[TNGT] Xe buýt Gây tai nạn, công ty đánh bài chuồn. Giúp em ít kinh nghiệm.

SonataHQ

Xe điện
Báo cáo các Bác, em làm dự án được phân 1 em RAV4 Limited mới cứng đời 2010, cách đây 1 tháng đi công tác bị tai nạn khá nặng, nội dung như sau:
Vào trưa ngày 27/11/2010 bọn em trên xe có 4 người cả lái xe đang chạy trên QL 21 tại km 131+100 thì gặp 2 cháu bé đi xe đạp cậu lx giảm tốc độ rà phanh, lúc này xe chạy tầm 40km/h thì nghe ầm 1 cái 1 chú xe buýt biển 30H 927.. đâm thẳng vào đuôi xe, đẩy cánh cửa sau vào gần 50 cm vỡ tan đuôi xe, nhìn cái xe mà xót quá, CA lập biên bản xác định lỗi hoàn toàn thuộc về bên xe buýt, do phanh không ăn hoặc chạy quá nhanh, vệt phanh của xe buýt dài 6m vè khi va chạm đã đẩy xe em đi hơn 1m nữa, sau đó bên em xin mang xe về đi báo giá sửa chữa thay toàn bộ cửa sau và sửa chữa hết 120 triệu, nhưng bên công ty xe buýt nhất quyết chỉ chịu trả 60 triệu, em đã làm việc CA huyện nơi xảy ra tai nạn, hiệ họ vẫn giữ chiếc xe buyt gây tai nạn tại trụ sở. Gần 1 tháng nay nhùng nhằng, bọn em cũng chưa biết giải quyết ra sao nữa. Bác nào có cao kiến gì cho em chút kinh nghiệm. Theo biên bản hiệntruường bên em hoàn toàn đúng.

Cái này theo như kinh nghiệm của em thì cứ làm việc chặt chẽ với bên CA,vì bao giờ thỏa thuận xong xuôi bên bác kí vào biên bản hòa giải họ mới có thể lấy xe ra được,nên bác phải theo dõi thường xuyên chứ không họ làm việc với CA mà rút xe ra trước được thì xong đấy.

xephaoma...tot

Xe buýt
Xe của cụ có mua bao hiểm thân vỏ không ? nếu cụ mua thì bảo hiểm sẽ chi trả cho vụ sửa này, cũng đừng mong bên gây ra họ đền tất cả. Chúc cụ mau có xe sử dụng.

laceti.se

Xe buýt
Cụ nên lấy 60tr và xử lý nhanh, coi như hạn. Dây vào bọn này lâu, cụ ko có lợi đâu. Thời gian giằng co, khéo cụ lại làm ra gấp đôi số đó!

notveryniceguy

Xe buýt
Cụ nên lấy 60tr và xử lý nhanh, coi như hạn. Dây vào bọn này lâu, cụ ko có lợi đâu. Thời gian giằng co, khéo cụ lại làm ra gấp đôi số đó!
em ứ đồng ý, em nghĩ phải làm cho ra ngô ra khoai, đã sai phải bắt nó đền chứ, công ty cụ cứ đứng ra dàn xếp với bọn nó là xong, để nó bỏ kiểu làm càn đi, cậy xe công rồi ức muốn làm sao thì làm à, cụ cẩn thận bọn nó rút xe ra trước đấy, cụ cứ làm việc với CA cho chuẩn em nghĩ là ok

E43000

Xe tăng
Theo em nếu cụ có 120tr để sửa xe thì cứ đưa xe vào hãng làm giám định thiệt hại, xin cái biên bản giám định và báo giá của hãng.

Sau đó đưa cho bên CA (để họ nắm được thiệt hại do chính hãng đã giám định) và bên xe buýt.

Nếu bên xe buýt không OK thì cụ cứ đi làm lại xe mà chạy còn xe buýt cứ để nằm kho của CA đến lúc nào họ chịu đền thì mình mới làm giấy hòa giải.

(Em tính sơ sơ cái xe buýt phèng cũng hơn 100tr rồi + tiền lưu kho + tiền CA nữa, với lại họ có mua xe khác để chạy thì làm lại giấy tờ chạy tuyến còn tốn nữa ===> họ sẽ phải chịu thôi)

laceti.se

Xe buýt
Vấn đề là cụ chủ thớt chắc chắn phải bỏ ra tiền mặt 120tr để sửa con Rav. BH thân vỏ của cụ nó cũng ko đền đâu (vì cụ đúng). Bọn buýt thiếu một con nó cũng chẳng chết ai, nó cứ để cụ chờ. Rồi các cụ xem, sự đời nó lại như vậy.

LuckyCar

Xe container
Em nghĩ cụ lấy 60 triệu đi thôi, phần còn lại coi như đánh rơi, lằng nhằng khéo lại như cụ này nói ấy chứ.

Vấn đề là cụ chủ thớt chắc chắn phải bỏ ra tiền mặt 120tr để sửa con Rav. BH thân vỏ của cụ nó cũng ko đền đâu (vì cụ đúng). Bọn buýt thiếu một con nó cũng chẳng chết ai, nó cứ để cụ chờ. Rồi các cụ xem, sự đời nó lại như vậy.

