Chi hội Bầu ơi thương lấy Bí cùng (quỹ từ thiện ESCAPE và bạn bè)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cụ MOF cho xin 500 ảnh kèm theo thông tin về mấy món đồ đó nữa để anh em còn biết cụ thể hơn nhé

Tribute

Xe container
Hay quá, hay quá. Lại có cớ kiếm xèng cho các cháu đây rồi. Nhà MOF cứ mạnh dạn đề xuất giá khởi điểm đi, có thể là giá khởi điểm = giá min thu hồi, hoặc = giá min thu hồi + tấm lòng nữa. Sau khi cụ MOF cho tí Inform + tí Pô tô, Cụ nào máu thì cứ cho đề xuất, Ban quản lý Quỹ sẽ chốt hạ vào một ngày off chui gần nhất.:x

Móp

Xe tăng
Hàng này cứ tạm coi như hàng Hitech!
Cụ lấy giá lúc mua mới chia đôi là ra giá 2nd! Đây là giá thu hồi vốn hợp lý - Em có cu em buôn ĐTDĐ bảo thế!
Sau đó phần dôi dư chúng ta mang đi giúp trẻ em nghèo!

Ok man???
Như vậy giá thu hồi vốn là : 2 triệu 500k.
Còn phần dôi dư thế lào thì tùy các cụ nhá:))

Móp

Xe tăng
Hàng này cứ tạm coi như hàng Hitech!
Cụ lấy giá lúc mua mới chia đôi là ra giá 2nd! Đây là giá thu hồi vốn hợp lý - Em có cu em buôn ĐTDĐ bảo thế!
Sau đó phần dôi dư chúng ta mang đi giúp trẻ em nghèo!

Ok man???
Hàng amozon chả thấy về nhỉ các cụ, vậy em cứ để nghe chưa bán vội

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Như vậy giá thu hồi vốn là : 2 triệu 500k.
Còn phần dôi dư thế lào thì tùy các cụ nhá:))
Chưa thấy cụ nào vào đặt giá món hàng này nhể. Mấy cụ Ếch mới đâu cả rồi? Bộ âm thanh này của nhà MOF là ngon-bổ-rẻ đấy. Em trót lắp rồi chứ ko là em hít ngay.

@các cụ: Hôm nay có cụ nào là: VU DUC THANH chuyển vào tài khoản Bầu Bí 500k, cho em xin cái nick để em cập nhật danh sách Tấm Lòng Vàng nhà Ếch ạ.

Tribute

Xe container
@ các cụ Ếch: Nhà MOF có món hàng độ âm thanh cực đỉnh (em nghe phê lòi luôn) nay có nhu cầu nâng cấp và trao món này cho Quỹ Bầu Bí nhà Ếch đấu giá, số Gốc mà nhà MOF thu hồi là 2.500k, số chênh lệch từ lòng hảo tâm của cụ nào trúng giá món đồ này sẽ nhập Quỹ từ thiện nhà Ếch, như vậy giá Khởi điểm sẽ là 3.000k (giá này chỉ trong nội bộ nhà Ếch).

Món này gồm:

- 01 SUB hơi TOAD 12"
- 01 âm ly 4 channel TOAD

Hàng China, hiện đang lắp trên xe của cụ MOF.

Có cụ nào có nhu cầu "trợ thính" bằng cái dàn âm thanh khủng này thì cho ý kiến ạ. Nếu muốn trực quan hơn thì PM cụ MOF hoặc dự các buổi off chui để thưởng thức.

@cụ MOF cho thêm tí thông tin sản phẩm và tí hình nhá.

thanhvd

Xe tăng
@các cụ: Hôm nay có cụ nào là: VU DUC THANH chuyển vào tài khoản Bầu Bí 500k, cho em xin cái nick để em cập nhật danh sách Tấm Lòng Vàng nhà Ếch ạ.
Là em đây ạ, cựu binh hội Ếch nhà mình chứ phải ai xa lạ. Cụ nói vậy em buồn chết đi được.
Chả là hôm trước em có rao bán cái iPhone 4 ở box Chợ giời, trong đó có nói nếu giao dịch thành công thì em xin phép trích 500k để ủng hộ quỹ Bầu Bí nhà mình.

Tribute

Xe container
Là em đây ạ, cựu binh hội Ếch nhà mình chứ phải ai xa lạ. Cụ nói vậy em buồn chết đi được.
Chả là hôm trước em có rao bán cái iPhone 4 ở box Chợ giời, trong đó có nói nếu giao dịch thành công thì em xin phép trích 500k để ủng hộ quỹ Bầu Bí nhà mình.
Khổ, giao dịch nó hiện họ tên không dấu, em cũng lờ mờ đoán là cụ dưng cứ hỏi lại cho chắc. Cảm ơn Tấm Lòng Vàng của cụ. Mà cụ lười off quá cơ, các cụ cựu chiến binh nhà ESC càng ngày càng lười off, quanh đi quẩn lại toàn thành viên mới off chui thôi.

