào đường sóc mà ga k đều tay là chết máy.
Của Cụ sau 10s là vì Cụ xài kim phun điện tử, phải đợi xăng bơm lên r mới nổ đc, của E thì đề phát ăn ngay ( AB thường mà Cụ )
Bác nói vậy chắc em đỗ xăng bị lõm rồi quá . Hic không biết đúng không , có bác nào rành thì chỉ em giúp với . Please !!!

bancuocdoi

Xe đạp
Chả là hỗm nay em chạy thấy ga xe nó nặng nặng sao đó nên em mới vào hãng tụi nó nói chắc tại xe bị dơ lọc gió . Rồi em nói "thế bác xịt dùm em đi" , nó bảo là cái lọc gió của SH có dầu nên k xịt dc mà phãi thay luôn . Vì thương con xe quá nên e thay mới cho nó luôn và 530k của e đã ra đi...
Hic xe em mới chạy dc có 4.300km mà cái lọc gió thế này các bác xem dùm là có dơ lắm không ? Tụi nó thì nói cỡ này là quá dơ rồi . Thay xong e chạy cũng thấy ga nó nhẹ dc phần nào...Hay là xe em bị vấn đề gì vậy ? Giúp dùm em , please !!!

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

Chỉnh sửa cuối:

bancuocdoi

Xe đạp
Sao không bác nào cứu em hết vậy hic hic . Ác quá ...

zliar

Xe hơi
bác xài motul 300V là cũng khủng rồi mà , như vậy em nghĩ chắc ko phải do máy rồi , còn vì sao thì e ko dám phán bừa . ah bác đã kiểm tra nước làm mát chưa ? bác cứ dùng của Mobil hoặc Motul ý chứ đừng đổ nước mát ở ngoài hàng.

p/s : nhìn cái lọc gió của bác mới có 4000km mà nó thảm thương vậy hxhx

Chỉnh sửa cuối:

bancuocdoi

Xe đạp
bác xài motul 300V là cũng khủng rồi mà , như vậy em nghĩ chắc ko phải do máy rồi , còn vì sao thì e ko dám phán bừa . ah bác đã kiểm tra nước làm mát chưa ? bác cứ dùng của Mobil hoặc Motul ý chứ đừng đổ nước mát ở ngoài hàng.

p/s : nhìn cái lọc gió của bác mới có 4000km mà nó thảm thương vậy hxhx
Trời em dùm nước làm mát của hãng đó . Hôm bữa e thấy hụt nên bảo tụi trong hãng châm vào 1 ít . Chắc có lẽ thế . Chắc em phãi xã ra quá....

Neowind

Xe máy
rửa xe xong đi cũng thấy giật giật mà :D
đi chậm thấy thế chứ ga lớn hơn chút k sao
đi 1 lúc thì k có thấy nữa :D
k biết có phải kiểu của chủ thớt k :D