SonataHQ

Xe điện
Bên xe Buýt nó nói thế chứ nó cứ lờ tịt đi gọi điện thì không nghe máy, xe buýt gây tai nạn, em đã cho kiểm tra vẫn bị giữ tại công an huyện. gần tết mất rồi em bảo cậu lái xe cứ sửa chữa, xe có mua bảo hiểm toàn bộ thân vỏ nhưng bảo hiểm bên em bảo không chịu trách nhiệm do mình đúng hoàn toàn hoặc có cũng chỉ hỗ trợ 1 phần thôi. Giờ em chả biết ra sao nữa.

SonataHQ

Xe điện
Em đã cho giám định thiệt hại và lấy báo giá chuẩn của Toy Thăng long. em nghĩ đen quá do xe mới cứng mới đi được có 2000 mile. Có sửa chữa lại cũng làm sao như cũ được

laceti.se

Xe buýt
Em lại còn nghĩ là trong 60 tr mà bọn xe buýt hứa đền cho cụ, có 50tr của BH dân sự và 10tr phạt thằng tài xế. Mà Tết nhất đến nơi thế này, khả năng các cụ phải tạm ứng công ty 120tr để sửa xe là cao đấy. Cụ chủ đen quá, vuốt cụ cái cho khỏi bực!

Coltplus2008

Xe điện
Kụ tìm hiểu xem cái Cty ấy nó thế nào, nếu nó bết quá thì cũng chịu lấy 60 củ, nó hoành tráng thì phải cố lấy cho đủ.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em nghĩ BH không đền cả đâu, và Bác phải mất một ít cho CA nữa. Chia buồn cùng Bác !

Furious

Xe điện
Nhọ quá. Lý lẽ thì cụ đúng nhưng đây nó thuộc lĩnh vực dân sự mà cụ dính vào lũ đấy thì thiệt hại là điều khó tránh khỏi. Bây giờ là thời gian nắn gân nhau, em nghĩ bên cụ cứ cầm 60 triệu cho chắc đã rồi thi gan tiếp.

x4hai

Xe hơi
Bên xe Buýt nó nói thế chứ nó cứ lờ tịt đi gọi điện thì không nghe máy, xe buýt gây tai nạn, em đã cho kiểm tra vẫn bị giữ tại công an huyện. gần tết mất rồi em bảo cậu lái xe cứ sửa chữa, xe có mua bảo hiểm toàn bộ thân vỏ nhưng bảo hiểm bên em bảo không chịu trách nhiệm do mình đúng hoàn toàn hoặc có cũng chỉ hỗ trợ 1 phần thôi. Giờ em chả biết ra sao nữa.
Các bác cho cháu hỏi tại sao mình đúng mà bảo hiểm lại không chịu trách nhiệm ợ? Cháu tưởng bất kể trường hợp nào thì mình cũng được bảo hiểm chứ ạ. Đấy là sale bên Liberty nói với cháu thế.

E43000

Xe tăng
Các bác cho cháu hỏi tại sao mình đúng mà bảo hiểm lại không chịu trách nhiệm ợ? Cháu tưởng bất kể trường hợp nào thì mình cũng được bảo hiểm chứ ạ. Đấy là sale bên Liberty nói với cháu thế.
Thế mới sinh ra BH 2 chiều ợ ( Em nói thế có đúng không các bác BH? )

kienbinh

Xe điện
Báo cáo các Bác, em làm dự án được phân 1 em RAV4 Limited mới cứng đời 2010, cách đây 1 tháng đi công tác bị tai nạn khá nặng, nội dung như sau:
Vào trưa ngày 27/11/2010 bọn em trên xe có 4 người cả lái xe đang chạy trên QL 21 tại km 131+100 thì gặp 2 cháu bé đi xe đạp cậu lx giảm tốc độ rà phanh, lúc này xe chạy tầm 40km/h thì nghe ầm 1 cái 1 chú xe buýt biển 30H 927.. đâm thẳng vào đuôi xe, đẩy cánh cửa sau vào gần 50 cm vỡ tan đuôi xe, nhìn cái xe mà xót quá, CA lập biên bản xác định lỗi hoàn toàn thuộc về bên xe buýt, do phanh không ăn hoặc chạy quá nhanh, vệt phanh của xe buýt dài 6m vè khi va chạm đã đẩy xe em đi hơn 1m nữa, sau đó bên em xin mang xe về đi báo giá sửa chữa thay toàn bộ cửa sau và sửa chữa hết 120 triệu, nhưng bên công ty xe buýt nhất quyết chỉ chịu trả 60 triệu, em đã làm việc CA huyện nơi xảy ra tai nạn, hiệ họ vẫn giữ chiếc xe buyt gây tai nạn tại trụ sở. Gần 1 tháng nay nhùng nhằng, bọn em cũng chưa biết giải quyết ra sao nữa. Bác nào có cao kiến gì cho em chút kinh nghiệm. Theo biên bản hiệntruường bên em hoàn toàn đúng.
Cụ dọa đưa ra tòa,yêu cầu bán thanh lý xe buýt gây tai nạn lấy tiền đền bù

laceti.se

Xe buýt
Thế mới chuối cụ ạ. Vì nó viện dẫn ra là khi cụ đúng thì cụ đã được BH của thằng buýt nó đền rồi (mà tối đa nó đền có 50tr/vụ thôi nhé). Cụ ko tin, cứ thử thì biết, lúc đó, thằng sale của cụ, nó lại chả chạy mất dép hoặc blabla đủ thứ ngoại trừ

dongkijote

Xe điện
Kinh nghiệm để đối phó với Bảo hiểm. Mình nói xe đam vào bỏ chạy mất rồi thì Bảo hiểm có đền khôgn các cụ nhỉ? Nếu thế ăn ra 60 triệu rùi.