ZARA

Xe tải
@ các cụ Ếch: Nhà MOF có món hàng độ âm thanh cực đỉnh (em nghe phê lòi luôn) nay có nhu cầu nâng cấp và trao món này cho Quỹ Bầu Bí nhà Ếch đấu giá, số Gốc mà nhà MOF thu hồi là 2.500k, số chênh lệch từ lòng hảo tâm của cụ nào trúng giá món đồ này sẽ nhập Quỹ từ thiện nhà Ếch, như vậy giá Khởi điểm sẽ là 3.000k (giá này chỉ trong nội bộ nhà Ếch).

Món này gồm:

- 01 SUB hơi TOAD 12"
- 01 âm ly 4 channel TOAD

Hàng China, hiện đang lắp trên xe của cụ MOF.

Có cụ nào có nhu cầu "trợ thính" bằng cái dàn âm thanh khủng này thì cho ý kiến ạ. Nếu muốn trực quan hơn thì PM cụ MOF hoặc dự các buổi off chui để thưởng thức.

@cụ MOF cho thêm tí thông tin sản phẩm và tí hình nhá.
Cho em ném đá chút, sub Toad mới giờ cũng chỉ khoảng 1.5 củ ở đây.
Ampli cũng khoảng 1.2 - 1.5 củ (Đỗ Ngọc Du cực nhiều) mà cụ đấu giá này em sợ còn đấu dài dài :D
Nhà MOF nên xem lại giá :))

Em té :P

Ngoc Phan XLS

Xe container
Khổ, giao dịch nó hiện họ tên không dấu, em cũng lờ mờ đoán là cụ dưng cứ hỏi lại cho chắc. Cảm ơn Tấm Lòng Vàng của cụ. Mà cụ lười off quá cơ, các cụ cựu chiến binh nhà ESC càng ngày càng lười off, quanh đi quẩn lại toàn thành viên mới off chui thôi.
Em phê bình cụ thanhvd lười Ọp quá!!!

Cụ không phải là cựu binh! Cụ đang là Bộ đội chủ lực nhà Ếch vì cụ đang cưỡi Ếch!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cho em ném đá chút, sub Toad mới giờ cũng chỉ khoảng 1.5 củ ở đây.
Ampli cũng khoảng 1.2 - 1.5 củ (Đỗ Ngọc Du cực nhiều) mà cụ đấu giá này em sợ còn đấu dài dài :D
Nhà MOF nên xem lại giá :))

Em té :P
Cụ đừng té! Cụ nói có lý mà!

Có thể cụ Móp mua từ hồi mới ra giá còn đang cao!
Tuy nhiên, cụ MÓP nên định lại giá bán theo thời giá mới cho nó hợp lý!
Nếu cụ thấy không bõ công thì tặng cho Bầu Bí đi! Lúc ấy em nghĩ đưa ra giá sàn 3 củ vẫn có người mua đấy! Nghe nhạc với cảm giác các em nhỏ nghèo có áo mặc, có giầy đi, có sách vở để học sẽ cảm thấy thấm đẫm ý nghĩa cuộc sống mà!:x

Móp

Xe tăng
Cụ đừng té! Cụ nói có lý mà!

Có thể cụ Móp mua từ hồi mới ra giá còn đang cao!
Tuy nhiên, cụ MÓP nên định lại giá bán theo thời giá mới cho nó hợp lý!
Nếu cụ thấy không bõ công thì tặng cho Bầu Bí đi! Lúc ấy em nghĩ đưa ra giá sàn 3 củ vẫn có người mua đấy! Nghe nhạc với cảm giác các em nhỏ nghèo có áo mặc, có giầy đi, có sách vở để học sẽ cảm thấy thấm đẫm ý nghĩa cuộc sống mà!:x
hix, tại lâu quá không có cụ nào ý kiến gì, em lắp vào xe của gấu nhà em rồi ạ:(. Để em đấu giá món khác ạ:P

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Bây giờ mới nhớ ra. Em đang thừa 4 loa cánh cửa ếch 2010 hàng zin theo xe. Tình trạng mới dùng khoảng 500km thì em đã thay loa rồi. Chất lượng loa zin của ếch theo xe thì các cụ cũng đã rõ. Nay em bán lại với giá như sau:
Giá thu hồi vốn: 01 cốc bia hơi Hà nội.
Giá khởi điểm đấu để ủng hộ các cháu: 100k *4 = 400k.
Mời các cụ.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Phù :D
Chuyến đi tiền trạm thật nhiều kỷ niệm và nhiều chuyện thú vị. Có 1 đôi chút rắc rối, có 1 chút điên điên và vài lão rất điên. Có cái nắng Văn Chấn, có cái gió Trạm Tấu, có 1 vùng miền còn nhiều khó khăn, có những cô giáo vắt từng chút xuân sắc của mình cho trẻ em vùng núi ... Và đối với riêng em thì vượt lên trên tất cả là tình cảm của những anh em đã xếp lại công việc, gia đình ... để chia sẻ cùng nhau 1 chuyến đi, bao gồm cả niềm vui và cả những khó khăn phát sinh bất ngờ! Chuyến đi hướng tới Trạm Tấu nhưng lại có nhiều kỷ niệm với Văn Chấn: Nhà 3G thì a nhô: Tao bận rồi, vứt mie nó chương với cả trình đê :D Cụ AnDong thì ôm cái hàm sưng lệch hẳn 1 bên vì cái răng khôn dưng mọc dại, vẫn cặm cụi chăm lo vỗ về anh em! Cụ Trieuth thì liên tục phải dí điện thoại để set công việc từ xa. 2 Lão khùng yêu dấu: Rì béo và NgocPhan chạy hơn 400km chỉ để đến ôm nhau, động viên, chia sẻ ... lúc 3 h sáng ở 1 cái KS tồi tàn! Ngồi uống với nhau mấy lon bia và chén 1 bát mỳ không người lái, lại hành trình ngược lại HN trong đêm... Có những thứ có thể quên, nhưng có những điều không bao giờ quên được!
Thanks tất cả các cụ rất nhiều! Đặc biệt cảm kích với các cụ đã bố trí times để đi chuyến tiền trạm vừa rồi!
Buổi họp để tổng kết chuyến tiền trạm và lên chương trình cho chuyến từ thiện: Đến với Trạm Tấu sẽ được tổ chức vào 5h chiều thứ 6 tuần này. Địa điểm em xin được thông báo sau./.
Em yêu tất cả các cụ các mợ :x

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em cũng xin được cập nhật 1 số thông tin về đóng góp cho quỹ Bầu Bí từ đầu cầu của em:

-Cụ AnDong, ủng hộ thêm cho quỹ Bầu Bí 2.000k. (Đã chuyển trực tiếp cho cụ Lý Phàn)
-Cụ 3Gai, ủng hộ thêm cho quỹ Bầu Bí 5.000k ./.

Thay mặt anh em Bầu Bí củm ơn các cụ nhiều nhiều :-*

Chỉnh sửa cuối:

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Em cũng xin được cập nhật 1 số thông tin về đóng góp cho quỹ Bầu Bí từ đầu cầu của em:

-Cụ AnDong, ủng hộ thêm cho quỹ Bầu Bí 2.000k (em đã nhận và chuyển trực tiếp cho cụ Lý Phàn vào buổi họp cuối tuần này)
-Cụ 3Gai, ủng hộ thêm cho quỹ Bầu Bí 15.000k (5.000k của gấu và 2G nhỏ nhà cụ 3Gai, 10.000k của C.Ty gia đình cụ)./.

Thay mặt anh em Bầu Bí củm ơn các cụ nhiều nhiều :-*
Có một trục trặc nhỏ thông báo ngay với Chủ tịt và các cụ: Hôm trước đi Trạm Tấu khảo sát cùng mọi người và sau đó có trao đổi với Gấu qua điện thoại và được sự đồng ý với phương án hỗ trợ trên (15 củ). Tuy nhiên, hôm rùi về nhà Gấu hỏi lại kỹ càng, được biết việc quyên góp cũng chỉ trong nội bộ anh em, theo thông lệ... nên Gấu có ý kiến "Để dành lần sau, cho mọi người cùng tham gia với..." và quyết định đóng góp 5 củ với vụ Trạm Tấu này.

Mong các cụ thông cảm. Ý kiến Gấu thay đổi như vậy, cũng đành chấp hành chứ biết sao bi giờ. Hu! Hu!

cuoichu

Xe buýt
Thay mặt các hoàn cảnh còn khó khăn trên mọi miền đất nước xin được cảm ơn tấm lòng của các Cụ, các Mợ nhất là gia đình Cụ 3gai. Thầy em dạy, Làm việc thiện không chí ở việc to hay việc nhỏ mà quan trọng là ở cái Tâm. Làm việc thiện không chỉ là giúp người mà còn là tu Tâm, dưỡng Tính, tích Đức ... Em tạm thời thế đã không các Cụ lại mắng em thì chít.
Nhưng có điều nữa em phải nói nốt là Thầy em dạy, Làm việc thiện đã là tốt rồi nhưng khuyến khích để gia đình, bạn bè và những người xung quanh mình như cụ 3gai cùng chung tay thì sẽ là rất tốt và nhiều lợi lộc a.
P/s: Em ủng hộ Gấu nhà cụ 3 ạ.